Các cụ nghĩ thế nào về xe cũ, xe bãi

xedop.com

Xe container
Quan điểm của e về xe cũ/bãi, đã qua sử dụng có nhiều rủi ro
Không phải tất cả đều thế, nhug ai biết trước điều j. Phần vì chán muốn nâng cấp, nhug phần nhiều cũng là do có lỗi, hoặc dùng lâu rồi - tự đánh giá cái gì cũng có Hạn sử dụng
Các cửa hàng: Nơi thì ko đủ trình độ đánh giá nó còn tốt hay kém, chỗ thì biết nhug vẫn mông má bán - lợi nhuận của họ đặt trên cao quá
Tất nhiên, ý e ko fai nói tất cả người bán đều có í xấu đó!
Đây là sự vụ thứ 2 e gặp trong năm 2019, xe trước là hãng XDS. Một số chia sẻ cá nhân, có thể ko đúng với ai đó thậm chí nhiều người, nhug là quan điểm thì có thể đúng - sai. Mong các cụ gạch đá nhẹ chút :))

Chile0310

Xe tải
Em nghĩ chắc phải đâm đụng mới gẫy thế này đc, chứ mua xe bãi chỉ sợ bị thay đồ tầu thôi, còn cơ bản là em thấy OK

xedop.com

Xe container
Em nghĩ chắc phải đâm đụng mới gẫy thế này đc, chứ mua xe bãi chỉ sợ bị thay đồ tầu thôi, còn cơ bản là em thấy OK
đang đi, tự gãy đó cụ
Nếu có thì là đâm từ lâu mà cụ chủ ko biết

NicoZ

Xe hơi
gãy chỗ đấy em nghĩ là chắc trước đây từng chịu lực lớn kiểu đi đường núi với địa hình xong nứt khung nhưng bị sơn phủ lên chứ ko hàn chắc lại để bán được giá chăng ?

Chile0310

Xe tải
gãy chỗ đấy em nghĩ là chắc trước đây từng chịu lực lớn kiểu đi đường núi với địa hình xong nứt khung nhưng bị sơn phủ lên chứ ko hàn chắc lại để bán được giá chăng ?
Nhật nó ko làm trò đấy đâu cụ, mà kể cả VN chắc cũng chả ai làm thế, giờ cái xe đạp đáng bao nhiêu đâu.

Chỉnh sửa cuối:

mcat1015

Xe tải
Nhật nó ko làm chò đấy đâu cụ, mà kể cả VN chắc cũng chả ai làm thế, giờ cái xe đạp đáng bao nhiêu đâu.
Cụ hơi bị nhầm nhé. Xe bãi về việt nam thì đúng kiểu là 1 bãi luôn, sau thợ nó nhặt cái này ghép cái kia cho thành cái xe để bán được, cái nào cần thiết thì chỉnh sửa, mông má. Mấy khi được cái nguyên bản bên kia về bán được ngay đâu.

Chile0310

Xe tải
Cụ hơi bị nhầm nhé. Xe bãi về việt nam thì đúng kiểu là 1 bãi luôn, sau thợ nó nhặt cái này ghép cái kia cho thành cái xe để bán được, cái nào cần thiết thì chỉnh sửa, mông má. Mấy khi được cái nguyên bản bên kia về bán được ngay đâu.
Cũng có thể thợ nó mông nó làm thế cụ nhỉ, mà em nghĩ nếu nứt rồi thì đi xóc mạnh cái nó gẫy ngay.
Mà dòng khung nhôm cũng ko phải trâu bò, sợ người dùng ko biết lại lôi ra đổ đèo địa hình thì xe mới cũng gẫy...

nam bike

Xe máy
nhìn hình ảnh đó mà em thấy sợ quá, bản thân em trước bán cả mới lẫn bãi, nhưng em chưa bao giờ thấy th này, vậy nên cần mua chỗ bán có tâm cụ ạ

NicoZ

Xe hơi
Nhật nó ko làm trò đấy đâu cụ, mà kể cả VN chắc cũng chả ai làm thế, giờ cái xe đạp đáng bao nhiêu đâu.
bẩm cụ là trc cạnh cơ quan bố em có ông chú chuyên nhập xe đạp nhật bãi về bán rồi, em nhìn hàng cũ mèm ra xong phải tháo mấy cái linh kiện cũ bẩn ra lau rửa thay mới chỗ nào bong tróc phải sơn lại mông má hết cụ ạ, chẳng qua là xem a thợ mông má lành nghề ko thì nhìn nó khó nhận ra thôi, còn con xe đạp ko đáng bao nhiêu thì e lại càng ko đồng ý với cụ :D giờ xế độp có khi còn đắt hơn cả xe máy đấy cụ ạ :'(

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của e về xe cũ/bãi, đã qua sử dụng có nhiều rủi ro
Không phải tất cả đều thế, nhug ai biết trước điều j. Phần vì chán muốn nâng cấp, nhug phần nhiều cũng là do có lỗi, hoặc dùng lâu rồi - tự đánh giá cái gì cũng có Hạn sử dụng
Các cửa hàng: Nơi thì ko đủ trình độ đánh giá nó còn tốt hay kém, chỗ thì biết nhug vẫn mông má bán - lợi nhuận của họ đặt trên cao quá
Tất nhiên, ý e ko fai nói tất cả người bán đều có í xấu đó!
Đây là sự vụ thứ 2 e gặp trong năm 2019, xe trước là hãng XDS. Một số chia sẻ cá nhân, có thể ko đúng với ai đó thậm chí nhiều người, nhug là quan điểm thì có thể đúng - sai. Mong các cụ gạch đá nhẹ chút :))

Cụ ơi bên shop cụ có fasroad sl ko cụ, e cần chú này màu trắng

Lezyne

Xe hơi
Quên xe bãi đi.Gãy khung chỉ là 1 trường hợp cá biệt và cụ chủ xe đó e biết.Phần lớn xe bãi về đều ở tình trạng phơi nắng mưa lâu ngày,han gỉ và nhiều phụ tùng hỏng,quá đát hoặc k được bảo dưỡng.Xe về VN chồng chất cao như núi,nhìn dân buôn trèo trên núi xe trông hài lắm.Xe bãi đa phần date sâu,it xe chạy trục,moay-ơ bạc đạn và gần như k có phanh đĩa dầu.Con buôn nhập đổ đồng 200k/xác,về lau rửa,thay yên và rất nhiều linh kiện bị rơ,hỏng,rỉ sét khác...Rồi về bán ra với mức giá siêu ảo,và sống sót đến nay nhờ tư duy xính hàng nội Nhật mù quáng,dựa vào con tem đăng ký màu vàng dán trên khung.Tôi đã mua 2 xe Nhật bãi và thấy để đi ngon mất công chỉnh rất nhiều.Đừng tin những gì Đại Xế Điếc nói,hót thật hay cốt sao bán được nhiều xe mà thôi,phần lớn xe đều nhập lại của thương gia buôn xe ở SG tên Thiên Long,chuyên lấy xác xe ở Tây Ninh ( từ bãi xe bên Campuchia ) về mông má sửa chữa r gửi Nhất Tín ra HN.Với 5-8tr ra mua con Giant hoặc 1 con xe Tàu cao cấp đi vẫn ngon hơn mấy con xe Bãi Rác đem về tút tát,bán lãi gấp mấy lần.

Chỉnh sửa cuối:

xedop.com

Xe container
Quên xe bãi đi.Gãy khung chỉ là 1 trường hợp cá biệt và cụ chủ xe đó e biết.Phần lớn xe bãi về đều ở tình trạng phơi nắng mưa lâu ngày,han gỉ và nhiều phụ tùng hỏng,quá đát hoặc k được bảo dưỡng.Xe về VN chồng chất cao như núi,nhìn dân buôn trèo trên núi xe trông hài lắm.Xe bãi đa phần date sâu,it xe chạy trục,moay-ơ bạc đạn và gần như k có phanh đĩa dầu.Con buôn nhập đổ đồng 200k/xác,về lau rửa,thay yên và rất nhiều linh kiện bị rơ,hỏng,rỉ sét khác...Rồi về bán ra với mức giá siêu ảo,và sống sót đến nay nhờ tư duy xính hàng nội Nhật mù quáng dựa vào con tem đăng ký màu vàng dán trên khung.Tôi đã mua 2 xe Nhật bãi và thấy để đi ngon mất công chỉnh rất nhiều.Đừng tin những gì Đại Xế Điếc nói,hót thật hay cốt sao bán được nhiều xe mà thôi,phần lớn xe đều nhập lại của thương gia buôn xe ở SG tên Thiên Long,chuyên lấy xác xe ở Tây Ninh ( từ bãi xe bên Campuchia ) về mông má sửa chữa r gửi Nhất Tín ra HN.Với 5-8tr ra mua con Giant hoặc 1 con xe Tàu cao cấp đi vẫn ngon hơn mấy con xe Bãi Rác đem về tút tát,bán lãi gấp mấy lần.
cụ tìm hiểu sâu thế, tường tận cả nguồn hàng :))

xedop.com

Xe container

Phucyenxanh

Xe điện
Cháo thấy ẻm nài ngon quá,
Cụ nào có hàng bãi hoặc chán thì hú cháo ná

minhngoccuanhom

Xe máy
Em hay ngồi quán nước chè của ông sửa chữa xe đạp , thấy thi thoảng ông dc các chị đồng nát bán cho cái xe đạp bãi ngon phết đấy ạ , mà rẻ nữa chứ , toàn có 100-150 k / 1 cái