Các cụ giúp em với " Gạt mưa kêu rồm rộp ợ "

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thưa các cụ là hôm nay em có ghé qua chỗ cụ Duy Linh thay cái gạt mưa mà khi về gạt thử vẫn thấy kêu rồm rộp trên kính, lúc trước em cứ tưởng nó cũ quá nên kêu thế mà hôm nay thay rồi vẫn ko thấy tiến triển gì cả. Các cụ giúp em với ạ, Nó chỉ kêu bên cái gạt bên phụ còn gạt bên lái thì êm ru.:-/ em vodka luôn ợ:P

lvm

Xe đạp
thay cái khác xịn hơn là ok bác à

Carens_SX

Xe buýt
Em dự là kính bị mốc cụ ah..

keptman

Xe buýt
Do cái kính bị rít cụ ah(e nghĩ thế), vì e trước cũng như cụ sau e dùng dung dịch rửa kính của Amway rửa bjo hết luôn ah sờ lên kính trơn tuồn tuột.

Carnegie

Xe tải
Em hỏi khí không phải là cụ có xịt Nano lên kính xe không ạ.
Em cũng bị ăn phải thuốc Nano của mấy chú dán kính, gạt kính rộp rộp do gạt bị vấp. Thay gạt mưa ko chữa được bệnh, mà em chịu khó mỗi lần gạt thì có nước một chút, mưa nhỏ thì ko cần gạt :). Em dùng như thế 1 năm thì lớp Nano cũng bay mòn đi, gạt lại bình thường. Khi rửa xe, cụ kỳ kỹ kỹ 1 tí ở kính lái cho Nano mòn nhanh

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Do cái kính bị rít cụ ah(e nghĩ thế), vì e trước cũng như cụ sau e dùng dung dịch rửa kính của Amway rửa bjo hết luôn ah sờ lên kính trơn tuồn tuột.
em cũng đang đoán giống cụ, vì cái phun nước ở xe em phun hơi thấp, chiều về em qua Giải phóng mua thử :(

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em hỏi khí không phải là cụ có xịt Nano lên kính xe không ạ.
Em cũng bị ăn phải thuốc Nano của mấy chú dán kính, gạt kính rộp rộp do gạt bị vấp. Thay gạt mưa ko chữa được bệnh, mà em chịu khó mỗi lần gạt thì có nước một chút, mưa nhỏ thì ko cần gạt :). Em dùng như thế 1 năm thì lớp Nano cũng bay mòn đi, gạt lại bình thường. Khi rửa xe, cụ kỳ kỹ kỹ 1 tí ở kính lái cho Nano mòn nhanh
xe em mới lấy lại của chủ khác cụ ạ, ko biết có phủ nano ko nữa.hic

hungkienpham

Xe điện
Em cho cụ kinh nghiệm của em hay phết: Cụ chạy ra hàng nước cụ mua cho em 1 nắm thuốc lào (khoảng 20gr) sau đó cụ lấy miếng vải thưa và mềm gói thuốc lào lại sau đó cụ nhúng vào nước ấm rồi cụ lau đi lau lại cái kính lái của cụ đảm bảo hết mốc và khoáng và gạt mưa se k bị rộp rộp nữa cụ ạ. Làm mất khoảng 20 phút cụ sẽ thấy kính sáng choang như mới.

matiz08

Xe điện
Vì kụ chủ thớt bảo một bên bị một bên không, em sợ là cái củ để xoay gạt nước của kụ có vấn đề thì đúng hơn, cụ đi kiểm tra cái củ đấy, sợ nó bị dơ rồi.

FocusAT1403

Xe buýt
Em dự là cụ mua trúng cái gạt đểu. cụ kiểm tra lại lưỡi cao su của chổi gạt có mềm không? Có bị thụt vô giơ phần nhựa ra không? Cụ nên ra hàng đổi cái mới gạt thử xem còn kêu không? nếu đổi cái khác, loại khác vẫn bị thì mới tính đến phương án kính! Chúc cụ thành công và nếu thành công cho em xin ly riệu. Xe em trước cũng bị thế, thay cái mới ok luôn không phải lăn tăn!

Son Vu

Xe tăng
Thưa các cụ là hôm nay em có ghé qua chỗ cụ Duy Linh thay cái gạt mưa mà khi về gạt thử vẫn thấy kêu rồm rộp trên kính, lúc trước em cứ tưởng nó cũ quá nên kêu thế mà hôm nay thay rồi vẫn ko thấy tiến triển gì cả. Các cụ giúp em với ạ, Nó chỉ kêu bên cái gạt bên phụ còn gạt bên lái thì êm ru.:-/ em vodka luôn ợ:P
Trước nhà cháu cũng bị thế khi thay gạt mới. Cụ thử lấy chai nước rửa kính thường phun vào rồi lau, nhà cháu làm thế thì thấy hết kêu.

ym9972

Xe buýt
Nó rột rột thế nào, nếu lưỡi gạt của cụ là loại 3 trăm mấy trở lên thì có vẻ cụ chưa bỏ miếng nhựa bọc phần lưỡi gạt cụ ạ, nếu là lưỡi gạt có khung sắt như loại hay thấy (khoảng 1-2 trăm) thì em sai

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ lấy tí cana đánh toàn bộ bề mặt kính bằng khăn mềm là nuột ngay ạ. Cần thì làm tí Comform vào lưỡi gạt nữa.

kukon

Xe tăng
Cụ cầm cái củ gạt mưa lắc lắc nhẹ xem nó có bị dơ không... nếu bị 1 bên em nghĩ ko phải do lưới gạt và cũng không phải do kính. Cái củ gạt mà chắc chắn ko lỏng lẻo thì khi đổ nước gạt cụ cho thêm tý nước rửa bát Sunlight vào là im luôn ấy mà...

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
thanks các cụ, em đang đi công tác nên chưa thử, tối về e thử kiểm tra thử xem.