Các cụ trong Nam độ xe đẹp quá...

trunggenius

Xe điện
Trong khi các cụ ngoài Bắc còn đang mải ăn uống và chém gió, các cụ trong Nam vẫn miệt mài làm đẹp vợ 2. Gửi các cụ ngắm ít ảnh vợ 2 Sài Thành $-)$-)$-)

Đam mê với phong trào độ xe
Cruze và Lacetti ở Sài Gòn

Mỗi thành viên có một công việc riêng, nhưng thứ làm cho họ gắn kết mật thiết trong một hội nhóm cộng đồng chính là niềm vui sướng với xế cưng và chia sẻ kinh nghiệm nâng cấp cho dòng Cruze/Lacetti, làm xe hấp dẫn hơn.

Với giá thành dễ chấp nhận, cùng với những cải tiến về chất lượng, dòng xe Chevrolet Cruze hay Daewoo Lacetti (nhập khẩu) được nhiều người chọn mua. Dần dần, những người cùng sở hữu dòng xe này cũng tìm đến nhau, chia sẻ giao lưu thông qua việc tổ chức một câu lạc bộ, thường xuyên hoạt động online và gặp gỡ những ngày cuối tuần. Có đủ thứ trên trời dưới bể để mọi người bàn tán, từ chuyện giá xe, tính năng vận hành, ưu nhược điểm, các kinh nghiệm thiết thực giúp mỗi người có thêm hiểu biết, chăm sóc và sử dụng xế cứng tốt hơn.

Một số thành viên trong buổi giao lưu cuối tuầnCàng về sau, phong trào độ cho Cruze/Lacetti cũng phấn chấn hơn, từ những chiếc Cruze độ đầu tiên và sức lan toả mở rộng đến nhiều thành viên. Thực tế, các đồ chơi phụ kiện cho loại xe Cruze/Lacetti không dễ tìm, không sẵn có ở Việt Nam và đó là một trong những trở ngại lớn. Về sau, một số thành viên trong hội đã tìm được một số nguồn hàng nhập ngoại cho dòng xe Cruze/Lacetti là cơ hội tốt để chia sẻ với các thành viên khác, làm cho việc độ xe đa dạng và sôi động hơn.

Các hạng mục nâng cấp chủ yếu như thay thế bộ mâm thể thao, lưới tản nhiệt, đèn pha và đèn hậu, bodykit, bodylip, ca-pô, cánh gió... Một số đồ chơi được các thành viên ưa thích như đèn pha kiểu xe BMW i8 Concept, đèn pha kiểu Audi với dải LED sắc sảo, bộ mâm kiểu HRE, cản trước kiểu Audi, ốp cản sau kiểu Lexus, dải đèn LED định vị ban ngày... Thậm chí một số xe còn chơi cầu kỳ hơn khi tạo nên những khe hút gió trên thân xe đầy vẻ mạnh mẽ, cuốn hút.
Nhìn chung, tham gia hội nhóm là một cách rất tốt để mỗi thành viên tự trau dồi kiến thức, trang bị thêm nhiều kinh nghiệm từ sử dụng xe, chăm sóc xe đến việc nâng cấp độ xe. Hơn thế, đời sống văn hoá của họ còn phong phú và đa dạng hơn. Ngoài việc thường xuyên hoạt động ở chi hội thuộc otosaigon.com, các thành viên cũng mới thành lập facebook fanpage “Vietnam Cruze Club and Friends” để các thành viên dễ dàng cập nhật chia sẻ hơn.

Dưới đây là một số hình ảnh CarFresh thực hiện trong một buổi giao lưu giữa các thành viên CLB Cruze và những người bạn.

mabu44

Xe tăng
Bộ đèn hậu đẹp thật.
Không biết các cụ ấy update bộ chấu thể thao với bộ đèn hậu hết bao nhiêu xèng nhỉ???

thichxoihe

Xe hơi
Cụ lại khen zậy,cách gần TK, trỏng có người đã xài phi cơ riêng mờ!

0915966996

Xe tải
đèn hậu tầm hơn 4 củ hơn 5 củ 1 bộ cụ ạ,e cũng đang định làm việc e nó ;))

sonkonkuc

Xe tải
đẹp was.........................................

DanChoiBVN

Xe hơi
kết em 8420 quá kia..........................
công nhận cáccuj chịu chơi thật

Yêu xe hơi

Xe đạp
kết em 8420 quá kia..........................
công nhận cáccuj chịu chơi thật
Vinh dự là tất cả các xe trong hội Viet Nam Cruze Club đều do em ship đồ chơi về hết cho anh em ạ, con 8420 em ship body,mâm,nắp capo camaro ạ hihihh,con trắng đen LTZ 01660 là của nhà em,các bác thấy tất cả xe trong hình độ hài hòa không ?
Tuần sau sẽ có một Cruze trong hội Viẹt nam Cruze Club (VCC) lên lambo door nhé các cụ hihihihi, và sau đó một em CDX nữa lên Body và nắp ca pô khủng nữa hihihih,sẽ cập nhật sau ạ.

Chủ nhật vừa rồi vừa ra mắt thành công hội Viet Nam Cruze Club ạ,có thể thời gian tới em sẽ qua Malaysia để học tập mô hình MCC bên đó ạ,đã liên lạc và cộng tác khá nhiều với các bác bên Malay rùi ạ .

Những hình ảnh ra mắt hội VCC được chính mod otosaigon tới dự và đưa tin ạ
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7347175-Hình-ảnh-offline-của-anh-em-OS-VCC-28072013/
Đây là hình ảnh

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cruze_in_love

Xe đạp
Nhìn em cdx màu đen như một con bò hầm hố vậy. Kết quá

babyhood

Xe tăng
quá ấn tượng

mr.ku'n

Xe buýt
nhìn xấu chả thấy đẹp gì cả

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Phong cách cụ Dê là phong cách bốn mùa rồi... anh em không có theo nổi =))
Đang chuẩn bị qua chú lấy cái màn hình đây.
Xe cru LS 2013 ngon phết. 6 loa, có đèn gầm, khiển âm thanh vl, màn to như SE, điều hòa auto, gương có gập sấy như CDX... Nhưng ghế vẫn xấu như cũ. :D

BMW_X7

Xe điện
đẹp thế nhỉ, em thích sau này các cụ ấy mà bán, mua được những em ấy mà dùng thì ngon, vì độ hết rồi, về chỉ việc đổ xăng thôi

Phú Cửng

Xe tăng
Quá ấn tượng với phong cách phá xe của các cụ SG, đẹp quá đi thôi

trunggenius

Xe điện
Đang chuẩn bị qua chú lấy cái màn hình đây.
Xe cru LS 2013 ngon phết. 6 loa, có đèn gầm, khiển âm thanh vl, màn to như SE, điều hòa auto, gương có gập sấy như CDX... Nhưng ghế vẫn xấu như cũ. :D
Chắc gì cái màn hình nguyên bản của CDX đã vừa Cruze mà qua =))

huephuong

Xe buýt
Vinh dự là tất cả các xe trong hội Viet Nam Cruze Club đều do em ship đồ chơi về hết cho anh em ạ, con 8420 em ship body,mâm,nắp capo camaro ạ hihihh,con trắng đen LTZ 01660 là của nhà em,các bác thấy tất cả xe trong hình độ hài hòa không ?
Tuần sau sẽ có một Cruze trong hội Viẹt nam Cruze Club (VCC) lên lambo door nhé các cụ hihihihi, và sau đó một em CDX nữa lên Body và nắp ca pô khủng nữa hihihih,sẽ cập nhật sau ạ.

Chủ nhật vừa rồi vừa ra mắt thành công hội Viet Nam Cruze Club ạ,có thể thời gian tới em sẽ qua Malaysia để học tập mô hình MCC bên đó ạ,đã liên lạc và cộng tác khá nhiều với các bác bên Malay rùi ạ .

Những hình ảnh ra mắt hội VCC được chính mod otosaigon tới dự và đưa tin ạ
http://www.otosaigon.com/forum/Message/7347175-Hình-ảnh-offline-của-anh-em-OS-VCC-28072013/
Đây là hình ảnh
Chào mừng cụ Bách đến với Otofun nhé! Vừa rồi mình ra HN giao lưu với các Cruze Member còn hội của cụ tại SG là chưa thôi, hy vọng sẽ gặp cụ và bàn kế hoạch gắn kết 3 miền nhỉ!

Tamsadoa

Xe tải
Đỉnh cao của độ xe là trả về zin...hê hê