các cụ glk vào giúp e với ạ

subango_102

Xe máy
chuyện là em mới độ led gầm cho glk 2009, e độ của ông cường black 229 bờ sông Quan Hoa e đã dặn đi dặn lại là phải đấu cẩn thận vào( vì nghe a e trên of nói là độ hay bị lỗi lắm) nó bảo ok a cứ yên tâm. nó làm nhìn chẳng có tí chuyên nghiệp j cả e đã thấy ghê ghê rồi, xong xuôi hết 4,4 củ e cũng ok. đến đêm qua e đi hát hò tí lúc 12h đêm chuẩn bị lấy xe về thì nó báo lỗi loạn xạ k đề được gọi cho nó thì nó cho số cụ Dung tay bien trên này mà đêm rồi gọi j nữa nên e thôi k gọi, may nhờ dc ông anh trong chợ giời gọi 1 chú phi tít từ tận lĩnh nam lên trần xuân soạn giúp e. e viết bài này mong cụ nào biết chỗ nào làm lại đường điện chuẩn thì chỉ bảo giúp em với ạ ,tiện thể cạch mặt thằng black này cho e, e sợ lắm rồi gần 1h đêm chơ vơ giữa đường gọi cho nó thì nó đẩy cho ng khác. điên thế

Chỉnh sửa cuối:

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
Led gầm là led gì bác (đèn sương mù) ? Xe hiện lỗi gì bác cho xem hình đc o ? Cho luôn hình led gầm và làm sao để bật led gầm bác mới gắn ? (Mở khoá là On led gầm hay dùng công tắc gì ?)
- xuất hiện báo lỗi khi chưa bật đèn cót, chưa bật đèn sương mù
- báo lỗi sau khi bật đèn cót
- báo lỗi sau khi bật đèn sương mù
Lỗi nó xuất hiện khi nào như trên, liên quan đến đèn thường chỉ là cảnh báo lỗi, không nghiêm trọng lắm xe vẫn chạy đc.

www.facebook.com/vnCOMANDexpert & www.facebook.com/akaonlinestore

Chỉnh sửa cuối:

sontt56

Xe hơi
E cũng đang có ý định độ lên led có lẽ phải nghĩ lại. Cụ cho thông tin cụ thể hơn xem xe nó báo lỗi như thế nào đi ạ

subango_102

Xe máy
Led gầm là led gì bác (đèn sương mù) ? Xe hiện lỗi gì bác cho xem hình đc o ? Cho luôn hình led gầm và làm sao để bật led gầm bác mới gắn ? (Mở khoá là On led gầm hay dùng công tắc gì ?)
- xuất hiện báo lỗi khi chưa bật đèn cót, chưa bật đèn sương mù
- báo lỗi sau khi bật đèn cót
- báo lỗi sau khi bật đèn sương mù
Lỗi nó xuất hiện khi nào như trên, liên quan đến đèn thường chỉ là cảnh báo lỗi, không nghiêm trọng lắm xe vẫn chạy đc.

www.facebook.com/vnCOMANDexpert & www.facebook.com/akaonlinestore

lỗi thì nó báo như trên nhưng bác thợ đêm qua đã reset lại cho e rồi hiện tại thì chạy bt nhưng k có đèn gầm vì rút cầu chì ra rồi, bjo e muốn hỏi các cụ có biết chỗ nào làm điện đóm tốt tốt thì chỉ giúp e để e ra làm lại cái đền led

subango_102

Xe máy
đèn led gầm e thay đây

thay cho đèn sương mù theo xe

subango_102

Xe máy
E cũng đang có ý định độ lên led có lẽ phải nghĩ lại. Cụ cho thông tin cụ thể hơn xem xe nó báo lỗi như thế nào đi ạ
cụ nên quên cái ý định thay đi cụ ạ, e đang thấy rất hối hận chẳng qua là đã mất tiền thay rồi nên để dùng thôi

troc9696

Xe tăng
E cũng đag định làm nhưng hỏi thì thấy bảo có can thiệp vào phần điện(cắt phần cảm biến góc lái để đấu thẳng)cho led sáng cả ngày...nghe đến đây thôi để nguyên vì lỗi cái thì bốc ruốc....

me oto

Xe tăng
Để nguyên thủy là chuận.

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
đèn led gầm e thay đây

thay cho đèn sương mù theo xe
Gắn bộ led này thì có gì đâu mà nên nỗi để hiện lên lỗi thế kia ... Bộ DRL này có 2 hộp điện để ghim 2 jack đèn suơng mù hiện có trên xe vào (để báo với ecu là Suơng Mù vẫn còn, tránh không cho hệ thống nhận biết suơng mù đã tháo ra) .... Còn phần đèn Led mới thì chỉ việc đấu vào điện sau ổ khóa là xong rồi.
Có thể chú thợ đã đấu theo kiểu buổi sáng đèn led sẽ Sáng hơn & đèn sẽ mờ hơn vào buổi tối nên phát sinh lỗi, bác đem qua bên Long Thịnh xử lý xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

QuangVD

Xe tăng
Cụ cẩn thận nhé. Mấy món độ đẽo câu điện linh tinh rất dễ dẫn đến chập cháy. Hội GLK trước cũng có cụ dính nạn rồi đấy ạ.
Món này cụ phải đấu vào cầu chì, thêm cái rơ le trước đèn nữa cho chắc ăn.
Về cơ bản đèn sương mù nguyên bản của GLK là 35W, đèn led này có 11W nên nó mơis sinh ra cái cục trở nhiệt để gánh phần công suất còn thừa cấp cho đèn và đánh lừa hệ thống điện của GLK.
Trước em được thợ trong hãng đấu cho hoạt động y như đèn xịn đời mới và không bao giờ báo lỗi.

QuangVD

Xe tăng
Gắn bộ led này thì có gì đâu mà nên nỗi để hiện lên lỗi thế kia ... Bộ DRL này có 2 hộp điện để ghim 2 jack đèn suơng mù hiện có trên xe vào (để báo với ecu là Suơng Mù vẫn còn, tránh không cho hệ thống nhận biết suơng mù đã tháo ra) .... Còn phần đèn Led mới thì chỉ việc đấu vào điện sau ổ khóa là xong rồi.
Có thể chú thợ đã đấu theo kiểu buổi sáng đèn led sẽ Sáng hơn & đèn sẽ mờ hơn vào buổi tối nên phát sinh lỗi, bác đem qua bên Long Thịnh xử lý xem sao.
Cụ nói chuẩn. Vụ này bên Long Thịnh trước lắp cho hội GLK nhiều rồi nên có kinh nghiệm món này đấy ạ :)

usernames78

Xe buýt
Đấu cái đèn này có tác du gj gì nhỉ? Chẳng bù e phải chỉnh tắt nó đi, daylight off

subango_102

Xe máy
Cụ cẩn thận nhé. Mấy món độ đẽo câu điện linh tinh rất dễ dẫn đến chập cháy. Hội GLK trước cũng có cụ dính nạn rồi đấy ạ.
Món này cụ phải đấu vào cầu chì, thêm cái rơ le trước đèn nữa cho chắc ăn.
Về cơ bản đèn sương mù nguyên bản của GLK là 35W, đèn led này có 11W nên nó mơis sinh ra cái cục trở nhiệt để gánh phần công suất còn thừa cấp cho đèn và đánh lừa hệ thống điện của GLK.
Trước em được thợ trong hãng đấu cho hoạt động y như đèn xịn đời mới và không bao giờ báo lỗi.
Cụ vào hãng đấu ạ, chi phí thế nào cụ, e đang định mang vào hãng làm lại, bnonj này nó lấy điện từ đèn pha cụ ah nên chắc công suất k chịu nổi

QuangVD

Xe tăng
Cụ vào hãng đấu ạ, chi phí thế nào cụ, e đang định mang vào hãng làm lại, bnonj này nó lấy điện từ đèn pha cụ ah nên chắc công suất k chịu nổi
Em đc đấu free cụ ạ. Em có tí quen biết bên xưởng nên anh em làm giúp. Thường thì khác vãng lai như cụ vào sẽ ko đấu đâu ạ, như thế là trái quy định của hãng :)

pibo

Xe tải
E cũng hóng xem cuối cùng lỗi của xe cụ là do đâu ạh.

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Bẩm báo với các cụ là hôm nay đã cũng đi fix lỗi với cụ chủ.Nguyên nhân báo lỗi do cảm biến tốc độ :D,nguyên nhân nửa đên không đề được do bình ác quy bị ốm đến ngày gần phải thay (tự tiêu điện).Cụ chủ mắng oan em quá :(
Cụ chủ cho ý kiến cho em đỡ chạnh lòng ạ :(

Son.Hoang

Xe tăng
Bẩm báo với các cụ là hôm nay đã cũng đi fix lỗi với cụ chủ.Nguyên nhân báo lỗi do cảm biến tốc độ :D,nguyên nhân nửa đên không đề được do bình ác quy bị ốm đến ngày gần phải thay (tự tiêu điện).Cụ chủ mắng oan em quá :(
Cụ chủ cho ý kiến cho em đỡ chạnh lòng ạ :(
Có lẽ bác không sai nhưng cách xử ly tình huống của bác chưa tốt nên khoing mang lại được tin cậy cho khách hàng

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Có lẽ bác không sai nhưng cách xử ly tình huống của bác chưa tốt nên khoing mang lại được tin cậy cho khách hàng
Em ghi nhận ý kiến đóng góp của cụ để rút kinh nghiệm.Nhưng cũng hơi khó giải thích vì cơ bản cụ chủ cũng chưa nắm được phần lỗi nguyên nhân do đâu mà đêm hôm ở ngoài đường nên cũng có những bức xúc.Về em bản thân đã có trách nhiệm nhờ cụ khác sử lý cho cụ chủ nhưng vì muộn nên là cụ chủ ngại không liên lạc.Còn riêng em từ xưa đến nay làm việc luôn đặt chế độ bảo hành lên đầu.