Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

Farmer

Xe hơi
trời, lúc mới mua thì các bố cứ đưa nó lên mây xanh đấy, giờ thì tự nó cũng bị rơi xuống bùn rồi nhẩy. cứ to mồm mà khen nhựt bổn LD vào mấy bố nhé. các bố bị bọn "tôi yêu Việt Nam đồng" nó xỏ mũi hơi nhiều rồi đấy, thế mà không biết đến lúc nào mới tỉnh táo ra nhẩy?:77::77::77:
Các "bố" bị xỏ hay không thì cũng không khiến ai dậy đời cả :)):)):)):))

Tea

Xe máy
Lại nói cái lỗi "côn kêu kẹt kẹt", vì đã đọc nhiều nhận xét của các cụ là "côn Civic không kêu mới lạ" nên khi mụ vợ hỏi "sao xe mình kêu thế?" thì em cũng tưng tửng "Civic loại này thì xe nào cũng thế".

Mấy lần mụ vợ đi cùng bạn (cũng Civic) và về đều nói "em kô nghe tiếng kêu gì từ xe của nó anh ạ". Bố khỉ, giật cả mình, sợ mình nhầm và/hoặc các cụ đã nhận xét hồ đồ về Côn của Civic. Hôm sau em quyết tâm ngồi lên xe của bà đó thì hóa ra là AT.

Sướng gần chết.

tuinethayko

Xe hơi
Lại nói cái lỗi "côn kêu kẹt kẹt", vì đã đọc nhiều nhận xét của các cụ là "côn Civic không kêu mới lạ" nên khi mụ vợ hỏi "sao xe mình kêu thế?" thì em cũng tưng tửng "Civic loại này thì xe nào cũng thế".

Mấy lần mụ vợ đi cùng bạn (cũng Civic) và về đều nói "em kô nghe tiếng kêu gì từ xe của nó anh ạ". Bố khỉ, giật cả mình, sợ mình nhầm và/hoặc các cụ đã nhận xét hồ đồ về Côn của Civic. Hôm sau em quyết tâm ngồi lên xe của bà đó thì hóa ra là AT.

Sướng gần chết.

Kết câu cuối của bác Tea. Đọc cười muốn vỡ bụng.

Tính em cũng hay săm soi CV nhà khác mặc dù biết là chả khác gì nhau mấy :D(h)

vauhoi

Xe container
CV là mơ ước của đời em mà các cụ chê thế này thì *-)*-)*-)

pe_iu_anh_ne

Xe đạp
Mình ko giống các cụ mà mình cũng ko có tiền mua. Hiiiiiii.:)):^):41::41:

ngo_minh

Xe hơi
em thấy toàn cửa kính, với cả đèn check dầu máy là thuong gap nhất :102:

coldman

Xe đạp
Các "bố" bị xỏ hay không thì cũng không khiến ai dậy đời cả :)):)):)):))
vâng ạ. chả ai dám dạy đời các "bố" đâu ạ. chỉ là thấy tội các bố đã bị xỏ mũi như "trờ âu" lại còn vẫn tự sướng, lại thích ví người khác như chóa, nên làm mấy gậy vào mông cho tỉnh thôi mà, còn không tỉnh thì cũng chẳng chết ai hết. đúng là như ông bà mình nói nhẩy, " GIÀ CÒN DẠI, CÓ CHÁU NGOẠI CÒN NGU". :21::P

dkquoc

Xe đạp
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
Tôi mua đời đầu tháng 12/2006. Đến năm thứ 2 thì gặp hai lỗi đầu. Đến năm nay là năm thứ 4 mới dính lỗi thứ 3 như cụ nêu. Gạt nước mưa do lão hoá, chỉ có cách thay thôi, xe nào chả thế. Việc xe tay lái đổ sang phải, đến xưởng chỉnh cân bằng tay lái.
Còn lỗi thứ 3 thì thực sự khó chịu. Căn nguyên là CIVIC có cảm biến đề phòng bị kẹp tay đối với trẻ em. Do động cơ kéo kinh mạnh nên khi bị kẹp với trẻ em là nguy hiểm. Vơi CIVIC 2.0 chính cửa nóc cũng như vậy. Các cửa khác khi kéo kính thì phải giữ công tắc nên nếu kẹp tay thì người ta sẽ không kéo nữa nhưng cửa bên lái thì theo kiểu tự động 1 chạm để người lái rảnh tay không phải giữ công tắc suốt trong thời gian mở. Nếu trẻ em không biết nghịch ngợm có thể nguy hiểm. Vì thế khi có lực cản mạnh, hệ thống cảm biến tự động cho rằng có thể bị vướng nên điều khiển hạ kính xuống. Đây là một dự phòng có trách nhiệm của CIVIC. Đi lâu gioăng kính bị cứng, bị bẩn gây ra hiện tượng này chứ không phải đời đầu thì thế đâu. Dọn vệ sinh, tra RP7 hay dầu cũng chỉ để giảm ma sát không để bộ cảm biến hiểu lầm. Khi tôi bị lần đầu giữa đường, tôi phải đổ một chút nước thì thấy nó hoạt động ổn ngay. Riêng RP7 có lẽ phải cân nhắc chăng, đây là một loại hoá chất, liệu có làm hỏng gioăng cao su không. Có lẽ phải hỏi hãng hoặc thử nghiệm.
:101:

BlakeZ

Xe máy
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
Các lỗi này em nghe thấy máy cậu tư vấn của Honda nói là đã được khắc phục trong phiên bản 2009. Thấy mấy cậu bạn đang chạy cũng nói vậy, ko thấy gặp nữa.

VietGP

Đi bộ
Bác thử mang đến xưởng dịch vụ của Honda ô tô Giải Phóng xem, chỗ này nghe cũng được đấy.:69:

youngchan

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác cho tôi địa chỉ của ông bạn bác với! tôi đang cần một ngườit tai thính thế để làm bảo vệ cơ quan! Mấy con chó bị đánh bả hết cả! bây giờ có đựoc ông này làm tổ trưởng tổ BV thì an tâm quá! Phải nói tai ông này thính hơn cả tai chó
Chắc bác nguyenanhson là cò bán xe của Honda quá

ken

Xe tải
Các lỗi này em nghe thấy máy cậu tư vấn của Honda nói là đã được khắc phục trong phiên bản 2009. Thấy mấy cậu bạn đang chạy cũng nói vậy, ko thấy gặp nữa.
chuẩn đấy cụ ạ:6:

Scopetrung

Xe hơi
Em đang chạy CV 2009 mà không nghe ai nói như vậy:21:
Mới chạy chắc không sao, đi vài năm không biết thế nào, thôi mặc kệ(l)

CivicAT_2.0

Xe hơi
Cảnh báo về lỗi thước lái của Honda Civic!!!

Chào các bác, Sau khi đọc xong topic của 1 bác trong box honda nói về lỗi của hệ thống thước lái cua honda civic sx trong khoảng đầu 2007 đến giữa 2009:-t, nhân thể mang xe vào hãng tham gia trương trình health care của honda, em liền nhờ nv honda kiểm tra hệ thống lái khi xe em cũng có cac hiện tượng tương tự như mô tả của 1 số bác trên diễn đàn như : Đánh lái sang trái phải có tiếng lục cục ở hệ thống lái và khi xe đi qua ổ gà hoac con lươn to có tiếng lục kục ở bên lái phụ:-t. Đúng như mô tả của 1 bác trên đây ma em ko thể tìm lại được bài viết của bác đó. NV honda kiểm tra và đúng như các bác nói xe em bi lỗi thước lái=((, rất may xe em vẫn còn trong hạn bảo hành nên được thay miễn phí thước lái:D. Em viết bài này để cảnh báo các bác đang đi civic có hiện tượng trên nên mang xe ngay vào hãng để được kiểm tra và thay thế kịp thời trong thời gian bảo hành. Theo em được biết thì thước lái khi thay có giá tầm 20tr ( Theo thông tin em đọc được của bác trên diễn đàn). Vậy các bác mau mau đi kiểm tra cho vợ yêu của mình đi nhé. !!!

ken

Xe tải
ẹc em cũng chưa để ý xe mình bị không , vì civic hơi bị ồn , em cũng chả nghe rõ ,tiéc là em ko ở nhà đẻ mang xe đi kiểm tra , hix

quanbom

Xe máy
à lỗi này lần trước em cũng phát hiện ra, cuối cùng ra hãng nó cũng thay cho free bác ạ :)

hungapu

Xe buýt
Chuẩn luôn. xe em đang bị ạ .mai em phải ra check mới được .

SpecX7426

Xe tăng
E cũng ko để ý xe E có bị ko nữa? Xe E đời cuối 2007 - con nào cũng bị lỗi hả các bác?