[Funland] các cụ , mợ dạy F1 học có thấy nhọc không ?

Dangphuocloc981

Xe đạp
hâha đang nghĩ k biết sau em làm ph nó thế nào

lehungacc

Xe buýt
nhà em đứa lớn thì từ lớp 1 đến lớp 3 thì 2vc cũng vật lộn với nó mãi, lên đến lớp 4 tự dưng chủ động bài vở chả phải nhắc bao giờ vừa rồi thi đỗ vào lớp 6 trường CLC của Quận ngon ơ
bây giờ đến đứa 2 cũng lại quay lại quy trình cũ, cho dù đứa lớn có giúp dạy em nhưng ko ăn thua #:-s#:-s#:-s

dongnat123

Xe container

thanhphong1998

Xe điện
Em tự nhận là.... thằng bố "mất dậy".

VCHDHN

Xe container
Còn đc ngồi bên cạnh giảng bài còn may chán. Sẽ đến lúc đọc bài toán đếch hiểu ý chứ😂

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
1
Kiên nhẫn, bình tĩnh, kiềm chế, nhẹ nhàng, không cao giọng, em toàn tự nhắc mình thế:D
1 thày đồ có tiếng khi được hỏi
Dạy dỗ con trẻ theo thày nên bắt đầu từ đâu ạ?
Thày thong thả rít điếu thuốc lào r ngửa mặt nhên Zời nhả khói r bình tĩnh nhấp ngụm nước trà khà 1 tiếng r từ tốn:
Theo tôi nhên bắt đầu từ cái mông

sinichit52

Xe container
Hồi F1 em học lớp 1, em kèm nó học kỳ 1. Nhiệm vụ chủ yếu là ốp giờ ngồi vào bàn học. Trong quá trình học có thể ngồi chơi tại chỗ sau khi làm xong phần toán hoặc tập đọc tập viết. Khi giải lao có thể nói chuyện, vẽ vời hay làm bất kỳ điều gì cháu muốn. Nghỉ xong chuyển sang phần học khác. Hồi đầu 1 buổi học khoảng 1,2 tiếng về sau thì nhanh hơn. Sang học kỳ 2 F1 tự giác học, không phải ngồi kèm nữa. Đến lớp 2 em hoàn toàn cho cháu tự giác, thi thoảng bất chợt kiểm tra bài vở, hay kiểm tra thuộc lòng mà thôi.
Điều em ân hận nhất là 1 lần đánh vào tay thằng bé, 1 lần là xé vở của cháu. Xé xong việc đầu tiên là em xin lỗi cháu. Sau đó 2 mẹ con ôm nhau khóc. Trộm vía từ đó em nền tính hơn và F1 em cũng tự giác hơn trong việc học.

Công Minh HN

Xe tải
Em nghĩ cái này quan trọng là thái độ và quan điểm của bố mẹ về con. Kỳ vọng càng cao, con không đáp ứng được thì càng dễ nảy sinh tâm lý tiêu cực. Con em mới vào lớp 1, em xác định luôn từ đầu là đề cao tinh thần tự giác, bài được giao trước mắt phải hoàn thành không được quên còn kết quả ra sao không quá quan trọng. Như hôm qua, nó bảo em bị điểm thấp có sao không. Em bảo chẳng sao cả nếu là sức học của con chứ bố mẹ không phải vì điểm cao mà làm giúp, làm hộ. Điểm cao kiểu đấy tự hào với ai. Cái gì cũng phải có sai có đúng còn đúng hết thì một là thiên tài hai là giả dối.

OtoGo

Xe hơi
Em thề với các cụ tối nào nhà em cũng như đánh trận với nhau ý.
Thằng lớn thằng bé, vợ chồng um sùm cả lên. Chắc phải học ông trên kia trói tay lại chứ em trông F1 học là máu nó sôi sùng sục, vk mà thò vào nói nọ nói kia là nhà em lại có chiến tranh.
lắm lúc em trốn dạy dí cho vk dậy nhưng vk lại chiều con nịnh nọt các kiểu hiệu quả không có.
2 thằng học chung 1 phòng xem ra không hiệu quả chắc kèo này phải tách mỗi đứa 1 nơi 1 người kèm riêng chứ ko không ổn tí nào.
P/s nhà 2 thằng 1 lớp 2 1 lớp 5.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xưa thấy bà hàng xóm kèm con học, cả xóm dỏng tai nghe. Em dép lê quèn quẹt đi sang, chụy chụy thế này là phản giáo dục.
Giờ con em 5t, mỗi tối ngồi đọc thơ với cậu mà muốn tăng xông.
Y em ngày xưa ...
Ngày chưa lấy chồng, chị đồng nghiệp đánh nhau với con ở cq, em cứ nghĩ... sau này có con em ko bao giờ như chị ấy =))
Sau này em có con, em cũng điên lắm, cũng chả khác chị ấy mấy, haha.
Mà quả dạy con học là hãi nhất, con lớn thì ngoan có trách nhiệm, nên em ko khổ, nhưng bù lại thì con bé ko chịu học, bài về nhà nó vo viên cho vào gầm bàn, nó đi chơi hihii. Nó ngồi vào bàn, 1 phút xin đi vệ sinh, phút 2 nó đi uống nước, phút 3 nó đi tè, phút 4 nó lại khát nước, phút 5 nó lại đau bụng ...

TuanBanhBao

Xe tăng
Em thấy cũng khó đó, quan trọng nhất em thấy là phải có sự bình tĩnh, ko gây áp lực cho chính mình
Từ các bà chị em rồi đến vk em bây giờ dạy con đều chỉ đc lúc, lúc sau lại ầm ầm lên, ko đơn gián.

Lavender168

Xe buýt
Bạn đầu em dạy tất cả các môn cả ngoại ngữ đến hết lớp 4, căn bản vì bạn ấy thuộc diện rất ngoan, và có tư chất thông mình từ bé dạy gì dc đó. 5 tuổi cộng trừ thoải mai từ 1-30. Em Viết các phép cộng trừ ra giấy thì bạn viết đáp số rất nhanh. Mỗi tội quy tất cả về phép cộng, lúc đó mới sực nhớ ra chưa dạy con thế nào là dấu cộng trừ. Dạy những bạn như vậy rất có hứng thú. 5 năm cấp 1 em kg mất một đồng tiền học thêm cũng kg mất công đưa đón bạn đi học, chỉ có học các môn khác ngoài văn hoá.
Tiếc nhất với bạn ý là ngày nhỏ bạn xin đi học đá bóng nhưng em kg cho, chỉ vì sợ bóng đánh vào đầu con.
Bạn sau ngược lại hoàn toàn, em bất lực luôn từ vỡ ruột, bạn cãi kinh khủng luôn. Bé tí mà cãi đâu mẹ cháu cứng họng đó.
Giờ vẫn còn clip quay cảnh bố cháu dạy đánh vần, dạy nhưng nó chỉ đạo lại bố cháu luôn.
Bạn đầu thì học với bạn ý rất vui vẻ nhẹ nhàng nên kg có chuyện đét đít hay quát tháo, còn bạn út thì cho dù muốn đánh lắm nhưng cũng kg thể đánh bạn dc.

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Dạy con học mà không tét đít con trên này chắc không có ông bố bà mẹ nào luôn.
Thời thằng lớn nhà E học lớp 1, kèm con học là việc của em, ban đầu mẹ nó cứ phản ứng: A dạy con học thì phải bình tĩnh ABCD..... em để cho kèm nó học được một lúc, úi giời ơi, rít qua kẽ răng, gầm rú ngay.

Mai Dung

Xe đạp
Khi dạy con học các cụ mợ cố gắng nghĩ lại hồi bé như nó mình ntn, tư duy với một đứa bé như vậy thì ra sao. Chứ em dạy con em cũng hay quát lắm kiểu có thế thôi mà cũng không biết sau nghĩ lại mình đi áp đặt tư duy người lớn vào trẻ con nên mới vậy hix

Ôi thích quá

Xe buýt
Lý thuyết chỉ là lý thuyết. Em cũng 1 rổ lý thuyết giáo dục nhân văn con cái hiện đại.
Thực tế vẫn là thực tế. Cứ phải chửi mới vào việc. Nói nhẹ nhàng, chỉ dạy thì nhơn nhơn.
Chửi, đập bàn ghế thì học hiệu quả ngay, nhân văn thì chả vào đâu. Thế mới hay cơ

hm.tuan

Xe điện
Em chỉ chăm mỗi món ăn thôi, học thì kệ