Si_Tran

Xe buýt
đọc bình loạn của các cụ các mợ, em nói thật các cụ toàn não sỏi muốn ăn cả thịt, cả xương, cá máu, của môi giới hết, đúng thì có người này người kia, nhưng các cụ được ăn học nhưng vẫn vơ đũa cả nắm hết "THUẬN MUA VỪA BÁN" các cụ mua nhà muốn nhà đẹp giá rẻ ? Nghe nghịch nhĩ bỏ mẹ ra. Kính các cụ theo như luật BĐS em biết Thông tư 28/2016/TT-BXD có hướng dẫn là "Mọi cá nhân mua bđs tại dự án phải thông qua sàn giao dịch khi mua của CĐT" ở sàn thì có các Sale "cò", các cụ các mợ được học thì mấy cái này cũng nắm rõ chứ ạ, không em thấy CCCM toàn gào mồm lên là phải thế nọ thế chai, thời buổi công nghệ rồi các cụ bán nhà cứ đăng lên mà ko có môi giới vào bán hàng và đẩy tin cho các cụ thì đến mùa quýt mùa xoài không bán được nhà, Thân ái các cụ, Em có đụng chạm đến ai thì cứ gặp em trao đổi thông tin dự án nhà đất, kính các cụ
Em Sĩ bđs Highland Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Các cụ nghĩ gì khi nhắc tới nghề môi giới bất động sản?
- Là một tên gọi khác của “cò đất” chuyên lừa đảo
- Là những người sống bằng tiền hoa hồng cao ngất ngưởng
- Là nghề không cần phải đào tạo chỉ cần mặc chuyên mặc đồ đẹp, nói chuyện khéo léo
- Hay là nghề dành cho sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm thực tế, chấp nhận vào làm để kiếm kinh nghiệm viết vào CV

Bọn em chỉ "trung gian” cho các bên trong mua bán, chuyển nhượng, cho thuê, cho thuê lại, cho thuê mua bất động sản thôi mà.
Giúp cho người mua chọn được căn nhà phù hợp với tài chính và nhu cầu cuộc sống; giúp cho người bán bán được với mức giá tốt nhất; ngoài ra bọn em còn hỗ trợ khách hàng trong các thủ tục giấy tờ giao dịch nhà đất.
Cố gắng mang lại lợi ích tốt nhất cho khách hàng của mình
Nghề này là một nghề phải chuẩn bị sẵn 1 tâm hồn đẹp!

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
đọc bình loạn của các cụ các mợ, em nói thật các cụ toàn não sỏi muốn ăn cả thịt, cả xương, cá máu, của mỗi giới hết, đúng thfi có người này người kia, nhưng các cụ được ăn học nhưng vẫn vơ đũa cả nắm hết "THUẬN MUA VỪA BÁN" các cụ mua nhà muốn nhà đẹp giá rẻ ? Nghe nghịch nhĩ bỏ mẹ ra, Kính các cụ theo như luật BĐS em biết Thông tư 28/2016/TT-BXD có hướng dẫn là "Mọi cá nhân mua bđs tại dự án phải thông qua sàn giao dịch" ở sàn thì có các Sale "cò", các cụ các mợ được học thì mấy cái này cũng nắm rõ chứ ạ, không em thấy CCCM toàn gào mồm lên là phải thế nọ thế trai, thời buổi công nghệ rồi các cụ bán nhà cứ đăng lên mà ko có môi giới vào bán hàng và đẩy tin cho các cụ thì đến mùa quýt mùa xoài không bán được nhà, Thân ái các cụ, Em có đụng chạm đến ai thì cứ gặp em trao đổi thông tin dự án nhà đất, kính các cụ
Em Sĩ bđs Highland Việt Nam
Em mua nhà đất, dù ở vị trí mua hay bán cũng đều tặng môi giới 50tr/lần thấp nhất, không cần họ đòi hỏi hay ko!

Si_Tran

Xe buýt
Em mua nhà đất, dù ở vị trí mua hay bán cũng đều tặng môi giới 50tr/lần thấp nhất, không cần họ đòi hỏi hay ko!
Dạ vậy thì bác lại quá phúc lộc rồi, em bán qua nhiều khách thì đúng thật có khách này khách kia em không chê trách hay hằn học học vì khách hàng họ cũng là con người, nhưng luật nhân quả có cả bác ạ, Bác làm như này thì lộc lá rơi đầy nhà bác luôn :D :D

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Dạ vậy thì bác lại quá phúc lộc rồi, em bán qua nhiều khách thì đúng thật có khách này khách kia em không chê trách hay hằn học học vì khách hàng họ cũng là con người, nhưng luật nhân quả có cả bác ạ, Bác làm như này thì lộc lá rơi đầy nhà bác luôn :D :D
Thế mà có ông nào đó còn vang đỏ em cụ ạ!

Xediduongxa

Xe buýt
các cụ cũng khôn quá cơ. mua căn nhà chủ rao 2.1 thu về, khách đến nói ưng, chốt vào mồm chủ 1.9 bao hết thuế phí. chủ xanh mặt ko bán nữa. mất cả chủ cả khách luôn.
giá thì các cụ chủ phát, giá cao thì deal cho khách, ko dealđược thì phải dẫn qua mà tự deal.mấyông cò mât dạy chắc em chưa gặp vìđồng nghiệp toàn người hiền thôi

TieuFu

Xe container
- Là nghề không cần phải đào tạo chỉ cần mặc chuyên mặc đồ đẹp, nói chuyện khéo léo
- Hay là nghề dành cho sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm thực tế, chấp nhận vào làm để kiếm kinh nghiệm viết vào CV

Bọn em chỉ "trung gian” cho các bên trong mua bán, chuyển nhượng, cho thuê, cho thuê lại, cho thuê mua bất động sản thôi mà.
Giúp cho người mua chọn được căn nhà phù hợp với tài chính và nhu cầu cuộc sống; giúp cho người bán bán được với mức giá tốt nhất; ngoài ra bọn em còn hỗ trợ khách hàng trong các thủ tục giấy tờ giao dịch nhà đất.
Cò tanh lắm !

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Cò vạc trên 90% là bố láo. Nhiều người cần bán giá thấp nhưng bị cò đẩy giá lên cao ( để ăn kênh) nên khó bán. Trong những trường hợp như thế người mua cũng rất khó mua.

TieuFu

Xe container

Là nghề kiếm cơm thôi ! Cụ nào không mua, bán được thì phải nhờ cò. Tự làm được thì khỏi cò !

AMATAX

Xe điện
Nghề xấu vậy đề nghị nhà nước ra luật cấm nhỉ

cattrang130390

Xe tăng
Tiền thân (từ thời bao cấp) là chitromex, môi giới bây giờ tuy có chuyên nghiệp hơn, nhưng nhờ có internet phổ biến, thị trường bùng nổ trong nhộm nhoạm, nhóm lợi ích chằng chịt và dịch vụ tài chính đua nở, nên các bạn trở thành mắt xích/người chơi quan trọng có ảnh hưởng ít nhiều đến giá cả. Các bạn mới vào nghề phần lớn là chitromex ăn % thật, ngoài ra là một số bác làm ăn chuyên nghiệp và có tâm nữa - không nên bị ném đá, em thấy vậy.
Nhưng các bác cáo già thuộc dạng cò kiêm đầu cơ lâu lâu đã có kha khá vốn, đủ quan hệ với củi chưa vào lò, lại nhiều mánh khóe bơm thổi và lướt sóng nữa, đi đến đâu chết trâu đến đấy, thì đúng là bọn mang nhiều nghiệp chướng thật.
qua nhiều MG e tiếp xúc thì thấy đội mới vào nghề lại là đội hay kênh giá nhất, đội lâu năm, gắn bó với nghề lại chuẩn giá hơn

Butruqu

Xe hơi
Sale thì vô vàn mánh khoé khỏi nói, e ghét nhất là kiểu hay bưng bít thông tin và tìm đủ mọi cách để ép khách mua, bán, sale mảng dự án thì toàn ko chuyên làm lỡ việc của khách, sale có tâm và chuyên nghiệp cũng có nhg ít lắm

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Sale thì vô vàn mánh khoé khỏi nói, e ghét nhất là kiểu hay bưng bít thông tin và tìm đủ mọi cách để ép khách mua, bán, sale mảng dự án thì toàn ko chuyên làm lỡ việc của khách, sale có tâm và chuyên nghiệp cũng có nhg ít lắm
Sale thì cũng nhiều thành phần từ mới vào nghề đến lão luyện, kiến thức đầy mình. Vẫn là sơn ăn từng mặt, ma bắt từng người cả thôi. Chứ mấy ông tầm trung tuổi, quần cộc áo phông ngồi LX570 đến hỏi mua nhà, mua đất đầu tư em thấy ít bạn sale dám ba hoa vẽ cả đồng xanh trước mặt họ lắm ~o)

duc6887

Xe hơi
cò vạc viết tắt là CV ( cave)

Si_Tran

Xe buýt
Giời thì nó có thế này có các thể loại này
- Sale láu cá bán ăn chênh lệch và người bán và người mua đều chấp nhận việc đó(người ta có tiền :) ) "hiếm gặp và ít"
- Sale thành thật bán hàng có tâm thì bị chủ nhà hoặc khách cắt mẹ cầu ("gặp nhiều không biết xử trí thể nào")
- Sale thành thật bán có tâm thì khách mua đòi xin tí tiết ("đa số gặp ở dự án bán hàng cđt "em có gì không để anh mua"")
- sale thành thật thì người mua và người bán đều vui vẻ và đó là phí của họ công sức lao động (cái này thì cực hiếm nhưng người tốt)
- còn chùm cuối là sale thành thật bán hàng vì đam mê bị cả khách và chủ nhà xin tiết, đi check 500 thằng sale rồi mới mua dù là mua của CĐT hay mua chuyển nhượng
=> đó là những người em đã gặp, còn các bác chủ nhà trong nhóm "đầu toàn sỏi thận" đã gặp những trường hợp nào cho em chút kinh nghiệm để em có tâm làm tiếp chứ máu me be bét hết cả =)

Hienminh123

Xe hơi
Những tiêu cực các cụ đưa ra sẽ khắc phục được khi Luật về BDS và nghề Môi giới được thông qua minh bạch như ở bển. Môi giới dc cấp chứng chỉ hành nghề như Luật sư, Bác sỹ...hoa hồng cố định (từ 3% đến 7% tùy Quốc gia), Bố bán nhà cho Con cũng phải trả Hoa hồng, 1 Môi giới duy nhất ký hợp đồng bán với chủ nhà và các MG khác muốn bán phải qua người đó...Còn giờ thì các cụ chấp nhận thực trạng, tỉnh táo phân biệt và lựa chọn thôi ạ.

ngocanh89hn

Xe đạp
Em nói đơn giản thế này ạ. Chủ nhà rao bán căn hộ 1.7 - em hỏi 1 môi giới là 1.8, 1 môi giới chào 1.85, 1 môi giới 1.95.
Đến xem xong truy sát mình như kiểu mình mắc nợ bà ấy. Gọi điện nhắn tin kì kèo kiểu Chốt chưa? -“ e trích nguyên văn luôn. Em nói thật là em đi mua nhà gặp 10 ông môi giới thì chỉ có 1-2 người là lv có tâm, còn đâu thì như ăn cướp của cả chủ cả khách.

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

Si_Tran

Xe buýt
Em nói đơn giản thế này ạ. Chủ nhà rao bán căn hộ 1.7 - em hỏi 1 môi giới là 1.8, 1 môi giới chào 1.85, 1 môi giới 1.95.
Đến xem xong truy sát mình như kiểu mình mắc nợ bà ấy. Gọi điện nhắn tin kì kèo kiểu Chốt chưa? -“ e trích nguyên văn luôn. Em nói thật là em đi mua nhà gặp 10 ông môi giới thì chỉ có 1-2 người là lv có tâm, còn đâu thì như ăn cướp của cả chủ cả khách.

Bản chất vấn đề Mợ nói như vậy nó cũng chỉ là tảng nổi
cụ giao bán 1.7tỷ bao phí chưa ? nếu bao rồi thì thực chất nhà chỉ 1.55-1.6 tỷ, còn chưa thì em tính sơ sơ bên dưới
phí gồm là gì,, tổng phí chuyển nhượng em nhớ không nhầm là 2.65%/GTCH chưa tính phí sale, Phí Sale hàng chuyển nhượng từ 1-1.5%/GTCH tùy chủ nhà với sale
Em tính đơn giản cho cụ Phí chuyển nhượng 46tr + Phí sale 25tr tổng là từ 75-80tr.
không giao 1.85 rồi Down xuống 1.8tỷ rồi còn gì vậy tính ra chạyđi chạy lại công sức chi phí mkt, Mợ nghĩ Sale cướp tiền của mợ à
Sale còn có gia đình, còn chi tiêu, còn nhiều sự Mợ ạ, Hayzzzzz Em phân trần bóc tách ra cho Mợ như vậy đừng chửi em

Chỉnh sửa cuối:

ngocanh89hn

Xe đạp
Bản chất vấn đề Mợ nói như vậy nó cũng chỉ là tảng nổi
cụ giao bán 1.7tỷ bao phí chưa ? nếu bao rồi thì thực chất nhà chỉ 1.55-1.6 tỷ, còn chưa thì em tính sơ sơ bên dưới
phí gồm là gì,, tổng phí chuyển nhượng em nhớ không nhầm là 2.65%/GTCH chưa tính phí sale, Phí Sale hàng chuyển nhượng từ 1-1.5%/GTCH tùy chủ nhà với sale
Em tính đơn giản cho cụ Phí chuyển nhượng 46tr + Phí sale 25tr tổng là từ 75-80tr.
không giao 1.85 rồi Down xuống 1.8tỷ rồi còn gì vậy tính ra chạyđi chạy lại công sức chi phí mkt, Mợ nghĩ Sale cướp tiền của mợ à
Sale còn có gia đình, còn chi tiêu, còn nhiều sự Mợ ạ, Hayzzzzz Em phân trần bóc tách ra cho Mợ như vậy đừng chửi em
Em mua xong nhà rồi và em cũng bật mí luôn cho cụ là giá chủ nhà đưa ra là 1.7 cả phí cụ ạ. Còn từ 1.7 đến 1.95 là giá từ sale lọ qua sale chai đấy cụ ạ, cụ tuỳ ý bóc tách 😄
Trong số những Sale chuối tỉ em gặp thì em cũng có nói là 1-2 người có tâm. Dẫn em đi từng nhà nói em rõ ưu nhược điểm từng nhà, giá đưa ra đã hợp lý chưa. Sale nói luôn là lấy 1% giá bán của chủ nhà. Em làm việc qua kiểu sale này và riết chị em thân nhau luôn, đây mới là sale chân chính cụ ạ. Sale là người đứng ra trung gian giữa chủ nhà và môi giới, tư vấn ra mức giá hợp lý cân đối giữa thị trường và nhu cầu 2 bên. Chứ ko phải đến chỉ chỏ ăn tiền là xong!
Còn cái đội sale mà em đề cập ở trên thì em nói thẳng là quá là cướp. sale có gia đình thì người bán người mua cũng có cụ ạ! Bán được vài cái nhà với cái món tâng giá ấy thì em nghĩ cũng đủ mua đc mảnh đất con con ở rìa thủ đô rồi.