Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

nqa_veritas

Xe máy
Thế có cụ nào có hầm rượu khoe không ợ, hầm bao gồm chum cuốc lủi ủ 3 năm trở lên và các loại khác. hehe

Văn Đoành

Xe điện
Cháu tuyền siu tập vỏ chai về chắt rượu ngâm thuốc vào rồi cho lên tủ ngắm, thỉnh thoảng cũng dót uốn!

Chỉ nên sưu tập các loại Whisky trên 50 [FONT=&quot]º[/FONT] thôi cụ ah!

Hoặc chơi hàng độc (không chơi hàng đắt)

Cũng nên có một em liên quan đến nước nhà bởi đức vua đã từng gặp "Bác nhà mình"
Những chai có độ cồn trên 50 độ là loại hiếm Kụ ợ, đó là những chi Streng cask tức là giữ nguyên độ rượu trong thùng gỗ.
Chai Vua của Kụ bây giờ cũng > chục củ hĩ?

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Chào các bác.
Tìm mãi mới thấy 1 topic, trao đổi về rượu ngoại chai tiêu chuẩn. Thấy anh em chơi rượu mini lấn lướt chai standard quá. Mong được trao đổi với anh em trên diễn đàn. Nghe thấy bảo ở Bình Dương, hiện có 1 bác sở hữu 1 hầm rượu chai tiêu chuẩn (rượu ngoai) khoảng 2000 chai. Quá khủng. Bác nào biết thông tin này không, chia sẻ anh em mình biết.

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
Em cũng sắp xây cái hầm rượu ở quê, nhưng để cất uống dần thoai chứ ko sưu tầm sưu tọt gì.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ sưu tầm trong bụng thôi, e mà k uống rượu, chắc đã đủ tiền mua nhà, ứ phải sống trong cảnh ở trọ dư thế lày :(
Cụ giống em.
Em chẳng bao giờ để được rượu trong tủ, trong gầm bếp.
Em cất cả trong bụng cho khỏi ... Bị mất. Tất tật đồ Tây, đồ Ta, đồ Xịn, đồ Đểu nằm trong bụng tất :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thế có cụ nào có hầm rượu khoe không ợ, hầm bao gồm chum cuốc lủi ủ 3 năm trở lên và các loại khác. hehe
Em không có đất để đào, chôn diệu. Em chỉ để 1 vò 5l rượu Phú lộc dưới gầm tủ bếp được độ 4 năm :)

Godfather77

Xe điện
Em có ông bạn xây cái nhà to tướng, thiết kế hẳn cái hầm rượu, sau đó cũng mua đâ nửa tỷ tiền rượu bỏ vào rồi đổ bê tông kín lại định 20 năm sau mới bỏ ra. Được mấy tháng chả hiểu sao lại thuê thợ cắt bê tông về đào lên.

minhchi233

Xe điện
Em có ông bạn xây cái nhà to tướng, thiết kế hẳn cái hầm rượu, sau đó cũng mua đâ nửa tỷ tiền rượu bỏ vào rồi đổ bê tông kín lại định 20 năm sau mới bỏ ra. Được mấy tháng chả hiểu sao lại thuê thợ cắt bê tông về đào lên.
Chắc là ứ chịu được thèm Cụ nhể? Cơ mà diệu Tây đã đóng chai roài thì không cần phải ủ trong hầm nữa, chỉ cần cất trong nhà, nhiệt độ đừng quá nóng, tránh ánh sáng trực tiếp là ổn. Đổ bê tông kín mít dư thế chỉ có tác dụng chống trộm thôi.
Nhà E chỉ sưu tầm Vốt ka thôi .
Cụ làm mấy chai mừng anh Putin này mà uống

Special Blends of Kauffman Vodka
Vodka Kauffman Inauguration Blend
Was issued in limited edition (2000 bt) on the occasion of the Russian President's Inauguration in May 2004. The bottle is truly inspirational and decorated by the 24-carat gold sputtering.

The taste is soft and elegant, inherent to a honey-based vodka, marked by a barely perceptible scent of roasted rye bread crust.

Chỉnh sửa cuối:

Văn Đoành

Xe điện
Cụ Bố già sâu ít hàng sưu tầm lên để anh em ngắm tí cho đỡ vả được không ạ?

Godfather77

Xe điện
Cụ Bố già sâu ít hàng sưu tầm lên để anh em ngắm tí cho đỡ vả được không ạ?
Hôm vừa rồi có bọn nó vào nhà em cướp mất nửa số rượu rồi bác ạ. Số còn lại em sẽ chụp lên dần ạ.

cunpi

Xe tải
Rượu ngoại thì em cả tủ nhưng toàn vỏ chai! Em chạ bỏ tiền ra mua bao h, toàn được cho, mà được cho chai nào em táng hết chai đó, giờ đừng hỏi em mùi vị ra răng! Hôm qua em vừa được cho 2 chai Putin, tối nay em xử!
Mấy lị em khoái nhất loại Vodka vưỡn còn chữ CCCP đỏ chót, uống êm thôi rồi, mà hình như giá cũng rẻ bèo! Hàng tồn đem từ cảng bên Sing về (Xách tay lậu nhé!)
Còn lại em chỉ uốn cuôc lủi thôi!
Mà lần nào em táng vài ly Johnny chẳng hạn, xong táng thêm ly Bombay xanh xanh vào kiểu gì cũng li vơ phun, mặc dù em uống chả tệ :(

phuongnam

Xe tải
Em cũng có thú sưu tầm rượu, lúc trước được kha khá gần 30 chai thế mà cứ teo tóp dần, giờ còn gần 10 chai mà chủ yếu là chivas 21 và 1 số loại X.O thôi, để dành trưng bày. Chút rảnh chụp lên hầu các cụ.
Em ngoài lề 1 chút: cách đây 2 năm thằng bạn ở cái làng gì nuôi nhiều rắn ở Vĩnh Phúc bán cho em con rắn hổ mang chúa ( nó nói là rắn bắt chứ kg phải nuôi nên chờ cũng khá lâu ) nặng 6,5 kg, dài 3m1 để em ngâm rượu cho ông già ( nó chỉ lấy em 5 triệu thôi còn đâu cho, km luôn cả bình và rượu ) nhìn trông hoành tráng phết.

win_100

Xe điện
Trên này có cụ nào sưu tập loại rượu mini 50ml ko ợ, em đang có nhu cầu hoặc nếu có biết chỗ nào bán thì chỉ cho em ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng