Các Cụ vào coi rút kinh nghiệm

Mazzda3

Xe máy
" Thời gian gần đây rất nhiều thành viên tại diễn đàn ôtô nói về hiện tượng một số người giả vờ bị xe ôtô chẹt vào chân rồi ăn vạ vòi tiền. Theo các bạn phải làm sao với những thủ đoạn này (CGT).
Thủ đoạn của bọn chúng càng ngày càng quá quắt. Lúc đầu chỉ 1-2 tên đi cùng nhau, một tên giả vờ bị chẹt chân, tên còn lại hô hoán la làng vòi tiền. Bây giờ bọn chúng kéo 4-5 tên vào, có cả phụ nữ, giả vờ chẹt chân và thậm chí còn đòi đánh để lái xe sợ và nộp tiền cho bọn chúng.
Tâm lý người lái xe rất ngại va chạm và sẵn sàng đưa tiền để xong chuyện vì sợ bọn chúng đập phá xe mình. Nhưng nếu cứ để tình trạng thế này, chúng càng ngày càng làm tới, coi thường pháp luật.
Cách xử lý ngồi trong xe gọi 113 theo mình nghĩ là hay nhất, cần phải cương quyết để dẹp trò ăn vạ này. Hy vọng các anh công an 113 lưu ý để chúng không còn giở trò nữa."
Còn các Cụ nghĩ phải làm gì khi tình huống này xảy ra với mình? 113 có ăn thua không nhỉ các cụ ?! :^)

Nguồn: vnexpress.net

chienkda

Xe tải
Em thì chưa gặp bao giờ. Nhưng bọn chúng hay ăn vạ ở khu vực nào?

Mazzda3

Xe máy
Em thì chưa gặp bao giờ. Nhưng bọn chúng hay ăn vạ ở khu vực nào?
Tạm thời khu vực đỏ là thế này Cụ ah:

"Địa bàn hoạt động quanh khu vực Ngã tư Vọng và một số phố lên cận như Bách Khoa, Phương Mai, Lương Định Của ...."

Theo vnexpress.net

sakuda

Xe điện
Cứ đi đúng làn đường, nó có ăn vạ thì táng bỏ mựa nó đi chứ lị

hung6666

Xe tải
các cụ có muốn tự vệ thì ít nhất trên xe phải có típ nước và bình xịt hơi cay, cụ nào có nhu cầu em zin cung cấp ạ:)):))xịt xịt cho nó phát :35:

Potay

Xe đạp
Kiểu này thì phải có sự can thiệp của các cơ quan, đơn vị có chức năng để dẹp. Vì đây có thể trở thành một tệ nạn của xã hội :^)

29P8888

Xe hơi
Chẹp lúc nãy em vừa thấy 2 chú ở chỗ Trần Khát Chân cắt Võ Thị Sáu nhưng bác tài phanh kịp nên 2 thằng không làm ăn gì được, chú ngồi sau mặt nhăn nhó xong rồi đi

Goodmorning

Xe buýt
Em thấy một bài này chưa ăn thua đâu, phải có dư luận mạnh vào thì các bác công an mới mạnh tay thì anh em mình mới được nhờ:77: Mà các bác có biết trong trường hợp bị hai thằng túm cổ mà mình cho nó cái cờ lê thì có được coi là phòng vệ chính đáng không nhỉ*-) Bác nào rành luật cho anh em biết với - nhớ trích dẫn nguồn gốc rõ ràng - để còn tiện đường phòng vệ ạ. Em xin hầu vodka:69:

HUNGSMUN

Xe container
Chỉ sợ nó đập vợ hai mình thôi chứ cái loại chúng nó thì tạch cho hai phát hoặc xơi một phát tuýp nước vào ống đồng thì ngồi đấy mà khóc. Kinh nghiệm là nếu đã ra tay thì cứ nhằm một thằng mà táng, thằng còn lại sẽ tởn ngay:^)

Mazzda3

Xe máy
Hôm nọ em đi taxi, có bác tài chỉ cách để ... sợi lòi tói ( xích ý mà các Cụ) ở dưới ghế xe. Sử dụng hiệu quả mà cũng .... gọn. Nếu xxx có hỏi thì lói nà dùng để .... xích xe ban đêm.
:))
Ấy là người ta dạy thế nên em mang về hầu chuyện cho các Cụ! (b)

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em thấy một bài này chưa ăn thua đâu, phải có dư luận mạnh vào thì các bác công an mới mạnh tay thì anh em mình mới được nhờ:77: Mà các bác có biết trong trường hợp bị hai thằng túm cổ mà mình cho nó cái cờ lê thì có được coi là phòng vệ chính đáng không nhỉ*-) Bác nào rành luật cho anh em biết với - nhớ trích dẫn nguồn gốc rõ ràng - để còn tiện đường phòng vệ ạ. Em xin hầu vodka:69:
Phòng vệ chính đáng chỉ khi nào bị uy hiếp đến tính mạng thôi, cụ mà phòng vệ quá so với tấn công vẫn bị truy tố đấy ạ. Ví dụ, cướp nó dùng dao dọa cụ mà cụ lại dùng súng là ...

Hôm nọ em đi taxi, có bác tài chỉ cách để ... sợi lòi tói ( xích ý mà các Cụ) ở dưới ghế xe. Sử dụng hiệu quả mà cũng .... gọn. Nếu xxx có hỏi thì lói nà dùng để .... xích xe ban đêm.
:))
Ấy là người ta dạy thế nên em mang về hầu chuyện cho các Cụ! (b)
Ông bạn em cũng làm như vậy nhưng cũng phải có gan to với lại phải biết tí võ, vớ vẩn quật trượt là quật vào ống đồng mình đấy ạ. Cụ cẩn thận :):):)

su lợn

Xe hơi
em nghĩ ngoài việc chúng ta tự phòng vệ và nhờ đến cơ quan chức năng ra thì tương trợ nhau cũng là một biện pháp hay.Ý em là chung ta khi trên đường gặp người khác bị ăn vạ thì hò nhau ĐÁNH BỎ MẸ CHÚNG NÓ ĐI cho chúng nó chột nhớn.Nếu mình bị ăn vạ thì theo em tình trạng này đã được thông tin khắp nơi rùi mình thủ đồ phòng vệ vừa hô hoán chắc chúng nó gán thôi.