Các cụ xế độp nên cẩn thận nhé !

lekhoa78

Xe tải
Đạp xe dù là bằng máy hay tập ngoài trời đều có thể ảnh hưởng đến sức khỏe “cậu nhỏ”. Từ đó có thể làm giảm số lượng và chất lượng của đội quân tinh binh, ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản sau này.

1. Kiểm tra chiều rộng yên xe

Nên chọn những chiếc yên xe đạp bằng phẳng, rộng rãi để ngồi lên thấy thoải mái.

2. Cẩn thận với lớp đệm yên xe quá dày

Nên chọn yên xe có lớp đệm mỏng để “vùng tam giác mật” thông thoáng.

3. Chú ý tới mũi yên xe

Đừng để mũi yên xe hếch cao vì sẽ gây áp lực lên “vùng tam giác mật”.

4. Hạ yên xe

Khoảng cách từ chân đến peđan nên vừa phải, sao cho đầu gối hơi cong sẽ giúp giảm áp lực lên chân.

5. Hãy cảnh giác với thanh khung xe

Khung xe không phải là chỗ thích hợp để ngồi.

6. Mỗi 10 phút, nên nhổm lên để đạp xe

Cứ mỗi 10 phút, các nam giới nên nhổm đứng người lên để đạp xe. Điều này sẽ giúp các mạch máu của bạn được phục hồi và lưu thông tối đa.

7. Kiểm tra kích thước chiếc xe đạp

Một chiếc xe đạp phù hợp với chiều cao cơ thể sẽ giúp giảm nguy cơ chấn thương và va đập cho “cậu nhỏ”.

8. Đi xe đạp trong thời gian ngắn

Cho dù là với lý do nào, bạn cũng không nên ngồi trên yên xe 1-3 tiếng mà nên rút ngắn thời gian ngồi trên yên xe đạp xuống còn 30-60 phút. Điều này sẽ tốt hơn cho sức khỏe “chú lính chì”.

9. Giảm cân

Bất cứ môn thể thao nào nếu lạm dụng quá đều có thể có tác dụng ngược lại mà gây tổn hại cho sức khỏe nói chung.

Vì thế, nếu bạn đang kiểm soát cân nặng và thể lực bằng việc đạp xe, bạn nên cố gắng cân bằng giữa việc giảm cân với các hoạt động thể thao kết hợp khác.

10. Chú ý đến cảm giác tê ở vùng “cậu nhỏ”

Nếu bạn bị mất cảm giác ở bộ phận sinh dục của bạn trong khi đi xe đạp, đó chắc chắn là dấu hiệu các dây thần kinh đang bị nén và các mạch máu khó lưu thông. Những lúc như vậy, hãy tìm những biện pháp để giúp cho vùng tam giác mật thoải mái.

Lê Nhi

Dân trí (Theo ezinearticles)
http://www.thuviengiadinh.com/ung-dung/meo-vat-ung-dung/10-luu-y-de-dap-xe-khong-anh-huong-toi-cau-nho

BELFOTO

Xe tải
Hay quá cụ ạ.

V.T.A

Xe điện
Đa phần các ông trên Of độp xe cái ấy dùng để đ.ái là chính nên khỏi lo ảnh hưởng . :))

Hanoi84

Xe tăng
Đa phần các ông trên Of độp xe cái ấy dùng để đ.ái là chính nên khỏi lo ảnh hưởng . :))
Cụ cứ phán ẩu.
Cụ nào hội xế độp vào com mần cho cụ ý biết nào.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ chủ cửn thựn nhóe, sáng iem có thớt formal có đường link chính thống luôn, cảnh báo chỉ 1 vấn đề liên quan đến việc đi xế độp. Chẳng hiểu sao bị xóa k thương tiếc chẳng có phản biện nào.

touringhn

Xe tải
Em toàn làm đúng như vậy nên chẳng có vấn đề gì hết

tubesd

Xe tăng
Kụ chủ cửn thựn nhóe, sáng iem có thớt formal có đường link chính thống luôn, cảnh báo chỉ 1 vấn đề liên quan đến việc đi xế độp. Chẳng hiểu sao bị xóa k thương tiếc chẳng có phản biện nào.
Sáng em cũng có trả lời thớt đó của cụ.
Bài đó dù sao em cũng mất công dịch để mọi người tham khảo, và em nghĩ thông tin đó nên chia sẻ.
Lúc chiều kiểm tra lại thấy bài bị xóa cũng hơi bực.
Em thì quan điểm là chẳng có gì phải sợ cả, thông tin thì đa chiều và ai quan tâm đều có thể tiếp cận cả thôi.

MinhPT

Xe tăng
Sáng em cũng có trả lời thớt đó của cụ.
Bài đó dù sao em cũng mất công dịch để mọi người tham khảo, và em nghĩ thông tin đó nên chia sẻ.
Lúc chiều kiểm tra lại thấy bài bị xóa cũng hơi bực.
Em thì quan điểm là chẳng có gì phải sợ cả, thông tin thì đa chiều và ai quan tâm đều có thể tiếp cận cả thôi.
2 bác ở trong sổ đen rồi.
Mình thấy bài này mới là copy paste, chờ xem sao.

Duatretoxac

Xe buýt
Các cụ cứ nhảy xuống hố đi rồi khắc biết :)) Nhảy xuống rồi thì chẳng còn thời gian để post ba cái này đâu :D

X-trails

Xe cút kít
2 bác ở trong sổ đen rồi.
Mình thấy bài này mới là copy paste, chờ xem sao.
Đen thật ahf kụ, iem toàn khai phá những thông tin bổ ích cho thớt mà. Mấy thớt hồi mới nhảy xuống hố vôi chẳng thấy min mod động viên toàn thấy xóc k thôi nên iem quit luôn, còn tí nhỏ nhoi nhiệt huyết của iem còn sót lại k lẽ min mod cũng lấy nốt.
Mà thôi, hàng ngày vỡn thường hay nghe, xem, đọc những chuyện chói tai, gai mắt . .có xa lạ gì đâu nhỉ.

Nam_Can

Xe buýt
1 tuần e có 6 buổi tập:
Thứ 2-4-6 tập xong về thì BJ
Thứ 3-5-7 tập xong về thì HJ
Máu quá lưu thông ạ :D

no1liveforever

Xe buýt
Em mới đạp xe từ tháng 7 năm ngoái đến h , hàng ngày đạp khoảng 24km , cuối tuần thứ 7 đi XHH , chủ nhật đua VKL mà chả thấy hại trym gì cả , chỉ thấy khỏe lên , bỏ bia rượu thuốc là . Đi xe đạp là hội hải dóng mà , trong hội có mấy bác đạp xe nhiều quá nên bị vỡ kế hoạch sinh 3 như bác Khôi Phệ , hay con JIm khú trưởng thôn linh đàm đấy :))

Forzet

Xe máy
Em chả bị tê trym, chỉ bị... tê tay trái, chả hiểu, tê trong 5 phút, vừa chạy vừa thả tay để bớt tê >"<

Sáng đạp 15km, trung bình đang 21km/h, kết hợp cách 1 ngày là chạy bộ 1.5km, nói chung thấy cũng khoẻo lên nhiều, do khát => uống nước => sỏi thận tự nhiên hết... giờ còn mỗi khoản gan nhiễm mỡ thôi :D

Misuzu

Xe đạp
Từ khi đạp xe ngày nào cũng ăn bát cơm to + thêm tráng miệng hoành tráng. Khéo càng ngày càng to ra ấy chứ =))

2R+

Xe điện
Em cũng thấy Mod box này làm việc hơi theo cảm tính
Thông tin nào cũng mang tính đa chiều, vậy mà có thông tin ko vừa ý với Mod là bị khóa bài hoặc xóa luôn
Trong mục hỏi đáp, tư vấn đã có Thread riêng rồi vậy mà vẫn có hàng chục bác ko vào đọc, mở hàng chục Thread mới để hỏi gây loãng box mà chẳng thấy Mod xóa đi hay gom vào 1 Thread gì cả

Trong khi đó những thread hay như: lựa chon size xe, phân loại các dòng xe, kinh nghiệm sửa chữa xe, Chế độ ăn uống, luyện tập,... rất cần thiết cho các Newbie đọc thì bị trôi mất tận đâu

X-trails

Xe cút kít
Các cụ cứ nhảy xuống hố đi rồi khắc biết :)) Nhảy xuống rồi thì chẳng còn thời gian để post ba cái này đâu :D
Kụ nhảy thì cứ nhảy, tắm hay sục cũng được hà cớ gì cứ bắt anh iem khác phải theo kụ. Nhảy cũng dăm bảy kiểu nhảy, có người nhảy ngay, có người nhảy từ từ, cũng có người chỉ lượn lờ fun là chính, còn có người k những nhảy còn thích tắm, sục cơ.

everest_mblack

Xe tăng
Đã đọc kụ ah. Thanks.