[Funland] các cụ mua tivi samsung nên cân nhắc kĩ trước khi xuống tiền ạ.

DuongTOTO

Xe buýt
bẩm các cụ các mợ, chả là cách đây 8 tháng quyết đặt mua con tivi samsung smart 43 '' bằng hình thức trả góp qua adayroi, vừa mới hết trả góp xong thì một buổi sáng đẹp giời thứ năm tuần trước bật lên thì màn hình bị sọc như trên ạ.

Em gọi cho adayroi thì đc họ báo hãng xuống kiểm tra, hôm sau 1 đồng chí kỹ thuật bảo là người của hãng xuống bật lên thì bảo là do màn hình nhà em bị nứt nên ko được bảo hành và báo thay màn hết gần 6 củ. Em thấy vô lý quá, tối qua còn xem phim "về nhà đi con " xong đi ngủ có làm gì đâu mà nứt được, mà nếu có nứt thật là thì chỉ có khả năng do nhiệt độ gây ra, có thể lỗi mạch điện thi em phải đc bảo hành chứ nhỉ.
Giờ em gọi cho adayroi thì họ báo là đã chuyển thông tin cho hãng giải quyết, còn bọn hãng samsung thì bảo là kĩ thuật xuống xác định do nứt màn nên ko đc bảo hành.

màn tivi nhà em hiện trạng đây ạ

màn hình em soi bề mặt ko bị làm sao, ko có dấu hiệu bị ngoại lực tác động gì. Thế mà chúng nó từ chối bảo hành luôn, và yêu cầu nếu em muốn thay thì mất 6 củ. trong khi web hãng báo màn hình bị sọc đc bảo hành

Giờ em chả biết kiện thằng nào nữa. Còn thằng quản lý pico em quen thì nhân cơ hội này chọc vào, bảo em mua adayroi không rõ nguồn gốc nên ko được bảo hành, em đến bực.
Em viết bài này cảnh báo các cụ, các mợ cân nhắc khi mua tivi của bọn samsung nhé. điều kiện bảo hành rõ ràng mà chúng nó còn chối.

GLC43

Xe buýt
Màn này là vỡ, còn vỡ do đâu thì cũ tự tìm nguyên nhân. Nếu cụ bảo tự nhiên nó bị thì cụ cứ để đó, một ngày đẹp trời nó tự nhiên lành lại. :)

minhhai985

Xe lăn
Đem đến cổng nhà máy rồi mở cho công nhân họ xem đi cụ.vác theo cái chảo k+ nữa :)) đến thằng ss mà ko nên dùng thì biết dùng gì bây giờ? Các hãng đều có thớt bóc phốt hết rồi.

loinuoc

Xe tăng
Tóm lại có nứt hay ko cụ?
Cụ ko thấy nứt mà thằng kỹ thuật bảo nứt cụ cũng OK ah?

UFA

Xe điện
Em xài con note 8 chưa đc 1 năm bị ố góc màn hình, đem qua tgdd( e mua ở đó) , nv bảo lỗi này bọn ss nó cũng ko bảo hành đâu a, lại đem về xài tiếp thôi ah, đúng ở vn bảo hành chỉ có cho vui chứ chả trông giờ gì đc

tranhien1979

Xe tăng
Em sd SS 10 năm rồi, chưa sao cả. Chắc có ai đó vô tình làm vỡ nên vậy. Còn BH họ thuê ngoài, nên em nghĩ họ chả nói sai cụ làm gì, vì kiểu gì hãng cũng trả phí dịch vụ và phụ tùng cho họ.

nscd

Xe buýt
cụ kêu cũng phải đúng chỗ chứ.
cụ phải kêu với tụi bảo hành samsung. tụi adayroi với pico nó chỉ chuyển yêu cầu bảo hành của cụ sang hãng. kêu với nó làm gì.
quan trọng là cụ phải ghi âm, lập biên bản hay là cu kỹ thuật nào nói cụ thế thì ký vào giấy rồi chuyển cho tụi sam sung khiếu nại.
trung tâm bảo hành sam sung cũng chỉ kêu thợ của trung tâm đi xem thôi. chắc gì đã đúng.
trong bảo hành thì thay dễ, muốn bảo là bị đập vỡ cũng phải có bằng chứng. nói bo sao được.

DuongTOTO

Xe buýt
Màn này là vỡ, còn vỡ do đâu thì cũ tự tìm nguyên nhân. Nếu cụ bảo tự nhiên nó bị thì cụ cứ để đó, một ngày đẹp trời nó tự nhiên lành lại. :)
Màn của bác 100% là bị vỡ, còn vỡ do đâu thì em chịu.
chúng nó bảo vỡ mà em cũng chả hiểu vỡ do đâu, chắc do 2 con thạch sùng trên trần mải xoạc nhau rơi vào nên vỡ..em nghĩ thế. mà cũng chả có vết vỡ, xước nào

Lacet_ti

Xe container
bẩm các cụ các mợ, chả là cách đây 8 tháng quyết đặt mua con tivi samsung smart 43 '' bằng hình thức trả góp qua adayroi, vừa mới hết trả góp xong thì một buổi sáng đẹp giời thứ năm tuần trước bật lên thì màn hình bị sọc như trên ạ.

Em gọi cho adayroi thì đc họ báo hãng xuống kiểm tra, hôm sau 1 đồng chí kỹ thuật bảo là người của hãng xuống bật lên thì bảo là do màn hình nhà em bị nứt nên ko được bảo hành và báo thay màn hết gần 6 củ. Em thấy vô lý quá, tối qua còn xem phim "về nhà đi con " xong đi ngủ có làm gì đâu mà nứt được, mà nếu có nứt thật là thì chỉ có khả năng do nhiệt độ gây ra, có thể lỗi mạch điện thi em phải đc bảo hành chứ nhỉ.
Giờ em gọi cho adayroi thì họ báo là đã chuyển thông tin cho hãng giải quyết, còn bọn hãng samsung thì bảo là kĩ thuật xuống xác định do nứt màn nên ko đc bảo hành.
View attachment 3481227 View attachment 3481231
màn tivi nhà em hiện trạng đây ạ

màn hình em soi bề mặt ko bị làm sao, ko có dấu hiệu bị ngoại lực tác động gì. Thế mà chúng nó từ chối bảo hành luôn, và yêu cầu nếu em muốn thay thì mất 6 củ. trong khi web hãng báo màn hình bị sọc đc bảo hành
View attachment 3481211

Giờ em chả biết kiện thằng nào nữa. Còn thằng quản lý pico em quen thì nhân cơ hội này chọc vào, bảo em mua adayroi không rõ nguồn gốc nên ko được bảo hành, em đến bực.
Em viết bài này cảnh báo các cụ, các mợ cân nhắc khi mua tivi của bọn samsung nhé. điều kiện bảo hành rõ ràng mà chúng nó còn chối.
Adảyroi chuẩn hết trách nhiệm rồi còn gì nữa.
Cụ có tg thì vác tivi chặn cửa TT bảo hành của SS, thằng nào đụng vỡ bắt đền, thằng nào cầm vào tivi thì hô cướp.
Dễ mà :)

agrimeco

Xe lăn
Kiện thôi :)

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Bố khỉ , nhà em vừa mua con 50' được 2 tháng , cụ nói làm e hoang mang quá.

DuongTOTO

Xe buýt
em co
Adảyroi chuẩn hết trách nhiệm rồi còn gì nữa.
Cụ có tg thì vác tivi chặn cửa TT bảo hành của SS, thằng nào đụng vỡ bắt đền, thằng nào cầm vào tivi thì hô cướp.
Dễ mà :)
em có trách ađayroi đâu, ngay cả tiêu đề em chỉ nói đến bọn samsung thôi mà cụ

dealer-ck

Xe tăng
Màn hình thì thằng Sharp thuộc dạng siêu bền thì phải ? TV sharp ở Nhật có vẻ rất chuộng.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ nói làm em phải về xem lại cái tivi SS ở nhà, 5 năm dồi :(

atoxet

Xe buýt
Chả bù cho em, có con LCD Samsung 39" dùng từ cuối 2012 đến giờ ko chịu hỏng để em thay, mà con em có lần nó phang đồ chơi vào xước cả màn chứ ko vỡ.
Ngoài ra em còn con Panasonic 32 inch mua hồi 2010, khi chuyển nhà thì mang về cho bố em xem bóng đá, giờ vẫn chạy ngon.

DuongTOTO

Xe buýt
Tóm lại có nứt hay ko cụ?
Cụ ko thấy nứt mà thằng kỹ thuật bảo nứt cụ cũng OK ah?
tóm lại em có nghe thằng kĩ thuật đâu, nó bảo nứt bên trong nên ko thấy cụ ạ. Thế là em đuổi nó về, giờ em gọi lên hotline thì hotline nó bảo là kĩ thuật xuống rồi, nhà em ko đc bảo hành ạ

danang194

Xe tăng
Màn nhà cụ xem qua thì bị tác động và vỡ chứ ko phải bị sọc do lỗi màn hình. Cụ gọi hãng ktra xem tivi của cụ có bảo hiểm samsung ko nó sẽ chịu cho cụ 50% chi phí sửa đó. Các sản phẩm SS mua 1 năm trở lại đều có bảo hiểm

Dangminhquan

Xe điện
Đen nhỉ.
Em chỉ biết gửi lời thông cảm sâu sắc đến cụ thôi.Đồ điện tử thì hên xui thôi,hãng nào cũng vậy.Nhất là cái món display này nó mong manh dễ sợ luôn,chùi rửa cũng phải hết sức cẩn thận.

ducvt8x

Xe tăng
e dùng samsung bị sọc, gọi sam đến bảo hành thay màn luôn trong nửa nốt nhạc, hôm sau e nhân viên còn gọi hỏi xem tv nhà e đã được thay chưa, có ưng ko :)

mmxhung

Xe điện
Chuẩn, màn tự nhiên vỡ nứt, nghe đã thấy mùi dân gian.
Nhà cháu cũng dùng cái SS 48in hơn 5 năm rồi, chả hỏng cái gì nhưng lại toi cái điều khiển không được bảo hành nên đành mua cái mới 800k.