Các cụ tư vấn cho em lịch trình đi Lào với!!!

hieuitst

Xe hơi
Nếu đến Viêngchăn, bạn có thể nghỉ tại KSạn Laongdao, chất lượng phòng và giá cả cũng phù hợp. giá phòng tại Laongdao là 150.000 kip/đêm, nếu bạn đi một mình thì xuống dẫy nhà bên phía tay phải (dẫy nhà cửa gỗ) sẽ có những trải nghiệm thú vị ... ( cái này thì chỉ PM được thôi). Bạn có thể ăn đồ nướng bên dòng sông Mekong (đường faguom) hoặc tại nhà hàng Moon The Night ( một nhà hàng rất đông, lịch sự, giá lại rất phải chăng), ăn sang tại HàNội quán cũng rất ổn. Nếu bạn có ý định sang Thái Lan thì có xe bus ở chợ Sáng ( morning market), quay lại Viêngchăn vào buổi trưa hoặc chiều.
Từ Viêng chăn đến Luông phabăng khoảng 400km tuy nhiên có khoảng 200km đường đèo dốc (độ cao 1460m), trên đường đi có thể nghỉ ăn trưa tại VangVieng ( rất nhiều người nước ngoài, phong cảnh tuyệt vời).
Luông là một thành phố thanh bình, trầm lặng tương tự như Huế hoặc Hội An của VN. Tại Luông, bạn có thể nghỉ tại Marry guest house. Nếu thích náo nhiệt, bạn nghỉ tại Marry guest house 1 (gần trung tâm) hoặc Marry guest house 2 cách đó 10phút đi bộ ( quay mặt ra sông, thơ mộng). Cả hai khách sạn này phòng đều rất đẹp, giá khoảng 60 $/đêm. Ngoài các địa điểm thăm quan tại Luông như chợ đêm, núi phousi, bảo tàng quốc gia, bạn có thể đến một thác nước rất đẹp cách Luông 30km.
Rời Luông vào buổi sang thì khoảng 15 h chiều bạn có thể có mặt tại cánh đồng chum ( XiêngKhoảng).Nghỉ đêm tại Khách sạn XiêngKhoảng. Đây là khách sạn 3 sao to nhất XiêngKhoảng do quân khu 7 xây dựng, phòng cũng rất đẹp, giá khoảng 50$/đêm tuy nhiên thời điểm chúng tôi đi ( tết dương lịch) mới khai trương được 3 ngày nên chưa có nhiều khách ( Tại Xiêng Khoảng, nếu bạn tiếp tục muốn trải nghiệm thì PM:21:).
Sáng hôm sau có thể làm thủ tục qua cửa khẩu theo đường 7 về VN.

Dung_HT

Xe tải
em đã chuyển bản đồ giao thông Lào cho các bác nhé(bác nào di quét), em còn có mấy thằng em xxx bên viêng phụ trách oto 1 quận nhé.
Cảm ơn bản đồ của bác Ian nhé.
Em cũng mới kiếm được bản đồ chi tiết của Vien và Luong, đã email cho các cụ Offroad, the_sun, batdauhoclai rồi nhé.

the sun

Xe buýt
Cung này mà đi = Hyundai i30 thì có đi được ko các bác, mà em chỉ có thể đi được 4 ngày thì có đi được ko:^)

offroad

Xe buýt
em nghe nói bên Lào đường đẹp, các loại sedan đi tốt thì i30 cũng đi được, nhưng đi 4 ngày thì hơi vội :^)

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
em nghe nói bên Lào đường đẹp, các loại sedan đi tốt thì i30 cũng đi được, nhưng đi 4 ngày thì hơi vội :^)
hehe, bọn em đi mấy lần, thử tốc độ vui phết:
- Maz6 2.0MT: 195 km/h
- Lac 1.8MT: 175 km/h
- Lexus GS300: 220 km/h

Cũng có bắn tốc độ nhưng các bạn Lào quý người Việt mình lắm, nhấc mũ lên nhét khoảng 20 khìn kíp (50 khìn vnd), bắt tay chụp ảnh rồi phắn :)

Nezumi

Đi bộ
Em chào các cụ! Đây là pót đầu tiên của em tại forum này, các cụ weo còm em cho em đỡ tủi nhé :P

Cảm ơn bản đồ của bác Ian nhé.
Em cũng mới kiếm được bản đồ chi tiết của Vien và Luong, đã email cho các cụ Offroad, the_sun, batdauhoclai rồi nhé.
Chiều em có gọi cụ xin ý kiến rồi ợ. Cụ vui lòng cho em xin thông tin về khách sạn tại các điểm đến mà các cụ đã book nhà em xin a dua a tòng luôn. Em cảm ơn ạ

Em vẫn hơi băn khoăn chút vì nhóc 2 nhà em mới được 3 tuổi. Cụ nào có kinh nghiệm rồi cho em xin một lời khuyên nhé! Kính các cụ (b)

offroad

Xe buýt
Em vẫn hơi băn khoăn chút vì nhóc 2 nhà em mới được 3 tuổi
cu 2 nhà em mới 21 tháng vưỡn đi tốt cụ ơi (hè năm ngóai nó mới 12 tháng em đã vác đi xuyên việt rồi)
cụ làm hộ chiếu cho nó chưa ??

Nezumi

Đi bộ
cu 2 nhà em mới 21 tháng vưỡn đi tốt cụ ơi (hè năm ngóai nó mới 12 tháng em đã vác đi xuyên việt rồi)
cụ làm hộ chiếu cho nó chưa ??
TKS cụ. Nhà em đầy đủ HC rồi ạ
Còn cái giấy liên vận cho xe nữa nhưng chắc là okie.

bombop

Xe đạp
Ở viêng chăn thì bác ở La Ong Dao nhé, bà chủ biết nói tiếng việt, thích đủ thứ. Em có cái bản đồ đường bộ rất chi tiết bác nào cần thì em gửi email cho, cái này em dùng khi đi Lào rất tiện dụng.
bác Ian gửi cho em nữa nhé sonvpc@yahoo.com
Dự kiến ngày 8 tết em sẽ qua đó đường Cầu Treo. Cám ơn bác

beto

Xe tải
Các bác đi về rồi cho em xin ít kinh nghiệm
em định dịp tết Lào 13~16/4/2010 hoặc dịp nghỉ 30/4/2010 làm một chuyến đưa các chú ( 2 chú từ 50 ~55 tuổi ) làm một chuyến hành hương đi Lào -Thailand nhân dịp kỷ niệm 50 năm ngày gia đình hồi hương từ Udon thani về Việt nam
Bên OS cũng có chương trình hội tụ 3 miền tại Lào nhưng lại đi tuyến khác ,em không theo được.
Em định đi theo đường bộ từ HN -đường HCM -Cầu treo - Vientian-Nong khai -Udon thani.thành phần gồm 2 thanh niên và 2 trung -cao niên
Em định mua tour đi cho lành, chi phí tour cũng hợp lý. nhưng các chú & cả E đều muốn chủ động đi vì chắc sẽ có nhiều phát sinh dọc đường đi và sẽ có nhiều thú vị hơn mua tour là chắc
Nếu đi như vậy cần phải chú ý những gì,các địa điểm ăn uống vui chơi hay ntn ?, các bác chỉ bảo giúp
bác Ian gửi cho em bản đồ nữa nhé : vanviet80@yahoo.com.vn
TKS

hamvui

Xe tải
@ các bác nào có bản đồ VC cho em xin với, em cần quá minh4078@yahoo.com; thank các bác nhiều