[Funland] các cụ OF làm gì khi nghỉ hưu sớm ?

fantasy0178

Xe tăng
Cụ thớt an phận sớm vậy, với e cảm giác đứng ngoài guồng quay xã hội như người thừa là k chịu nổi, còn thở là còn hoạt động sôi nổi.

Crocodile Post

Xe hơi
Cụ cứ đi du lịch trong nước ngoài nước. Khi nào chán cụ lại về cầy tiếp hoặc ở nhà trông bọn f1 là được rồi. Vất vả phết đấy cụ.

thanhkhenam

Xe hơi
Em cám ơn các Cụ post ý kiến xôm tụ cho vui, nhưng em xin đính chính lại 2 ý của Cụ trên:
- "Làm dnnn mà 42 có mấy cái nhà à?
Kiếm ở dnnn dễ nhỉ :) "
Em nói ý chính ở trên rồi mà Cụ, Cụ có thấy em nói là em cày muốn đứt hơi ? nhiều khi mỗi ngày em chỉ ngủ có 2 - 3 tiếng và hoàn toàn không biết nhậu là gì. Cụ thấy ông nào kiếm tiền ở DN nhà nước mà không nhậu không ? có ông nào làm 18h/ngày không :)
- "Lại khoe giàu vì đất bảo sao đất nước mãi nghèo" thế kiếm được tiền thì không được phép mua đất hả Cụ :) nếu nói em kiếm từ đất thì việc gì em cày bục mặt ăn ngủ với công việc mà không nhậu, không ngủ đủ giấc :)
CM nào đã đi làm TTON mới biết nỗi khổ mất tiền + công sức khi đi từ Đà Nẵng bay vô SG vô phòng khám NgocLan, mỗi lần đi 2 tháng mất 400 triệu ~ 4 tỷ bây giờ nếu mua đất, lúc đó Đà nẵng chưa làm được TTON.
Bỏi vậy nên giờ em cảm thấy tiền bạc nó phù du lắm, nếu không có phước phần thì có cầm tiền tỷ trong tay rồi cũng bị mất vì lý do này kia, em đã từng bị mất hết nên em hiểu được điều đó.
Em làm lại online cho ổn rồi em tính tiếp, em cám ơn nhiều :)
Cụ mợ nào hiếm muộn giống em thì cứ bình tĩnh nhé, như em đi làm ON hết tiền không làm nữa thì ký niệm 10 năm ngày cưới tự nó thò ra 2 vạch, rồi 2 năm sau thò ra đứa em .

Leanh65

Xe container
Em thì ước ao có mảnh vườn nhỏ quay ra hồ hoặc sông, trong cái ao nhỏ thả ít cá..trên trồng giàn gấc (cho đỏ), nuôi vài con gà..Hàng ngày có các Cụ ở CLB Số học qua đàm đạo chốt số đẹp... là vui tuổi già. Khà Khà ;))
lamhaha191 xukthal. phuongmit Manhpđ
Em tò mò Sao cụ lại thích gấc nhỉ, lúc nó đỏ là lúc tàn dây. Em đang chết dở với giàn gấc đây. Không hiểu sao năm nay nó khỏe tợn, úp hết nửa vườn rau của em. Mà có khi đến hơn 100 quả chả biết để làm gì. Lại gấc nếp mới chết chứ. Mọi năm em chỉ cho leo tý trên hàng rào kiếm đôi chục quả thôi mà năm nay cắt không xuể.🤣

K.P.T 74

Xe buýt
Vậy cháu trộm nghĩ, cụ nên hợp tác với tập đoàn đa quốc gia grab. Vừa có thu nhập chủ động- vừa có cơ hội zao lưu với nhiều thành phần - vừa thấy cs mình ý nghĩa ạ. Cháu ước gì đc như cụ :((
Chả biết cụ nói thật hay đang đùa, nhưng lại trúng ý em. Có lúc ngồi xe taxi đi mà em nghĩ mai kia về hưu cũng lái taxi, vẫn có tý thu nhập mà thích nghỉ lúc nào thì nghỉ, thích chạy thì chạy...

meodenminh

Xe điện
Dear các Cụ,
Em năm nay 42 tuổi có nhà, xe, con cái đầy đủ có điều con nhỏ quá đứa 5 tuổi đứa 3 tuổi .
Kinh tế thuộc loại trung bình, có được mấy nhà cho thuê kinh doanh nên cũng lo được ăn mặc hàng ngày, em làm DN nhà nước nên cũng khg bị áp lực nhiều, hồi xưa em cày nhiều nên cũng có đc ít vốn, hồi đó có ngày em chỉ ngủ 2-3 tiếng còn lại làm liên tục không nhậu nhẹt hay chơi bời nên giờ em cũng quen cách sống đó không nhậu nên không có bạn nhiều. Nhưng giờ có được tí tiền hàng tháng từ cho thuê nhà em đâm ra tự mãng cảm thấy cuộc sống vậy là đủ và giành thời gian cho gia đình, Cụ Mợ nào hiếm muộn phải chạy chữa 10 năm đến khi có con thì dễ rơi vào cảm giác này lắm.
Số BH thì em rút về tự đóng thêm mấy năm nữa cũng được.
Giờ khó cái là nghỉ ở nhà thì làm gì cho hết giờ ??? mua mảnh đất làm vườn thì đi xa khoảng 25-30km mà em thì không biết làm nông. Có Cụ nào giống trường hợp này cho em xin ý kiến với, em cám ơn nhiều.
Cần nhiều người như cụ thì xã hội VN mới tiến nhanh được. Còn cụ có sức khỏe thiếu gì thú vui, đâu chỉ nhậu triền miên như các cụ trên OF

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Đận chuyển chỗ làm em ở nhà chăm con với vợ mà ngày qua cái vèo, làm gì có chuyện mãi không hết ngày

tasx

Xe tăng
Nghĩ đến nghỉ lúc này còn sớm quá. Phải chăng là phân bổ thời gian và mối quan tâm sao cho cuộc sống cân bằng hơn theo mong muốn của mình ... tỷ như thêm thời gian cho F1, thể thao chăm sóc sức khỏe, ... cuộc sống có áp lực, có thử thách cũng là cần thiết đấy ... đường còn dài, chắc gì ngày kia, ngày kía vẫn ổn như hôm nay ... Đa phần những người giàu nhất có ai nghỉ đâu, vẫn tiếp tục nhưng điều chinh lại cho hợp lý hơn ...

Mi Mo Sa

Xe tải
Giờ đi làm cơ quan nhà nước đến 65t nam, 60t nữ mới được nghỉ hưu nghe oải nhỉ

Ớt xanh

Xe điện
Bác sắm mấy bộ bàn ghế , ấm chén với cái điếu cày mở quán trà đá.
Ban ngày vừa bán hàng vừa thu thập thông tin từ dư luận viên của tất cả các phe, tối về mang lên OF chém.
Em đảm bảo qua mùa lá rụng nữa là bác được mời làm Chã ngay.

Húp sụp sụp

Xe điện
Em tự giác thấp, nếu ở nhà thì cứ lướt ộp rồi lăn ra ngủ chẳng mấy năm mà xuống hố :) nên phải ra đường nhìn người khác cho có động lực, phải làm thuê để có người quất vào mông mà bước tiếp

jangjulinh

Xe hơi
Chỉ biết hóng để học hỏi kinh nghiệm sao cụ nghỉ hưu sớm vậy.

fanbarca

Xe buýt
Hay cụ mở quán cafe vừa có thu nhập mà lại đỡ nhàn cư quá, nếu mặt bằng cụ có ko phải thuê thì ko lo lỗ. Ngoài bơi ra cụ tham gia nhóm nhặt rác bãi biển khu vực cụ ở...

jangjulinh

Xe hơi
Cảm thấy đủ thì nghỉ thôi bác ơi, chớ đợi được như anh Vượng nhà em mới chịu nghỉ thì 10 kiếp người cũng không nghỉ được
Ok bác. Thỏa lòng với gì mình có là quan trọng

duongtver

Xe tăng
Mình sáng đưa con đi hocj mà nhằng cái hết ngày, trông thế thôi thời gian trôi cũng nhanh Lắm. Cụ kiếm món gì làm vừa vừa thôi cho hết thời gian và người đỡ ngứa ngáy chân tay. Mở cửa hàng hay làm thêm part time gì đó.

Vova

Xe container
Em lại thấy vấn đề chính là 2 bạn F1. Nếu xác định học trường công, ít học thêm học nếm, sau này dựa vào năng lực bản thân vào đâu thì vào thì không nói. Nhưng ngược lại, đầu tư đôi chút cho học trường tốt, học thêm ngoại ngữ, âm nhạc, thể thao ... thì chi phí phát sinh kha khá. Sợ lúc đấy thu nhập bị động của cụ chủ thớt lại thành ra khó đáp ứng.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ thớt sướng thặc. Nếu về nhà quê trồng cây hoặc ra biển bơi sáng chiều, trưa cà phê, cơm hàng dư kụ chủ ... Thời cháu thấy kụ sướng hơn. Bơi biển khác hẳn bơi bể bơi vì không lo bị xoang. Ăn uống ở nhà quê thì phải tự nấu và rửa bát ngại phết

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Dear các Cụ,
Em năm nay 42 tuổi có nhà, xe, con cái đầy đủ có điều con nhỏ quá đứa 5 tuổi đứa 3 tuổi .
Kinh tế thuộc loại trung bình, có được mấy nhà cho thuê kinh doanh nên cũng lo được ăn mặc hàng ngày, em làm DN nhà nước nên cũng khg bị áp lực nhiều, hồi xưa em cày nhiều nên cũng có đc ít vốn, hồi đó có ngày em chỉ ngủ 2-3 tiếng còn lại làm liên tục không nhậu nhẹt hay chơi bời nên giờ em cũng quen cách sống đó không nhậu nên không có bạn nhiều. Nhưng giờ có được tí tiền hàng tháng từ cho thuê nhà em đâm ra tự mãng cảm thấy cuộc sống vậy là đủ và giành thời gian cho gia đình, Cụ Mợ nào hiếm muộn phải chạy chữa 10 năm đến khi có con thì dễ rơi vào cảm giác này lắm.
Số BH thì em rút về tự đóng thêm mấy năm nữa cũng được.
Giờ khó cái là nghỉ ở nhà thì làm gì cho hết giờ ??? mua mảnh đất làm vườn thì đi xa khoảng 25-30km mà em thì không biết làm nông. Có Cụ nào giống trường hợp này cho em xin ý kiến với, em cám ơn nhiều.
Đưa đón chăm sóc con cái nhoằng cái là hết ngày thôi. Cái chính là tính cách con người cụ có làm dc việc bảo mẫu ôsin đó ko?
E bằng tuổi cụ. Theo nhu cầu & mong muốn của e thì hiện tại đã đạt đc ngưỡng tự do về tài chính. Đợt covid rồi e đóng cửa cơ sỏ. Chỉ ở nhà chăm sóc đưa đón con đi học. E 2 đứa 9 & 13t. 2 năm covid ở nhà thích đến nỗi e bảo với vk là thôi a ko đi làm nữa. Giành thời gian toàn bộ cho gđ. Vk e đồng ý luôn cho đến khi con gái e hỏi mẹ nó là sao bố cứ ở nhà mãi ko đi làm vậy? Cô giáo con hỏi bố làm nghề j con ko biết trả lời thế nào? Thế là e lại phải đi tìm 1 cv nhàn để vừa có thời gian chăm sóc con & con có thể nói bố nó làm nghề j.
Vậy nên lời khuyên của e là cụ có cv nhàn thì cứ tiếp tục làm đi khi nào con lớn thì nghỉ nơ hợp lý hơn