[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

LienPhuong

Xe điện
Mê muội hay ko đó là việc của em, các cụ phải tập trung vào vấn đề chính là có gian lận.
Và hiẹn nay đã xác nhận có gian lần rồi, các cụ vào tuýt của az house mà xem
Tòa xử không tin lại đi tin lá cải thì cãi đến muôn đời vẫn không hết 🤣

nhuataiche

Xe container
Xưa nay em cứ tưởng câu chuyện "bộ quần áo của hoàng đế" là chuyện cổ tích Andersen.

Giờ mới ngã ngửa ra là chuyện của thời hiện đại, có thật ở khắp nơi !

Voi đi bộ

Xe buýt
Mỹ mà cứ tưởng ở Triều Tiên 🤣
Bác Kim nào ở đâu xa, bác Chum ta đó chính kà bác Kim.
Lão Trump thần tượng Putin và cũng khoái Kim Jong Un. Giá mà anh ấy làm TT ở hai nước này thì đúng là won by a lot thật. Tiếc là ở Mỹ.

Voi đi bộ

Xe buýt
Một tổng thống ra chính sách thì sẽ có nhóm có lợi, sẽ có nhóm bị thiệt. Việc nhóm bị thiệt chửi bới là đương nhiên nhưng nhóm được lợi họ ủng họ là đương nhiên, làm gì có cái chuyện sùng bái vô liêm sỉ gì ở đây. Ông Trăm thua ông Biden nhưng vẫn còn hơn 70 triệu người ủng hộ. Sùng bài nó chỉ là sản phẩm của tuyên truyền nhồi sọ, mà ông Trăm còn bị thông đánh cơ mà, có được truyền thông tuyên truyền nhồi sọ dân giúp đâu mà vẫn còn đông ngươi bỏ phiếu ủng hôh thế? Đấy là nói chuyện bên Mỹ. Còn về phía Việt nam thì suốt nhiệm kỳ chỉ thấy đài báo nói nhiều về việc ông Trăm tiến hành chiến tranh thương mại với Trung Quốc, còn với Việt Nam không thấy có chính sách tiêu cực gì, vậy sao phải ra vẻ là tinh hoa Mỹ chửi bới ông ta.
Chính quyền Trump điều tra về việc VN thao túng tiền tệ, đưa VN ra khỏi danh sách các nước nghèo, đấy là về VN.
Còn về cách điều hành nước Mỹ thì đúng là Trump có làm lợi cho nhà xác với đài hoả thiêu, những gần 300k người chết rồi, 4 cuộc chiến tranh VN, gần 100 vụ 11/9 rồi.
Đài báo VN đưa tin có lợi cho Trump nhiều, tạo nên cái huyền thoại Trump là người trung thực, nhưng những người đọc nhiều nguồn tin thì sẽ biết Trump là chúa Cuội, nói dối đến mức mà bọn nó còn chế là "three levels of lie: Lie, damm lie and Donald Trump"
Vậy nên nói ở VN Trump là sản phẩm của truyền thông nhào nặn là đúng (nhất là báo tuổi trẻ và Vietnamnet, cực kỳ pro Trump).
Ở Mỹ thì Trump cũng được Foxnews giúp sức suốt bao năm qua, thêm vào đó là truyền thông cánh hữu cũng có chứ có phải không ai tuyên truyền đâu.
Chủ yếu rồ Trump, em nhấn mạnh chữ rồ nhé, là thiếu "critical thinking" nên hay bị dắt mũi bởi Trump và đồng bọn và còn nhiều người bị cái tâm lý "sùng bái", ví dụ như ở Trump là sùng bái cái danh "tỷ phú". Rất nhiều pro Trump có lối tư duy "người ta là tỷ phú, TT Mỹ, mày chỉ là thằng khố rách áo ôm", nên mặc định những lời phản biện của anti Trump là sai.
Mà ngay cả cụ cũng đã tự mâu thuẫn trong bài viết, cụ bảo sùng bái chỉ khi bị tuyên truyền nhồi sọ, nhưng lại cũng chính cụ bảo "ở VN chỉ thấy đài báo nói nhiều về Trump chiến tranh TM với TQ". Đó chính là cụ bị tuyên truyền còn gì.
Còn vụ 70 tr người ủng hộ, em cũng còm nhiều rồi, giờ em không muốn còm lại nữa. Bao giờ cụ hiểu được rằng vote Biden không chỉ là rồ Biden (em chưa gặp), ghét Trump (gặp rồi) thì còn có vô số người chả yêu, chả ghét ai, họ bỏ vì chính sách có lợi cho họ thì cụ sẽ thấy cái con số 70tr đấy nó nhỏ nhoi thế nào.
Đây là bài "phân tích não trạng của một MAGA", cụ có thể đọc để xem mình là dạng nào trong đó. Em chỉ giúp được đến thế, còn dịch ra tiếng Việt thì em chịu, em lười lắm, ko làm đâu.

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Hậu bầu cử cấp bang, hơn 30 ngày nữa, xa xăm, chuyện gì đến sẽ đến,

Bộ này với chú cộng sự này, nom cứ sao sao, cả 2 đã già,....

kvboto

Xe container
Quen làm việc nhỏ, soi phát Office của TT Mỹ đắc cử, lễ lạt giới thiệu ứng cử viên Bộ trưởng, cố vấn, chuyên gia Nhà trắng Mỹ tương lai, vậy mà, sao để tường bong tróc nham nhở quá vậy ta,....

Voi đi bộ

Xe buýt
Quen làm việc nhỏ, soi phát Office của TT Mỹ đắc cử, lễ lạt giới thiệu ứng cử viên Bộ trưởng, cố vấn, chuyên gia Nhà trắng Mỹ tương lai, vậy mà, sao để tường bong tróc nham nhở quá vậy ta,....
Chắc là do nghèo quá, với lại phông bạt cũng không cần lắm, thời buổi khó khăn mà.

kvboto

Xe container
Kết quả oánh giá thế này,

Rồi, làm gì, tiếp theo dư nào,....???

dtrung

Xe điện
Chính quyền Trump điều tra về việc VN thao túng tiền tệ, đưa VN ra khỏi danh sách các nước nghèo, đấy là về VN.
Còn về cách điều hành nước Mỹ thì đúng là Trump có làm lợi cho nhà xác với đài hoả thiêu, những gần 300k người chết rồi, 4 cuộc chiến tranh VN, gần 100 vụ 11/9 rồi.
Đài báo VN đưa tin có lợi cho Trump nhiều, tạo nên cái huyền thoại Trump là người trung thực, nhưng những người đọc nhiều nguồn tin thì sẽ biết Trump là chúa Cuội, nói dối đến mức mà bọn nó còn chế là "three levels of lie: Lie, damm lie and Donald Trump"
Vậy nên nói ở VN Trump là sản phẩm của truyền thông nhào nặn là đúng (nhất là báo tuổi trẻ và Vietnamnet, cực kỳ pro Trump).
Ở Mỹ thì Trump cũng được Foxnews giúp sức suốt bao năm qua, thêm vào đó là truyền thông cánh hữu cũng có chứ có phải không ai tuyên truyền đâu.
Chủ yếu rồ Trump, em nhấn mạnh chữ rồ nhé, là thiếu "critical thinking" nên hay bị dắt mũi bởi Trump và đồng bọn và còn nhiều người bị cái tâm lý "sùng bái", ví dụ như ở Trump là sùng bái cái danh "tỷ phú". Rất nhiều pro Trump có lối tư duy "người ta là tỷ phú, TT Mỹ, mày chỉ là thằng khố rách áo ôm", nên mặc định những lời phản biện của anti Trump là sai.
Mà ngay cả cụ cũng đã tự mâu thuẫn trong bài viết, cụ bảo sùng bái chỉ khi bị tuyên truyền nhồi sọ, nhưng lại cũng chính cụ bảo "ở VN chỉ thấy đài báo nói nhiều về Trump chiến tranh TM với TQ". Đó chính là cụ bị tuyên truyền còn gì.
Còn vụ 70 tr người ủng hộ, em cũng còm nhiều rồi, giờ em không muốn còm lại nữa. Bao giờ cụ hiểu được rằng vote Biden không chỉ là rồ Biden (em chưa gặp), ghét Trump (gặp rồi) thì còn có vô số người chả yêu, chả ghét ai, họ bỏ vì chính sách có lợi cho họ thì cụ sẽ thấy cái con số 70tr đấy nó nhỏ nhoi thế nào.
Đây là bài "phân tích não trạng của một MAGA", cụ có thể đọc để xem mình là dạng nào trong đó. Em chỉ giúp được đến thế, còn dịch ra tiếng Việt thì em chịu, em lười lắm, ko làm đâu.
Cụ tự nâng mình là có "Critical thinking" mà cụ nói 70tr nó nhỏ nhoi thế nào, gần 1/2 số lượng cử tri mà nhỏ? Cái phân tích gì đó cụ trích dẫn cho cụ nhận trước cụ là dạng nào trong đó rồi em sẽ giảng lại cho xem cụ là dạng nào.

Voi đi bộ

Xe buýt
Cụ tự nâng mình là có "Critical thinking" mà cụ nói 70tr nó nhỏ nhoi thế nào, gần 1/2 số lượng cử tri mà nhỏ? Cái phân tích gì đó cụ trích dẫn cho cụ nhận trước cụ là dạng nào trong đó rồi em sẽ giảng lại cho xem cụ là dạng nào.
Cụ chưa đọc kỹ phải không, em nói là có 70tr người bỏ phiếu cho Trump vì nhiều lý do, chứ không phải toàn là rồ Trump. Cụ đọc trong bài em đưa đi, có nhiều mẫu lắm.
Còn ghét Trump thì em tự biết, với tư cách cá nhân, hắn là con người vô đạo đức "grab them by pus..", dối trá, gian lận, trộm cắp. Chừng đó thứ thì chỉ là người bình thường đã đáng ghét rồi, còn làm TT Mỹ thì chỉ là thấy kinh hoàng khi một kẻ như vậy lên làm lãnh đạo ở nước Mỹ thôi.
Cái Critical thinking không có gì là cao siêu đâu, chỉ là khi đọc gì thì chớ vội tin ngay, phải phân tích để xem nó có logic hay không thôi, nên em bảo các cụ rồ Trump thiếu cái đó chứ không phải khoe khoang là mình giỏi cái đó.

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Vụ tòa Georgia xử kraken tui đọc tới đọc lui vẫn thấy tòa xử có lợi cho Powell đó chứ có hủy gì đâu nhỉ. Giờ hình như mới có order đẩy nhanh tiến độ. Bên bị phải nộp hồ sơ trước 5/12, hồi đáp 6/12 và xử 7/12, vừa kịp trước 8/12 cho các bác phan Trump hài lòng 🤪. Đây là tin có lợi cho các bác ấy nhưng chắc không ai vào đây đọc đâu hả 😂

Chú thích là tui rất lờ mờ mấy cái trình tự của tòa nên có thể hiểu sai

https://www.courtlistener.com/docket/18694655/pearson-v-kemp/ (item 56)

nhuataiche

Xe container
Cụ đó chắc troll thôi, chứ đọc trong topic này nhiều cụ đưa thông tin check rồi mà.
Vâng, em biết thớt này nhiều thông tin hay từ những nguồn đáng tin cậy. Nhưng chỉ sợ một số người ko chịu đọc !

bearbie

Xe điện
Em vẫn đang rất chú ý mà, có nhiều thuyết âm mưu nhưng nhiều thông tin đưa ra của Trump mà em thấy nó co tính lozic.
Nó có tính logic là vì nó dựa trên bằng chứng sai/giả đó bác. Tới giờ hết 95% bằng chứng bên đó đưa ra toàn tầm bậy. Nếu họ có 5% đúng mà đi nhét chung với cái 95% rác đó là lỗi của họ, khiến cho người đàng hoàng không mất công đi tìm hiểu cái 5% đó nữa. Tất nhiên việc của tòa và Bill Barr thì vẫn phải điều tra, xem xét cái 5% đó, nhưng nếu là 1 người đọc đứng đắn thì sau khi bị lừa 95 lần họ cũng phải biết khôn ra mà ngồi chờ tới khi 5 lần còn lại điều tra ra chứ. Đây thì cứ mỗi lần ra 1 tin mới họ lại sồn sồn lên bảo bằng chứng đây rồi, bắn bỏ Biden được rồi, nghe không khác dân cuồng tín.

gocart

Xe cút kít
Mình thấy ông. Trump tính cách thú vị và hơi thích ông ấy.
Ông Biden thì mình không biết gì. Không thích cũng không ghét.
Tuy nhiên, chuyện ông Trump thất cử là dự đoán được vì thực tế điều hành kém cỏi và tỷ lệ tín nhiệm thấp nhất trong các đời tổng thống Mỹ từ 1970 trở lại đây.
Thất bại là thực tế, không nên tìm cách đổ thừa.

Trạng thái
Thớt đang đóng