các cụ giúp e cái đầu DvD Chtechi với

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
chả là e dùng một thời gian tự nhiên đầu của em nó bị treo. lúc đầu là mất khoảng 1 phút mới lên, sau đó là 5 phút, 15 phút, giờ là nửa tiếng, thậm chí hơn nữa nó mới lên. trong khi đó thì nếu trước khi tắt máy mà e để đài FM kênh nào thì lúc bật lên nó vẫn kênh đấy, cám phím volume vẫn dùng được nhưng màn hình thì treo cứng... e đã lấy que chọc vào lỗ reset trăm lần nhưng khoing được. e thấy cái nít reset đấy làm cảnh hay sao ý, reêt xong mà mọi thứ nó vẫn bình thường, như là tắt đi bật lại ý
các cao thủ cho e hỏi làm sao để xử lý cái này với. đầu DVD chtechi xe Tucson có gps ạ

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
chả là e dùng một thời gian tự nhiên đầu của em nó bị treo. lúc đầu là mất khoảng 1 phút mới lên, sau đó là 5 phút, 15 phút, giờ là nửa tiếng, thậm chí hơn nữa nó mới lên. trong khi đó thì nếu trước khi tắt máy mà e để đài FM kênh nào thì lúc bật lên nó vẫn kênh đấy, cám phím volume vẫn dùng được nhưng màn hình thì treo cứng... e đã lấy que chọc vào lỗ reset trăm lần nhưng khoing được. e thấy cái nít reset đấy làm cảnh hay sao ý, reêt xong mà mọi thứ nó vẫn bình thường, như là tắt đi bật lại ý
các cao thủ cho e hỏi làm sao để xử lý cái này với. đầu DVD chtechi xe Tucson có gps ạ

Trước hết, cụ cần nhấn & giữ 3s vào nút reset (dưới cổng USB) kia xem còn bị nữa không? Nếu vẫn còn thì cần mang đi bảo hành

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ [@tungvv;298860] ơi có người cũng bị như của cụ này. Hoàn toàn ko liên quan ceFFM nhé. Bệnh nan y - y chang

Theo kinh nghiệm chạy ROM của các máy smart phone và PDA trước đây của cháu. Để sửa lỗi này chỉ chạy lại firmware là có thể giải quyết được (nếu không phải nguyên nhân do bad flash (hỏng một số sector của bộ nhớ) . Tuy nhiên có cụ nào làm chuyên về DVD trên OF này thì chia sẻ cho anh em cái firmware . Cháu chỉ có một số cái nhưng chả biết nó dùng cho DVD nào vì kiếm từ các diễn đàn nước ngoài nó nói dùng cho đầu 2DIN nhưng 2Din cũng nhiều loại.

Chỉnh sửa cuối:

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
e cũng nghĩ do firmware nhưng search chả thấy tên thằng chtechi này trên thế giới luôn, trừ mỗi ông Việt Nam phân phối.

ngochoangimsat

Xe tăng
e cũng nghĩ do firmware nhưng search chả thấy tên thằng chtechi này trên thế giới luôn, trừ mỗi ông Việt Nam phân phối.
Hàng địa phưong trung quốc mà cụ, chả có tên tuổi gì trên thế giới thì sao cụ search được. Tuy nhiên nếu cụ tìm được cái dvd giống như vậy có thể dùng phần mềm dump cái rom đó ra rồi đem về máy cụ chạy lại. Phần mềm NDumpCE6 http://www.4shared.com/rar/iFfF4gfD/NDumpCE6.html

nguồn: http://www.gpspassion.com/forumsen/topic.asp?TOPIC_ID=144695

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Mấy cái đầu theo xe này chạy chán lắm; chất lượng âm thanh và hình ảnh vô cùng tệ; cụ nên nhân dịp này tháo bỏ, thay loại hịn mà xài.

Tinsaigon

Xe máy

Honda Honda

Xe tải
Em hóng vụ này. Có cụ nào load được firmware chưa? Share cách làm cho anh em tham khảo tí.
Xe em Grand i.10 dung DVD Tchechi +GPS đang chạy ngon lành bỗng dung không đọc được đĩa CD/DVD nào (kể các đĩa mới, đĩa cũ).
Mà bộ DVD của em không có nút reset mới đau!
https://www.otosaigon.com/attachments/1413435032-1413434887-20141016_114610-jpg.177976/
Màn nào cũng có nút reset cụ nhé. Cụ cạy cái chỗ nó ghi là GPS xem có cái lỗ tròn tròn như cái tăm ý. Cụ lấy cái tăm nhọn chọc vào cho nó sặc tiết mà phải hoạt động hi

Mr TrungDVD

Xe tải
Website
www.facebook.com
CÁC BÁC CHẢ ĐỌC THỚT NÓI GÌ CẢ. "". e đã lấy que chọc vào lỗ reset trăm lần nhưng khoing được. e thấy cái nít reset đấy làm cảnh hay sao ý, reêt xong mà mọi thứ nó vẫn bình thường, như là tắt đi bật lại ý""
BUỒN!!!!!!!!!!!!!
TỐT NHẤT LÀ ĐEM BẢO TỎI BẢO HÀNH.

Cái đầu xe e trước cũng bị như này,chạy 1 lúc nóng lên là bị loẠn,reset mãi ko dc, cuối cùng phải mang đi bảo hành mới được

Tinsaigon

Xe máy
Cám ơn các cụ đã chỉ chỗ cái nút reset. Đúng y như rằng reset xong vẫn như cũ, không đọc đĩa được!
Em bó tay, đang tìm lại giấy tờ lúc mua để mang ra bảo hành.
Mà có cụ nào biết bệnh này họ bảo hành là làm thế nào ạ (cài lại firmware hay đổi cái mới) ? sau đó 1 thời gian có "vũ như cẩn" không?

Tinsaigon

Xe máy
Em đã mang ra bảo hành rồi. Để ý thì thấy họ chỉ cần lấy 1 chai RB7 xịt vào cái mô-tơ của đầu đĩa, xoay xoay 1 lúc là OK.
Lý do họ đưa ra là đầu dĩa chạy lâu ngày môtơ bám bụi bẩn gây nghẽn cục bộ, motơ không quay thì dĩa DVD không xoay nên có hiện tượng "đọc hoài không ra"!
Em thì nghĩ có lẽ nó có xoay, nhưng không đúng tốc độ hay sao đó... họ sửa xong gắn vào chạy OK. Em mang xe về chạy thử nhiều dĩa khác mới thấy nó bắt đầu kén đĩa kinh!
Dĩa DVD Thúy Nga lủc trước bỏ vào OK chạy vèo vèo trong vòng 5-10 giây. Bây giờ có khi chờ cả phút mới vào, hoặc không đọc được nữa!
Theo các bác có nên bắt hãng Tchechi phải thay nguyên con moto mới thì mới ổn không?

Chỉnh sửa cuối:

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
Đồ của em cũng như cụ, tròn đúng 1 năm thì lăn ra dở chứng, giờ chỉ nghe được Radio và chơi GPS thôi, DVD cà USB/SD thì cứ waitng hoài, không biết giờ đem ra cụ Long Thịnh có chiếu cố sửa giúp cho không? Ngày trước cụ tư vấn em ngon nghẻ lắm mà.

billben

Xe máy
E cũng định lắp dvd chtechi cho vợ 2. Nghe các cụ chia sẽ hãi quá

thoyeunghe

Xe hơi
em trước cũng hay tư vấn cho khách lắp những đầu DVD theo tiêu chí rẻ mà chất lượng tạm ổn. nhưng sau 1 thời gian sử dụng thì rất hay hỏng vặt lại mất công sửa và khách hàng cũng không thoải mái nên giờ nếu tài chính cho phép các cụ đầu tư cố lên thêm chút chọn hãng tên tuổi vừa nghe sướng cái tai vừa không lo hỏng hóc.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Đồ của em cũng như cụ, tròn đúng 1 năm thì lăn ra dở chứng, giờ chỉ nghe được Radio và chơi GPS thôi, DVD cà USB/SD thì cứ waitng hoài, không biết giờ đem ra cụ Long Thịnh có chiếu cố sửa giúp cho không? Ngày trước cụ tư vấn em ngon nghẻ lắm mà.
Cụ mang qua em kiểm tra và xử lý cho cụ nhé...Nếu là hàng bên em đã hết bảo hành thì vẫn có hỗ trợ bảo hành cho cụ nhé

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
Các cụ cho hỏi thay mắt đọc DVD chtechi giá 700k có bị chát quá không, bhanh 3 tháng, em ko hài lòng nhưng ngậm ngùi cắn răng. Các cụ cho cái giá, nếu rẻ hơn nhiều thì em xin tố cáo cơ sở đó để các cụ tránh xa