[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Voi đi bộ

Xe buýt
Xem ra càng ngày càng có nhiều tin bất lợi cho Bi rồi các cụ ơi.
Đúng là Biden bất lợi, lên làm TT phải dọn dẹp bãi rác mà thằng lưu manh để lại. Hơn 3k người chết/ngày, bệnh viện nhiều nơi quá tải và sắp quá tải trên cả nước. Thằng thua cuộc thì bài bây chầy bửa không bàn giao sớm để chuẩn bị.
Biden tổn thọ kha khá đấy nếu làm ăn nghiêm túc, còn ngày chơi golf tối chơi tweeter, rảnh thì xem TV (trước đây là Foxnews, giờ là cái gì thì không biết) như Trump thì làm chục nhiệm kỳ nữa cũng được.

nhuataiche

Xe container
Mê muội hay ko đó là việc của em, các cụ phải tập trung vào vấn đề chính là có gian lận.
Và hiẹn nay đã xác nhận có gian lần rồi, các cụ vào tuýt của az house mà xem
Cái chuyện gian lận này làm em nhớ tới một câu chuyện xưa cũ, một anh chàng trẻ tuổi với kinh nghiệm 5 năm chạy Toyota khăng khăng rằng chiếc Mercedes đời mới nhất chỉ là thứ bỏ đi, lý do là vì nó ko giống chiếc Toyota anh ta đang có tí nào.

Chỉnh sửa cuối:

av78

Xe tải
Mê muội hay ko đó là việc của em, các cụ phải tập trung vào vấn đề chính là có gian lận.
Và hiẹn nay đã xác nhận có gian lần rồi, các cụ vào tuýt của az house mà xem
Nể cụ muốn có thông tin hai chiều, thì để em đọc tweet của Arizona cho cụ nghe. Nếu cụ không tin thì có thể tự Google translate.

Tweet đó viết ... (Both times ...) Cả hai lần ra trước lưỡng viện, team Trump chỉ mới đưa ra lý thuyết về việc gian lận có thể xảy ra, chứ không phải là bằng chứng (theories, not proof). Bộ trưởng bộ tư pháp William Barr đã tuyên bố là không có gian lận quy mô lớn đến mức có thể ảnh hưởng đến kết quả bầu cử.

Dù nếu có (gian lận), lưỡng viện không thể làm điều là Trump mong muốn. Theo hiến pháp bang, lưỡng viện chỉ có thể hành động tại kỳ hợp thường niên (tháng 1 đến tháng 4) .... và lưỡng viện chỉ có thể có cuộc hợp đặc biệt nếu được đại đa số của cả hai đảng thông qua. Cụ nên hiểu tại sao các cuộc điều trần hiện nay đa số chỉ mang tính phim kịch.

Điều đó (đại đa số) sẽ không xảy ra, và dù có xảy ra, lập pháp cũng không thể đáp ứng TT ...... Theo luật, đại cử tri được chon bởi cử tri .... và theo luật do chính đảng CH thúc đẩy, đại cử tri theo luật phải bầu cho người đã đạt số phiếu nhiều nhất trong bang (most votes in the official statewide election canvass).

https:// twitter.com/AZHouseGOP/status/1334983417562243074

Cái tweet thứ nhì .... có rất nhiều cử tri (significant number of voters) tin tưởng là có gian lận (bị tẩy não là có gian lận khác với việc là có gian lận). Đáng ngại nhất là những tin đồn xung quanh máy Dominion. Yêu cầu lập tức kiểm tra máy (forensic audit) để đánh tan tin đồn thất thiệt. Cụ nên nhớ là bang Georgia đã đếm tay và mời một công ty chuyên về kiểm định để làm forensic audit với máy Dominion.

Thêm đoạn này hay:

Là một người theo đảng CH, tô không thích kết quả bầu cử vì tôi đã tích cực vận động và bầu cho TT Trump. Tuy nhiên, tôi không thể chiều theo ý tưởng là sẽ làm trái pháp luật để đảo lộn kết quả bầu cử. Tôi và các nghị sĩ khác thề phải bảo vệ hiến pháp. Sẽ là điều trái pháp luật nếu chúng ta hủy bỏ kết quả bầu cử của cử tri dựa vào lý luận vô bằng chứng về gian lận. ...

Chỉnh sửa cuối:

Voi đi bộ

Xe buýt
Cái chuyện gian lận này làm em nhớ tới một câu chuyện xưa cũ, một anh chàng trẻ tuổi với kinh nghiệm 5 năm chạy Toyota khăng khăng rằng chiếc Mercedes đời mới nhất chỉ là thứ bỏ đi, lý do là vì nó ko giống chiếc Toyota anh ta đang có tí nào.
Còn vụ kiện tụng của Trump, nếu em không nhầm thì phe Trump nói là có bằng chứng lớn, sắp thắng lớn từ gần tháng nay rồi mà bằng chứng thì toàn xạo, vụ người chết đi bầu gì đó, rồi đột kích máy chủ,...mà ra toà thì toàn thua đến thua nhục nhã nên em không quan tâm mấy đến các bằng chứng mà fan Trump đưa nữa. Giống truyện chú bé chăn cừu, xạo một hai lần còn đỡ, xạo cả tháng thì ai nà chả chán.

dtrung

Xe điện
Cho em hỏi, làm thế nào để cụ biết được bên nào chửi bên nào trước?
Em không biết bên nào chửi trước nhưng có thớt các cụ fan trăm đã tụ vào một chỗ riêng và xin các cụ anti không vào tranh cãi dẫn đến chửi nhau mà các cụ anti trăm vẫn xông vào cà khịa rồi lại dẫn đến chửi bới qua lại. Vậy bên nào thích cà khịa chửi bới hơn?

nhuataiche

Xe container
Còn vụ kiện tụng của Trump, nếu em không nhầm thì phe Trump nói là có bằng chứng lớn, sắp thắng lớn từ gần tháng nay rồi mà bằng chứng thì toàn xạo, vụ người chết đi bầu gì đó, rồi đột kích máy chủ,...mà ra toà thì toàn thua đến thua nhục nhã nên em không quan tâm mấy đến các bằng chứng mà fan Trump đưa nữa. Giống truyện chú bé chăn cừu, xạo một hai lần còn đỡ, xạo cả tháng thì ai nà chả chán.
Vấn đề của một số người là, tin này tin kia là ko thể giả, vì được chính miệng đại gia này, quan chức lớn kia nói ra. Họ nhìn vào địa vị và tiền bạc của người nói nhiều đến nỗi quên luôn tính logic của thông tin.

Một số khác thì hình như tin rằng các hãng thông tấn, các báo chí chính thống xưa nay đưa tin chỉ để mị dân, những hãng tin nhỏ, tin đồn mới là chính xác. Thành thực mà nói, các hãng thông tấn lớn ko phải ko có những lúc sai lầm, họ ko phải lúc nào cũng khách quan, nhưng tính logic trong thông tin của họ lúc nào cũng ở mức rất cao, nhờ vào lịch sử và uy tín vài chục hoặc cả trăm năm của hãng. Đọc thì ai cũng đọc, nhưng phân tích những gì mình đã đọc thì ko phải ai cũng chịu bỏ công ra làm !

namdh8x

Xe điện
Em không biết bên nào chửi trước nhưng có thớt các cụ fan trăm đã tụ vào một chỗ riêng và xin các cụ anti không vào tranh cãi dẫn đến chửi nhau mà các cụ anti trăm vẫn xông vào cà khịa rồi lại dẫn đến chửi bới qua lại. Vậy bên nào thích cà khịa chửi bới hơn?
Có ai fan Biđen đâu cụ, toàn trung dung đấy. Luật diễn đàn chả ai cấm vào thớt comment cả =)) cẩn thận vi hiến diễn đàn ofer đấy cụ.

dtrung

Xe điện
Vì cụ không hiểu hết chính sách của hai ông này nên cụ mới thế. Em thì chả hiểu gì về chính sách của Biden nhưng của Trump thì em lại biết rất rõ, Trump là thằng lưu manh, đê tiện phá hoại, tham lam. Vậy nên em mới ghét Trump và như một lẽ tất nhiên, những ai sùng bái một kẻ vô liêm sỉ như vậy thì cũng có vấn đề về cách suy nghĩ, nhất là sau khi thua trắng d..mà cả đám còn ngồi với nhau thể dục thể thao rồi la làng ăn vạ thì không chấp nhận nổi.
Một tổng thống ra chính sách thì sẽ có nhóm có lợi, sẽ có nhóm bị thiệt. Việc nhóm bị thiệt chửi bới là đương nhiên nhưng nhóm được lợi họ ủng họ là đương nhiên, làm gì có cái chuyện sùng bái vô liêm sỉ gì ở đây. Ông Trăm thua ông Biden nhưng vẫn còn hơn 70 triệu người ủng hộ. Sùng bài nó chỉ là sản phẩm của tuyên truyền nhồi sọ, mà ông Trăm còn bị thông đánh cơ mà, có được truyền thông tuyên truyền nhồi sọ dân giúp đâu mà vẫn còn đông ngươi bỏ phiếu ủng hôh thế? Đấy là nói chuyện bên Mỹ. Còn về phía Việt nam thì suốt nhiệm kỳ chỉ thấy đài báo nói nhiều về việc ông Trăm tiến hành chiến tranh thương mại với Trung Quốc, còn với Việt Nam không thấy có chính sách tiêu cực gì, vậy sao phải ra vẻ là tinh hoa Mỹ chửi bới ông ta.

dtrung

Xe điện
Có ai fan Biđen đâu cụ, toàn trung dung đấy. Luật diễn đàn chả ai cấm vào thớt comment cả =)) cẩn thận vi hiến diễn đàn ofer đấy cụ.
Em nói cấm gì đâu. Xin, đề nghị không vào cơ mà. Chửi Trăm vì mình là người văn minh không chấp nhận kiểu lưu manh của Trăm, sao không hành xử một cách văn minh.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Cãi nhau chửi nhau to lên các cụ oi :)) :)) e đi vốt mệt quá đi mất.:))

Nước Mỹ tưởng thế nào, hóa ra vẫn cuồng một thằng thần kinh điên loạn như Chum thì cũng bình thường thôi các cụ nhỉ? Nhưng kể cũng may, các diễn viên nguoi mẫu vận động viên em follow trên face, instagram hay các đồng nghiệp của e bên Mẽo đều mừng rơi nước mắt khi Biden thắng, chứng tỏ em biết chọn người để follow phết =))

av78

Xe tải
Hôm nay Trump thua 6 vụ kiện. Điều đó không có gì đặc biệt. Tuy nhiên, nếu đọc kỹ các phán quyết, tòa các cấp đều bắt đầu phát cáu với các vụ kiện của Trump. Cũng bao nhiêu "nhân chứng" và "bằng chứng" vớ vẩn đó, đã bị bác rồi lại xào nấu lại kiện tiếp.

Như ở Wisconsin, thẩm phán Hagedorn (bảo thủ) bảo: với một yêu cầu vô tiền khoáng hậu (unprecedented) để hủy kết quả bầu cử, những tưởng sẽ có bằng chứng thiết thực ... nhưng lại hoàn toàn dựa vào một lời khai chưa tuyên thệ (unsworn) của "expert", một nhân viên làm việc cho campaign của Trump và "nghiên cứu" dựa vào thông tin lượm lặt trên social media.

Những thông tin trình trước tòa còn cách bằng chứng xác thực rất xa (falls far short of compelling evidence) ....

Hoặc tòa phúc thẩm chửi Kraken, là mặc dù tòa sơ thẩm đã chiều lòng Kraken quá mức cần thiết, Kraken vẫn không chấp nhận sự nhượng bộ (won't take yes for an answer) mà còn kháng cáo (xem xuống phần bôi đậm trong văn bản) ...

hết từ để diễn tả sự kệch cỡm của đám đó
buồn ghê :D

Hôm nay Trump thua 6 vụ kiện. Điều đó không có gì đặc biệt. Tuy nhiên, nếu đọc kỹ các phán quyết, tòa các cấp đều bắt đầu phát cáu với các vụ kiện của Trump. Cũng bao nhiêu "nhân chứng" và "bằng chứng" vớ vẩn đó, đã bị bác rồi lại xào nấu lại kiện tiếp.

Như ở Wisconsin, thẩm phán Hagedorn (bảo thủ) bảo: với một yêu cầu vô tiền khoáng hậu (unprecedented) để hủy kết quả bầu cử, những tưởng sẽ có bằng chứng thiết thực ... nhưng lại hoàn toàn dựa vào một lời khai chưa tuyên thệ (unsworn) của "expert", một nhân viên làm việc cho campaign của Trump và "nghiên cứu" dựa vào thông tin lượm lặt trên social media.

Những thông tin trình trước tòa còn cách bằng chứng xác thực rất xa (falls far short of compelling evidence) ....

Hoặc tòa phúc thẩm chửi Kraken, là mặc dù tòa sơ thẩm đã chiều lòng Kraken quá mức cần thiết, Kraken vẫn không chấp nhận sự nhượng bộ (won't take yes for an answer) mà còn kháng cáo (xem xuống phần bôi đậm trong văn bản) ...

uầy bên đấy không đọc đâu bác, họ chỉ thấy và hiểu mỗi chữ Trump thôi, nếu tòa nói là không có bằng chứng họ sẽ coi như tòa bị mua chuộc haha

Jangmi

Xe buýt
8/12 là phải chốt hết tất cả kiện tụng để chuẩn bị cho 14/12 đại cử tri bầu tổng thống rồi mà đến giờ phe Trump kiện vẫn chưa đâu vào đâu

Thieudl

Xe tải
Ở đây không phải ai cũng là pro Biden đâu, dung có vô đây chụp mũ linh tinh. Cảm thấy không thích thì có thể qua topic bên kia mà liếm lập với nhau, nhiều lúc người ta không thích Trump cũng chỉ tại vì lũ Trumpet vô học!

Jangmi

Xe buýt
Ở đây không phải ai cũng là pro Biden đâu, dung có vô đây chụp mũ linh tinh. Cảm thấy không thích thì có thể qua topic bên kia mà liếm lập với nhau, nhiều lúc người ta không thích Trump cũng chỉ tại vì lũ Trumpet vô học!
Đúng đấy cụ, em cũng ko ghét gì cụ Trump mấy, em là em ghét cái lũ fan Trump ấy cứ ai ko thích Trump là y rằng quy chụp thành fan cụ Bi hay Tàu nô mà ko hiểu rằng đơn giản là Trump bị ghét mà thôi

Thieudl

Xe tải
Người nào đó đã bảo: “Đừng bao giờ đi dạy heo hát”, dĩ nhiên là bạn k thể thành công, nhưng tội ác là ở chỗ bạn sẽ làm phiền con heo. Em phê bình bác đấy nhé, bác phạm quá nhiều tội ác tày trời =))
À à, em nghe tây nó đồn là Trump và các bạn đang hô hào k đi bầu 2 ghế GA vào tháng 1 à?? Có ai cần phơm giúp em với, kẻo e lại đọc phải fake news ;))
Mấy bữa trước em cũng trót chọc phải một con heo làm nghề " bán thân nuôi miệng",may mà chạy kịp chứ không dính bùn rồi. Khổ, vừa chạy vừa phải xin, tao sai rồi,tha cho tao đi....... :(

Trạng thái
Thớt đang đóng