Các cụ ơi cứu em với ạ...:((

we_are_one

Xe máy
e làm gương gập điện cho vợ 2 mà lại bị thế này các cụ ạ..
bật on thi cả ba đèn check,accu,nhớt cứ sáng mãi ạ..

e thấy chưa xe nào thế này thì phải..còn lúc đề xe đi thì cái đèn check của em nó bị báo rồi ạ..:((

e không biết làm sao nữa các cụ ạ..:((..từ trước khi e đi làm gương thì chưa bao giờ bị ntn..k biết lỗi này có liên quan gì đến hệ thống mạch điện k nữa..e lo quá..mong các cụ tư vấn giúp e với ạ..:(

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Xe cụ là xe gì thế ạ ?
- cái pic thứ nhất thì là ngon rồi xe nào cũng vậy mà đèn báo ac quy với đèn báo dầu ý mà.
- cái pic thứ 2 thì dúng là báo lỗi rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

we_are_one

Xe máy
xe e accord 08 ạ...bình thường lúc bật on xe e các đèn đều sáng hết nhưng 2 3 giây sau nó lại tắt hết ạ..bây giờ 3 đèn ấy nó cứ sáng mãi..đề lên thì tắt còn đèn check thì không tắt..:((..e tháo ắc qui ra lắp lại thì ok..nhưng đi đc một lúc thì nó lại bị ntn..e đã ra Honda để đọc lỗi họ bảo hỏng cảm biến oxy..nếu thay thì hết hơn 11tr..cũng k biết ng nhân có p do tháo dỡ hệ thống điện k nữa..xe e từ trc đến giờ có sao đâu..hôm đi lắp gương về là bị luôn..kiểu này chết e rồi các cụ ạ..:(((

casio

Xe tải
bác ra bảo chỗ làm xem lại đấu điện cho chắc thợ kém đấu linh tinh nên nó thế cháu cũng gặp trường hơp như cụ rồi lúc đầu báo đen xong mất điện toàn phần luôn

we_are_one

Xe máy
vâng mai e cũng dự ra bảo các bác ấy xem lại..vì e vào Honda các bác ấy dùng máy ktra thử thì cũng k chắc lỗi gì..chỉ đoán là cảm biến oxy..cầu mong là k sao ạ..:(

Prius

Xe buýt
Bác chủ thử tháo cọc âm ắc quy ra để khoảng 10 phút rồi lắp lại xem sao.Cái đèn check engine mà sáng sau khi động cơ nổ máy là báo lỗi Malfunction rồi

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
xe e accord 08 ạ...bình thường lúc bật on xe e các đèn đều sáng hết nhưng 2 3 giây sau nó lại tắt hết ạ..bây giờ 3 đèn ấy nó cứ sáng mãi..đề lên thì tắt còn đèn check thì không tắt..:((..e tháo ắc qui ra lắp lại thì ok..nhưng đi đc một lúc thì nó lại bị ntn..e đã ra Honda để đọc lỗi họ bảo hỏng cảm biến oxy..nếu thay thì hết hơn 11tr..cũng k biết ng nhân có p do tháo dỡ hệ thống điện k nữa..xe e từ trc đến giờ có sao đâu..hôm đi lắp gương về là bị luôn..kiểu này chết e rồi các cụ ạ..:(((
Cụ ra cho lắp đặt bao các cụ ý kiểm tra lại nguồn của hệ thống cụp gương xem có vấn đề gì không em nghĩ có thế do lấy nguồn sai ạ.chứ bệnh tình không nặng đến thế đâu ạ.cảm biến oxy mà toi thì xe cụ nổ sẽ không em ai và ngon như trước đâu cụ thử kiểm chứng lại đi nhé !

we_are_one

Xe máy
tháo ra đi một lúc lại bị lại cụ ạ..các bác ở Honda bảo tháo ắc quy ra nó reset lại hộp đen nên k báo lỗi nữa..nhưng đi một lúc thì lại bị lại ngay ạ...e cũng lo lắng quá cụ ơi..có bao giờ đấu điện k chuẩn là bị hỏng cảm biến oxy k ạ..xe e đi lắp gương gập điện ạ..:(

Prius

Xe buýt
Câu hỏi được đặt ra là:Liệu có bao giờ khi độ thêm thì trở kháng và xung điện của motor gập gương làm ảnh hưởng đến mạch điện rồi thông báo lỗi Malfunction từ ECM trên xe như 1 số xe Merc, BMW không?Cho em hỏi thêm:Thợ có câu gì đến mấy cái Relay gắn trên xe không cụ?Roll back lại xem thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

we_are_one

Xe máy
đúng rồi các cụ ạ..lắp thêm gương gập các bác thợ đấu thêm 2 con rơ le..xung điện làm hỏng con cảm biến oxy của em rồi..:((..p thay thôi..chắc tầm hơn 11tr..từ giờ e chừa k dám đi độ điếc gì nữa..gương giờ cũng p tháo hết ra..coi như mất hơn 15tr..lợn lành thành lợn què mà chả thêm đc cái option nào..:((((..e chán quá..k có cái ngu nào = cái ngu nào...

we_are_one

Xe máy
các cụ giúp e..có cụ nào biết có chỗ nào bán cái cảm biến oxy 1 accord 2008 k ạ..chứ đặt hàng trong hãng hết hơn 11tr..đợi 2 tháng..giá cả với thời gian thế này chắc e bạc đầu mất..e làm khổ vợ 2 e rồi..e ân hận quá ạ..:(((((

lenxelavit

Xe tải
Cái đấy là do đấu linh tinh cụ ạ, cụ ra bảo nó tháo hết ra đấu lại đi, nó đấu nhầm nguồn chứ không phải lỗi gì ở xe cụ đâu.

banphagia

Xe tăng
đấu lại đi cụ

nemo_0501

Xe buýt
Ặc trước tiên cụ chủ xe cứ bình tĩnh.Ra thợ tháo hết phần gương gập mới đấu ra rồi vào vào hãng nhờ ktra reset lại trước đã.

Billduy

Xe tăng
Ặc trước tiên cụ chủ xe cứ bình tĩnh.Ra thợ tháo hết phần gương gập mới đấu ra rồi vào vào hãng nhờ ktra reset lại trước đã.
chuổn đớ ! cụ cứ bình tĩnh xử lý đừng vội nghe thợ trong hãng - bọn này chỉ thích thay thui !
à mà cụ chế gương ở đâu đấy cho ae biết để NÉ

we_are_one

Xe máy
bắt buộc p thay cụ ạ..e thay cảm biến cho xe em rồi..các bác ở hãng cũng đấu lại điện cho con gương rùi..ngon nghẻ cành đào chạy phè phè rồi..từ nay e cạch độ điếc đến già và rút ra kinh nghiệm là k ham rẻ..muốn thêm cái option gì e mang vào hãng..k làm đc thì thui..chứ nó bóp cổ e một tí nhưng vợ 2 e được khỏe mạnh..như vụ này e nặng quá các cụ ạ..bằng e mua cả đôi gương accord xịn tích hợp xi nhan..dù gì cũng có tí bảo hành..hix

hamvui

Xe tải
những cái độ mà đấu sau khi tắt chìa mà vấn có điện này, sợ lắm, bác là còn may, em còn bi hỏng hộp đen phải thay cơ

Thd

[Tịch thu bằng lái]
e làm gương gập điện cho vợ 2 mà lại bị thế này các cụ ạ..
bật on thi cả ba đèn check,accu,nhớt cứ sáng mãi ạ..

e thấy chưa xe nào thế này thì phải..còn lúc đề xe đi thì cái đèn check của em nó bị báo rồi ạ..:((

e không biết làm sao nữa các cụ ạ..:((..từ trước khi e đi làm gương thì chưa bao giờ bị ntn..k biết lỗi này có liên quan gì đến hệ thống mạch điện k nữa..e lo quá..mong các cụ tư vấn giúp e với ạ..:(

Cụ quay lại chỗ làm gương yêu cầu đấu lại như cũ để kiểm tra,
Mà cụ làm ở đâu để em còn biết đường tránh, em cũng đang định làm cho nó tự gập khi đóng cửa bằng chìa