[Funland] Các cụ thường mặc áo sơmi của hãng nào?

thầy mộc

Xe tăng
Đã mấy ông đấy lại còn fake nữa hả ?
Mặc cái nào sạch sẽ lịch sự là được hồi 30 tuổi em còn quan tâm tới thương hiệu chứ giờ ko quan trọng.
chuẩn lão, em toàn áo phông, mặc thế nào cảm thấy tự tin là được.

tranminhhoa

Xe tăng
Tuyền cởi trần, hôm nào đi ăn cỗ mới mặc áo ba lỗ mua ở chợ quê =))

kizura

Xe máy
Cháu thì chưa mặc sơ mi của rl, lc hay tô mỳ. Polo thì chỉ có size S custom slim rl là vừa. LC thử ở Việt Nam cái to thì rộng dài quá, cái bé lại kích quá. Order 1 cái S regular fit của tô mỳ cũng vẫn hơi rộng và dài.
P/S: Tiện đây các cụ cho cháu hỏi nếu sơ mi thì qua form polo ở trên cháu mặc loại nào thì vừa. Với lại mấy cái polo rl cháu order từ bên Mẽo về mà thấy toàn made in Việt Nam liệu có dính fake không?

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thì chưa mặc sơ mi của rl, lc hay tô mỳ. Polo thì chỉ có size S custom slim rl là vừa. LC thử ở Việt Nam cái to thì rộng dài quá, cái bé lại kích quá. Order 1 cái S regular fit của tô mỳ cũng vẫn hơi rộng và dài.
P/S: Tiện đây các cụ cho cháu hỏi nếu sơ mi thì qua form polo ở trên cháu mặc loại nào thì vừa. Với lại mấy cái polo rl cháu order từ bên Mẽo về mà thấy toàn made in Việt Nam liệu có dính fake không?
Trừ LV, Hermes ... Chứ hàng bình dân thì Made in ở đâu có quan trọng gì cụ?

Bò lốp

Xe lăn
Trên OF có 2 cụ bán BBR và Lacoste đều ở khu Hoàng Cầu, cụ nào sành cho em xin ý kiến về hàng 2 cụ trên với:)
Đều hàng chuẩn, cụ ngoài chuyên hàng Nhật và cụ trong sâu hàng Mẽo về ự. Giá tương đương và rẻ hơn mấy shop hàng auth khác 1 chút

phuongmit

Xe cút kít
Em hay mặc hàng VNXK, thỉnh thoảng kiếm dc cái xuất xịn đúng màu, đúng size, hợp dáng mặc ổn. Loại 1-2 triệu thì em chưa mua bao giờ vì chưa đủ tiền, mua dc 1 cái áo đẹp nhưng quần, giày, thắt lưng không tương xứng thì vào bộ nó cũng k ổn nên thôi cứ chơi đồ bình thường, cố gắng chọn kiểu dáng và chất liệu ổn nhất trong tầm giá. Áo sơ mi em thấy mặc đẹp nhất là vừa vai, cổ tay đủ dài, thân vừa gọn, slim hay suông thì tuỳ cơ thể và sở thích, nách gọn k thùng thình. Em chỉ cao 170cm 72kg nhưng bụng hơi to so với cơ thể nên chọn sơ mi hơi khó, nhiều cái nhìn đẹp nhưng thử vào bị xấu nhất phần bụng. Đàn ông 6 múi dc thì tốt nhưng k tập thì chỉ cần bụng k quá to, người gọn thì em thấy mặc đồ gì cũng sẽ dễ đẹp hơn là các ông đầy đặn quá :)) vào thớt này em mới biết Giovani, Valentino Creations không phải là của Ý, không xịn như cái giá của nó. Thế mà bao lâu nay em k biết, đi làm thấy mấy ông anh, ông khách mua mấy nhãn này ngó giá toàn thấy tầm 3 triệu nên cũng trầm trồ và mặc định nó là hàng xịn đến từ Ý :D

BốCuTôm

Xe buýt
E thích chất sơ mi cotton pha lụa, mỏng mềm và đỡ nhăn. Cụ nào giới thiệu cho em 1 vài nhãn hiệu với

kizura

Xe máy
Trừ LV, Hermes ... Chứ hàng bình dân thì Made in ở đâu có quan trọng gì cụ?
Cháu chỉ sợ nó chỉ có made in chị na hay các nước khác mà không có Việt Nam thì của cháu mặc là fake thôi chứ cháu ko quan trọng lắm made in ở đâu. Tại đợt trước order cháu cũng có 1 cái polo và 1 cái sơ mi tay ngắn của rl nhưng nó made in sirilanka nên hơi băn khoăn chút với mấy cái áo order đợt sau này (order 2 người khác nhau)

Baboja

Xe tải
Cụ kết cấu body kiểu gì mà 170cm -72kg mà bị bụng phệ. Có vẻ phần bụng chiếm ký quá nhiều, xương nhỏ, tay chân và vai cũng nhỏ luôn, chứ chỉ số vậy là ổn. Tôi 168cm - 70 kg mà thậm chí tôi có thể mặc ba cái áo skinny dành chon bọn trẻ. Vòng eo của tôi duy trì cỡ 76.

Em hay mặc hàng VNXK, thỉnh thoảng kiếm dc cái xuất xịn đúng màu, đúng size, hợp dáng mặc ổn. Loại 1-2 triệu thì em chưa mua bao giờ vì chưa đủ tiền, mua dc 1 cái áo đẹp nhưng quần, giày, thắt lưng không tương xứng thì vào bộ nó cũng k ổn nên thôi cứ chơi đồ bình thường, cố gắng chọn kiểu dáng và chất liệu ổn nhất trong tầm giá. Áo sơ mi em thấy mặc đẹp nhất là vừa vai, cổ tay đủ dài, thân vừa gọn, slim hay suông thì tuỳ cơ thể và sở thích, nách gọn k thùng thình. Em chỉ cao 170cm 72kg nhưng bụng hơi to so với cơ thể nên chọn sơ mi hơi khó, nhiều cái nhìn đẹp nhưng thử vào bị xấu nhất phần bụng. Đàn ông 6 múi dc thì tốt nhưng k tập thì chỉ cần bụng k quá to, người gọn thì em thấy mặc đồ gì cũng sẽ dễ đẹp hơn là các ông đầy đặn quá :)) vào thớt này em mới biết Giovani, Valentino Creations không phải là của Ý, không xịn như cái giá của nó. Thế mà bao lâu nay em k biết, đi làm thấy mấy ông anh, ông khách mua mấy nhãn này ngó giá toàn thấy tầm 3 triệu nên cũng trầm trồ và mặc định nó là hàng xịn đến từ Ý :D

khanhtb

Xe điện
2 cụ này diện hãng nào,cụ nào tinh mắt chỉ e

Sắn phệ

Xe buýt
Áo sơ mi thì em ko rõ lắm, nhưng mà pol

Hàng này thì em thấy quá đẹp mặc dù em không có cái somi nào vì e hầu như không mặc somi, em biết một cụ chuyên đồ BB này (ko biết cụ ý có trên of hay ko), áo tầm 1,5tr, dây lưng tầm 1~2trieu (bản 3cm mặc quần âu thì khỏi phải bàn).
BB cụ mua ở đâu giá đó ợ. Em mặc cũng nhiều hãng như BBR Boss Ralph Lauren Van lack ... Nhưng mặc anh BB không phải là :) Cụ chỉ em xem. Ở chỗ hai bà trưng ít mẫu quá

diboduoimua

Xe tăng

phuongmit

Xe cút kít
Cụ kết cấu body kiểu gì mà 170cm -72kg mà bị bụng phệ. Có vẻ phần bụng chiếm ký quá nhiều, xương nhỏ, tay chân và vai cũng nhỏ luôn, chứ chỉ số vậy là ổn. Tôi 168cm - 70 kg mà thậm chí tôi có thể mặc ba cái áo skinny dành chon bọn trẻ. Vòng eo của tôi duy trì cỡ 76.
Em thì cân nặng k quá khổ so với chiều cao, tuy nhiên chân ngắn lưng hơi dài nên dáng nó hơi phục phịch cụ ạ, bụng thì tròn thôi chứ k đến nỗi phệ. Đợt nào e ít nhậu, ăn uống chú ý thì bụng gọn dc vài cm cảm thấy rất sướng :)) cổ tay em to, vai k nhỏ, bụng chân to nên chọn sơ mi slim fit quá mặc vừa tay vừa vai thì lòi bụng nhìn rất k ổn cụ ạ

gaquay123

Xe tăng
2 cụ này diện hãng nào,cụ nào tinh mắt chỉ e

Chắc toàn áo may đo cụ à!
Đi đường nhìn thoáng qua là biết ngay ai là người biết mặc, dù có mặc cái áo 30 củ vào người, nhưng em thấy vẫn bô nhếch và xấu hơn cái áo 700k nhiều người khác mặc! Cơ bản khái niệm "vừa vặn" đối với áo sơmi như thế nào không nắm được, nên mặc khó có thể đẹp! Nhiều cụ đang chuộng thương hiệu quá! Thực ra, LV, BB, Lacoste,... đều là hàng Ready to wear (may sẵn) cụ à! Rất khó vừa hoàn toàn với ai đó, trừ khi người đó số đo chuẩn như người mẫu!
Đối với nhiều cụ biết ăn mặc, áo sơmi may đo mới là áo chuẩn nhất (Với điều kiện là thợ chuẩn)! Vì nó sẽ khắc phục nhược điểm và tôn ưu điểm của người mặc nhất! Cho nên, 1 cái áo may đo 1,5tr sẽ ăn đứt cái áo LV, BB về cái khoản vừa người và form dáng!

khanhtb

Xe điện
lâu o thấy cụ pass đồ Massimo Dutti :D
Chắc toàn áo may đo cụ à!
Đi đường nhìn thoáng qua là biết ngay ai là người biết mặc, dù có mặc cái áo 30 củ vào người, nhưng em thấy vẫn bô nhếch và xấu hơn cái áo 700k nhiều người khác mặc! Cơ bản khái niệm "vừa vặn" đối với áo sơmi như thế nào không nắm được, nên mặc khó có thể đẹp! Nhiều cụ đang chuộng thương hiệu quá! Thực ra, LV, BB, Lacoste,... đều là hàng Ready to wear (may sẵn) cụ à! Rất khó vừa hoàn toàn với ai đó, trừ khi người đó số đo chuẩn như người mẫu!
Đối với nhiều cụ biết ăn mặc, áo sơmi may đo mới là áo chuẩn nhất (Với điều kiện là thợ chuẩn)! Vì nó sẽ khắc phục nhược điểm và tôn ưu điểm của người mặc nhất! Cho nên, 1 cái áo may đo 1,5tr sẽ ăn đứt cái áo LV, BB về cái khoản vừa người và form dáng!

gaquay123

Xe tăng
lâu o thấy cụ pass đồ Massimo Dutti :D
Oài, em bận quá nên mùa này ít xúc đồ cụ à! Với lại kinh nghiệm hơn ngày xưa nhiều rồi nên giờ ít bị mua lệch size! Đồ Massimo nó hợp với size của em nên hay múc! Giờ chỉ múc Blazer, áo da, giày và thắt lưng của nó là vừa luôn cụ à! Áo rét Massimo Dutti thì nhiều hàng VNXK có bán hàng chuẩn, nên em không phải đặt! Sơmi đặt về là auto mang ra hàng để mấy đồng chí thợ may bóp thân, bóp tay, cắt ngắn vạt áo! Sửa nhiều quá thành ra thợ quen luôn cách sửa của mình, nên giờ áo sửa cũng không khác may đo là mấy >:D<