[Funland] các cụ mua tivi samsung nên cân nhắc kĩ trước khi xuống tiền ạ.

Dangminhquan

Xe điện
Vết nứt màn kia có thể bị kích từ bên trong,ngay chỗ tâm vết nứt đó.
( Nếu không phải tác động từ bên ngoài,cụ kt kỹ chỗ tâm vỡ xem có biến dạng không?)

ducvt8x

Xe tăng
với nhìn hình ảnh đoán chữ thì e nghĩ màn nhà cụ bị ném cái gì vào mới thế :D

DuongTOTO

Xe buýt
Chuẩn, màn tự nhiên vỡ nứt, nghe đã thấy mùi dân gian.
Nhà cháu cũng dùng cái SS 48in hơn 5 năm rồi, chả hỏng cái gì nhưng lại toi cái điều khiển không được bảo hành nên đành mua cái mới 800k.
nhà em hiện tại không có trẻ con cụ ạ :). còn đồ điện tử nhiều cụ bảo hên xui cũng đúng thôi

DuongTOTO

Xe buýt
Vết nứt màn kia có thể bị kích từ bên trong,ngay chỗ tâm vết nứt đó.
( Nếu không phải tác động từ bên ngoài,cụ kt kỹ chỗ tâm vỡ xem có biến dạng không?)
cụ chắc bên kỹ thuật ạ, chỉ giúp em khu nào bị nứt với ạ. Em soi kĩ chả thấy

loinuoc

Xe tăng
tóm lại em có nghe thằng kĩ thuật đâu, nó bảo nứt bên trong nên ko thấy cụ ạ. Thế là em đuổi nó về, giờ em gọi lên hotline thì hotline nó bảo là kĩ thuật xuống rồi, nhà em ko đc bảo hành ạ
sao cụ lại vội đuổi nó về?
- Yêu cầu nó ghi rõ vào biên bản kiểm tra là nứt ko phải/ ko có dấu hiệu của ngoại lực tác động vào ==> sau cụ yêu cầu hãng phải chứng minh lỗi do người sử dung ==> nếu ko thì quy lại lỗi do vật liệu, do lắp ráp ...etc để yêu cầu được bảo hành.

Nếu ku kt chỉ báo về hãng là vỡ thì đương nhiên hãng từ chối BH!

Dzi Etch I

Xe buýt
Thế mà nọ cháu cáu vợ đếch làm được giề cháu đạp phát vào con tô xi ba tậu 12 năm rồi để sắm con mới mà chả seo hâhahhahaha

hunggal

Xe tăng
Chắc trời nóng lại để điều hòa xuống thấp quá làm màn hình bị co lại đột ngột nên nứt rồi. Màn SS lởm nhỉ

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tất cả các hãng, cháu ưng bọn BH Samsung nhất. Trước nhỡ tay rơi cái điều khiển vào bát canh, gọi lên tổng đài hôm sau có khiển mới ship về tận nhà. Điện thoại của cháu đợt ộp lỗi, máy nóng, hao pin cháu mang ra TTBH, họ cũng đồng ý thay cho quả pin mới.
Còn có cái máy giặt eluctrolux, cái tủ lạnh sanyo gặp vấn đề, gọi đi, gọi lại, hết tổng đến tỉnh cuối cùng bỏ xừ vài trăm gọi ông đầu ngõ cho nhanh, toàn làm việc như hạch.

nscd

Xe buýt
cụ chủ thớt làm em thật sự quan ngại.
bên sản phẩm thang máy của cụ cũng từ chối bảo hành mồm vậy à.
em nghĩ ít nhất là cụ cũng phải có một cái biên bản để quy lỗi khách hàng rồi mới từ chối chứ.

sao khi là khách hàng cụ không đòi vậy?

06092018

Xe buýt
Em lại không bao giờ dùng đồ ss,

Huylq10

Xe tải
Nếu do lỗi phần cứng hoặc phần mềm do nhà sản xuất thì SS sẽ thay màn cho anh. Còn nứt vỡ là do quá trình anh sử dụng rồi, còn dùng 8 tháng mà đến bây giờ mới phát hiện ra nứt vỡ thì không để đổ cho thằng bán hàng được. Trung tâm bảo hành SS hay bất kỳ hãng gì khác cũng không làm láo đâu

Tiger Hunter

Xe container
Làm cái clip đầy đủ thông tin từ lúc mua đến khi bị bệnh, quay cảnh lấy búa đập, tuyến bố đoạn tuyệt với ss, xong gửi clip cho bên truyền thông của ss bẩu nó: mày ko BH đền tao cái mới tao đăng lên mạng xh cho mày nổi nhất cả vịnh bb luôn :))

Vinhdq164

Xe buýt
E cũng dùng con Samsung 43 inch. Còn khoảng gần 1 tháng nữa hết bảo hành thì màn hình cũng bị sọc r loạn hết lên. E gọi cho TTBH Samsung hôm sau có kĩ thuật tới kiểm tra bảo hỏng màn thay luôn cho e cái màn mới. E thấy bảo hành rất ok mà

DuongTOTO

Xe buýt
cụ chủ thớt làm em thật sự quan ngại.
bên sản phẩm thang máy của cụ cũng từ chối bảo hành mồm vậy à.
em nghĩ ít nhất là cụ cũng phải có một cái biên bản để quy lỗi khách hàng rồi mới từ chối chứ.

sao khi là khách hàng cụ không đòi vậy?
em làm mảng toto cụ ơi, topic này em chỉ nói về samsung. Còn mảng thang máy của tập đoàn thì cụ có thể nhắn em riêng về điều này đc ko ạ
Nếu do lỗi phần cứng hoặc phần mềm do nhà sản xuất thì SS sẽ thay màn cho anh. Còn nứt vỡ là do quá trình anh sử dụng rồi, còn dùng 8 tháng mà đến bây giờ mới phát hiện ra nứt vỡ thì không để đổ cho thằng bán hàng được. Trung tâm bảo hành SS hay bất kỳ hãng gì khác cũng không làm láo đâu
em có chụp ảnh màn đấy ạ, ko có vết nứt nào ở màn hình cả cụ nhé

000i000

Xe đạp
Nhà cháu dùng con TV Samsung đầu tiên năm 2009, bị hỏng mạch điều khiển do lỗi của cháu nhưng Samsung vẫn nhận bảo hành, đến hiện nay vẫn dùng bình thường. Vừa rồi cháu lại làm con Samsung nữa, ơn giời vẫn ổn
Riêng với màn hình của cụ chủ thì em chắc là bị vỡ rồi, vỡ là mấy cái đường cong ấy, chứ ko phải đường sọc đâu

Nongdantb

Xe buýt
Sam sung nhà em cũng dính mua phải con tủ lạnh của HC Thái Bình.
Được vài tháng thì tự nhiên tủ chạy ầm ầm mà không lạnh.
E điện bảo hành ---> Kiểm tra----> thay vỉ không được song song với đó ngày nào em cũng điện tổng đài chửi lên chửi xuống cỡ gần tháng Trạm bảo hành mới đổi cho cái mới.
Đến nhục.
Lúc mua thì 1 khách xem mươi đứa bán chào như bố chúng nó.Đến lúc hỏng thì chỉ mỗi đứa tổng đài nghe máy.

DuongTOTO

Xe buýt
Chắc trời nóng lại để điều hòa xuống thấp quá làm màn hình bị co lại đột ngột nên nứt rồi. Màn SS lởm nhỉ
nếu nứt bên trong thật thì em nghĩ khả năng do nhiệt sinh ra như cụ đoán. nhưng bên samsung họ báo từ chối bảo hành cụ ạ

tymobai

Xe điện
sao cụ lại vội đuổi nó về?
- Yêu cầu nó ghi rõ vào biên bản kiểm tra là nứt ko phải/ ko có dấu hiệu của ngoại lực tác động vào ==> sau cụ yêu cầu hãng phải chứng minh lỗi do người sử dung ==> nếu ko thì quy lại lỗi do vật liệu, do lắp ráp ...etc để yêu cầu được bảo hành.

Nếu ku kt chỉ báo về hãng là vỡ thì đương nhiên hãng từ chối BH!
Nếu cụ trùm cái khăn mặt vào tay rồi đấm vào MH, nó sẽ bị nứt nhưng chẳng để lại dấu vết gì cả :D

daicuty

Xe tăng
Cụ hỏi 10 thằng sữa tivi thì 10 thằng bảo bị nứt
mà nứt là không bảo hành cụ nhé

Cam 2.5.2012

Xe tăng
nhà em hiện tại không có trẻ con cụ ạ :). còn đồ điện tử nhiều cụ bảo hên xui cũng đúng thôi
Nhà em có cái mặt bàn ăn bằng kính 19mm (thấy bảo là loại dầy nhất) vào một đêm bình thường như bao ngày mà dầm một cái xụp xuống, vỡ vụn luôn mặc dù không có bất kỳ tác động nào.