[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

Cụ hơi nhầm về công nghệ rồi, vd đơn giản như ETH nó cũng đã hơn BTC rồi, nó có hợp đồng thông minh smart contract ... Mọi người có thể lập trình rất nhiều thứ trên đó. Đơn giản như phí và tốc độ giao dịch chẳng hạn, btc là đắt và chậm nhất. Ngày nay họ chỉ lập trình trên các blockchain mới như của ERC20 (ETH) hay của TRC (chuẩn token trên blockchain TRON), và hiện nay mới thêm BSC ( Binance Smart Chain), chỉ có các coin thế hệ cũ như BCH ... mới chạy trên blockchain như BTC thôi.
Cụ nhầm về cơ bản bản chất, chúng ta không cần decentralize smart contract trên blockchain. Đầu tiên hãy hỏi có cần không đã rồi mới làm. Đó là trang đầu của bài học về decentralize. Smart contract chỉ cần một hệ thống máy chủ lưu trữ data như dịch vụ cloud sẽ phục vụ được nhu cầu và với tốc độ tên lửa, trả một lượng tiền phí rất nhỏ. ETH sẽ không bao giờ scale được, với phí mỗi lần có nhu cầu cao lên mức kỷ lục. Không thể dùng được ETH. ETH 2.0 thì sẽ không bao giờ thành hiện thực, Khi Buterin nghĩ ra ETH mới có 18 tuổi và chưa có kinh nghiệm thiết kế một hệ thống như ETH và giờ đống phân đó sẽ không bao giờ xử lý được.

bachkhoak40

Xe điện
Cụ nhầm về cơ bản bản chất, chúng ta không cần decentralize smart contract trên blockchain. Đầu tiên hãy hỏi có cần không đã rồi mới làm. Đó là trang đầu của bài học về decentralize. Smart contract chỉ cần một hệ thống máy chủ lưu trữ data như dịch vụ cloud sẽ phục vụ được nhu cầu và với tốc độ tên lửa, trả một lượng tiền phí rất nhỏ. ETH sẽ không bao giờ scale được, với phí mỗi lần có nhu cầu cao lên mức kỷ lục. Không thể dùng được ETH. ETH 2.0 thì sẽ không bao giờ thành hiện thực, Khi Buterin nghĩ ra ETH mới có 18 tuổi và chưa có kinh nghiệm thiết kế một hệ thống như ETH và giờ đống phân đó sẽ không bao giờ xử lý được.
Tranh luận thế này sẽ không có hồi kết, chỉ cần cụ thấy không ai đi lập trình được gì trên các Blockchain thế hệ cũ nữa cả, đồng ý là rất nhiều coin rác vì tạo chúng thật dễ dàng, cụ nào thích em tạo giúp trong 5 phút là có coin tên mình tùy ý đặt. Tuy nhiên để viết thêm các hợp đồng thông minh trên đó để nó có thể tự động thực hiện các vấn đề đã lập trình thì mới là vấn đề khó.

Các bác cứ ngồi bình luận em thì cứ nhặt nhạnh ít BTC hàng ngày thôi các bác to nhỏ nhặt tất

bachkhoak40

Xe điện
Các bác cứ ngồi bình luận em thì cứ nhặt nhạnh ít BTC hàng ngày thôi các bác to nhỏ nhặt tất
Dăm ba trò kiểu cho - nhận, lending trả lãi, hoa hồng Ref, nhị phân cân nhánh ... hay ho gì, người sau nuôi người trước thôi, cụ ăn được 1 đồng thì người khác mất 3 đồng, tự hào gì mà khoe.

Chỉnh sửa cuối:

Achelo

Xe buýt
Giá giờ bàng hoàng quá các cụ ah. Các cụ mua lúc đỉnh mấy băm trước tháo gỡ cũng đủ rồi. Cụ nào mua vài lúc 5k thì giờ ăn ngập mặt.

tung1311 .

Xe điện
Ngon quá nhỉ, chắc nguồn cung bị tóm hết rồi nên cầu tăng mà ko có hàng, trend tăng dài hạn

hoang26

Xe tăng
Ngon quá nhỉ, chắc nguồn cung bị tóm hết rồi nên cầu tăng mà ko có hàng, trend tăng dài hạn
thì rõ, nó gom đủ rồi nó mới bơm lên dần dần để kích lòng tham của các con gà. Lùa gà vào đủ thì lại xả hàng dần để thoát hàng. Trò này lại tiếp diễn như mọi khi thôi. Khi các bố nhả alt ôm Bit thì nó lại gom alt xả Bit. Các gà cứ bị quay liên tọi, thỉnh thoảng lại thả mấy cái tin tức mù mờ để làm bánh vẽ tiếp sức cho thị trường.
Chừng nào các bố vẫn muốn giàu nhanh, làm ít ăn nhiều, làm giàu ko cần học hành, nghiên cứu lao động vất vả thì nó vẫn sống thôi, như lô đề cờ bạc vậy.

tienlong

Xe buýt
thì rõ, nó gom đủ rồi nó mới bơm lên dần dần để kích lòng tham của các con gà. Lùa gà vào đủ thì lại xả hàng dần để thoát hàng. Trò này lại tiếp diễn như mọi khi thôi. Khi các bố nhả alt ôm Bit thì nó lại gom alt xả Bit. Các gà cứ bị quay liên tọi, thỉnh thoảng lại thả mấy cái tin tức mù mờ để làm bánh vẽ tiếp sức cho thị trường.
Chừng nào các bố vẫn muốn giàu nhanh, làm ít ăn nhiều, làm giàu ko cần học hành, nghiên cứu lao động vất vả thì nó vẫn sống thôi, như lô đề cờ bạc vậy.
Có vẻ cụ bị quay rồi ah

tienlong

Xe buýt
kịch bản đơn giản, phổ biến từ bao đời nay rồi mà. Một số thị trường khác còn có pháp luật can thiệp để hạn chế trò bẩn, còn ở đây thì không.
Vậy là cụ hiểu kịch bản chứ ko bị quay?
Ngoài ra, thị trường này nó toàn cầu, có nước chấp nhận, có nước ko chấp nhận thì pháp luật nào can thiệp được, nếu cụ bị quay rồi cụ nói thì người khác còn tin, nếu chưa bị quay thì cụ chưa hiểu về thị trường này vì tính chất nó khác nhau, ko có kịch bản phổ biến ở đây đâu

Chỉnh sửa cuối:

endz

Xe buýt
Cứ mỗi lần btc vào đợt tăng giá là em lại dức hết cả thủ bác ạ. Thằng oắt con nhà em nó đang đú đúng như bác nói. Nó bảo ko có tiền cho nó vay thì nó bỏ học. Để nó dùng tiền học đó làm vốn kiếm tiền đã rồi sễ học tiếp. Chứ học bây giờ phí tiền phí thời gian. Học xong lại còn lo xếp hàng đi xin việc nó bảo thấy bất tài #:-s

Càng can nó càng lấn tới. Cứ mỗi lần btc vào đợt tăng giá là nó lại lên đồng rồi đổ tại em cấm đoán làm nó mất cơ hội. Nó còn bẩu đi làm thuê như ông pa bà ma thì suốt đời chỉ có đủ ăn thôi chứ đừng có mong giàu (tiên sư con mí cái.. nó lại còn dạy mình chứ lị).

Em đang ức chế lắm. Hít vào thở ra mấy chục hơi rồi mà huyết áp vẫn tăng. Em đang định vứt mẹ cho nó ít tiền để nó thử. Chấp nhận mất tiền cho nó sấp mặt một lần để nó sáng mắt ra. Chứ cứ đi theo mãi thế này ko ổn. Học thì học, ko học nữa thì thôi. E cũng cóc cần nữa.

Biết nó cứng đầu thế này chắc chắn em ko đẻ. Em thật #:-s

tienlong

Xe buýt
Cứ mỗi lần btc vào đợt tăng giá là em lại dức hết cả thủ bác ạ. Thằng oắt con nhà em nó đang đú đúng như bác nói. Nó bảo ko có tiền cho nó vay thì nó bỏ học. Để nó dùng tiền học đó làm vốn kiếm tiền đã rồi sễ học tiếp. Chứ học bây giờ phí tiền phí thời gian. Học xong lại còn lo xếp hàng đi xin việc nó bảo thấy bất tài #:-s

Càng can nó càng lấn tới. Cứ mỗi lần btc vào đợt tăng giá là nó lại lên đồng rồi đổ tại em cấm đoán làm nó mất cơ hội. Nó còn bẩu đi làm thuê như ông pa bà ma thì suốt đời chỉ có đủ ăn thôi chứ đừng có mong giàu (tiên sư con mí cái.. nó lại còn dạy mình chứ lị).

Em đang ức chế lắm. Hít vào thở ra mấy chục hơi rồi mà huyết áp vẫn tăng. Em đang định vứt mẹ cho nó ít tiền để nó thử. Chấp nhận mất tiền cho nó sấp mặt một lần để nó sáng mắt ra. Chứ cứ đi theo mãi thế này ko ổn. Học thì học, ko học nữa thì thôi. E cũng cóc cần nữa.

Nó cứng đầu là giống bố hay giống mẹ :D
Em fun thôi, nhưng bạn ấy nghĩ về đầu tư, kiếm tiền là tốt đấy, nhiều thằng chỉ cày game, chả lo nghĩ mẹ gì còn đau đầu hơn đấy. (Kiểu cứ chơi game là sướng, ko quan tâm đến tiền bạc, tài chính)

deadlove

Xe điện
Em mạnh dạn đoán cụ là một con người rất cao thượng vào lương thiện. Mặc dù biết rõ các chiêu trò của bọn cá mập, cụ hoàn toàn có thể bơi theo nó, vào Bitcoin từ lúc nó 4k, 3k, đến giờ ta chốt lợi nhuận, thế là sẽ bao nhiêu người khác mất tiền.

Nhưng cụ không vào, mình không thể nào nỡ lòng ăn tiền của thiên hạ kiểu đó được, đúng không ạ?

tienlong

Xe buýt
Em mạnh dạn đoán cụ là một con người rất cao thượng vào lương thiện. Mặc dù biết rõ các chiêu trò của bọn cá mập, cụ hoàn toàn có thể bơi theo nó, vào Bitcoin từ lúc nó 4k, 3k, đến giờ ta chốt lợi nhuận, thế là sẽ bao nhiêu người khác mất tiền.

Nhưng cụ không vào, mình không thể nào nỡ lòng ăn tiền của thiên hạ kiểu đó được, đúng không ạ?
Cụ ấy biết cả kịch bản thì ko phải đơn giản đâu :D
Nhiều thằng bên Mỹ cứ dự đoán lọ chai, chắc chưa biết cụ Of này nhà mình

MAGIC LIFE

Xe buýt

Em đoán cụ có tuổi r. Món Bitcoin này chơi đc, những phải biết cách, hợp với người trẻ, còn các cụ già thì vàng thôi.