Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

Duonganh2004

Xe tăng
tiếng kêu thường xuất hiện hôm nào trời mưa ẩm đúng không? đó là do đế giầy trượt trên mặt cao su của chân côn đới! trời nắng khô chẳng bao giờ kêu! Bác lắp cái gì thay thế bề mặt chân côn là OK
Lắp số tự động là Ok anh nhỉ :21:

Ti tach

Xe buýt
tiếng kêu thường xuất hiện hôm nào trời mưa ẩm đúng không? đó là do đế giầy trượt trên mặt cao su của chân côn đới! trời nắng khô chẳng bao giờ kêu! Bác lắp cái gì thay thế bề mặt chân côn là OK
Ko đâu bác ơi. Em chạy 4B được 8 năm rồi, phân biệt được tiếng kêu từ chuyển động từ piston của côn chứ ko phải kêu từ ma sát mặt bàn đạp côn bác ợ.

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
Ko đâu bác ơi. Em chạy 4B được 8 năm rồi, phân biệt được tiếng kêu từ chuyển động từ piston của côn chứ ko phải kêu từ ma sát mặt bàn đạp côn bác ợ.
bác nói đúng. Tiếng kêu nghe kiểu: cọt kẹt, phịch phịch như là cái bơm xe đạp cũ khi mình đạp côn. Cái này do lỗi của cái côn MT mà hầu như xe 1.8MT nào cũng bị thế. Nếu ta đã quen đi xe số sàn thì thấy ngay cảm giác chân côn lúc nhả có cảm giác bị sượng sượng kiểu như là ngày xưa bóp phanh xe đạp mà sắp đứt dây phanh ý.

Ti tach

Xe buýt
bác nói đúng. Tiếng kêu nghe kiểu: cọt kẹt, phịch phịch như là cái bơm xe đạp cũ khi mình đạp côn. Cái này do lỗi của cái côn MT mà hầu như xe 1.8MT nào cũng bị thế. Nếu ta đã quen đi xe số sàn thì thấy ngay cảm giác chân côn lúc nhả có cảm giác bị sượng sượng kiểu như là ngày xưa bóp phanh xe đạp mà sắp đứt dây phanh ý.
ĐÚNG ! bác tả bệnh chính xác, nhưng nhiều xe MT bị vậy thì cứ chịu vậy sao? có ai làm bảo hành thay chân côn ko? có khắc phục được sau khi thay ko nhỉ????

luxus

Xe tăng
Xe em mới được bảo hành thay mới tổng côn và cũng nghe nói là chỉ được ít bữa rồi nó cũng lại kêu như thế. Tổng côn mới là của tụi Nissin - Nhật sản xuất - bọn này chuyên sản xuất các linh kiện có hoạt động liên quan đến piston thủy lực (phanh đĩa, giảm xóc, v..v.. và em đoán chắc nó được sản xuất ở trên cái nhà máy gần Việt Trì)

Chỉnh sửa cuối:

Ti tach

Xe buýt
Xe em mới được bảo hành thay mới tổng côn và cũng nghe nói là chỉ được ít bữa rồi nó cũng lại kêu như thế. Tổng côn mới là của tụi Nissin - Nhật sản xuất - bọn này chuyên sản xuất các linh kiện có hoạt động liên quan đến piston thủy lực (phanh đĩa, giảm xóc, v..v.. và em đoán chắc nó được sản xuất ở trên cái nhà máy gần Việt Trì)
The nó có phải dỡ bung máy ra không hay chỉ hì hục ở chỗ chân lái thôi hở bác, mất nhièu giờ không hở bác.?

SpecX7426

Xe tăng
The nó có phải dỡ bung máy ra không hay chỉ hì hục ở chỗ chân lái thôi hở bác, mất nhièu giờ không hở bác.?
E xin lỗi bác vì E sai ạ! E cứ nghĩ tổng côn nó phải nằm trong hệ thống côn xe!

Chỉnh sửa cuối:

phamthiethung

Xe tải
hic e thấy chỉ có các hãng xe ở vn mới trả lời cái kiểu như vậy, thật là buồn:77::77::77:

luxus

Xe tăng
Xe máy còn phải tháo máy ra nữa là oto! Chắc bác chưa bao h đi sửa xe nhỉ? (kể cả là xe máy)!
Ồ không phải thế đâu bác. Thực chất cái tổng côn chỉ là một chiếc piston gắn với chân côn của xe thôi, do đó việc thay thế khá đơn giản không phải động gì đến máy móc cả - khỏang 2 tiếng đồng hồ.

CIVIC-HN

Xe buýt
nghe Tổng côn cứ tưởng phải to lắm, nhưng khi mang xe đi thay thì thấy bé chỉ bằng cái cốc bia!

dongnat

Xe điện

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
@cụ luxus
Ồ không phải thế đâu bác. Thực chất cái tổng côn chỉ là một chiếc piston gắn với chân côn của xe thôi, do đó việc thay thế khá đơn giản không phải động gì đến máy móc cả - khỏang 2 tiếng đồng hồ
hôm nọ cụ vừ hỏi em , giò cụ đã thay xong , cho em hỏi cụ thay ở M đình à ? sao hôm nọ em trang bẩu ko có? cụ confirm phát (b)

SpecX7426

Xe tăng
hì hì :P E đọc qua tưởng là tổng côn nó phải nằm trong máy! Vậy E sai! E xin lỗi bác Ti Tach và các bác nhé! :)

Yoyo

Xe tải
Xe em 1.8 AT bị lỗi 1. Nhưng khác cái là cứ để auto lên là nó lại trả kính lại khoảng 2 cm :102:. Nhưng dạo này đột nhiên lại hết. Còn 1 quả nủa là cửa sau bên phải thi thoảng người ở trong cóc mở được ra mặc dù đã mở khóa :102:

Ngoài ra còn 1 lỗi em ghét nhất là tuần nào cũng phải đổ 400k xăng nó mới chạy :102:

training

Xe tăng
Nghe các kụ nói thé thì siêu xe Hàn xẻng Santa Fe của em có vẻ ngon nhờ:))

Em té ko các kụ CV ném đá em chết:)):))

Trungmytu

Xe điện
Xe em 1.8 AT bị lỗi 1. Nhưng khác cái là cứ để auto lên là nó lại trả kính lại khoảng 2 cm :102:. Nhưng dạo này đột nhiên lại hết. Còn 1 quả nủa là cửa sau bên phải thi thoảng người ở trong cóc mở được ra mặc dù đã mở khóa :102:

Ngoài ra còn 1 lỗi em ghét nhất là tuần nào cũng phải đổ 400k xăng nó mới chạy :102:
Bác xem lại cái lẫy childlock ở trên cánh cửa, chỗ gần cái chốt!CÒn cái kia đột nhiên hết thì tốt quá rồi!

Xe em còn lỗi nặng hơn xe bác là đổ 400k nó chỉ chịu chạy có 3 ngày thôi!

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
ơ sao k ra chợ giời:)) mua đồ huynh đai thay vào

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lưỡi gạt mưa chỉ trong hãng mới có, ngoài không có. Gạt mưa rít kèn kẹt thì thay cả đôi hình như là 250k thì phải, em mới thay nhưng quăng cái hóa đơn nên không nhớ chính xác (y)