[Funland] Các cụ lái xe như nào ?

bán.vé.số

Xe tải
Em lái như thầy dạy, muốn chuyển hướng qua trái thì ta đánh vô lăng qua trái, muốn qua phải thì đánh vô lăng qua phải.

Se_NT

Xe tải
Nghĩ lại: có khi không biết luật lại đỡ buồn & bực hơn :-??

hai.tranhr

Xe container
Iem lái xe 99,9% tuân thủ quy định pháp luật ạ. Không thích giành, cướp làn đường của người khác.

cusao

Xe lăn
Em lái xe gì cũng tự đặt ra tiêu trí: an toàn và đúng giờ đã định. Thế thôi ạ!

hminh2005

Xe điện
Em lúc đầu cũng có suy nghĩ như cụ chủ và nhất là khi sang bển công tác hay đi du lịch. Nhưng về mới thấy: đường nahf mình đã bé nhưng quá nhiều lạoi phương tiện đan xen nhau. Đơn giản chỉ lấy ô tô con, xa máy, xe đạp. Trên đường đã có làn phân định. OK. Nhưng đến ngã ba, ngã tư đương nhiên các xe phải rẽ. Vậy là có xung đột: Xe máy, xe đạp đi làn trong cùng rẽ trái đương nhiên vòng qua đầu ô tô đi thẳng (nếu ko chuyển làn từ trước). Nếu chỉ có vài xe thì OK nhưng hàng chục xe máy trên 1 làn ở ngã tư thì vô phương.

1102_sn

Xe hơi
nói chung đường xá hạ tầng làm sao mình lái xe làm vậy, phải hoà nhập thôi :)

biển xanh06

Xe điện
Chuyên gia lạng lách là mấy ông làm cho tập đoàn nước ngoài mặc áo xanh, giờ cao điểm đường đông mà đang đi bên phải lượn sang trái, dừng ngã tư chờ đèn trái đường luôn, vì giờ cao điểm mới nhiều người gọi xe nên phóng nhanh vượt ẩu để làm thêm vài cuốc nữa.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Vô phương cứu chữa rồi.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tất cả cùng đi từ tốn, đúng làn như cụ nói thì OK. Nhưng nếu tất cả đều chen hàng, leo vỉa hè ... mà cụ đi đúng làn từ tốn thì hết buổi sáng cụ mới đến được cơ quan ạ.
Em để ý là nếu chen nhau đi là cả bọn cùng chậm vì tắc, mà không biết bao giờ thông.
Nhưng nhường nhau thì kiểu gì cũng qua dù có chậm :)

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn đi đúng đường và nhường nhịn, kết luận là mình càng nhường họ càng lấn tới bất kê phương tiện gì :)) Bây giờ vẫn đi đúng đường nhưng kèm theo đúng tốc độ, cứ phi ầm ầm thiên hạ lại dừng tránh mình. Cảnh sát gt vẫn làm đúng chức năng là không để ồn ứ quá lâu, phạt hay thu tiền những đối tượng vi phạm là cần thiết vì người sai không có lý do gì không chịu trách nhiệm về hành vi của mình. Thêm xl phạt nguội nhiều hơn càng tốt.
Những pha công tạt đầu chen vào làn em chứng kiến nó là hàng ngày.
Toàn kiểu đi láo nghĩ thằng sau nó sẽ nhường, găp ông lỳ là cọ nhau thôi.
Nhưng bọn công nó nghĩ xe con sợ nó nên phải nhường nên nó cứ chen thôi :(

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng đi xe bus của công ty như cụ chủ, cơ mà ngồi trên xe chém thì dễ thôi, chứ cứ ngồi ghế tài thì lại khác, cụ có thể người có quyền nên quyết định cụ tài cứ tà tà thôi. tháng đi muộn chục buổi cty nó chẳng đè đầu ra phạt bỏ mie, mà đi sớm hơn thì ông đầu tuyến ông ấy không chịu. Đi hàng ngày thấy xe máy len lỏi, oto luồn lách trông thì đáng trách thật, cơ mà các mợ, 7h phải đưa con đi học, 8h có mặt ở cty, đi sớm hơn không đc, đi muộn hơn cũng chết. tháng đi muộn dăm buổi nó chẳng đuổi cmn việc. chiều 5h tan giờ làm không về nhanh thì con chỉ có đứng cổng với bảo vệ. Nói tóm lại là nó rất nhiều nguyên nhân kết thành, ai chẳng muốn mình ý thức cao, cơ mà muốn phát triển nó phải đồng bộ, éo mie dồn cả một phường vào cái khoảnh đất trồng nhà cho rõ cao rồi bảo sống văn minh lên thì khó lắm.
E có quyền gì đâu, còn xe đưa đón công ty thì phải theo luật công ty và đảm bảo lợi ích chung, ai không đảm bảo thì tự đi xe cá nhân. Đâu thể vì một cá nhân cả xe chờ được ạ
Cũng tính toán đủ để không đi muộn trừ trường hợp hôm nào tai nạn trên đường thì đành chịu, sếp cũng phải chịu chứ nhẽ bay lên trời hả cụ.

hbu082

Xe container
E có quyền gì đâu, còn xe đưa đón công ty thì phải theo luật công ty và đảm bảo lợi ích chung, ai không đảm bảo thì tự đi xe cá nhân. Đâu thể vì một cá nhân cả xe chờ được ạ
Cũng tính toán đủ để không đi muộn trừ trường hợp hôm nào tai nạn trên đường thì đành chịu, sếp cũng phải chịu chứ nhẽ bay lên trời hả cụ.
đảm bảo lợi ích chung nên người ở xa người ta mới không đồng ý đi sớm hơn nữa. người ta đầu tuyến bắt người ta đi quá sớm hiển nhiên người ta đòi quyền lợi rồi. Không hề đơn giản cụ ạ.

theanh212

Xe điện
Mấy hôm trước nếu cụ nhìn thấy thằng nào phóng nhanh vượt ẩu thì chắc là em đó, mong cụ thông cảm. Hôm đó xe mất phanh em phải phóng cho nhanh để kịp về nhà trước khi tai nạn xảy ra cụ ạ :-w

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
đảm bảo lợi ích chung nên người ở xa người ta mới không đồng ý đi sớm hơn nữa. người ta đầu tuyến bắt người ta đi quá sớm hiển nhiên người ta đòi quyền lợi rồi. Không hề đơn giản cụ ạ.
Công ty em ít người nên chắc dễ ạ :)