Các cụ giúp em, tiếng kêu hộp số

dale

Xe đạp
Em post cái này bên box Toy nhưng không thấy cụ nào trả lời nên cho sang đây hỏi các cụ vậy.

Ông anh em có con Aygo số tự động. Gần đây có phát hiện ra khi vào số tiến hoặc lùi có tiếng kêu cạch một cái. Xe có mang vào Toy Mỹ Đình để kiểm tra thì các chú ở đấy kiểm tra không biết lỗi ở đâu rồi kêu là cứ để thế đi cũng không sao. Em thấy có tiếng là ghê rồi chứ sao lại nói thế.

Có cụ nào bị tình trạng tương tự hoặc biết cách giải quyết tư vấn cho em phát. Cám ơn các cụ.

lexus_bk

Xe điện
vụ này thông thường nguyên nhân nằm ở van điều khiển dầu hoặc một bộ phanh nào đó trong hộp số bị hỏng( số TĐ có nhiều bộ phanh, đôi khi vẫn gọi là côn, ly hợp). ngoài ra có thể còn do ECU điều khiển. Nói chung là bệnh này củng khoai đấy, vì phải tháo hộp số ra kiểm tra từng thứ, đặt hàng tương đối lâu rồi lắp lại kiểm tra nhưng chưa chắc đã được ngay :mad: , vậy nên các cụ ý ngại là phải, (trừ khi bệnh thường gặp).

Achilles1502

Xe đạp
Website
nissanbinhduong.net
thay hộp số mới là giải pháp hữu hiệu,cái số tự động nó rắc rối quá nhỉ,có thể các lá bố bị mòn cũng nên

mcv30

Xe điện
tả bệnh chưa hết rồi , cạch một cái kèm theo như nào nữa ạ ,

dale

Xe đạp
tả bệnh chưa hết rồi , cạch một cái kèm theo như nào nữa ạ ,
Cám ơn các cụ đã trả lời. Sang số thì nghe cạch một cái, sau đó nhả phanh ra thì đi bình thường. Nhưng em thấy chân ga hơi bị trễ hơn các xe số tự động khác em đã đi, phải hơi mớm một tý xe mới chuyển động. Đồng hồ tua máy lúc để N hoặc D (ấn phanh) tầm 800 rpm.

Các cụ biết gara nào kiểm tra cẩn thận giới thiệu em phát để em mang ra check lại cho yên tâm.

lexus_bk

Xe điện
Thực ra chuẩn đoán tiếng kêu vốn đã khó, nghe cụ tả lại càng khó hơn nữa, như cụ nói là kêu hộp số nhưng chắc gì đã là kêu hộp số, có thể tiếng kêu phát ra từ chỗ khác vì khi vào số thì có nhiều thứ bị tác động chứ không phải chỉ hộp số không. Không biết hôm bác qua TMD ai kiểm tra cho bác, Nhưng nếu là Bác "Trung" ( gầy, cao, còn rất trẻ, lái xe hơi ẩu) kiểm tra và phán thì bác yên tâm, về chuẩn đoán tiếng kêu thì bác ý là pro số 1 đấy, bác ý không phán bừa đâu. còn nếu ko phải lần sau vào thay dầu bác thử hỏi cố vấn bảo A. Trung EM ( i, em) kiểm tra cho, chứ gara ngoài chả có chỗ nào chuyên môn kiểm tra tiếng kêu đâu,..

Luong84

Đi bộ
Em post cái này bên box Toy nhưng không thấy cụ nào trả lời nên cho sang đây hỏi các cụ vậy.

Ông anh em có con Aygo số tự động. Gần đây có phát hiện ra khi vào số tiến hoặc lùi có tiếng kêu cạch một cái. Xe có mang vào Toy Mỹ Đình để kiểm tra thì các chú ở đấy kiểm tra không biết lỗi ở đâu rồi kêu là cứ để thế đi cũng không sao. Em thấy có tiếng là ghê rồi chứ sao lại nói thế.

Có cụ nào bị tình trạng tương tự hoặc biết cách giải quyết tư vấn cho em phát. Cám ơn các cụ.
Bác sửa được chưa

Luong84

Đi bộ

Cụ đã sửa đc chưa

Bùi thị nhài

Đi bộ
Cám ơn các cụ đã trả lời. Sang số thì nghe cạch một cái, sau đó nhả phanh ra thì đi bình thường. Nhưng em thấy chân ga hơi bị trễ hơn các xe số tự động khác em đã đi, phải hơi mớm một tý xe mới chuyển động. Đồng hồ tua máy lúc để N hoặc D (ấn phanh) tầm 800 rpm.

Các cụ biết gara nào kiểm tra cẩn thận giới thiệu em phát để em mang ra check lại cho yên tâm.
Chào bác, nếu bác chưa xử lý đc mời bác mang xe đến lô số 4 autozone hà đông, để thợ sửa nhà e phục vụ bác. Chuyên về hộp số tự động ạ. Sdt 0915 87 85 85.