Các cụ nhà mình có cụ nào sưu tập rượu ngoại không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

odaiba

Xe tăng
Chai này của Cụ thuộc diện số lượng có hạn, không hiểu Chivas làm nhân dịp sự kiện nào đấy.
Đúng rồi cụ ạ, em mua ở sân bay Narita Nhât, giá rất hữu nghị, e mua 2 trai, tính ra có 1 củ rưỡi, nó chỉ có loại 12 years, loại khác ko có.

Godfather77

Xe điện
Em xin giới thiệu với các cụ mấy chai trong bộ sưu tập ạ:
Đầu tiền là anh chàng Balantines 30 tuổi mẫu cũ. Ghét A.# nhưng cũng công nhận mồm anh ý sành.

Tiếp đến là mẫu mới

Godfather77

Xe điện
Đã là whisky thì không thể không nhắc đến Johniewalker
Blue

21 year

Godfather77

Xe điện
Có mấy chai gold cả cũ lẫn mới Tết vừa rồi uống sạch rồi mà chưa mua lại được
Green, trước đây em có 1 chai Pure malt nhưng uống mất nên giờ khó tìm lại quá

Chai Black limited

Văn Đoành

Xe điện
Có mấy chai gold cả cũ lẫn mới Tết vừa rồi uống sạch rồi mà chưa mua lại được
Green, trước đây em có 1 chai Pure malt nhưng uống mất nên giờ khó tìm lại quá

Chai Black limited
Gold thì theo eim Cụ nên dùng loại cổ 18 yo
Chai JW kỷ niệm 100 năm thì không nên uống Cụ ạ, muốn uốn Cụ cứ chai mua chai black 12 năm về mà uống, chai kia cũng ngày 1 hiếm dần.
Chai 15 năm Pure Malt cũng thế dạo này cũng hiếm, hôm trước chỗ eim quen có chai 100 cl nhưng nhìn cũ quá eim không lấy.
Chai Ballanties 30 loại mới đầu giấy rất mỏng và yếu lại gài trong cái khớp = nhựa của hộp nên nó rất dễ bị bung, Cụ nên dùng 1 túi ni lonng nhỏ chụp vào đầu nó rồi hãy cho vào hộp, nó sẽ không bị rách.

Chỉnh sửa cuối:

odaiba

Xe tăng
Đầu tiền là anh chàng Balantines 30 tuổi mẫu cũ. Ghét A.# nhưng cũng công nhận mồm anh ý sành.

Tiếp đến là mẫu mới
Cụ cho iem thử 1 hớp, em trẻ người non dạ, đời em đến giờ mới chỉ đc Balantines 21 mà đã nhớ mãi rồi, ko biết 30 thế nào nữa, hay là cụ tả cho e thèm đi.

Godfather77

Xe điện
Cụ cho iem thử 1 hớp, em trẻ người non dạ, đời em đến giờ mới chỉ đc Balantines 21 mà đã nhớ mãi rồi, ko biết 30 thế nào nữa, hay là cụ tả cho e thèm đi.
Em hiện có 4 chai Balantines 30, 3 chai loại cũ và 1 chai loại mới. Số lần em được uống cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi cụ ạ.

Godfather77

Xe điện
Gold thì theo eim Cụ nên dùng loại cổ 18 yo
Chai JW kỷ niệm 100 năm thì không nên uống Cụ ạ, muốn uốn Cụ cứ chai mua chai black 12 năm về mà uống, chai kia cũng ngày 1 hiếm dần.
Chai 15 năm Pure Malt cũng thế dạo này cũng hiếm, hôm trước chỗ eim quen có chai 100 cl nhưng nhìn cũ quá eim không lấy.
Chai Ballanties 30 loại mới đầu giấy rất mỏng và yếu lại gài trong cái khớp = nhựa của hộp nên nó rất dễ bị bung, Cụ nên dùng 1 túi ni lonng nhỏ chụp vào đầu nó rồi hãy cho vào hộp, nó sẽ không bị rách.
Cụ quả là sành rượu, công nhận với cụ có những chai chót uống roài muốn tìm lại rất khó. Người có điều kiện người ta mua 1 loại bao giờ cũng mua 3 chai, một chai mở ra thường thức và 2 chai còn lại 1 chai trưng bày, một chai cất đi phòng trường hợp có ai đó thật nể phải mở ra đãi.

win_100

Xe điện
Cụ xác định sưu tầm ntn và để làm gì? Nếu để bày cho đẹp thì cứ mua những loại bình dân trước, em thấy cũng rẻ mà, có mấy chục ngàn 1 chai. Còn những chai đắt tiền thì mình sưu tập dần dần. Khi nào dư dả thì mua 1 chai chứ có mấy người có điều kiện mua hàng trăm chai một lúc đâu. Mà phải dành dụm tiền rồi tìm mua được nhưng chai đắt thì mới thú cụ ạ.
Em thì cũng mới bắt đầu sưu tầm thôi. Chủ yếu là tự mua mấy chai nhỏ loại rẻ, không đắt như trang web đó, mỗi loại 1 chai ( tính đến giờ cũng khoảng đc vài chục chai rồi. Em mua để trưng bày cho nó đẹp, vui mắt thôi

Tiếp đến là mẫu mới
Đã là whisky thì không thể không nhắc đến Johniewalker
Blue

21 year
Mấy chai này em cũng đã uống đc 1 lần, do đc mời ợ

Cụ quả là sành rượu, công nhận với cụ có những chai chót uống roài muốn tìm lại rất khó. Người có điều kiện người ta mua 1 loại bao giờ cũng mua 3 chai, một chai mở ra thường thức và 2 chai còn lại 1 chai trưng bày, một chai cất đi phòng trường hợp có ai đó thật nể phải mở ra đãi.
em thường bao giờ cũng có 2 chai, 1 chai uống, 1 chai còn lại để bầy tủ. Chai nào mã đã lỡ dùng rồi thì phải mua lại ợ ( em hay mua ở bên miễn thuế ngoại giao - dành cho người NN )

win_100

Xe điện
em khoe mấy chai loại mini

nhokcoi89

Xe tải
rượu nhà các cụ đẹp thế ;))

anh2cop

Xe hơi
Cháu nhìn mà nuốt nước bọt ừng ực

waterfall

Xe buýt
Còn cụ nào sưu tầm rượu ngâm thì show nốt đi ạ. Cháu đang quan tâm tới mấy cái loại ngâm.

phuongnam

Xe tải

ini115

Xe đạp
cụ có nhu cầu mua rượu qua cửa hàng chú em ở 163 phùng hưng chú em chuyên bán buôn cho các cửa hàng rượu ở hà nội như HẠNH HUỆ , NGỌC THANH , hay chỗ ở Nguyễn Như Đổ

ini115

Xe đạp
ah quên chú em hiện tại có nhiều loại rượu mẫu của ballantines 21 với cả john blue hay lắm

minhchi233

Xe điện

Tiếp đến là mẫu mới
Chai Ballantines 30 mẫu cũ Kụ đừng uống nhá, về chất lượng nó không khác chai mẫu mới nhưng nó mang đậm nét mộc mạc pha chút bảo thủ của ngườ Scotland, Tất cả range sản phẩm của ballantines đã đổi mẫu mã mới nhìn chau chuốt hơn sau khi nhãn rượu này được người Pháp mua lại (người Pháp vốn nổi tiếng về làm đỏm). Nhà eim cũng còn 1 dải từ 12-30 mẫu cũ. Có 1 số chai rất hiếm nếu có Cụ đừng mở như chai này chẳng hạn, vỏn. bằng sứ, màu xanh rất đẹp.

Nhà eim cũng còn chai này.

Rượu thì eim chỉ để giành những chai hơi khó mua thôi, còn thì chả giữ được vì nhà tuyền sâu rượu. Eim cũng rất hay đi xin nhiều khi xin được những chai rất ưng ý.
Cách đây chừng chục năm eim chơi thân với 1 bác Hàn xẻng cũng nhớn tuổi nghiện rượu nặng mà tuyền uống rượu tây, bác này lại chơi thân với bác TLS nên nguồn cũng sẵn, một hôm đang nửa đêm đt giật đùng đùng thì ra chị vợ bác này gọi eim đến nhà gấp nhờ đưa lão đi cấp cứu vì uống quá nhiều, 2 hôm sau xuất viện về thấy chị vợ đang xếp 1 đống hơn chục chai vừa chivas 18, 21 ballantines 17, 21...và mở nắp từng chai đổ vào lavabo miệng thì chửi , eim bẩu đừng đổ đi phí lắm cho tôi về để tủ nhá, lão chồng nghe thấy đang nằm bẹp như gián cũng cố ngóc đầu dậy bẩu eim khuân ngay cất vào xe, lúc eim về còn nháy mắt dặn nhỏ hễ hôm nào có điều kiện tao a lô thì mày lại mang đến cho tao 1 chai nhá :)), sau đấy có mấy lần lão đt đòi thật eim trả 2 lần mỗi lần 1 chai sau đó eim bẩu tao uống hết rồi mày có uống khộng tao mua cho chai khác, mà rượu mua ở VN uống vào đi viện thì tao không chịu trách nhiệm đâu, thế là lão sợ đếch dám đòi nữa.=))=)). Mấy chai ấy eim vẫn còn cất chứ chưa uống.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng