các cụ ơi, giúp em với.. :(( gấp gấp ạ

koj.k0ol

Xe tăng
may quá có bệnh xá off...huhu
tình hình là em đang trong tây nguyên, vào đây có việc mà bị ốm từ mấy hôm nay rồi, mai không biết có về bắc được không nữa
từ hôm vào em đã bị nhiệt miệng , được 1 hôm nữa thì bắt đầu đau họng và biểu hiện như sưng amidan, không ăn uống được gì ạ, đi khám qua bác sĩ trong đây thì đang uống thuốc trị sưng amidan... đến chiều tối qua thì giật mình nhận ra người đang hơi ngứa ngứa và bắt đầu phát ban đỏ khắp người rồi từ mặt xuống đến lưng, bụng, chân... gọi người đến khám thì có 1 y sĩ nói sởi, 1 chị khác lại bảo bị sốt phát ban, gọi điện loanh quanh cũng nói là sốt phát ban...
bây giờ bị mấy thứ 1 lúc mà miệng đau thế nói còn không nói được, ăn thì càng khó, các cụ các mợ có ai bác sĩ thì vào đây giúp em với ạ... :(( bây giờ uống thuốc như nào, vitamin như nào và phải kiêng những gì ạ
cảm ơn các cụ các mợ nhiều nhiều lắm :((

Nan

Xe hơi
Đúng rùi, em ở Thái Nguyên mà giờ thấy nhìu người bị quá. Đành chờ thời gian thôi, em thấy mọi người cũng thuốc thang đủ cả mà không thấy ai khỏi lun.

bodua

Xe đạp
Em nghĩ Chắc chắn là sởi rồi. ban đầu bao giờ cũng lên từ mặt, triệu trứng lúc đầu là sốt, mệt mỏi đau họng và niêm mạc miệng có nhưng đốm trắng, mắt đau và khô sau đó phát ban ở sau tai. rồi ra mắt đến khi nào xuống đến chân tay là khỏi, quá trình này hết 5-7 ngày tùy cơ địa. Ăn uống đủ chất, uống thuốc Vitamin A bổ mắt.
Bác vào đây tham khảo nhé. http://vnexpress.net/gl/doi-song/2009/02/3ba0aeef/
Chúc bác mau lạnh bênh.

Gamechip

Xe điện
Thế bác sốt nhiều không, thường sốt bao nhiêu độ, có đau họng không? Uống thuốc gì? Sau khi sốt bao lâu, uống thuốc bao lâu thì phát ban? Khi phát ban rồi thì có hết sốt ko?
Cũng có thể là bác bị Sởi ( ít gặp ) or bác bị sốt xuất huyết ( khả năng cao )
Cá biệt hơn có thể bác bị phát ban do dị ứng thuốc ( hy vọng là không phải )
Tới hôm nay hy vọng bác khỏi rồi :)

coanhvaem

Xe hơi
Chào bác,
Khi bị ốm em tự bảo phải ăn đủ và nhiều hơn một chút để khỏe hơn chống lại mệt mỏi bệnh tật.
Bây giờ bác đang đau miệng, nếu em là bác e sẽ nấu bát sắn dây ăn cho mát, ăn cháo trắng cho có sức. Rồi mua 1 hộp Kamistard bôi miệng (em nhớ không rõ lắm) nhưng hộp này bé là kem bôi làm từ hoa cúc của Đức chống nhiệt miệng. Đấy là em giải quyết phần ngọn thôi, phần gốc thì bác theo chỉ dẫn của BS nhé.
Chúc bác sớm khoẻ!

koj.k0ol

Xe tăng
ơn trời là em cũng đỡ rồi... đã có thể vi vu về bắc các cụ ạ, hú hồn, nhờ chĩ dẫn của các cụ em cũng an lòng phần nào, vì sởi em bị ngày bé rồi nên bố em bảo chắc không phải, mấy ngày vừa rồi em nằm lì ờ trong nhà, trùm chăn kín, kiêng gió và nước, ăn uống nhiều đồ mát dù họng rất đau... từ 2 hôm trước thì có truyền, tổng cộng là 4 chai tất cả... mấy y sĩ trong đây có cho em uống nhiều thuốc lém. thôi chả biết thế nào nhưng cứ tin họ vậy, uống vào thì hôm nay cũng đỡ, cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em. có mấy ly rượu nhạt kính mời các cụ ạ

Gamechip

Xe điện
Bổ sung thêm với các cụ là khi nhiệt miệng các cụ nên mua cái gói Orlat của Thái. 7k thôi mà hiệu quả rất nhanh, sau 2 lần là khỏi và gói tiện dùng 1 lần. Tuýp Kamistart đắt mà dùng hết có tí còn lại vứt đi phí lắm ạ.

ngaydoclap

Xe container
Có lần em làm gần hết nửa chai Chivas 25, mấy hôm sau mồm với miệng nom như cụ Rùa nhà mình, cứ để thế uống sữa anh Thọ bánh mỳ vài hôm ấy thế mà khỏi đấy :) hay là cụ cũng Chivas 25 đấy ?

tradaviahe88

Xe đạp
em chẳng biết gì cả....

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
may quá có bệnh xá off...huhu
tình hình là em đang trong tây nguyên, vào đây có việc mà bị ốm từ mấy hôm nay rồi, mai không biết có về bắc được không nữa
từ hôm vào em đã bị nhiệt miệng , được 1 hôm nữa thì bắt đầu đau họng và biểu hiện như sưng amidan, không ăn uống được gì ạ, đi khám qua bác sĩ trong đây thì đang uống thuốc trị sưng amidan... đến chiều tối qua thì giật mình nhận ra người đang hơi ngứa ngứa và bắt đầu phát ban đỏ khắp người rồi từ mặt xuống đến lưng, bụng, chân... gọi người đến khám thì có 1 y sĩ nói sởi, 1 chị khác lại bảo bị sốt phát ban, gọi điện loanh quanh cũng nói là sốt phát ban...
bây giờ bị mấy thứ 1 lúc mà miệng đau thế nói còn không nói được, ăn thì càng khó, các cụ các mợ có ai bác sĩ thì vào đây giúp em với ạ... :(( bây giờ uống thuốc như nào, vitamin như nào và phải kiêng những gì ạ
cảm ơn các cụ các mợ nhiều nhiều lắm :((
:-|Bác này chắc bị Rubella rồi
Triệu chứng của Rubella:
- Viêm họng (đau họng)
- Sốt
- Nổi hạch
- Phát ban toàn thân dạng sởi

sh_250cc

Đi bộ
Hix em ,cũng đang bị Sốt phát ban đây , mà đọc title của các bác ,chưa thấy được ánh sáng :)) !em bị hơn 10 ngày rồi , giờ người đang nóng như lửa đốt .chắc cung sắp khỏi ạh :D !

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Hix em ,cũng đang bị Sốt phát ban đây , mà đọc title của các bác ,chưa thấy được ánh sáng :)) !em bị hơn 10 ngày rồi , giờ người đang nóng như lửa đốt .chắc cung sắp khỏi ạh :D !
Đây là ánh sáng kụ nhá nhá
Mai kụ sẽ khỏi:-bd