[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Spike

Xe tăng
Hôm rồi vào cửa hàng Speroni gì đấy ở tầng 1 Vincom thấy có nhiều đôi mới rất đẹp (em thik dạng cap toe) giá toàn 5 củ rưởi. Dằn lòng đợi thưởng Tết vậy.
Nghe các cụ chia sẻ về đặt hàng ebay,yoox em cũng thích nhưng chả ham. Có thể mấy cái hiệu ở VN cũng chả có tên tuổi gì nhưng quan trọng là mình thử được. Mà e thấy cái giày của bọn Speroni ấy ổn lắm. E đg đi một đôi mua 2 năm nay roài vưỡn ngon.

nguyenph

Xe tăng
Nhà cháu hôm nay lang thang thấy đc con này, hàng Zara nhóe, cháu định nhích một con đới. À mà cháu đang ở Kuala, có cụ nào nhu cầu mua thì ới cháu cháu vác về cho. mời các cụ thưởng lãm:

mít na

Xe hơi
Em thấy nhà bạn Tuấn Béo ở Trần Phú hay có giầy nam đẹp mà rẻ do bạn ấy hay chịu khó tìm hàng sale. Hôm trước em thấy có đôi Testoni black monkstraps giá gốc gần $600 mà giá bạn ấy nhập về có hơn 4 củ. Chịp, em mà đi được hay có đối tượng để tặng là em vợt ngay.

Spike

Xe tăng
Đôi đấy iem xem roài, đôi ấy của bác Iznogoud xoành điệu ký gửi đấy. Các bác ý ăn chơi quá, tiền đâu mà theo được. Anyway, đôi ấy ko phải style của em chứ ko thì em đã múc rồi (cũng như đôi Zara của bác Heineken phía trên).
Túm lại thì em thấy bạn Tuấn béo ấy hay săn được giày đẹp nhõn tội dạo này bạn ấy sao nhãng topic của bạn ấy roài

doomsday

Xe tải
Đôi đấy iem xem roài, đôi ấy của bác Iznogoud xoành điệu ký gửi đấy. Các bác ý ăn chơi quá, tiền đâu mà theo được. Anyway, đôi ấy ko phải style của em chứ ko thì em đã múc rồi (cũng như đôi Zara của bác Heineken phía trên).
Túm lại thì em thấy bạn Tuấn béo ấy hay săn được giày đẹp nhõn tội dạo này bạn ấy sao nhãng topic của bạn ấy roài
Nó đẹp bởi vì nó tên là Testoni thôi chứ đôi đấy nó không phải taste của em. Bác Gù kia là dạng ăn chơi sành điệu, chuyên săn của ngon vật hiếm với giá rẻ :), tuy thế nhưng không phải đôi nào cũng đẹp.
Mà nói luôn là 1000 người may ra mới có người chịu khó lọ mọ và lắm skill lướt mạng săn hàng như bác ấy nên các cụ mà gặp đôi nào giá tốt, vừa chân là múc thôi chứ lăn tăn làm gì lắm.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em cứ chơi đôi này, đi dã ngoại, hay hôm nào trời mưa, lạnh là quá ổn. Ko ngấm nước, đi cực ấm luôn. Giá cũng rẻ

TSTA

Xe container
em cần mua 1 đôi tốt để đi hôm trời mưa, các cụ chỉ bảo giúp em với.

nguyenph

Xe tăng
em cần mua 1 đôi tốt để đi hôm trời mưa, các cụ chỉ bảo giúp em với.
Cụ mua ủng cao su là chắc cú cụ ợ :D.

Đôi như e chụp ở trên tiếc là sole của nó ko phải leather mà là other :D. E hỏi thằng bán hàng nó cũng chả biết là cái j, may mà e có lọ mọ nên mới chỉ cái đế: "This is called sole" :)), sành điệu vãi các cụ nhờ :D

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]

Đôi như e chụp ở trên tiếc là sole của nó ko phải leather mà là other :D. E hỏi thằng bán hàng nó cũng chả biết là cái j, may mà e có lọ mọ nên mới chỉ cái đế: "This is called sole" :)), sành điệu vãi các cụ nhờ :D
Đế da chắc gì đã bền hả cụ, giá đôi đó bao nhiêu thế. Đi shopping nước ngoài em chỉ dám chơi đồ sell-off :D

Spike

Xe tăng

Các hãng không chuyên về giày thì nó cũng không ghi chi tiết đâu cụ ợ nên bọn bán hàng nó cũng không biết là phải. Cụ đi thì thấy đấy, các shop Zara, Uniqlo, HM hàng nó bày la liệt trông như hàng chợ rồi thì bán tạp pí lù đủ các thể loại thì thằng nhân viên ấy trả lời được cụ thì e cứ gọi là phục lăn. Fun tí cho vui cả nhà ợ

nguyenph

Xe tăng
Đế da chắc gì đã bền hả cụ, giá đôi đó bao nhiêu thế. Đi shopping nước ngoài em chỉ dám chơi đồ sell-off :D
Tính tiền việt khoảng 3 củ rưởi cụ ợ.

Các hãng không chuyên về giày thì nó cũng không ghi chi tiết đâu cụ ợ nên bọn bán hàng nó cũng không biết là phải. Cụ đi thì thấy đấy, các shop Zara, Uniqlo, HM hàng nó bày la liệt trông như hàng chợ rồi thì bán tạp pí lù đủ các thể loại thì thằng nhân viên ấy trả lời được cụ thì e cứ gọi là phục lăn. Fun tí cho vui cả nhà ợ
Nhà nó trong nhãn mác ghi đủ cả cụ ợ, nó ghi rõ từng bộ phận đc làm bằng cái mother j, e mở nhãn ra chỉ cho thằng cu bán hàng, khú khú, sành điệu wa :D.

gaquay123

Xe tăng
Muốn kiếm 1 quả boots ra hồn mà khó quá! Các cụ có biết ở Hà Nội chỗ nào bán ko? Lại lọ mọ lên amazon thì mệt phết:((

ultra

Xe buýt
Muốn kiếm 1 quả boots ra hồn mà khó quá! Các cụ có biết ở Hà Nội chỗ nào bán ko? Lại lọ mọ lên amazon thì mệt phết:((
Cũng có nhu cầu giống cụ; mùa đông có đôi này đi thì sướng

buti

Xe hơi
Hôm rồi vào cửa hàng Speroni gì đấy ở tầng 1 Vincom thấy có nhiều đôi mới rất đẹp (em thik dạng cap toe) giá toàn 5 củ rưởi. Dằn lòng đợi thưởng Tết vậy.
Nghe các cụ chia sẻ về đặt hàng ebay,yoox em cũng thích nhưng chả ham. Có thể mấy cái hiệu ở VN cũng chả có tên tuổi gì nhưng quan trọng là mình thử được. Mà e thấy cái giày của bọn Speroni ấy ổn lắm. E đg đi một đôi mua 2 năm nay roài vưỡn ngon.
Em cũng thấy giày bọn này đẹp, nhưng giá chát mà e hỏi ông Gu gờ cũng chả biết thương hiệu này ở đâu ra nữa.

tung.pham

Xe hơi
Em cũng thấy giày bọn này đẹp, nhưng giá chát mà e hỏi ông Gu gờ cũng chả biết thương hiệu này ở đâu ra nữa.
Cái này của Ý, nhưng mà là Ý Yên. Tự chọn tên, sản xuất tại Trung Quốc rồi gắn mác Ý. Mở 3 cái website .cn, .sk, .ae nội dung vớ va vớ vẩn.

CR-Vic

Xe container
Giầy thì một là hiệu hẳn: Gucci, LV, Salvatore, Bally, Dolce hoặc bình dân như Clark. Còn bình dân hẳn thì Gina Giầy là chuẩn nhất: bền, rẻ! Tránh xa mấy ông tên Ý, Đức gốc khựa cho nhanh! :D

xi_hoi_lop

Xe máy
Các cụ cho e hỏi tý là giày da có phân biệt loại nào chỉ dành cho quần Âu, loại nào chuyền dành cho quần jean, loại nào chỉ dùng cho quần Kaki ko ợ? Có nguyên tắc quần nào giấy ấy ko ợ?

Viva la vida

Xe tăng
Vào đây thấy các cụ sài sang, toàn 3-4 củ/đôi giày.
25 năm nay dù ở ta hay tây, chưa bao giờ em mua giày quá 100$.

Trạng thái
Thớt đang đóng