[Funland] Các cụ giúp em với.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cho nó mượn nửa năm rồi, giờ mình cần mình lấy lại để lấy dữ liệu thì nó cứ cãi "cháu ko dùng được" mà em thì có dùng pass bao giờ đâu.
Cho mượn nửa năm thì khả năng cháu nó tưởng cụ cho nó rồi, có khi nó cài đặt lại hết rồi theo ý nó :D Giờ cụ đòi nó hoảng quá chiêu trò quên passwords đấy :D

khói_lửa

Xe buýt
Cho nó mượn nửa năm rồi, giờ mình cần mình lấy lại để lấy dữ liệu thì nó cứ cãi "cháu ko dùng được" mà em thì có dùng pass bao giờ đâu.
em nói thật nhé..đcmn thằng cháu cụ ý ..nó nói như con củ ...em ..nó nói thế mà nghe được à
nó mượn cụ nửa năm phải kg ? cứ coi như cụ nói đúng đi ! vậy nửa năm kia nó dùng pass thì nó phải nhớ pass chứ . vì laptop nó mở xong rồi đóng lại liên tục thì phải có pass để mở chứ phải kg nào
vậy nó cứ để nguyên laptop và cắm điện trực tiếp và kg mang laptop di chuyển đi chỗ khác à ? khi mang đi thì phải tạm tắt laptop chứ và mở lại chứ ... vậy phải có pass mới mở được chứ . nó chắc cũng ngoài 20t rồi đâu có ngu? nó biết lập pass thì nó kg hề ngu
đcmn ..nó bảo là kg dùng được vì có pass ( nó kg có pass để mở thì nó phải đt cho cụ chứ và xin pass của cụ . cứ cho là cụ lập pass đi chả hạn )
tạm thời cụ muốn trích xuất dữ liệu thì nghe theo mấy cụ phía trên gợi ý kia kìa ...còn kg mai cụ ra cửa hàng bán máy tính bảo họ cài lại win là xong tốn 50 k thôi ..kg vấn đề gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Pass này có tools thì mấy phút là xong,nhưng cụ chủ ko chắc ko làm được,cụ khởi động lại nhấn F10 xem có vào bios được ko,nếu vào dc thì ok,còn bios cũng pass luôn thì bó tay.

khói_lửa

Xe buýt
Pass này có tools thì mấy phút là xong,nhưng cụ chủ ko chắc ko làm được,cụ khởi động lại nhấn F10 xem có vào bios được ko,nếu vào dc thì ok,còn bios cũng pass luôn thì bó tay.
tùy đời win và đời main thôi cụ kg phải cứ nhấn F10 là vào được BIOS đâu..máy em phải nhấn delete cơ :)) :)) :)) :))

NguyenBan360

Xe hơi
Cụ mua cái box ổ cứng tháo lắp ổ lap vào đấy rồi tìm gì thì tìm. Con cháu giờ chúng nó ngu ngơ vô tâm lắm. Lần sau thì cho nó nhịn. Khỏi mượn mõ. Rước bực vào thân

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tùy đời win và đời main thôi cụ kg phải cứ nhấn F10 là vào được BIOS đâu..máy em phải nhấn delete cơ :)) :)) :)) :))
Máy của cụ chủ là Hp envy dv7,mặc định truy nhập bios là F10,win gì hay ko có win lẫn ổ cứng đều vào bios bình thường cụ ạ.
Máy cụ nhấn Del to bios nếu là laptop thường là Asus,nếu case thường là main của Foxconn,Asrock,Gigabyte,Msi....

Chỉnh sửa cuối:

khói_lửa

Xe buýt
Máy của cụ chủ là Hp envy dv7,mặc định truy nhập bios là F10,win gì hay ko có win lẫn ổ cứng đều vào bios bình thường cụ ạ.
Máy cụ nhấn Del to bios nếu là laptop thường là Asus,nếu case thường là main của Foxconn,Asrock,Gigabyte,Msi....
cụ nói chuẩn em chịu cụ =D>=D>=D>=D>=D>

poiuy

Xe cút kít
Cụ kiếm cái usb và mượn 1 máy tính khác lên mạng tải cái anhdv boot về làm cái boot USB , xong rồi khởi động bằng cái USB ấy chạy win PE mà lấy dữ liệu, khỏi phải tháo ổ cứng ra.

Mathce

Xe tải
Cụ kiếm cái usb và mượn 1 máy tính khác lên mạng tải cái anhdv boot về làm cái boot USB , xong rồi khởi động bằng cái USB ấy chạy win PE mà lấy dữ liệu, khỏi phải tháo ổ cứng ra.
Cụ nửa năm ko lấy dữ liệu rồi thì vội gì một vài ngày. Bài cụ này bày chuẩn này, trong win pe có tool reset password cụ nhé. Mà câu chuyện của cụ nghe buồn cười vãi. Cụ cho nó mượn máy nửa năm, thế nửa năm cụ ko dùng lap à

Lsnam87

Xe hơi
Cụ mang ra hàng máy tính người ta làm cho, tầm 10 phút xong. Bỏ luôn mật khẩu được. Đợt em đặt mật khẩu cho laptop rồi cũng quên mất.

moingaymoi12

Xe máy
mang ra quán bảo nó cài lại cho cái win khác cho nhanh bác ạ

Sonduong.BMV

Xe container
Mấy hôm đó vào ngày nghỉ nên ko có người làm. 3/5 em gọi thợ sửa rồi.
Nó mở kiểu gì ấy, xong nó bảo dữ liệu còn nguyên, cài lại là xong. Xong rồi các cụ ơi. Thank các cụ.