[Funland] Các cụ giúp nhà em với

Huricane.GL

Xe tải
Giải tán cho nó về với ông bà ngoại đi cụ. Vợ cụ nó bị cuốn và mê muội rồi. Cụ ko chữa, ko cứu được đâu.

Minhcufe

Xe hơi
Giải tán cho nó về với ông bà ngoại đi cụ. Vợ cụ nó bị cuốn và mê muội rồi. Cụ ko chữa, ko cứu được đâu.
Em vẫn thương yêu vợ và quan trọng hơn nữa em vẫn muốn 2 thằng giặc nhà em, được lớn lên và trưởng thành trong mái ấm gia đình cụ ơi

Minhcufe

Xe hơi
Hình em chụp trên fb

View attachment 6072348

cứ có thu nhập 100-200tr và được sở hữu 2 ô tô Mẹc cơ mà, ai chả thích
Em cảm ơn cụ, em là người đang bị ảnh hưởng trực tiếp vì bọn S69 này đây. Em đang khốn khổ tìm mọi cách để vợ em cảnh tỉnh ra, để giữ mái ấm nhỏ cho gia đình cụ ạ

Huricane.GL

Xe tải
Em vẫn thương yêu vợ và quan trọng hơn nữa em vẫn muốn 2 thằng giặc nhà em, được lớn lên và trưởng thành trong mái ấm gia đình cụ ơi
Thì cụ cứ kệ cho nó tọai nguyện theo đam mê đi. Ko bao lâu sau là nó lĩnh hậu quả ngay ấy mà. Lúc ấy cụ có muốn cho nó cơ hội để làm lại từ đầu hay ko là do cụ. Còn cứ nhùng nhằng sớm muộn nó cũng phá tan cái nhà cụ lên thôi. Lúc ấy có khi 2 thằng giặc nhà cụ còn chẳng có nhà mà ở chứ đừng nói là ấm

Minhcufe

Xe hơi
Thì cụ cứ kệ cho nó tọai nguyện theo đam mê đi. Ko bao lâu sau là nó lĩnh hậu quả ngay ấy mà. Lúc ấy cụ có muốn cho nó cơ hội để làm lại từ đầu hay ko là do cụ. Còn cứ nhùng nhằng sớm muộn nó cũng phá tan cái nhà cụ lên thôi. Lúc ấy có khi 2 thằng giặc nhà cụ còn chẳng có nhà mà ở chứ đừng nói là ấm
Thì em cũng có cấm đoán quá quắt lắm đâu cụ ơi, em chỉ bảo vợ không được bán và lôi kéo người thân vào là được. Nhưng từ ngày tham gia S69 đến giờ thì em thấy chỉ toàn bán cho người thân quen, nào là bà gì, nào là em dâu, nào là mẹ của thằng em....

Minhcufe

Xe hơi
Em mà gặp những đội này là phải kiểm tra và ngấu nghiến trước đã các cụ nhể (Nn)
Em phải luồn lách vào hệ thống bằng cách tìm thuốc tăng cường sinh lý cho vợ cụ ạ, mà bọn S69 này nó tư vấn cho như kiểu giáo sư chuyên nghành tình dục học luôn cụ ạ

Minhcufe

Xe hơi
Rất đơn giản.
- Đầu tiên phân tích tính toán cùng vợ. Nếu không thuyết phục được thì tiếp bước sau.
- Cụ cầm tài khoản, giấy tờ, sổ đỏ... Thống nhất để lại cho vợ ít vốn.
- Thông báo cho họ hàng anh em bạn bè là vợ em làm đa cấp, đề nghị không tham gia, không hỗ trợ. Cái khốn nhất của đa cấp này là mất hết quan hệ nếu người thân bạn bè bị kéo vào.
- Thế xong kệ cụ nó, nếu mất thì cũng xác định trước, mà lỡ nó chém giỏi mà kiếm được thì càng tốt.

Em từng tham gia giải quyết 2 ca đa cấp, và người thân của họ nghe lời em làm như trên. 1 ca hòa vốn, mà thực ra mất ít thì đúng hơn, xong tự hiểu ra vấn đề tự rút. 1 ca thì mất trắng nhưng không nhiều lắm, đi vài trăm, xong ly dị. Chú ý là dù mất ít hay mất nhiều họ cũng không bao giờ nhận sai cả, đừng ép họ nhận sai họ lại càng chống đối.
Cụ nói chuẩn luôn. Vợ em đây bố mẹ đẻ răn đe cũng không được, anh chị em ruột thịt khuyên bảo cũng không xuôi, bạn bè thân thiết góp ý thì tỏ vẻ coi khinh

Minhcufe

Xe hơi
Quản lý lại tài sản, cảnh báo người thân không cho vay ko nghe dụ dỗ. Vợ có bao tiền riêng thì đành để nó đốt hết vậy.
Còn ko thì đánh bỏ mẹ nó đi, cho nó tỉnh ra, chứ dính vào bọn đa cấp thì nó tẩy não rồi.
Cụ ơi, làm căng lên quá nó làm đơn ly hôn trước em cơ

motthoidongbim

Xe điện
Chia buồn vs cụ chủ. Sao giờ nó nảy nở nhiều loại hình lừa đảo thế không biết. Đa cấp, lừa gọi trúng thưởng, lừa có giấy báo của NH, hội từ thiện, hội lừa về tâm linh...

Minhcufe

Xe hơi
Nếu là kiểu thực phẩm chúc năng thì cũng ko đến nỗi đem tiền nhà đi phá, nhưng vấn đề là 3 cái lăng nhăng mà bán đắt và toàn bán cho họ hàng người quen nên người ta tránh. Hết người mua đến lúc ko bán đc hàng chắc sẽ chán.
Về ngạch này em chỉ thấy đội Herbalife làm chuyên nghiệp và có chút tin được, nhưng cũng ko nên sa đà.
Vâng cụ nói trí phải, vợ em loanh quanh bán cho bà gì để giảm mỡ bụng, bán cho đứa em dâu để chữa đau bụng kinh, bán cho mẹ thằng em để chữa đau đầu, bán cho đứa em để chữa cho con nó khỏi táo bón. ... Em chưa thấy vợ bán được cho ai ngoài người thân quen

TÔN

Xe container
Phải vợ e thì em ko cho bố bảo cũng ko dám làm.cụ phải cầm chịch đc vợ cơ

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
Nghe mấy thánh đa cấp nói thì đi vào lòng người lắm, ở quê mình có bà cả năm bủn không ra 1 đồng mà mấy thánh về chỉ múa 3 hoa mồm đến con cháu ngăn không được. Chúc mừng cụ, nhà cụ sẽ có thêm 1 triết gia. Nghĩ thôi cũng đâu đầu rồi!!!

Chĩm111

Xe điện
Đấy em đang đau đầu vụ này, bọn nó còn tự nhận mình là siêu đa cấp cơ mà
Bọn mà cử mở miệng là "tự do tài chính, tự do thời gian" thì 99,99% là đa cấp, cụ ạ!
Việc cụ muốn vợ dứt khỏi hệ thống, như cụ nói trên thì giờ này không dễ. Cách giải quyết thì có, nhưng hơi mất thời gian chút. Cụ chịu khó tìm hiểu sâu và kỹ cái mô hình mà chúng nó đang hoạt động, rồi từ đó tìm ra được những điểm không minh bạch, những chỗ có vấn đề... Và sau đó nói chuyện lại với vợ. Phải "nói có sách, mách có chứng" thì mới cảnh tỉnh vợ và những người thân khác của cụ. Còn bây giờ cứ nói khơi khơi bảo bỏ đi thì không có hiệu quả đâu, cụ ạ!

Vietex

Xe điện
Vợ bác bị tẩy não, thôi miên rồi, hiện giờ k có biến cố lớn thì như vô phương cứu chữa. Vợ cụ k nghe cụ bảo đâu. Như vợ em đòi mua bảo hiểm nhân thọ mà em k cho. Phân tích các kiểu thành to tiếng cãi nhau. Sau cùng em bảo Em để ra 1 cục 24tr. Bao giờ bệnh tật, ốm đau tiêu hết chỗ này thì vợ em thích mua gì thì mua. Có khi bác đầu tư cho vợ bác đôi chục. Sau 1 năm k có oto thì táng cho tỉnh ngộ.
Không biết vợ bác theo đc bao năm, kiếm đc bao nhiêu rồi, đã giàu chưa, đã mời được bao nhiêu người, tiền hoa hồng là bao nhiêu, nộp về cho hệ thống là bao nhiêu, ai là ng hưởng lợi nhiều nhất, ai là ng thiệt nhiều nhất?

Minhcufe

Xe hơi
Nghe mấy thánh đa cấp nói thì đi vào lòng người lắm, ở quê mình có bà cả năm bủn không ra 1 đồng mà mấy thánh về chỉ múa 3 hoa mồm đến con cháu ngăn không được. Chúc mừng cụ, nhà cụ sẽ có thêm 1 triết gia. Nghĩ thôi cũng đâu đầu rồi!!!
Em thật với cụ, chỉ cần đi làm về mệt mà thấy vợ cắm mặt vào cái điện thoại để nghe cái bọn giời ơi đất hỡi dậy cách làm giầu là em xôi máu lắm. Chưa nói đến chuyện cứ đưa ra những giáo điều với lại luận điệu ở tận *** đâu ấy vào