Các cụ ơi em đi Crưm!

Cám ơn cụ chủ Mod nào đi qua chuyển về CCCCĐ ạ
[@Gap373;32158] Chuyến đi đến vùng đất nóng nên topic có lúc cũng nóng. Để bên này bọn em còn tiện dọn dẹp. Khi nào chủ thớt post xong chuyến đi thì em sẽ chuyển sang đó cụ nhé. Thanks!

tranhuong83

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bác sướng thật đấy

pandakiss

Xe buýt
Tất cả đều là một khoảng không gian mênh mông, rộng lớn nhưng lại rất gần gũi, bình yên và trong lành, mát mẻ đến lạ thường.
Đâu đó bên đường là những quán ăn, là công viên các cụ già, bé con đang ngồi phơi nắng, vui đùa cùng người thân, xa xa là nhưng chiếc thuyển đủ màu sắc đang tung bay những chiếc cờ 3 màu của Nga, với giọng nói nhẹ nhàng của các cô gái hướng dẫn viên, cạnh đó là những cụ già đang câu cá.
Tất cả đều đan xen giữa sự tĩnh lặng, nhẹ nhàng của cuộc sống với sự tập nập bên cạnh những khu vui chơi...
Nhưng tất cả, tất cả đều tinh khiết đến lạ thường, mà chỉ có thể hòa mình vào đó mới thực sự cảm nhận được 50 sắc thái cảm xúc đang hiện hữu ngay chính tại nơi đây.

:-"

Chỉnh sửa cuối:

pandakiss

Xe buýt
Em chẳng biết kể đến đâu rồi, nhưng em sẽ kể theo hứng, vì hành trình em không mang máy tính theo, chỉ có quyển sổ bé bé, nên em chỉ kịp bút ký nhanh những sự kiện quan trọng thôi ạ.
- Hôm từ sân bay về vùng biển rìa Sevatopol, mặc dù đã tham khảo trên site trước rồi nhưng đến đó em phải hỏi cách đi, những cũng lòng vòng và tốn thời gian ra phết. Làm thủ tục và lấy hành lý rất nhanh, em bay chuyến 8h30 sáng và đến nơi lúc 11h sáng (em rút kinh nghiệm vì mấy lần đi với con gái rồi, toàn bị chậm tàu, có lần mình em phải kéo 2 chiếc valy và 1 chiếc balo to đùng vì mấy đồng chí nữ đi chậm như rùa, nên lần này em phải đặt taxi ra sân bay lúc 6h sáng). Lại tiếp tục câu chuyện ở Crum, sau 3 lần chuyển xe, chờ thời gian xe chạy chúng em mới đến được thành phố Sevatopol.
Đến ga gần chỗ em thuê nhà, em gọi điện cho bà chủ nhà, bà ấy điều đồng chí lái xe ra đón, về sau đồng chí ấy thịt mất của em 200 đồng rúp mà không báo cho em trước.[-(. (nhưng mà không sao, em vẫn vui vẻ trả tiền, mình đi du lịch lịch sư mà, để lại những ấn tượng tốt cho người bản địa về người Việt của mình, dù sao mỗi người góp một chút để quảng bá hình ảnh của nước mình chứ). Em được cái rất nhanh mồm miệng, hay là nói chuyện có duyên thì không biết nữa, nhưng bà chủ nhà rất quý, chỉ bảo từng tí một, cách ăn ở và luôn miệng gọi em là "Anton yêu quý của bà" (tên em tiếng Nga là Anton).
Bên nề một chút: Em không phải tự hào đâu, nhưng đi đến đâu, em cũng được mọi người có cái nhìn khá thiện cảm về em, thường thì khi mình nói là người Việt người ta cũng không khá là thích đâu (các cụ ở nước ngoài rồi thì các cụ hiểu vì sao, đặc biệt là qua cửa Hải quan sân bay vào Nga thì ngừoi Việt mình bị đối xử tệ hại thế nào, em nghĩ không phải do họ đâu mà do cách sống của bà con nhà mình ý mà, giàu có thì kiêu kỳ tinh tướng, đặc biệt là mấy đồng chí trọc phú, coi mình là người có tiền, mặt vênh lên khinh người, còn nghèo thì lại lếch thếch, chả hàng lối, nhường nhịn gì nhau cả), nhưng em được may mắn nên mọi người thường khá vui vẻ bắt chuyện với em, ở tất cả các nơi em đến, em không quá giỏi tiếng Nga, nhưng cũng ở đây sang năm thứ 11 rồi, hơn nữa em cũng hay chịu khó tìm hiểu văn hóa của người bản địa, lịch sự với người bản địa, gần gũi và hay Cười nữa nên để lại nhiều thiện cảm với họ.Nên em đi đâu cũng hay quảng bá hình ảnh Việt Nam lắm đặc biệt là các món ăn (món ăn nghiêm chỉnh chứ không phải mấy món mọi rợ nhé các cụ), và bờ biển khu nghỉ dưỡng chứ không phải con trâu hay răng vàng, mường bản đâu ạ. Em thấy dân nước ngoài có tiền người ta chỉ sang nghỉ ngơi ăn dưỡng thôi, chứ không phải đi phượt đến mấy nới vùng núi cao, giao thông không tốt ảnh hưởng đến sức khỏe và mạng sống của họ ạ.

Đây là căn phòng em thuê, rất đẹp, tiện nghi thoải mái

Lúc ra ngoài đi dạo, em mạnh dạn hái mấy cành hoa sirent (em ko thích vặt hoa đâu nhưng mà thấy hoa đẹp quá nên chiều mấy cô bạn gái đi cùng em mang về cho mấy cô bé đó điểm chút hoa cho không gian phòng bếp)

Chỉnh sửa cuối:

ngoc112bds

Xe hơi
đẹp quá cụ. nhìn yên bình lạ. e kết cái màu ảnh trắng trắng xanh xanh của cụ

Khung cảnh thanh bình thật đấy

nuocnga173018

Xe tải
Bằng giờ năm ngoái, em phải đi công tác xuống đây 1 tuần( đúng vào thời điểm nóng bỏng- vợ con cứ sụt sùi...) cảm nhận của em như cụ chủ TUYỆT..... chỉ tiếc ko đc chụp ảnh, chỉ đc ra tắm biển đúng 1 lần vào ngày cuối. Qua thớt này em muốn mọi ng hãy đến nơi này - dù chỉ 1 lần thì mới cảm nhận hết đc cái huyền bí, cái mênh mông, cái... em chẳng nói nữa đâu, tự các cụ các mợ đến mà thưởng thức. Thủ tục tới đây cũng ko có gì rắc rối, có tuyến du lịch thẳng tới đó, hơn nữa đang đc chính phủ trợ giá nên giá tương đối bèo. Cám ơn cụ chủ thớt nhé!!!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
[@Gap373;32158] Chuyến đi đến vùng đất nóng nên topic có lúc cũng nóng. Để bên này bọn em còn tiện dọn dẹp. Khi nào chủ thớt post xong chuyến đi thì em sẽ chuyển sang đó cụ nhé. Thanks!
CCCCĐ là gì thế cụ Chã?

Muon_biet

Xe cút kít
Phong cảnh thật tuyệt vời, thanh bình và nên thơ.

jinyo89lie

Xe tăng
cụ cho sang mục " cậu chuyện chuyến đi " mới chuẩn :D

pandakiss

Xe buýt
Em đang nhờ Mod chuyển cho em đây ạ, cũng có mấy người báo cho em rồi, lúc đầu em không nghĩ ra. Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ!

pandakiss

Xe buýt
Em đang nhờ Mod chuyển cho em đây ạ, cũng có mấy người báo cho em rồi, lúc đầu em không nghĩ ra. Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ!

thaiminh17

Xe tải
Vùng này có vẻ nghèo cụ nhể, theo chuẩn châu âu thì đơn sơ vách nứa quá

lehoat

Xe hơi
đẹp cụ ạ,e cũng muốn có 1 chuyến đi ntn

TONGIA

Xe lừa
Cảm cơn chủ thớt

TuDo2808

Xe điện
Thớt hay quá. Em vào oánh dấu!:D