[Funland] Các cụ tư vấn giúp e xử lý Shop lừa đảo này!

khanhnguyen09

Xe container
Cụ thớt thì gà rồi không nói làm gì . Và đây là shop nó cố tình lừa gà nên chửi nó là đúng rồi . Bài lừa rất cũ rồi cụ nhé , không phải mới mẻ gì nhưng gà thì vẫn dính .
Có 2 trường hợp một là bị hack thông tin đơn hàng, 2 là shop lừa đảo, vậy ngay từ đầu ham rẻ chui vào shop lừa đảo thì ngu con kêu ca gì?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chết hay ko em chưa biết nhưng em chặn khối khách hàng kiểu bố đời rồi cụ. Và em vẫn chưa thấy chết đang sống và còm trong OF đây. Khách hàng là thượng thế nhưng ko có nghĩa là mình phải tiếp tất cả mọi khách, dịch vụ shop em là như vậy, cụ nào ko đồng ý có thể mua shop khác. Mà em thấy thường khách hàng loại không có tiền ham rẻ với cả ko hiểu gì hay tỏ ra bố đời. Khách này xin lỗi em ko tiếp để dành dịch vụ cho tập khách hàng khác cụ nhé.
Mợ này vẫn chưa hiểu vấn đề , chán thật !

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái vụ nhận hàng ko dc ktra thì nên ko chơi :) mông lung quá thể.
Shopee hiện không cho đồng kiểm hàng khi nhận cụ ạ. Nên khi nghi ngờ thì nên quay video khi mở hàng để dễ khiếu nại.

ACDELCO434

Xe điện
Cái này rõ là bị lừa rồi. Chiêu quá cũ và Shopee đã cảnh báo.
Đơn hàng Shop lừa đã "chuẩn bị hàng xong" và nó chọn tự mang tới bưu cục để gửi và không gửi.
Lấy thông tin tự gửi cho khách, không qua Shopee.
Vợ chủ shop không để ý tem dán bên ngoài nên bị dính.
Bài học đang giá 1 triệu cũng đắt đấy.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có 2 trường hợp một là bị hack thông tin đơn hàng, 2 là shop lừa đảo, vậy ngay từ đầu ham rẻ chui vào shop lừa đảo thì ngu con kêu ca gì?
Không có chuyện hack được thông tin đơn hàng . Chỉ có shop lừa đảo gặp đúng khách gà mờ . Khách gà thì phải chịu nhưng chửi shop thì vẫn chửi chứ bênh cái gì nhỉ ?

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Cái vụ nhận hàng ko dc ktra thì nên ko chơi :) mông lung quá thể.
Chả vấn đề gì.
Shopee nó cho 3 ngày kiểm tra. Sai hàng, hàng giả thì quay video chụp ảnh lại sau đó trả hàng, hoàn tiền.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Năm hết Tết đến, vk e mua mấy lọ Collagen để sử dụng. Tổng số tiền mua khoảng 1 củ. Vợ e kể lại nghe như kiểu có người bịt mắt lùa vào mua mà không để ý xem lịch sử đánh giá của shop.
Vk e đặt mua trên shopee, sau 1 ngày bống có người gọi điện xuống lấy hàng. Xuống đến nơi gặp bên GHN giao cho một hộp thế là chuyển tiền cho bên bán. Ngoài bao bì ghi rõ không được kiểm hàng khi nhận hàng. Thế mà vk e vẫn chuyển tiền. Vào nhà mở ra thấy mấy lọ dầu gội đầu đểu. Gọi cho shop thì nó chặn số, gọi GHN nó bảo bên e chỉ biết giao hàng. Vào lịch sử giao hàng trên shopee thấy ghi Shop đang chuẩn bị hàng.
Chiêu lừa rất tinh quái mà không làm gì được nó.
Nhờ các cụ tư vấn e kiếm cách đòi lại tiền cho vk e để tỏ rõ uy phong ofers với ạ
Cảm ơn các cụ!

Nhìn cái lịch sử shop kìa : ko có sao đánh giá, ko có người theo dõi, tỉ lệ phản hồi chát là 10% :D, thế mà vẫn mua thì em chịu rồi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chả vấn đề gì.
Shopee nó cho 3 ngày kiểm tra. Sai hàng, hàng giả thì quay video chụp ảnh lại sau đó trả hàng, hoàn tiền.
Em mua hàng toàn trả trước và chẳng kiểm tra bao giờ , shipper cũng nhẵn mặt em cứ đem hàng vào vứt đấy là xong :)) Em cũng nhẵn mặt mấy shipper ,duy có 1 lần mua cái ĐT hơn 3tr thì người giao là 1 ông xe ôm chứ ko phải các bạn ship thường lên nên em yêu cầu bóc ra xem và y như rằng là sai hàng :)) Đợt dó em mua ở shop di động số thì phải ,đặt redmi 6pro mà nó giao redmi 5 :))

khanhnguyen09

Xe container
Không có chuyện hack được thông tin đơn hàng . Chỉ có shop lừa đảo gặp đúng khách gà mờ . Khách gà thì phải chịu nhưng chửi shop thì vẫn chửi chứ bênh cái gì nhỉ ?
Em có bênh đâu, vì lúc đầu e nghĩ là mua của shop bình thường, nhưng bị hack thông tin. Nhưng dù gì thì cũng là do mình bất cẩn, từ lúc mua cho đến lúc nhận, nên tự rút kn thôi.

LX_060616

Xe buýt
Chắc nó hack, em nghĩ không có cơ sở để đòi tiền;
Nhưng mà bái phục các mợ mua mấy thứ bôi / uống mà không có kiểm chứng/ kiểm định (hôm trước em xem CA Hà Nội bắt nhà hàng tấn các loại hàng xách tay mà vỏ hộp chưa đóng.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ ko lừa, thì làm quái gì phải sợ. Cụ gặp e mà chặn kiểu đó ko 1 lời giải thích thì sẽ khác.
Chết hay ko em chưa biết nhưng em chặn khối khách hàng kiểu bố đời rồi cụ. Và em vẫn chưa thấy chết đang sống và còm trong OF đây. Khách hàng là thượng thế nhưng ko có nghĩa là mình phải tiếp tất cả mọi khách, dịch vụ shop em là như vậy, cụ nào ko đồng ý có thể mua shop khác. Mà em thấy thường khách hàng loại không có tiền ham rẻ với cả ko hiểu gì hay tỏ ra bố đời. Khách này xin lỗi em ko tiếp để dành dịch vụ cho tập khách hàng khác cụ nhé.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đòi được, nhưng phải mất công tý. Tìm được info của nó đã
Chụp lại nhãn đơn xem khớp vs mã gian hàng ko, nếu ko khớp em nghĩ không đòi dc. Nhưng nội dung đơn hàng trùng khớp thì có thể quy shop lừa đảo. Em nghĩ vậy.

cantona

Xe container
Bài học quá rẻ ạ. Shop 10% trả lời khách, chỉ số phụ đều về mo mà cũng dám mua, chịu vợ cụ đấy. Nhà em 6k đánh giá, 4.95%. Nick 6 năm mà thi thoảng khách vẫn hỏi hàng chuẩn ko, hàng gì sao rẻ thế, mua có đc kiểm hàng ko...?