các cụ rành về lyberty ý cho em hỏi

mr tít

Xe buýt
Các cụ có kinh nghiệm gì để chăm sóc lyberty ý , và cách nào để đỡ tốn xăng ko chỉ với ạ , con của em ngày lượn lờ vài vòng mà cũng đốt của em 50k :))

philongcar

Xe tăng
lại 1 topic liberty trong vô vàn topic liberty ...

lời khuyên của em là cụ mang ra Pi Việt độ thêm bộ FI cho nó =)) Hoặc đổi xe với cụ nào đi Lib vịt với thỏa thuận nhổ hết đồ Ý của cụ sang =)) giá cả thương lượng :>

hailonghk

Xe buýt
Các cụ có kinh nghiệm gì để chăm sóc lyberty ý , và cách nào để đỡ tốn xăng ko chỉ với ạ , con của em ngày lượn lờ vài vòng mà cũng đốt của em 50k :))
Theo kinh nghiệm của mình thì để đỡ tốn xăng hơn thì bạn ít đi thôi, càng ít đi sẽ càng đỡ tốn xăng. Cách này hiệu quả đấy bạn :67:

khinhdigi

Đi bộ
Em cứ là bán xe nuôi miệng cho khỏi phải ngợi chuyện xăng cộ bác ạ.Trông em nó nho nhã,thanh cảnh thế mà khả năng phục vụ mềnh thì ít,chỉ oánh với chén thì cho ngược luôn khỏi lăn tăn.:-bd:-bd:-bd

Chỉnh sửa cuối:

hungpham5688

Xe tải
mia. e nó ăn của bác cũng phải 4,5l chứ ít ah,e bán nó đi ,làm con lib ie cho nó mấu,có gần 3l thôi,vì e đi nhiều nên c phải cho e nó ra đi,không đi e nó thà e quất con getz đi còn hơn:))

MOTOYA

Xe tăng
cụ mang qua em, em thay lại cái máy cup 50 fi made in Japan là 100 km có 1,5l thoai... em lấy rẻ cả côn cả xá hàng mới là 13o tr nhé!

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Kinh nghiệm lâu năm và hiệu quả nhất la bác đi ổn định ga, nhất là đừng vít nhiều, với kinh nghiệm này thì em nó chỉ ăn 4l, còn ít hơn nữa thì bác đầu tư 15 củ, thay Fi của Future neo F1 vào là ok. Em nghe dân độ xe đồn là 2 thứ này hợp nhau, bác tìm hiểu thêm nhé.

poker0

Đi bộ
xe tay ga nào mà chả ăn xăng . đã chơi thì đừng có ngợi, mà đã ngợi thì đừng có chơi[-X

thangnhoccon41

Xe hơi
xe tay ga nào mà chả ăn xăng . đã chơi thì đừng có ngợi, mà đã ngợi thì đừng có chơi[-X
Bác này nói đúng chuẩn , khi mua xe thì viêc đầu tiên là phải theo kinh tế của mình , đã xác định mua xe đẹp thì đành phải chấp nhận tốn . Công nhận là em Li nhập ăn xăng còn hơn cả em uống nước nhưng em cũng chả dám chế thêm cái gì vào cả , sợ lợn lành thành lợn quay lắm . Còn dòng Pi nhập thì nổi tiếng ở cái kêu to với cái tốn xăng , giờ bác bảo làm cho em ấy ăn ít xăng đi thì khác nào bảo bác khát cũng đừng uống nước :D

daihung4000

Xe tải
liberty em chẳng hiểu cụ nào lượn thế nào em lấy về thấy đi như xe nhập vẩn ăn xăng hay em lượn nhiều.đi vài vòng buổi tối hết 50-80k xăng chẳng khác gì xe nhập. mang ra hãng hỏi nó bảo khoảng 3,3 lít/100km là chuẩn rồi mà.hjx hjx thế mà em thấy vẩn tốn chắc tại lượn nhiều nhưng em đi con LX cũng lượn nhiều như thế mà đổ xăng vẩn cảm giác = thế.
đang tính mua thêm con dream của cụ nào bán rẻ để đi cho đỡ tốn xăng. khi nào tiết kiệm số tiền đổ xăng kia dư ra mua con mazda 3 hatbach. chắc phải 50 năm ý chứ. giả sư 1 ngày tiết kiệm được 50k tiền xăng nếu không đi con xe ý. thì bao lâu mua được mazda 3 hatbach các cụ =)))

philongcar

Xe tăng
liberty em chẳng hiểu cụ nào lượn thế nào em lấy về thấy đi như xe nhập vẩn ăn xăng hay em lượn nhiều.đi vài vòng buổi tối hết 50-80k xăng chẳng khác gì xe nhập. mang ra hãng hỏi nó bảo khoảng 3,3 lít/100km là chuẩn rồi mà.hjx hjx thế mà em thấy vẩn tốn chắc tại lượn nhiều nhưng em đi con LX cũng lượn nhiều như thế mà đổ xăng vẩn cảm giác = thế.
đang tính mua thêm con dream của cụ nào bán rẻ để đi cho đỡ tốn xăng. khi nào tiết kiệm số tiền đổ xăng kia dư ra mua con mazda 3 hatbach. chắc phải 50 năm ý chứ. giả sư 1 ngày tiết kiệm được 50k tiền xăng nếu không đi con xe ý. thì bao lâu mua được mazda 3 hatbach các cụ =)))
cụ tiết kiệm từ thời lý nhé, khoa học đã chứng minh =))

thangnhoccon41

Xe hơi
Em sợ đến lúc bác tích góp đủ tiền để mua mazda 3 thì em nó đã được đưa vào viện bảo tàng rồi , lúc đó nó ra tới đời mazda 300 rồi chứ chẳng đùa

vtb_happy

Xe đạp
Từ ngày bạn e làm cho topcom thì em đã thề với lòng là không bao giờ mua piaggio, vespa, toàn xe lởm thôi. Giá nhập vào và bán ra chênh nhau vài chục củ sợ quá cơ :)) E có tiền em cũng xin làm đại lý hãng này keke