[Funland] Các cụ thế hệ 7 x còn nhớ chị Hoài Thatcher?

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

hongnhungdo

Xe buýt
Mình nhìn người con gái tuổi 19-20 dưới con mắt 1 thằng con trai cũng tuổi 19-20, nhiều khi lúc đó chỉ mải chơi, thấy dây dưa với bọn con gái còn là sự phiền phức. 20 năm sau nhìn bạn học cũ dưới con mắt 1 thằng đàn ông, thì đôi khi cũng có sự ss hơi ko chính xác cũng là dễ hiểu cụ nhỉ :-/ :-/
Phụ nữ thì phiền phức là đúng rồi, đến em là phụ nữ cũng hiếm gặp phụ nữ nào có khả năng làm người bên cạnh hạnh phúc khi với tinh thần tích cực, nhẹ nhõm, vui vẻ , đó cũng là nhận xét của chồng em và một số bạn nam chơi thân. Phần lớn họ cũng áp đặt, hay so sánh, ghen tị, hay thấy cái xấu của người khác và hão huyền giá trị bản thân. Rất nhiều phụ nữ nghĩ đẻ được đứa con, nấu được nồi cơm là anh hùng và chồng phải mang ơn suốt đời??? ĐÚng là rất mệt, nên cuộc sống gia đình mấy ai hạnh phúc đâu, thường là dwuaj vào nhau mà sống thôi. Về nhan sắc thì trẻ và già là khó so sánh. Vì trẻ không đồng nghĩa xinh hơn già, vẻ đẹp còn ở thần thái, mà thần thái là từ tâm hồn, trí tuệ và điều kiện kinh tế, địa vị xã hội mà thành.

Bocui

Xe buýt
Em cũng có người nhà têm đệm Lệ ... cũng vướn phải cuộc sống ntn hix

juve99

Xì hơi lốp
Em đánh giá cao kỹ năng diễn xuất và sự có duyên có Hiệp Gà trong seri gặp nhau cuối tuần.

Nếu Hiệp Gà không dính ma túy, có lẽ sẽ là 1 ngôi sao hài miền Bắc như Vượng Râu, Quang Thắng. Tiếc rằng cậu này đi sai đường, rồi dính vào gái, rồi chìm luôn
E cũng thấy Hiệp gà có duyên hài hơn là Tự Long - Xuân Bắc- Hoài Linh, Hiệp gà k cần phải lên gồng diễn để gây cười gượng gạo như nhiều dv hài khác

Dream Thai

Xe điện
Phụ nữ thì phiền phức là đúng rồi, đến em là phụ nữ cũng hiếm gặp phụ nữ nào có khả năng làm người bên cạnh hạnh phúc khi với tinh thần tích cực, nhẹ nhõm, vui vẻ , đó cũng là nhận xét của chồng em và một số bạn nam chơi thân. Phần lớn họ cũng áp đặt, hay so sánh, ghen tị, hay thấy cái xấu của người khác và hão huyền giá trị bản thân. Rất nhiều phụ nữ nghĩ đẻ được đứa con, nấu được nồi cơm là anh hùng và chồng phải mang ơn suốt đời??? ĐÚng là rất mệt, nên cuộc sống gia đình mấy ai hạnh phúc đâu, thường là dwuaj vào nhau mà sống thôi. Về nhan sắc thì trẻ và già là khó so sánh. Vì trẻ không đồng nghĩa xinh hơn già, vẻ đẹp còn ở thần thái, mà thần thái là từ tâm hồn, trí tuệ và điều kiện kinh tế, địa vị xã hội mà thành.
Nhân thớt về Hoài Thatcher, sẽ có rất nhiều người thương 1 người từng xinh đẹp, thương cho số phận hẩm hiu, e này hình như bỏ ck, nhưng với xuất phát điểm hơn rất nhiều người thì đáng trách hơn đáng thương.
Giờ bình đẳng giới rồi, ko thể nói vì bỏ ck vì lấy 1 người ko ra gì nên khổ :-/

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Tiếc thay
Hồi 2015 Bạn ấy thường thuê phòng KS của E cả tháng, ăn cơm hàng ngày cùng nhân viên E luôn

Dream Thai

Xe điện
E cũng thấy Hiệp gà có duyên hài hơn là Tự Long - Xuân Bắc- Hoài Linh, Hiệp gà k cần phải lên gồng diễn để gây cười gượng gạo như nhiều dv hài khác
Chuẩn cụ, vì Hiêp gà có tâm hồn nghệ sỹ, có lẽ vì thế nên mới nghiện :)
Còn đội kia có vẻ là thợ diễn hơn là nghệ sỹ

tranmanhha

Xe điện
Em chả thấy có gì nổi tiếng cả.
Diễn vớ va vớ vẩn.
Hiệp gà cùng Vân Dung. Hài bằng biểu cảm nhăn nhó và tay chân khua khoắng, cái đó gọi là hề.
Em nghĩ không hợp khẩu vị của cụ thôi.
Chứ thời trước, khi còn chương trình: Gặp nhau cuối tuần. Kịch bản tốt, Hiệp Gà diễn duyên phết đấy. Về sau này xem không hay, em nghĩ là do kịch bản kém thôi.
Còn Vân Dung, Công Lý ... em thấy diễn quá tốt luôn.
Charlie Chaplin cũng dùng biểu cảm khuôn mặt và chân tay khua khoắng đấy thôi.

hongnhungdo

Xe buýt
Chứ thời trước, khi còn chương trình: Gặp nhau cuối tuần. Kịch bản tốt, Hiệp Gà diễn duyên phết đấy. Về sau này xem không hay, em nghĩ là do kịch bản kém thôi.
Cụ đó không thấy nổi tiếng chứ em thấy mà, bằng chứng là rất nhiều người biết đến chị này, biết bộ phim này.. và dẫn đến cái thớt này rất được quan tâm .

Dream Thai

Xe điện
1 phần họ xuất hiện nhieu quá, phòng cách, kich bản ko thay đoi nên nhàm

matizvan2009

Xe ba gác
0,7 gram nhiều hơn viên con nhộng 500 mg chút, mợ "bà đầm thép" này chắc nghiện nặng, 0,7 gr có lẽ hít được 1 ngày?
Báo nói mợ ấy không nghiện. Và nếu mua dùng thì không bị tội cụ ơi.
.
.
PS: "con nhộng 500mg" em không hiểu là viên con nhộng thường có trọng lượng 500mg/0,5g hay cụ nhầm với hàm lượng thuốc trong viên con nhộng đấy.

juve99

Xì hơi lốp
Chuẩn cụ, vì Hiêp gà có tâm hồn nghệ sỹ, có lẽ vì thế nên mới nghiện :)
Còn đội kia có vẻ là thợ diễn hơn là nghệ sỹ
Lứa cuối 7x k là nghệ sĩ cũng dễ nghiện lắm cụ, thời đó thanh niên chỉ tặc lưỡi 1 -2 lần là bập thôi, có khi dính ngay từ lúc còn ngồi trên ghế nhà trường

tranmanhha

Xe điện
Những người như cụ chính là 1 phần nguyên nhân mây mợ sồn sồn suốt ngày chup choẹt =)) =))

Khen nhau kiểu đó làm khổ người khác, 20 năm ra trường là tầm >=40t rồi, mà bảo trẻ trung xinh đẹp, đẹp hơn thời con gái thì e cũng đến ạ cụ. Cái tuổi 18 đôi mươi có mặc áo rách nhìn nó vẫn ngon nghẻ gấp tỷ lần cũng người đó 20 năm sau và đắp thêm son phấn, áo quần lụa là #:-s #:-s
Cụ chuẩn.
Em thì đơn giản. Cứ lấy năm lịch dương hiện tại, trừ đi năm sinh. Giá trị nhỏ hơn 20 thuộc phân khúc cao đặc biệt, từ 20-30, phân khúc phổ thông. Trên 30, thì cứ tuân theo quy luật tự nhiên thôi.

Dream Thai

Xe điện
Cụ chuẩn.
Em thì đơn giản. Cứ lấy năm lịch dương hiện tại, trừ đi năm sinh. Giá trị nhỏ hơn 20 thuộc phân khúc cao đặc biệt, từ 20-30, phân khúc phổ thông. Trên 30, thì cứ tuân theo quy luật tự nhiên thôi.
Vâng cụ
Nhưng mình vẫn phải tôn trọng ý kiến 1 số cccm là đẹp ko có tuổi, quan trọng là thần thái, kiến thức, ăn mặc :)

doctor76

Xe ba gác
Mình nhìn người con gái tuổi 19-20 dưới con mắt 1 thằng con trai cũng tuổi 19-20, nhiều khi lúc đó chỉ mải chơi, thấy dây dưa với bọn con gái còn là sự phiền phức. 20 năm sau nhìn bạn học cũ dưới con mắt 1 thằng đàn ông, thì đôi khi cũng có sự ss hơi ko chính xác cũng là dễ hiểu cụ nhỉ :-/ :-/
Cụ chuẩn đấy, ngoài 40 thì nhan-sắc gì nữa nếu không PTTM hay phải chăm sóc đặc biệt mới níu kéo đc ít thanh-xuân.
Hồi cấp 3, lớp em có nhiều bạn gái xinh, ra trường, ít gặp lại, bạn H, lớp phó xinh nhất lớp, em.mê-mẩn kinh khủng, đêm ngày mơ mộng. Nhưng từ ngày ra trường ko gặp lại, em vẫn giữ hình ảnh xưa mới chết.
2 năm trước, tình cờ qua FB lớp mới lại nói chuyên, bạn ấy bảo cùng cơ quan lên Tam Đảo chơi, lúc đó em cũng có về quê, thế là rất háo hức, cạo râu, ăn mặc đẹp , hồi hộp gọi điện, hẹn nhau dưới chân nhà thờ...
Đến nơi là một phụ nữ trung niên, ăn vận lịch sự nhưng mặt đã nhiều nếp nhăn, tay đã nhăn nheo, tóc có sợi điểm bạc, em đứng hình mấy giây mới nhận ra.
Tất nhiên mình cũng chả hơn gì, nhưng em cứ nghĩ thà cái hình ảnh xưa nó đã mất sạch vì thời gian.

juve99

Xì hơi lốp
Công Lý diễn thì quá xuất sắc rồi cụ, còn Vân Dung e thấy lên gồng để gây cười, 10 tiểu phẩm thì cả 10 đều văng tục nhảy cò cò giống nhau để lấy tiếng cười. VD chỉ hợp là người tung hứng cùng bạn diễn tài năng chứ 1m đứng Sk diễn hoặc cùng đối tác k tên tuổi thì VD k thể diễn được. Vân Dung rất nổi bật trên truyền hình thời gnct nhưng cụ để ý rất hiếm tham gia các game show hài giải trí như nhiều dv cùng thời

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Công Lý diễn thì quá xuất sắc rồi cụ, còn Vân Dung e thấy lên gồng để gây cười, 10 tiểu phẩm thì cả 10 đều văng tục nhảy cò cò giống nhau để lấy tiếng cười. VD chỉ hợp là người tung hứng cùng bạn diễn tài năng chứ 1m đứng Sk diễn hoặc cùng đối tác k tên tuổi thì VD k thể diễn được. Vân Dung rất nổi bật trên truyền hình thời gnct nhưng cụ để ý rất hiếm tham gia các game show hài giải trí như nhiều dv cùng thời
cụ nhắc mới thấy chính ra có Hương tươi diễn còn hay hơn Vân Dung mà sau chắc không hợp cạ đạo diễn KH hay sao, cứ lặn dần

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Số phụ nữ như này cũng không có nhiều đâu ạ. Vì phụ nữ sinh con, cơm nước, nội trợ họ thấy bình thường mà. Đâu cần mang ơn, mang ơn thường chỉ rơi vào ông nào nhờ vợ hoặc nhà vợ mà lên, thay đổi cuộc đời thôi.