Các cụ nghĩ sao khi OF tổ chức 1 đêm nhạc gây quĩ vì trẻ em Nam cao!!!

Có nên tổ chức đêm nhạc gây quĩ ủng hộ trẻ em Nam Cao không?

• Tổng bình chọn
    87
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Tự nhiên tối nay nằm xem phim, văng vẳng tiếng hát: "Bản em lưng chừng núi, lưng chừng đèo..." từ bên hàng xóm, nhớ đến những bản làng vùng cao, nhớ thầy cô Phia Cò, nhớ các em Bản Cao...

Bất chợt em nghĩ ra, nếu OF mà tổ chức 1 đêm nhạc để gây quĩ vì trẻ em Nam Cao trong chương trình Sưởi ấm Bản Cao mà BĐH vừa phát động thì các cụ, mợ có ủng hộ không nhỉ!!! Năm nay hứa hẹn là 1 năm khá rét mà các em nhỏ ở Nam Cao thì ngoài trường THCS là có nội trú ra thì các trường tiểu học và các điểm trường các em đều hàng ngày phải đi bộ ít thì 2~3km nhiều thì 5~7km, kể cũng thương quá. :(( :(( :((

Mong rằng các cụ, mợ ủng hộ để mai em nói chuyện với lão Việt + (chỗ mà bọn em hay ngồi cà phê hàng ngày) xem lão ý có thể tổ chức được không!!!

Tặng các cụ bài hát em vừa nghe được.
[Youtube]http://www.youtube.com/watch?v=KKH4GgiUqu0[/youtube]

TONGIA

Xe lừa
Em xin ủng hộ.
Như với PaU.

laixe01

Xe container
Ý tưởng hay đấy cụ

cafesuada

Xe điện
Các cháu vùng cao vẫn cần quần áo, lương thực hơn. Hoặc cùng lắm là chiếu phim hoạt hình, phát truyện tranh.
Đêm nhạc, dù là nhạc thiếu nhi đi chăng nữa, có lẽ hơi thiếu hợp cảnh.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net

VitaraV6

Xe buýt
Ý tưởng rất hay, em ủng hộ tinh thần của cụ XO :)

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Các cháu vùng cao vẫn cần quần áo, lương thực hơn. Hoặc cùng lắm là chiếu phim hoạt hình, phát truyện tranh.
Đêm nhạc, dù là nhạc thiếu nhi đi chăng nữa, có lẽ hơi thiếu hợp cảnh.
Ối! cụ hiểu nhầm ý em rồi, em tổ chức đêm nhạc để gây quĩ ủng hộ trẻ em Nam cao cơ mà. :((

VCHDHN

Xe container
Ủng hộ ý tưởng của lão X.O đã. Chờ lão có chương trình cụ thể rồi tính tiếp ạ.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Ý tưởng rất hay, em ủng hộ tinh thần của cụ XO :)
Cảm ơn cụ, nếu tổ chức thì cụ đến ủng hộ nhé!

ủng hộ cụ nhưng đề cương chương trình demo ntn cụ ơi
Em mới nghĩ ra thôi, có thể là nhạc đỏ về Vùng cao, Tây Bắc, Trẻ em... rồi kết hợp đấu giá 1 vài sản phẩm gì đó đặc trưng của OF chẳng hạn.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ối! cụ hiểu nhầm ý em rồi, em tổ chức đêm nhạc để gây quĩ ủng hộ trẻ em Nam cao cơ mà. :((
Tổ chức giải karaoke mở rộng, mỗi bài thu 500k, riêng XO hát một bài tương đương 2 bài nên thu 1 củ. Phương án này khả thi hơn việc bán vé thu tiền đêm nhạc.

ngaydoclap

Xe container
Ơ hay, quá hay! OF này không thiếu gì giọng ca công nông vàng, cơ mà ủng hộ theo hình thức nào nhể? Bán vé bỏ thùng hay chìa nón nhỉ? Anh chủ phác phác chúng em nghe coi

Chỉnh sửa cuối:

quy80yenmo

Xe tải
Ý tưởng hay, nhưng em phân vân là liệu khi thực hiện một chương trình như vậy kinh phí có tốn kém hơn so với việc tặng quà. Em hiểu là tổ chức một chương trình cho thiếu nhi: Có ca sỹ, nhạc công, sân khấu, dàn dựng.v.v. nguyên cái này đã tốn kém. Nhưng nếu tại chương trình mà mình huy động được nguồn kinh phí từ các đơn vị, tổ chức khác thì mới ổn, mà tại đó đã khó thì thử hỏi liệu...? Không khéo tặng quà được "10k" là chi phí hết hơn "100k" cũng nên. Em mới nghĩ tới đây, có gì chưa thấu các cụ chỉ bảo!

hoasimtim

Xe điện
Tổ chức giải karaoke mở rộng, mỗi bài thu 500k, riêng XO hát một bài tương đương 2 bài nên thu 1 củ. Phương án này khả thi hơn việc bán vé thu tiền đêm nhạc.

Thế thì em nghĩ nên tổ chức đêm nhạc Karaoke " Hát cho nhau nghe" có chấm điểm, cứ cụ mợ nào hát dưới 90 điểm thì cứ 500k, dưới 80 điểm thì 1tr ạ :))
Trên 90 điểm thì tuỳ :))

Vulcan V70

Xe trâu
Phải làm sớm cụ ạ, cách nào cũng được vì bắt đầu rét rồi.
Cây nhà lá vườn hay mời ban nhạc, ca sỹ hử Cụ?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Mụ định ném đá ao bèo à!!! :))

Ơ hay, quá hay! OF này không thiếu gì giọng ca công nông vàng, cơ mà ủng hộ theo hình thức nào nhể? Bán vé bỏ thùng hay chìa nón nhỉ? Anh chủ phác phác chúng em nghe coi
Nghĩ giúp em cái. oà oà

Ý tưởng hay, nhưng em phân vân là liệu khi thực hiện một chương trình như vậy kinh phí có tốn kém hơn so với việc tặng quà. Em hiểu là tổ chức một chương trình cho thiếu nhi: Có ca sỹ, nhạc công, sân khấu, dàn dựng.v.v. nguyên cái này đã tốn kém. Nhưng nếu tại chương trình mà mình huy động được nguồn kinh phí từ các đơn vị, tổ chức khác thì mới ổn, mà tại đó đã khó thì thử hỏi liệu...? Không khéo tặng quà được "10k" là chi phí hết hơn "100k" cũng nên. Em mới nghĩ tới đây, có gì chưa thấu các cụ chỉ bảo!
Việc tổ chức thì Cộng cà phê vẫn làm hàng đêm, em sẽ nhờ bên đó thưcj hiện giúp, chỉ mong các ủng hướng ứng và ủng hộ

Anh làm cái Poll đi anh :D
Tự nhiên hôm nay thông minh thế :D

tazzan_man

Xe tăng
Em nghĩ là khó, để tổ chức cũng mất kha khá, thu về khéo không bù chi.

Phuong Ho

Xe tăng
Mời một số ca sĩ có chung ý tưởng ạ. Còn lại cây nhà lá vườn. Kết hợp đấu giá. Bán vé từ thiện ạ. Coi như một lần big off của OF ạ :)

Viet +

Xe tải
Website
www.congcaphe.com
Em ủng hộ chương trình của cụ XO đưa ra, Cộng cà phê bên em sẽ tài trợ địa điểm tổ chức, MC, ca sĩ, nhạc công ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng