[Funland] Các cụ giúp em can ngăn bà bu em mua chiếu.

Duc Sang

Xe container
Bác kiếm 1 cái tốt hơn (tốt thật) về cho cụ rhif chắc cụ cũng sẽ vui hơn mà thôi.

mmxhung

Xe điện
Về mà đến xem cái chiếu, bắt chúng đưa ra các giấy chứng nhận xuất sứ nguồn gốc, mời quản lý thị trường đến làm việc luôn

meodenminh

Xe điện
Chiếu cói bây giờ mua ở đâu các cụ nhỉ. Shopee có shop nào bán uy tín không

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Refreshf5

Đi bộ
Bạn bà nội em ở quê “Được đứa cháu đi HQ về biếu mấy hộp An Cung Ngưu”, bà dùng không hết để cho Bà nội em giá 2,7 củ. Em nghe câu chuyện đã thấy sặc mùi đa cấp. Bực mình nhờ đứa bạn mua hộ từ HQ ship về hết 900k 😂

Cún béo

Xe hơi
Nhà em bị rồi và ko thể cản các cụ được.

Nhạc mẫu đại nhân nhà em bị bọn nó dụ mua cái giường điện gì đó mấy chục củ. Bà đã đặt cọc và bảo các con là thiếu tiền, cho mẹ vay. Các con và cả nhạc phụ đại nhân xúm vào can, bà dỗi bỏ cả ăn, bảo cả nhà muốn tôi ốm chết. Thôi đành mua ngay cho cụ. Về nằm ko thấy hiệu quả gì, các con cũng ko nằm, sau có bài báo bóc phốt gì đó bà mới bảo bị nó lừa, từ giờ ko thế nữa.

Ai ngờ hơn năm sau cụ lại mua cái máy chiếu tia gì đó. Nhà nhắc vụ cái giường thì cụ bảo ko cái máy này khác, hãng này khác, nhân viên thật thà, abc các kiểu, lại kiên quyết mua, lại bỏ xó. haizzz
Nhà em combo 3 thứ tính ra là 100 tr. Cái tấm sưởi đặt dưới lưng cụ nào chụp giá 3 triệu, mẹ chồng em mua 15 tr đó. Can ngăn không nổi đâu, bà còn tuyên bố tao ốm chết không cần chúng mày chăm. Giờ toàn mua mấy cái bột dinh dưỡng gì ăn sáng, rồi đeo hạt nọ hạt kia để phòng bệnh. Bó tay luôn.

Ama Công

Xe hơi
Báo cáo các cụ là ngon rồi ạ.
Em bóng bàn với Papa nhờ sự giúp đỡ của người thân.
Sau khi triệu hồi Boss trùm cuối là ông bác trưởng họ, Đại tá về hưu đến khuyên thì bu em vui rồi. Anh thứ 2 nhà trùm cuối đang hoạt động ở Quảng Châu, bác e gọi Zalo luôn cho ông anh nói chuyện với bà bu em.
Sau khi được ông anh xác nhận là hàng Khựa SX từ bột đá, ko có công dụng gì ngoài việc tốn tèng thì bu em đã chửi mắng bọn lừa đảo. Gameover.
Ông ý hỏi có phải bọn nó chỉ mời các bà đến nằm thử chiếu trong phòng điều hòa vào buổi trưa nắng to không thì bu e gật lia lịa. Vụ này bu ko kể nên bọn e cũng ko biết.
Tổ sư bố quân mất dậy. Trưa nắng chúng nó cho các bà vào phòng ĐH nằm trên chiếu đá lạnh ngắt thì ai chả phê.

Ama Công

Xe hơi
Combo của nó có chiếu, gối, lót lưng thì phải. Total 30 củ.
Nhà e dính rồi. Mà các cụ mua về vẫn hào hứng lắm.
Còn định mua thêm cái thế mấy chục nưa.
Giống mẹ mình quá. Mua giường massage, máy lắc eo, máy rung to chà bá như cái máy thể dục... đệm các loại chắc phải cỡ trên dưới 100tr như nhà cụ. Mình ở xa nên về nhà mới biết cụ tự mua chứ không hỏi con cái. Giờ để chật hết nhà mà không dùng đến. Không hiểu bọn nó rủ rê kiểu gì mà giỏi thế.
Nhà em bị rồi và ko thể cản các cụ được.

Nhạc mẫu đại nhân nhà em bị bọn nó dụ mua cái giường điện gì đó mấy chục củ. Bà đã đặt cọc và bảo các con là thiếu tiền, cho mẹ vay. Các con và cả nhạc phụ đại nhân xúm vào can, bà dỗi bỏ cả ăn, bảo cả nhà muốn tôi ốm chết. Thôi đành mua ngay cho cụ. Về nằm ko thấy hiệu quả gì, các con cũng ko nằm, sau có bài báo bóc phốt gì đó bà mới bảo bị nó lừa, từ giờ ko thế nữa.

Ai ngờ hơn năm sau cụ lại mua cái máy chiếu tia gì đó. Nhà nhắc vụ cái giường thì cụ bảo ko cái máy này khác, hãng này khác, nhân viên thật thà, abc các kiểu, lại kiên quyết mua, lại bỏ xó. haizzz
Nhà em combo 3 thứ tính ra là 100 tr. Cái tấm sưởi đặt dưới lưng cụ nào chụp giá 3 triệu, mẹ chồng em mua 15 tr đó. Can ngăn không nổi đâu, bà còn tuyên bố tao ốm chết không cần chúng mày chăm. Giờ toàn mua mấy cái bột dinh dưỡng gì ăn sáng, rồi đeo hạt nọ hạt kia để phòng bệnh. Bó tay luôn.
Ôi, hóa ra nhiều cụ mợ như nhà em phết.
Đến khổ.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ amakong thì lo j ...

Mẹ em mua đệm của migan.
Giá từ 14 triệu đến 80 triệu.
Em để cho mua. Vì em thấy coi như là phí sinh hoạt câu lạc bộ.

Ra đó nói con tôi cho tiền mua cái đệm 80 triệu thì oai lắm.

Em để cho cụ budget tầm 500, 600 triệu gì đó. Thích làm gì thì làm. Hết thì thôi.

Lúc các cụ khoẻ đốt tiền thoải mái. Để lúc các cụ đi xa mình không hối hận gì.

Nhưng mặt khác em cũng công nhận là câc cụ càng lớn tuổi càng biến đổi tính tình. Nhiều yêu cầu chở nên hơi quá.

Mình cho con đi học thêm tháng cả chục triệu thì đừng tiếc mẹ mình cái đệm chục triệu. Còn kinh tế không đủ thì thôi.

Toilatoi242

Xe tăng
Hội của cháu thì chỉ dùng mỗi loại này thôi cc ạ.

ltc2006

Xe máy
bà bu em đòi mua cái ghế massge.
Bố e và e chưa kịp mua thì bà dỗi, bị 1 công ty đa cấp chó hết lừa mua cái giường massage 30 củ, nằm đau con mẹ nó lưng, massage éo gì.

E tức hộc máu.

Elfleda

Xe hơi
Sáng nay em đang đi làm thì chị Gấu nhà em gọi điện báo là bu em muốn mua cái chiếu. Gấu bảo với bu là phải hỏi ý kiến em.
Pố khỉ, mua cái chiếu mà cũng phải hỏi mình là sao? Từ bao giờ mà mình lại lên level trong nhà vậy. Băn khoăn rất.
Hỏi kỹ thì mới rõ câu chuyện là tháng trước có 1 bọn về khu nhà em mời các cụ đi nằm thử chiếu công nghệ cao làm bằng vật liệu abc gì đấy, ko cần cắm điện, công dụng là giúp chữa đau lưng, xương khớp, ổn định các bệnh tim mạch, giảm đau đầu, giúp ngủ ngon hơn. Lúc về bọn chúng tặng mỗi cụ chục trứng với chai dầu ăn.
Giá chiếu rẻ thôi, có 20 củ.
Bà bu em cũng được mời đi thử nhưng chê chiếu đắt, ko mua.
Hôm nay bọn ý quay lại bảo do bán gần hết hàng, còn chưa đến chục cái chiếu nên giảm giá 50%, còn 10 cái, mỗi cái 10 củ.
Theo thông tin từ bà bu thì nhà cô A, ông B, chị C, bác D đã mua rồi, mình mà ko mua nhanh là hết lại tiếc.
Nghe câu chuyện thì thấy hiện lên ảnh của bọn Lừa văn Đảo rồi, nhưng khổ nỗi là bà bu cứ nói gần xa ý muốn mua, nhà nọ nhà kia có rồi, chiếu ấy tốt lắm, tao nằm thử rồi bla bla. Đau đầu rất.
Nhờ các cụ tư vấn cho em có cách nào để chiếu đểu ko phải mua mà bà bu ko dỗi không? Chứ cụ năm nay hơn 7 xuỵch rồi, hay dỗi lắm. Nhất là xung quanh chim lợn lại nhiều, hay bơm vá làm vợ chồng em rất nhức đầu.
Xin phép nói trước là em không tiếc tiền cho những thứ hợp lý, còn mất tiền cho bọn lừa đảo là em điên lắm, không thể chấp nhận được. Vì vậy mong các cụ đừng khuyên em mua đi cho bà bu vui.
Hôm trước đã suýt xơi cái ghế massage hơn trăm củ rồi, cuối cùng chốt 1 con hơn 4 xịch còn đẹp hơn con trăm củ kia gấp mấy lần. Con trăm củ ý gần giống con hơn chục củ nhà Mợ toét 2710 .
Đội ơn các cụ mợ.
Mà cái bọn lừa đảo nhan nhản này có cách nào dẹp được ko nhỉ? Hix.
Bọn lừa đảo hay đánh vào tâm lí các cụ kiểu này. Gần đây thấy có cả đi các khu mời các cụ ra cũng tặng cho mấy món quà xong quảng cáo công dụng thuốc bổ vạn năng. Các cụ già hay nhìn nhau, người ta mua mình cũng mua bằng được. Giá 1, 5 triệu, thực tế có bán khoảng 150k

THÀNH FOOD

Xe tải
E nghe bác tả thì đúng là kiểu đa cấp rồi, mà các cụ ở nhà hay tin và rủ nhau đi mua những thứ này lắm, rõ khổ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chả bù cho mẹ em, cứ có ai bấm chuông là bà xua tay luôn. Bảo mua gì bà cũng Không chịu, bà mê TV mà cái TV mờ tịt không thay, em tự thay rồi vứt con kia đi mà bị chửi te tua.