[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Jamebonds

Xe container
Loại hết phiếu sai luật ra đếm lại. Thắng thua cho đàng hoàng. Có mỗi việc đơn giản thế thôi mấy cụ DC sao lắm lời thế không biết. Trong tình thế này nhìn mặt cụ Bi Đen cứ thấy tội tội 😁😁😁
Chuẩn, ô bảo ko có gian dối thì cho kiểm tra lại hết mấy bang đó đi cụ nhỉ

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Phe CH đang theo đuổi nhiều vụ kiện khác nhau. Có một hướng là xin toà không chấp nhận những phiếu bầu ĐẾN SAU ngày 3/11. Ca này có vẻ khó vì không chỉ PA mà rất nhiều bang khác cho phép như thế. Và có vẻ như là quy định đấy đã có từ lâu và được phê duyêt đúng thẩm quyền - cái này cụ nào có thêm tin thì cho em xin.

Vừa rồi Toà PA có 1 phán quyết có lợi cho phe CH nhưng lại ở một hướng khác với ảnh hưởng khá nhỏ. Đó là không chấp nhận những phiếu bầu sau ngày 9/11 còn CHƯA RÕ DANH TÍNH. Các cụ có thấy sự khác biệt không, một đằng mồng 3 một đằng mồng 9, một đằng là toàn bộ phiếu đến sau một đằng là những phiếu còn chưa đủ điều kiện. Và cơ sở để toà ra phán quyết như vậy là bởi chính quyền bang đưa ra quy định đấy chỉ 2 ngày trước ngày bầu cử - dấu hiệu vội vã hấp tấp chèn luật để có lợi cho phe mình khá rõ. Cho nên có thể lật được trường hợp này.

Còn trường hợp 3/11 theo em khó có cửa lật lại. Chúng ta hãy chờ xem.
Phiếu không rõ danh tính đến ngày xyz có thể loại vì tính là phiếu không hợp lệ. Còn phiếu có dấu bưu điện đi trước ngày 3/11 thì đến ngày nào cũng phải tính, vì đó là quyền công dân của người bỏ phiếu, và việc phiếu đến chậm không phải trách nhiệm của họ.

Nói tóm lại, Trump đuổi giám đốc bưu điện cũ để bỏ nhiệm người của mình vào chức giám đốc bưu điện trước ngày bầu cử, hòng làm chậm ngày đến nơi của phiếu bầu qua thư, chả giải quyết được gì. Mưu hèn kế bẩn những não ngắn làm sao lại được cả một hệ thống pháp luật công bằng, dân chủ đã tồn tại bao nhiêu năm trời.

provtc

Xe container
Không liên quan nhưng ngày hôm qua TT Trump ký sắc lệnh hạn chế đầu tư vào Trung Quốc. Không biết sau khi ký xong Biden lên thì có xóa bỏ được không các cụ nhỉ

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Việc này không phải việc của Biden, mà là việc của Ủy ban bầu cử. Họ đã chắc chắn làm đúng thì tội gì họ phải kiểm lại phiếu chỉ vì mấy trò kiện cáo vô căn cứ của thằng/ con mả mẹ nào đó.

Bào giờ Tòa án bắt Ủy ban bầu cử kiểm phiếu lại thì họ sẽ kiểm.

nhuataiche

Xe container
Anh A bảo là anh B ăn cắp, theo bác là anh A phải trình bằng chứng phạm tội ra cơ quan pháp luật hay anh B phải trình bằng chứng vô tội đây ?

muoibaconcho

Xe điện
Không liên quan nhưng ngày hôm qua TT Trump ký sắc lệnh hạn chế đầu tư vào Trung Quốc. Không biết sau khi ký xong Biden lên thì có xóa bỏ được không các cụ nhỉ
Ngày trước Chum lên TQ cũng hồ hởi lắm vì nghĩ chỉ là con buôn, cứ có xèng là OK hết. Ai ngờ Chum đập phát nào ra phát nấy. Giờ anh Ba Đen lên khéo anh ấy đập còn mạnh hơn Chum chứ chả đùa.

shiluo

Xe container
Nếu thế thì cứ vẽ .... rồi bảo 4 cái chấm đấy là con rồng vì rồng chỉ là thứ tưởng tượng ra hở cụ.
Con đó gọi là pika long là chính xác chứ gọi là con rồng là không chuẩn.
Về tổ tiên xúc phạm này nọ thì em ko ý kiến, dẫu sao cũng chỉ là trào phúng, ko cần nâng cao quan điểm quá.
Cụ vẽ .... và bảo là rồng thì chỉ có mình cụ công nhận
Còn hình vẽ này là hình châm biếm từ con rồng ở Hải Phòng thì đã được mọi người nhìn nhận
Tất nhiên mình cụ tự nhận cũng không làm sao cả, mình cần gì phải theo ai

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

muoibaconcho

Xe điện
Cụ vẽ .... và bảo là rồng thì chỉ có mình cụ công nhận
Còn hình vẽ này là hình châm biếm từ con rồng ở Hải Phòng thì đã được mọi người nhìn nhận
Tất nhiên mình cụ tự nhận cũng không làm sao cả, mình cần gì phải theo ai
Hình vẽ châm biếm đó có mỗi cụ nhận là con rồng mà kể cả Hải Phòng công nhận thì cũng chỉ có Hải Phòng và vào thời điểm vài năm.
Rồng là linh vật có đủ sừng, móng, vảy đc người VN công nhận cả mấy nghìn năm nay rồi, trong những người công nhận có cả tổ tiên của cụ.
Cụ thích ngược dòng thì cụ tự ngược không làm sao cả, mình cần gì phải theo ai.

shiluo

Xe container
Hình vẽ châm biếm đó có mỗi cụ nhận là con rồng mà kể cả Hải Phòng công nhận thì cũng chỉ có Hải Phòng và vào thời điểm vài năm.
Rồng là linh vật có đủ sừng, móng, vảy đc người VN công nhận cả mấy nghìn năm nay rồi, trong những người công nhận có cả tổ tiên của cụ.
Cụ thích ngược dòng thì cụ tự ngược không làm sao cả, mình cần gì phải theo ai.
Cụ cứ search rồng hoa Hải Phòng ra, tất cả báo chí đều gọi đó là con rồng (cụ muốn thì cụ bảo là cũng không phải tất cả tờ báo, chỉ có báo ở Việt Nam), còn em dừng vì độ cùn và chày cối của cụ

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nắm cả ghế TT và thượng viện mà ko kiểm soát được đối thủ cạnh tranh thì tranh cử làm gì ? Vứt cái ghế TT và thượng viện vô giá trị đó cho bên DC đi, cho chúng nó nắm mấy vị trí hữu danh vô thực đó đi để CH tha hồ mà qua mặt làm mưa làm gió.
Cụ nhuataiche chịu khó đọc nhé

P/S: Nhiều Kụ thắc mắc tại sao Gop/Trump (nắm CQ + thượng viện) mà không đối phó+ ngăn chặn gian lận trong 4 năm qua..thì cần hiểu là: luật/quy chế bầu cử thuộc thẩm quyền tiểu bang, cơ quan bầu cử là dân cử nên không thể/khó can thiệp... ==> chỉ có thể đấu tranh pháp lý (trước 3/11/2020 thì Gop/Trump cũng đã nỗ lực ngăn chặn gian lận, đặc biệt đối với hình thức phiếu bầu qua thư với ~300 vụ kiện ở 44 tiểu bang rồi...):-/: [https://www.bbc.com/vietnamese/world-54820656

provtc

Xe container
Ngày trước Chum lên TQ cũng hồ hởi lắm vì nghĩ chỉ là con buôn, cứ có xèng là OK hết. Ai ngờ Chum đập phát nào ra phát nấy. Giờ anh Ba Đen lên khéo anh ấy đập còn mạnh hơn Chum chứ chả đùa.
Giờ anh Biden anh ấy cứ cười hề hề khéo thế thật

muoibaconcho

Xe điện
Cụ cứ search rồng hoa Hải Phòng ra, tất cả báo chí đều gọi đó là con rồng (cụ muốn thì cụ bảo là cũng không phải tất cả tờ báo, chỉ có báo ở Việt Nam), còn em dừng vì độ cùn và chày cối của cụ
Giờ cụ mở cái thớt đưa vào 2 cái ảnh
1 cái là con rồng rồi hỏi đây là con rồng phải ko thì sẽ có 100% vote là con rồng
1 cái đưa ảnh pika long rồi hỏi có phải rồng không thì sẽ có ít nhất 2 vote ko phải con rồng.
Cụ đưa báo chí ra thì cụ cũng biết báo chí chửi cái con pika long này như thế nào
À mà thôi, cụ thích ngược dòng mà lị, người ta chửi kệ người ta, mình cứ ngược dòng

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Sắc lệnh hành pháp sẽ hết hiệu lực khi TT ký rời Nhà Trắng=hết nhiệm kỳ (20/01/2021)... Còn TT mới (đắc cử) có thể gia hạn hoặc thay đổi bằng sắc lệnh mới....Còn muốn có hiệu lực lâu dài thì phải thông qua lưỡng viện...
P/S: Sắc lệnh trừng phạt TikTok của CQ Trump cũng đã bị 1 thẩm phán tòa liên bang chặn nên sau hạn chót 14/11 (?) vẫn chưa thực thi được... :-/

Trạng thái
Thớt đang đóng