[Funland] Các cụ thông thái thông não em phát.Tự nhiên thành con nợ

QAZ

Xe container
Cụ bị nợ quá hạn òy, đấy là lãi phạt, nợ NN ko trả ko đc đâu. Dưng sao lại dính NH ở đây? Tiền thuế đấy phải nộp tại chi cục thuế chớ.
Tiền thuế bây giờ nộp hết qua ngân hàng, ngân hàng nào thì do chi cục thuế chỉ định.

vitinh150

Xe tải
bank họ có thu chậm nộp đấy cụ. Đôi khi khoản phạt < 1000 vẫn lập biên lai bt. Họ thu theo công thức cho nhanh. Còn thích rõ ràng thì qua thuế lấy Quyết định
Em nộp thuế qua bank có khi nào bị đâu. Lúc nào em chậm nộp, bank cũng chỉ thu đúng theo thông báo thuế. Tháng sau bên thuế ra thông báo nộp thuế có kèm theo khoản phạt chậm nộp thì bank mới thu tiếp theo thông báo ấy.

pippo678

Xe đạp
Cụ bị nợ quá hạn òy, đấy là lãi phạt, nợ NN ko trả ko đc đâu. Dưng sao lại dính NH ở đây? Tiền thuế đấy phải nộp tại chi cục thuế chớ.
Ngân hàng chỉ thu theo đúng giấy nộp tiền thôi cụ ạ. Còn phần có phải nộp phạt chậm nộp thì ngân hàng đâu có biết mà đòi tính. Cụ chủ nộp 800tr xong, đem giấy nộp tiền về chỗ cấp giấy, lúc đó nếu có nợ tiền chậm nộp thì chỗ cấp giấy cho qua thuế làm thêm cái giấy nộp tiền nữa.

Cái lạ ko phải chỗ phạt chậm nộp, mà lạ chỗ ngân hàng bảo phải phạt chậm nộp.
Vâng cụ.e bên ngân hàng nhân luôn cho e từng ngày thế mới bực.(a ơi của anh từ ngày này tính đến hôm nay là bao nhiêu ngày x với 0.05 acc thật sự là e nói tao đi vay ngân hàng cũng phải cho tao cái lãi suất đồng ý thì tao vay.

Bopbi_hsgs

Xe container
Tiền thuế bây giờ nộp hết qua ngân hàng, ngân hàng nào thì do chi cục thuế chỉ định.
Đấy là NH thu hộ, nhiều kho bạc nn & chi cục thuế ủy quyền cho 1 số NH thu hộ tiền thuế hoặc tiền nộp phạt của ng vphc.

xegiacmo

Xe container
Vâng cụ.e bên ngân hàng nhân luôn cho e từng ngày thế mới bực.(a ơi của anh từ ngày này tính đến hôm nay là bao nhiêu ngày x với 0.05 acc thật sự là e nói tao đi vay ngân hàng cũng phải cho tao cái lãi suất đồng ý thì tao vay.
Nó tính hộ thì bực cái nỗi gì ? Tiền do thuế nó thu chứ nh làm được gì

Bopbi_hsgs

Xe container
Đấy là quy định của Bộ tài chính, có phải thỏa thuận dân sự đâu mà cụ đc đồng ý hay ko.

vitinh150

Xe tải
Cụ cú bảo: nộp đúng cho anh theo thông báo, khi nào có giấy bảo phạt chậm nộp anh lại nộp sau. Sau đó cụ đem giấy nộp tiền về chỗ cấp giấy, người ta sẽ hướng dẫn tiếp cho cụ.

Spkt03

Xe tải
Cụ bị phạt nộp chậm rồi, nhưng khoản nộp phạt thì thuế nó tính rồi đưa giấy cho cụ nộp chứ ngân hàng nó làm gì dc tính

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ bị phạt nộp chậm rồi, nhưng khoản nộp phạt thì thuế nó tính rồi đưa giấy cho cụ nộp chứ ngân hàng nó làm gì dc tính
Tiền phạt tính từng ngày, nộp ngày nào thì tính tiền phạt đến ngày đó cụ ah. Ko tính trc vì biết cụ nộp khi nào đâu mà tính trc tiền phạt.

pippo678

Xe đạp
3ty theo giá nhà nước ạ? Thế thì kinh rồi đấy. Mà 800 đấy là tiền chuyển nhượng, chuyển mục đích hay là nợ tiền sử dụng đất ạ???
Không bác ạ.nhà e gian nan là mua đất thổ cư từ năm 93.ko phải từ đất 5% nhé.vì ko qua trung gian tự làm sổ lên lúc làm ra bị đánh thuế 100%.gọi là đất chuyển đổi.50m2.thật sự gia đình là rất cố gắng để có tiền lấy sổ đỏ.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Trả là nhà e làm sổ đỏ hết 800tr.Lúc đó không có tiền lấy.Sau 2 năm gia đình mới có điều kiện lên đóng tiền để lấy.Mừng vì vay
mượn với tích góp đủ,để lên thực hiện nghĩa vụ công dân là nộp thuế đầy đủ cho nhà nước để được quyền xử dụng sổ đỏ.Em ngân hàng trả lời 1 câu xanh rờn(em choáng luôn) ngoài số tiền 800tr anh phải nộp cho nhà nước a phải chịu phạt là 800tr x 0.05%/ 1 ngày tiền lãi.A không biết nhân em tính cho a với.E ngân hàng dùng máy tính nhân qua loa luôn là a phải nộp phạt gần 300tr.acc em mới tá hoả thế a mà nhà a nếu lên lấy sổ chậm 10 năm chắc a đóng tiền phạt xong thì cả nhà a ra đường ah.
Đây đúng là tiền phạt chậm nộp theo luật đó ạ.

oquera

Xe buýt
Trả là nhà e làm sổ đỏ hết 800tr.Lúc đó không có tiền lấy.Sau 2 năm gia đình mới có điều kiện lên đóng tiền để lấy.Mừng vì vay mượn với tích góp đủ,để lên thực hiện nghĩa vụ công dân là nộp thuế đầy đủ cho nhà nước để được quyền xử dụng sổ đỏ.Em ngân hàng trả lời 1 câu xanh rờn(em choáng luôn) ngoài số tiền 800tr anh phải nộp cho nhà nước a phải chịu phạt là 800tr x 0.05%/ 1 ngày tiền lãi.A không biết nhân em tính cho a với.E ngân hàng dùng máy tính nhân qua loa luôn là a phải nộp phạt gần 300tr.acc em mới tá hoả thế a mà nhà a nếu lên lấy sổ chậm 10 năm chắc a đóng tiền phạt xong thì cả nhà a ra đường ah.
Cụ xem nghị định 45 của chính phủ, cho phép nợ thuế chuyển đổi trong vòng 05 năm, nhưng cụ phải có đơn xin nợ thuế khi cụ nhận giấy hẹn.
Trường hợp của cụ em dự là cụ nhận giấy hẹn xong cụ lờ lớ lơ đi chả có đơn từ xin nợ gì với cơ quan thuế, nợ 2 năm tính ra thành 18.25%/năm quá chát :)

Siêu Rùa

Xe tăng
Không bác ạ.nhà e gian nan là mua đất thổ cư từ năm 93.ko phải từ đất 5% nhé.vì ko qua trung gian tự làm sổ lên lúc làm ra bị đánh thuế 100%.gọi là đất chuyển đổi.50m2.thật sự gia đình là rất cố gắng để có tiền lấy sổ đỏ.
Nhiều thế cụ, làm sổ mà đất từ năm 93 nó tính 0.5%tổng mét vuông nhân với giá đất ở quận đấy mà.

Spkt03

Xe tải
Tiền phạt tính từng ngày, nộp ngày nào thì tính tiền phạt đến ngày đó cụ ah. Ko tính trc vì biết cụ nộp khi nào đâu mà tính trc tiền phạt.
Vậy là phải nộp luôn khoản phat cho ngân hàng, lấy biên lai về thuế để có quyết định hả cụ?

pippo678

Xe đạp
Cụ xem nghị định 45 của chính phủ, cho phép nợ thuế chuyển đổi trong vòng 05 năm, nhưng cụ phải có đơn xin nợ thuế khi cụ nhận giấy hẹn.
Trường hợp của cụ em dự là cụ nhận giấy hẹn xong cụ lờ lớ lơ đi chả có đơn từ xin nợ gì với cơ quan thuế, nợ 2 năm tính ra thành 18.25%/năm quá chát :)
Vâng cụ theo ngu ý của e là sẽ bị phạt.từ giấy khai sinh của con nếu ko đi khai sớm sẽ bị phạt trong phạm vi.đây e đang nói là em ngân hàng tính cho e 0.05 /ngày hỏi nếu người không am hiểu hoặc có lý do gì liệu quên 10 năm có mất nhà ko ah.

Bopbi_hsgs

Xe container
Vậy là phải nộp luôn khoản phat cho ngân hàng, lấy biên lai về thuế để có quyết định hả cụ?
Nộp xong họ đưa cho cụ cả biên lai nộp thuế lẫn biên lai nộp phạt, rồi cụ mang lên phòng đăng ký đất đai quận làm thủ tục nhận sổ đỏ.

slaz8

Xe ba gác
Trả là nhà e làm sổ đỏ hết 800tr.Lúc đó không có tiền lấy.Sau 2 năm gia đình mới có điều kiện lên đóng tiền để lấy.Mừng vì vay mượn với tích góp đủ,để lên thực hiện nghĩa vụ công dân là nộp thuế đầy đủ cho nhà nước để được quyền xử dụng sổ đỏ.Em ngân hàng trả lời 1 câu xanh rờn(em choáng luôn) ngoài số tiền 800tr anh phải nộp cho nhà nước a phải chịu phạt là 800tr x 0.05%/ 1 ngày tiền lãi.A không biết nhân em tính cho a với.E ngân hàng dùng máy tính nhân qua loa luôn là a phải nộp phạt gần 300tr.acc em mới tá hoả thế a mà nhà a nếu lên lấy sổ chậm 10 năm chắc a đóng tiền phạt xong thì cả nhà a ra đường ah.
em cũng thấy lạ, nhà mình đát của mềnh , tư nhiên nn áp cái sổ vào mẹt thành con nợ

oquera

Xe buýt
Vâng cụ theo ngu ý của e là sẽ bị phạt.từ giấy khai sinh của con nếu ko đi khai sớm sẽ bị phạt trong phạm vi.đây e đang nói là em ngân hàng tính cho e 0.05 /ngày hỏi nếu người không am hiểu hoặc có lý do gì liệu quên 10 năm có mất nhà ko ah.
Cái gì đưa vào luật rồi thì phải tự tìm hiểu thôi, nó liên quan trực tiếp tới quyền lợi chúng ta. Thằng nhân viên chi cục thuế có tâm nó tư vấn cụ tận tình, ngược lại cụ phải tự tìm hiểu.
Bọn Ngân hàng là được ủy quyền thu hộ cơ quan thuế, không thì nó mời cụ ra kho bạc nộp.