Các cụ giúp Em: Tây Bắc -> Ninh Bình

KunBoy

Xe buýt
Tình hình là đợt tới Em có 1 tour đi tây bắc:6::6:, sau đó đi Nhà thờ Ninh Bình:102::102:, Lịch trình của Em như sau: Lào Cai - SaPa - Lai Châu - Than Uyên - Ninh Bình, Các cụ giúp Em xem có đường nào từ Than Uyên đi Ninh Bình đường đi ngon lành và gần nhất không ạ, chứ cung đường này Em chịu vì chưa đi bao giờ nên chẳng biết đường nào mà lần cả:'(:'(:'(, Em xin chân thành cảm ơn vs sẽ (b) các cụ ạ(k)

onglao_danhca

Xe buýt
Bác có thể tham khảo tại trang http://www.vietbando.com .
Theo nhà em được biết thì từ Than Uyên bác cứ về HN theo đường Nghĩa lộ - Thanh Sơn - Thu Cúc - Cầu Trung hà rồi đi NB. Chất lượng đường khá ngon. Dưng mờ em cũng chưa đi từ Than Uyên về HN bao giờ
Bác đừng đi từ Than Uyên về Sơn la nhé. Đường này đang làm , chuối lắm. Em mới đi hồi Tết xong.
Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ

KunBoy

Xe buýt
Thank bác nha, hum qua Em xem bản đồ cũng đinh đi ngược lên Sơn La rồi theo đường 6 đi về, cảm ơn bác vì thông tin của bác, Đã vote bác rùi nha (k)

hieuanh

Xe tải
Tình hình là đợt tới Em có 1 tour đi tây bắc:6::6:, sau đó đi Nhà thờ Ninh Bình:102::102:, Lịch trình của Em như sau: Lào Cai - SaPa - Lai Châu - Than Uyên - Ninh Bình, Các cụ giúp Em xem có đường nào từ Than Uyên đi Ninh Bình đường đi ngon lành và gần nhất không ạ, chứ cung đường này Em chịu vì chưa đi bao giờ nên chẳng biết đường nào mà lần cả:'(:'(:'(, Em xin chân thành cảm ơn vs sẽ (b) các cụ ạ(k)
Cụ đi từ đâu. Nếu từ Hà Nội thì
Hà Nội- Yên Bái- Lao Cai- Sa Pa- Lai Châu sau đó từ Lai Châu ngược lại- ngã 3 Bình Lư- Than Uyên- Mù Căng Chải- Nghĩa Lộ- Ba Khe- Thanh Sơn- Thu Cúc- Trung Hà- Sơn Tây- Hà Nội

KunBoy

Xe buýt
Cụ đi từ đâu. Nếu từ Hà Nội thì
Hà Nội- Yên Bái- Lao Cai- Sa Pa- Lai Châu sau đó từ Lai Châu ngược lại- ngã 3 Bình Lư- Than Uyên- Mù Căng Chải- Nghĩa Lộ- Ba Khe- Thanh Sơn- Thu Cúc- Trung Hà- Sơn Tây- Hà Nội
Thank cụ nhiều nhiều, nhà cháu muốn hỏi từ Than Uyên đi Ninh Bình thì đi đường nào gần và dễ đi nhất cụ ợ, không bít có đường đi tắt nào gần hơn cung đường cụ chỉ cho nhà cháu không cụ nhỉ(k)(k)(k), nếu không có cung nào khác thì nhà cháu sẽ đi theo chỉ dẫn của cụ ợ, thank cụ, đã vote cụ ợ :)

hieuanh

Xe tải
Từ Than Uyên đi Ninh Bình thì kiểu gì cụ cũng phải về Hà Nội rồi xuống Ninh Bình

Bommeo

Xe tải
Cụ có thể đi như sau:
1. Nếu theo đường 6 cụ hỏi đường rẽ xuống Yên Thủy Hòa Bình (hình như rẽ ở Mường Khến thì phải, chạy qua Nho Quan ra Ninh Bình (không phải vòng qua Hà Nội) - gần hơn nhưng đường nhỏ, xấu. Hoặc có thể chạy tiếp tới Xuân Mai rồi đi theo phương án 2.
2. Nếu theo đường 32 cụ chạy từ Than Uyên-Mù Căng Chải- Nghĩa Lộ- Ba Khe- Thanh Sơn- Thu Cúc- Trung Hà- Sơn Tây- Xuân Mai chạy theo đường Hồ Chí Minh tới thị trấn Hàng Trạm (huyện Yên Thủy Hòa Bình) cụ rẽ trái qua Nho Quan ra đường 1 (Không phải qua Hà Nội).

Theo nhà cháu cụ nên đi đường HCM theo phương án 2 đường tốt hơn, đi nhanh hơn.

Cụ có thể tham khảo bản đồ:
http://my.opera.com/whitelie/albums/showpic.dml?album=719017&picture=9713706
http://my.opera.com/thanhcong67/albums/showpic.dml?album=236717&picture=3520972

Chỉnh sửa cuối:

KunBoy

Xe buýt
Cụ có thể đi như sau:
1. Nếu theo đường 6 cụ hỏi đường rẽ xuống Yên Thủy Hòa Bình (hình như rẽ ở Mường Khến thì phải, chạy qua Nho Quan ra Ninh Bình (không phải vòng qua Hà Nội) - gần hơn nhưng đường nhỏ, xấu. Hoặc có thể chạy tiếp tới Xuân Mai rồi đi theo phương án 2.
2. Nếu theo đường 32 cụ chạy từ Than Uyên-Mù Căng Chải- Nghĩa Lộ- Ba Khe- Thanh Sơn- Thu Cúc- Trung Hà- Sơn Tây- Xuân Mai chạy theo đường Hồ Chí Minh tới thị trấn Hàng Trạm (huyện Yên Thủy Hòa Bình) cụ rẽ trái qua Nho Quan ra đường 1 (Không phải qua Hà Nội).

Theo nhà cháu cụ nên đi đường HCM theo phương án 2 đường tốt hơn, đi nhanh hơn.

Cụ có thể tham khảo bản đồ:
http://my.opera.com/whitelie/albums/showpic.dml?album=719017&picture=9713706
http://my.opera.com/thanhcong67/albums/showpic.dml?album=236717&picture=3520972
Nhà cháu cảm ơn riêng cụ vs tất cả các cụ khác đã tư vấn giúp nhà cháu, Phương án 2 của cụ, cháu nghĩ chắc là phương án tối ưu nhất rồi (l)(l)(l), Thank cụ, đã vote :6::6::6:

lenamhung83

Xe tăng
Thank bác nha, hum qua Em xem bản đồ cũng đinh đi ngược lên Sơn La rồi theo đường 6 đi về, cảm ơn bác vì thông tin của bác, Đã vote bác rùi nha (k)
Từ Sơn la theo đường 6 về Hòa Bình đường tốt mà. Từ Hòa Bình đến Xuân mai - rẽ phải đi đường Hồ Chí Minh đến Nho quan , rẽ trái ra đường 1 đến Ninh Bình

Bommeo

Xe tải
Từ Sơn la theo đường 6 về Hòa Bình đường tốt mà. Từ Hòa Bình đến Xuân mai - rẽ phải đi đường Hồ Chí Minh đến Nho quan , rẽ trái ra đường 1 đến Ninh Bình
Hôm qua em đã kiểm tra lại, từ Mường Khến đi Nho Quan là 66 km, đi Hà Nội khoảng 100 km. Do đó đi đường 6, tới Mường Khến, rẽ phải ra Yên Thủy (Hàng Trạm) và Nho Quan thì gần hơn là xuống tận Xuân Mai. Đường này em đã đi từ Nho Quan lên Mường Khến, TX Hòa Bình năm 2000, khi đó đường chưa làm tốt. Bây giờ chưa cập nhật tình hình đường đi nhưng em nghĩ tốt hơn trước.