[Funland] Các cụ mợ cho em hỏi - Thời này tuyển dụng đâu hiệu quả

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
Trích lời 1 ông anh bị ngâm lương 3 tháng chỗ cháu:"Đi làm không vì tiền thì vì gì hả em?"

Còn việc thì cháu thấy mỗi mấy ông Việt Nam kêu. Còn doanh nghiệp nước ngoài thì cháu ít nghe. Chắc họ kêu ở chỗ khác nên cháu không biết :)):))

Cháu vào mấy doanh nghiệp Nhật và Hàn. Nó hỏi cho có thôi, mức lương nó có sẵn rồi. Vào biết làm hay không thì nó cũng đào tạo lại hết. Tầm xong 3 tháng thử việc là làm được hết mà.

Còn đào tạo xong rồi thì giữ người mới khó cụ à.
Nếu là các job về sale, telesale em mời cụ dùng thử kênh bên em: JobsGO. Ứng dụng của bên em có sẵn bộ lọc thông minh giúp sàng lọc hồ sơ ứng viên phù hợp với job của cụ, và ngược lại job của cụ cũng sẽ chỉ hiển thị trên giao diện ứng viên phù hợp với tiêu chí tuyển dụng.
Về chi phí thì cụ có thể hoàn toàn yên tâm vì bên em có thể cân đối giá cả cực kì phù hợp với ngân sách tuyển dụng và nhu cầu tuyển dụng của cụ.
Số cầm tay của em: 0986 188 848 - email: hoang.vu@jobsgo.vn. Em sẵn sàng hỗ trợ để bên cụ tìm được ứng viên phù hợp càng sớm càng tốt.
Rất mong sẽ có cơ hội hợp tác với cụ.
Để cháu vào xem thử

HoangVu92

Xe máy
Để cháu vào xem thử
Vâng cụ, website bên cháu là jobsgo.vn
Ứng dụng JobsGO đang có sẵn trên cả iOS lẫn Android, cụ có thể tải về trải nghiệm thử nhé. Nếu cụ lập tài khoản nhà tuyển dụng thì báo cháu để cháu support cho cụ ạ.

Traubotube

Xe điện
Trích lời 1 ông anh bị ngâm lương 3 tháng chỗ cháu:"Đi làm không vì tiền thì vì gì hả em?"

Còn việc thì cháu thấy mỗi mấy ông Việt Nam kêu. Còn doanh nghiệp nước ngoài thì cháu ít nghe. Chắc họ kêu ở chỗ khác nên cháu không biết :)):))

Cháu vào mấy doanh nghiệp Nhật và Hàn. Nó hỏi cho có thôi, mức lương nó có sẵn rồi. Vào biết làm hay không thì nó cũng đào tạo lại hết. Tầm xong 3 tháng thử việc là làm được hết mà.

Cụ nói thế rất chuẩn. Em chỉ đính chính lại vấn đề:
Mình là ai mình ntn,nếu ng tuyển dụng k biết thì trả lương làm sao? Bạn có năng lực khắc ng ta cần bạn

Thangnet

Xe tải
- chẳng là bên cháu tìm người mà các cách thông thường - Thường là ít tiền - Bên cháu chưa cho trưởng phòng HR
1. Các trang tuyển dụng 24h, viectot... các trang đăng tìm ít tiền
2. các diễn đàn fb
- Cháu thấy ko hiệu quả như 3 năm trước tại sao thế các cụ nhỉ? Cso nhièu em đi làm được vài hôm chán, bảo ở nhà có người nuôi.
- Các cụ hay tuyển ở đâu bảo cháu với ạ? cháu tìm Telesale - Sale ( KH có tự tìm đến rồi, chỉ học về sản phẩn hơi vất vả chút )

Cái nghành sale hay tuong tự nhu thế, toàn ng quen gioi thiêu. Chag ai lại đi lên mạng tuyển cả.
Bjờ mình cũng đag thất nghiệp ở nhà đây nè. But thật sự muốn đi làm thì lúc nào cũng có. Mỗi tội lương thấp và vất vả. Nên ở nhà một thời gian thôi.

Ptuananh8995

Xe buýt
Cái nghành sale hay tuong tự nhu thế, toàn ng quen gioi thiêu. Chag ai lại đi lên mạng tuyển cả.
Bjờ mình cũng đag thất nghiệp ở nhà đây nè. But thật sự muốn đi làm thì lúc nào cũng có. Mỗi tội lương thấp và vất vả. Nên ở nhà một thời gian thôi.
Sales thì thiếu nhân lực lắm cụ ơi. Vì cái ngành ăn theo doanh số. Lương lậu thì không ổn định, tương lai cũng không dễ phát triển nên cháu thấy giờ ít cung lớn hơn cầu nhiều lắm

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
H cụ tuyển và các bạn ý bảo ntn
Cụ có đủ trả lương k ạ
:D

Dr.Trau

Xe máy
Cụ có đủ trả lương k ạ

Chuẩn ảnh cụ ạ, ngoài ra còn thích thì làm Ko thích thì nghỉ, áp lực Ko cao. Phải hỏi các Anh này, lương có gấp rưỡi thì hãy hy vọng chứ sàn sàn các anh nay thì đừng hy vọng.

Ptuananh8995

Xe buýt
Cụ có đủ trả lương k ạ

Làm gì thì đó cũng là làm một nghề, họ cũng đâu có vi phạm pháp luật? ăn cắp ăn trộm của ai đâu mà cứ khi nào nói chuyện tuyển dụng ra là lại lôi mấy anh em Grab với Uber ra nói thế cụ??

Bên công việc kia thì họ thấy lương thấp, gò bó thời gian hoặc abc, xyz thì họ không làm thôi. Họ sang làm mấy công việc mà họ thấy phù hợp với họ. Em chẳng thấy vấn đề gì cả.

Grab thì lương cũng chẳng ổn định, công việc cũng vất vả và độc hại. Nhưng lại thoải mái thời gian, thích làm thì làm, mệt hay có việc bận thì nghỉ,... Lại được loanh quanh ngắm phố phường Hà Nội, thi thoảng bắt chuyện chém gió với khác hàng thì có thêm kinh nghiệm sống.

Ptuananh8995

Xe buýt
Chuẩn ảnh cụ ạ, ngoài ra còn thích thì làm Ko thích thì nghỉ, áp lực Ko cao. Phải hỏi các Anh này, lương có gấp rưỡi thì hãy hy vọng chứ sàn sàn các anh nay thì đừng hy vọng.
Cháu xin phép tiếp cụ như #28

Thì đúng là họ muốn thoải mái thời gian thì họ làm nghề này, cũng là một nghề, có tiền để tồn tại và cũng đóng góp cho xã hội. Cháu chẳng thấy vấn đề gì ở đây cả. :)):))

Dr.Trau

Xe máy
Cháu xin phép tiếp cụ như #28

Thì đúng là họ muốn thoải mái thời gian thì họ làm nghề này, cũng là một nghề, có tiền để tồn tại và cũng đóng góp cho xã hội. Cháu chẳng thấy vấn đề gì ở đây cả. :)):))
Cụ hiểu tích cực 1 tý, e chẳng mỉa mai nghề nào cả, e còn đang khuyên ông Anh lf xây dựng ít viẹc tranh thủ mà chạy. Một số công viẹc lương thấp thì nguồn lao động sẽ chảy sang chỗ khác cao hơn, đó là thực tế, nên cụ chủ thớt ở đây Xem có trả cao hơn được ko thì mới tuyển được lao động

thangoanh

Xe điện

Đồng ý với cụ, đi làm không vì tiền thì vì gì? Thuận mua vừa bán thôi. Được giá thì bán thân cho doanh nghiệp.

Ptuananh8995

Xe buýt
Cụ hiểu tích cực 1 tý, e chẳng mỉa mai nghề nào cả, e còn đang khuyên ông Anh lf xây dựng ít viẹc tranh thủ mà chạy. Một số công viẹc lương thấp thì nguồn lao động sẽ chảy sang chỗ khác cao hơn, đó là thực tế, nên cụ chủ thớt ở đây Xem có trả cao hơn được ko thì mới tuyển được lao động
Cháu thấy thi thoảng có mấy ông trả lương thấp mà công việc khó phát triển nên ít người nộp hồ sơ lên đây kêu. Rồi cười khẩy nhiều cụ làm Grab với Uber nên cháu không hài lòng. Họ có đi làm, có tiền trang trải cuộc sống và đóng góp cho xã hội. Chẳng ăn trộm ăn cắp hay lừa đảo của ai cả. Thế mấy ông kia lấy quyền gì mà mỉa mai??

Còn cụ #5 nói quá đúng. "Nhân tài như lá mùa thu." Cơ bản có đủ tiền để trả họ với môi trường làm việc có thoải mái để họ phát triển không?

Như đợt rồi Samsung tuyển 700 mà 20 000 người nộp hồ sơ. Tha hồ mà chọn lựa với phân loại. Có thấy khó khăn gì đâu??

Giờ cụ nào tuyển dụng thử trả lương $1000 xem có thấy bị thiếu nhân lực không? Có mà hồ sơ nộp như mưa, đọc mòn con mắt ấy :))

Còn lấy lý do người lao động chỉ làm được 2-3 triệu nên chỉ trả 2-3 triệu còn sống với đồng lương thế nào là việc của người lao động ấy. Cháu cười cho.

"Công việc của ông tôi chỉ tạo ra giá trị 2 - 3 triệu nên tôi cảm thấy phù hợp, thế thì tôi không làm. Nhưng ở công việc khác với doanh nghiệp khác tôi lại tạo ra cho họ giá trị 20 - 30 triệu, họ trả tôi 10 - 15 triệu thì tôi đi làm cho họ thôi. Chả có lý do gì tôi phải làm cho ông để ông vừa chửi tôi ngu vừa trả lương thấp cả"

zanvnh

Xe hơi
Cái này đâu phải do bên trung gian đăng tuyển hay giới thiệu việc làm đâu. Cái chính là do tư duy, thái độ, suy nghĩ của người lao động chứ.

TuNN

Xe buýt
Cứ đọc mấy topic tuyển người mà Tim đau thắt lại. Một thời mình làm trưởng phòng kinh doanh. Tuyển và đào tạo mãi mới đc đội tầm 30 em cực kì giỏi. Sale sp khó mà vẫn bán đc. Data có tên tuổi gì đâu, chỉ mỗi cái số đt khách hàng. Vẫn phải viết kịch bản cho các em chiến. Thế mà các sếp không biết giữ người. Đi bằng hết. Sau này các em tự kinh doanh riêng đều tốt
Bây giờ tuyển sale, nhất là telesale rất khó vì lương thấp, thời gian gò bó các em k thích. Ở nhà lướt fb bán châm gà ngâm lãi nhiều mà nhàn

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
Cháu thấy thi thoảng có mấy ông trả lương thấp mà công việc khó phát triển nên ít người nộp hồ sơ lên đây kêu. Rồi cười khẩy nhiều cụ làm Grab với Uber nên cháu không hài lòng. Họ có đi làm, có tiền trang trải cuộc sống và đóng góp cho xã hội. Chẳng ăn trộm ăn cắp hay lừa đảo của ai cả. Thế mấy ông kia lấy quyền gì mà mỉa mai??

Còn cụ #5 nói quá đúng. "Nhân tài như lá mùa thu." Cơ bản có đủ tiền để trả họ với môi trường làm việc có thoải mái để họ phát triển không?

Như đợt rồi Samsung tuyển 700 mà 20 000 người nộp hồ sơ. Tha hồ mà chọn lựa với phân loại. Có thấy khó khăn gì đâu??

Giờ cụ nào tuyển dụng thử trả lương $1000 xem có thấy bị thiếu nhân lực không? Có mà hồ sơ nộp như mưa, đọc mòn con mắt ấy :))

Còn lấy lý do người lao động chỉ làm được 2-3 triệu nên chỉ trả 2-3 triệu còn sống với đồng lương thế nào là việc của người lao động ấy. Cháu cười cho.

"Công việc của ông tôi chỉ tạo ra giá trị 2 - 3 triệu nên tôi cảm thấy phù hợp, thế thì tôi không làm. Nhưng ở công việc khác với doanh nghiệp khác tôi lại tạo ra cho họ giá trị 20 - 30 triệu, họ trả tôi 10 - 15 triệu thì tôi đi làm cho họ thôi. Chả có lý do gì tôi phải làm cho ông để ông vừa chửi tôi ngu vừa trả lương thấp cả"
Cụ ơi, cụ lượn cho giúp cháu. cháu tìm người giúp được, ko phải thần chém như cụ, Cám ơn cụ nhiều nhiều.

kt3x

Xe buýt
Hôm qua em hẹn lịch phỏng vấn 7 người, cả 7 người đều đã confirm nhận lịch hẹn rồi... Thế mà em ngồi đợi cả ngày không thấy bóng dáng một ai, cũng không có một cuộc điện thoại, email, sms nhắn huỷ cơ...
Mất tiền cho Vietnamworks không ít và mất việc của mình :-w:-w:-w

xedapchongnguoc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút riêng chút em nộp bản cv cho 1 chỗ mà họ nói hôm sau em đến. Hôm sau em đến nơi rồi có hỏi qua loa rồi bảo cái anh tuyển nhân sự họ đi vắng .... có gì sang tuần gọi là em toạch hay em giờ như nào ạ

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Các cụ cho em hỏi chút riêng chút em nộp bản cv cho 1 chỗ mà họ nói hôm sau em đến. Hôm sau em đến nơi rồi có hỏi qua loa rồi bảo cái anh tuyển nhân sự họ đi vắng .... có gì sang tuần gọi là em toạch hay em giờ như nào ạ
Nếu cụ bí quá thì follow tiếp job này, còn nếu không thì next.
1 nơi chuyên nghiệp sẽ k bao giờ làm như vậy