[Funland] Các cụ đừng tụ tập thả diều khu em nữa!

vietpq75hanes

Xe container
Bao nhiêu người trong 1 m2 thì gọi là đông ?

Em thấy mọi người dãn cách, có tụ tập đâu ?
Trong công văn có ghi rõ là không tụ tập đông người: chứ không nói là bao nhiêu người 1m2. Kể cả sân Mỹ Đình, sức chứa 40.000 người, nhưng có tầm 10 ông trong đấy là không được. Trích 1 phần Công điện khẩn số 11 của UBND TP Hà Nội: Quyết liệt triển khai các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19:

"Từ 12h00 ngày 25/5/2021, tạm dừng hoạt động một số cơ sở kinh doanh dịch vụ để đảm bảo phòng, chống dịch bệnh Covid-19 đến khi có thông báo mới của Thành phố, cụ thể: Nhà hàng, cơ sở dịch vụ ăn, uống tại chỗ (chỉ cho phép bán hàng mang về), không tổ chức ăn uống, liên hoan tập trung đông người; các cửa hàng cắt tóc, gội đầu. Thực hiện dừng triệt để hoạt động vui chơi, tập thể dục, tụ tập đông người tại công viên, vườn hoa và các địa điểm công cộng. "

Cụ thích đọc hết thì link đây: https://hanoi.gov.vn/chidaodieuhanh/-/hn/t0gZB5w6V7Wh/2807/2845486/7/cong-ien-khan-so-11-cua-ubnd-tp-ha-noi-quyet-liet-trien-khai-cac-bien-phap-phong-chong-dich-covid-19.html

Chỉnh sửa cuối:

redcode

Xe điện
Khu sau nhà em hôm rồi em đi ra mới thấy đông người thả diều phết, tụ cập cả trẻ con người lớn. Lúc sau thấy xe CAP đến giải tán, mà phong trào thả diều năm nay thấy nhiều người chơi, gắn sao và đèn led kêu cứ uu uu nhức đầu/

congthuong

Xe điện
Trong công văn có ghi rõ là không tụ tập đông người: chứ không nói là bao nhiêu người 1m2. Kể cả sân Mỹ Đình, sức chứa 40.000 người, nhưng có tầm 10 ông trong đấy là không được.
Vậy 2 vợ chồng dắt tay nhau đi trên phố cũng là tụ tập đông người phỏng ?

tranhung305

Xe đạp
Thằng chủ thớt làm em nhớ cái chung cư cũ của em . Bà con lên sân thượng phơi đồ , hóng gió mát , là con vợ tầng 18 áp mái nó lên nó đuổi nó chửi nó bảo làm ồn mái nhà nó . Mà 8-9 h sáng chứ có phải giờ nghỉ đâu . Xong nó làm đơn kiện lên phường lên quận tùm lum ... Sao BQL mệt quá khóa cửa sân thượng luôn .
Ông có biết bao nhiêu người suy nghĩ như Ông nên dịch bệnh mới lây lan ko? Bao nhiêu người từ nơi khác kéo tới, biết đâu mà lần.
Bình thường không ai nói, không ai cấm. Kéo nhau, đưa cả gia đình đến thả diều, khẩu trang ko đeo. Trẻ con nó nô đua, nó đâu biết gì mà giữ với gìn.
Chính phủ, nhà nước đã khuyến cáo, UBND đã có văn bản chỉ đạo thì phải tuân thủ.

Sống thì phải biết nghĩ đến cái chung chứ đừng ích kỉ. Tôi ý kiến vì đang dịch bệnh chứ không phải chỗ chơi nhé.

tranhung305

Xe đạp
Vấn đề vì AI CŨNG nghĩ rằng sẽ chỉ có 2 người nên mới kéo nhau đi => Tụ họp đông như quân Nguyên => Nguy cơ tiềm ẩn cho vùng đó hoặc lây lan giữa các nhóm người đến đó.

LÃO LỤC

Xe máy
Em ở mạn giữa cũng thấy các cậu mợ dẫn theo con cháu đi thả diều. May sao chánh quyền tới vừa loa vừa lùa. Mấy bữa liên tục thế giờ cũng đỡ. Chứ cũng chả thất bắt bớ phạt phiếc gì. Chăm lùa nên chắc các cụ các mợ cũng rén.

Marance

Xe tăng
đợi em, em gọi nhắc nhở trưởng phường, phút mốt là xong.

congthuong

Xe điện
Vấn đề vì AI CŨNG nghĩ rằng sẽ chỉ có 2 người nên mới kéo nhau đi => Tụ họp đông như quân Nguyên => Nguy cơ tiềm ẩn cho vùng đó hoặc lây lan giữa các nhóm người đến đó.
Đông hay không thì phải dựa vào quan sát ở thời điểm chứ cụ, không lẽ đứng giữa đám đông vẫn cứ nghĩ mình đang chỉ có hai người ?

Như hôm đi bầu cử chẳng hạn, em ra thấy đông từ xa là em đi về luôn, đợi khi nào vắng thì vào. Em đang đứng mà có đám đông chạy lại thì em té đi chỗ khác, người chứ có phải cục gach đâu mà không tự phân biệt và bảo vệ mình.

Quan điểm của em là, bãi đất như hình cụ chụp đó không thể gọi là đông được.

Nó còn vắng hơn nhiều các khu dân cư 100% ngồi trong nhà.

vietpq75hanes

Xe container
Đừng tổ lái thế cụ, thớt này đang nói tụ tập thả diều, nhìn ảnh cụ thớt đăng lên thì khá đông người.
Trích 1 phần Công điện khẩn số 11 của UBND TP Hà Nội: Quyết liệt triển khai các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19:

"Từ 12h00 ngày 25/5/2021, tạm dừng hoạt động một số cơ sở kinh doanh dịch vụ để đảm bảo phòng, chống dịch bệnh Covid-19 đến khi có thông báo mới của Thành phố, cụ thể: Nhà hàng, cơ sở dịch vụ ăn, uống tại chỗ (chỉ cho phép bán hàng mang về), không tổ chức ăn uống, liên hoan tập trung đông người; các cửa hàng cắt tóc, gội đầu. Thực hiện dừng triệt để hoạt động vui chơi, tập thể dục, tụ tập đông người tại công viên, vườn hoa và các địa điểm công cộng. "

Link đầy đủ công điện: https://hanoi.gov.vn/chidaodieuhanh/-/hn/t0gZB5w6V7Wh/2807/2845486/7/cong-ien-khan-so-11-cua-ubnd-tp-ha-noi-quyet-liet-trien-khai-cac-bien-phap-phong-chong-dich-covid-19.html

Còn tùy bạn.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vấn đề là đã có lệnh cấm tụ tập đông người, bất kể đứng thả diều cách nhau bao xa.
Ô thế ko đi làm, ko đi ra đường, ko đi chợ à cụ?
Cụ show lệnh cấm lên đây phát, mà mỗi ông 1 cái diều ở xa nhau, ko tụ tập nhé!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ông có biết bao nhiêu người suy nghĩ như Ông nên dịch bệnh mới lây lan ko? Bao nhiêu người từ nơi khác kéo tới, biết đâu mà lần.
Bình thường không ai nói, không ai cấm. Kéo nhau, đưa cả gia đình đến thả diều, khẩu trang ko đeo. Trẻ con nó nô đua, nó đâu biết gì mà giữ với gìn.
Chính phủ, nhà nước đã khuyến cáo, UBND đã có văn bản chỉ đạo thì phải tuân thủ.

Sống thì phải biết nghĩ đến cái chung chứ đừng ích kỉ. Tôi ý kiến vì đang dịch bệnh chứ không phải chỗ chơi nhé.

Thế thì ông ở nhà, đừng thò mặt ra ngoài đường.
Việc ko phải của ông, nếu sai thì đã có chính quyền lo!
Sợ chết thì nó có mức độ thôi, à mà đằng nào chả chết!

vietpq75hanes

Xe container
Ô thế ko đi làm, ko đi ra đường, ko đi chợ à cụ?
Cụ show lệnh cấm lên đây phát, mà mỗi ông 1 cái diều ở xa nhau, ko tụ tập nhé!
Đi làm khác, đi chợ khác: Vì đây là công việc và nhu cầu thiết yếu. Đội ngũ y, bác sỹ ko đi làm thì ai cứu bệnh nhân? Nói thì phải nghĩ kỹ. Còn tụ tập thả diều lại là chuyện khác, nằm trong phạm vi cấm của công điện. Đây đọc kỹ đi nhé:

Tôi trích một phần Công điện khẩn số 11 của UBND TP Hà Nội: cho ông đọc:
""Từ 12h00 ngày 25/5/2021, tạm dừng hoạt động một số cơ sở kinh doanh dịch vụ để đảm bảo phòng, chống dịch bệnh Covid-19 đến khi có thông báo mới của Thành phố, cụ thể: Nhà hàng, cơ sở dịch vụ ăn, uống tại chỗ (chỉ cho phép bán hàng mang về), không tổ chức ăn uống, liên hoan tập trung đông người; các cửa hàng cắt tóc, gội đầu. Thực hiện dừng triệt để hoạt động vui chơi, tập thể dục, tụ tập đông người tại công viên, vườn hoa và các địa điểm công cộng. " "

Chỉnh sửa cuối:

Trần Đoành.

Xe container
Kêu hử... Táng luôn cho nhát này, phê lòi :))

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng thả diều có vi phạm pháp luật không?
Nếu không thì còn lâu mới hết.
trước bọn trẻ trâu nó hay thả ở svđ Mỹ đình, tối nào chẳng có ông xoè bung mẹt vì diều, thi thoảng có viên gạch to tổ chảng chơi buộc xong các bố vứt cmn lại, đêm qua đoạn đó phải rón rén

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
trước bọn trẻ trâu nó hay thả ở svđ Mỹ đình, tối nào chẳng có ông xoè bung mẹt vì diều, thi thoảng có viên gạch to tổ chảng chơi buộc xong các bố vứt cmn lại, đêm qua đoạn đó phải rón rén
Mỹ Đình là đường đi, thả diều ở đó bị cấm dễ dẹp hơn.
Còn chỗ cụ thớt thì nó là khu bãi đất trống, không ảnh hưởng đến giao thông nên khó dẹp lắm.

hatinh5760

Xe điện
Thế thì ông ở nhà, đừng thò mặt ra ngoài đường.
Việc ko phải của ông, nếu sai thì đã có chính quyền lo!
Sợ chết thì nó có mức độ thôi, à mà đằng nào chả chết!
Kiểu gì mà phát biểu vô pháp vô thiên vậy.
Một mình ông không sợ chết, muốn chết có nhiều cách. Đừng nói như khùng vậy.
Nhìn Ấn Độ kìa.

lum_dong_tien

Xe tăng
Kệ đi cụ, cho rộng đất.
Em đi qua kem Tràng tiền cũng thế, dịch bệnh như thế mà vẫn thậm thụt xếp hàng để mua kem, xe trật tự đến thì tản ra bơ lác. Trông lũ ngu xuẩn hèn hạ miếng ăn.

HAMATA

Xe tải
Khu em Kiến Hưng - Hà Đông đây các Cụ/Mợ.
Đang dịch dã nguy hiểm, đầu đường vào thì hàng rong, chợ cóc vẫn tụ tập đông người. Bên trong thì các cụ/mợ rủ rê nhau đến tập trung khu em thả diều. CA khu vực được dân báo mà không thấy xử lý triệt để.

Mong các cụ hết dịch hãy đến!

Em cảm ơn!
Thanh Hà à c