Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

cụ nào có biết civic bị chân côn nặng quá là bị sao không ạ!

Pham yuki

Xe máy
Xe bác bị giống hệt xe em. Em đã phải qua gara nhấc hết ghế rồi thảm sản nỉ ra để kiểm tra bịt silicon lại các kẽ hỡ với lỗ vít nở (cái này thợ giải thích chứ em cũng không hiểu sao sàn lại hở được!). Xong được 1 thời gian lại bị lại, em cũng định lên gara mà bận quá.
Cụ kiểm tra lại bộ nẹp cửa inox chỗ chân kính đó. Nó có cái lợi cao xu bị rách hết rồi nên nước chảy vào trong nhiều quá nên róc theo tapbi vào sàn.
Cách khắc phục là thay bộ nẹp 1500k vơi tháo tapbi sử lý miếng ninon bên trong không cho nc tràn qua là đc cụ ạ

Pham yuki

Xe máy
CCCM cho em hỏi điều hòa xe em (2015) chạy khoảng 1-2h thì phả ra toàn hơi nóng mất mấy phút, rồi sau đó lại vẫn lạnh cóng tiếp, thì là lỗi gì ạ?
Xe cụ nhiều khả năng là bôn từ của lốc đh sắp chết hoặc con rơle đóng lôc bị chết.
Cụ thử thay con role trước xem con này rẻ mà chắc khoảng 50k nếu ko đc thì thay bộ đầu lốc chắc khoảng hơn 2củ cụ ạ

KMor

Xe tải
Các cụ ơi cho em hỏi tí. Đợt mưa vừa rồi xe e ko đi lại, chỉ có hôm qua em đi khoảng vài km chỗ ngập lắm cũng chưa chạm sàn xe. Hôm nay cn em rảnh mở ra kiểm tra thì sàn xe và nỉ bên dưới đều bị thấm nước rất nhiều. Các cụ cho em hỏi nguyên nhân và cách xử lý thế nào ạ, xử lý ở đâu tốt và giá hợp lý ạ. Xe em civic 2.0 2007. E cảm ơn
Cái này do tấm nilon ở tapi cửa nó chai cứng keo dán nên nước lọt vào đấy cụ ạ,bỏ ra dán kín lại là được,trước của em đi trời mưa to bị đọng vũng nước vào cơ,dán lại và nếu nẹp chân kính ngoài hỏng thì thay là ổn luôn.

Thongdalat

Đi bộ
Các cụ cho mình hỏi. Civic 2.0 2007 bị lỗi nút p không đề Đ/c. Là bị gì. Sữa làm sao

Thongdalat

Đi bộ
Các bác chon mình hỏi. Civic 2.0 2007 Để nút P lại không đề được lâu lâu thì Được. Xuống N thì bình thường. Xin hỏi xe bị gì và sữa làm sao

sonha1890

Đi bộ
Xin hỏi có Bác nào biết nơi bán núm vặn điều hòa, đèn trần và cả nắp đậy gạt mưa xe Civic 2009 không? Nếu biết làm ơn chia sẻ cho em với nhé. Sđt của em: 0912040042. Thanks.

thanh.cooling

Xe tải
Xin hỏi có Bác nào biết nơi bán núm vặn điều hòa, đèn trần và cả nắp đậy gạt mưa xe Civic 2009 không? Nếu biết làm ơn chia sẻ cho em với nhé. Sđt của em: 0912040042. Thanks.

Mai e qua cậu e lắp cho cái chặn bảo vệ gạt mưa inox đề phòng bị trộm, cụ nên lắp cái chặn inox đó thì cái nắp bịt đó bỏ qua cụ ah. Để lắp xong e chụp cụ ngó nhé

Trungsport20

Xe hơi

Có cụ nào dùng cái này ko? Cái này dùng usb nhạc mấy ghi? E đang định nắp?

Bố Bống Bi

Xe máy
Dân mình đã nghèo lại còn phải khổ vì vẫn cứ phải đi những con xe mà bên trời tây người ta thanh lý từ đời nào rồi. Bác Vượng ơi, sản xuất nhiều lên cho giá tụi kia nó tụt về giá trị thực hộ dân tình cái nào.

xe bagac

Xe buýt
Dân mình đã nghèo lại còn phải khổ vì vẫn cứ phải đi những con xe mà bên trời tây người ta thanh lý từ đời nào rồi. Bác Vượng ơi, sản xuất nhiều lên cho giá tụi kia nó tụt về giá trị thực hộ dân tình cái nào.
Xe Bác này là xe Liên Hợp Quốc công nghệ cũ giá cao nên không thấy xuất hiện ngoài đường

Cua2012

Xe hơi
Các cụ ơi cho em hỏi tí. Đợt mưa vừa rồi xe e ko đi lại, chỉ có hôm qua em đi khoảng vài km chỗ ngập lắm cũng chưa chạm sàn xe. Hôm nay cn em rảnh mở ra kiểm tra thì sàn xe và nỉ bên dưới đều bị thấm nước rất nhiều. Các cụ cho em hỏi nguyên nhân và cách xử lý thế nào ạ, xử lý ở đâu tốt và giá hợp lý ạ. Xe em civic 2.0 2007. E cảm ơn
Xe e hôm trước cũng bị như cụ này. E mang vào hãng xử lý mất 500k.

Lái Mới Tinh

Xe đạp
Chào tất cả cac Bác trong họ Civic nhà ta.em là lái mới tinh,e út trong họ Civic,e mới lấy xe cv 1.8e ngày 19/2 vừa qua,e muốn lên đây để học hỏi kinh nghiệm lái xe ,e mong các Bác cao niên trong nghề chỉ dẫn cho e.em xin cảm ơn ạ.
Chẳng là hôm qua e đi đường Xuân Thành quê e đang làm dở dang,họ mới đổ được 1 làn đường bê tông rộng độ 5m,dài chừng 5km,e đi trên đường ql 1 nhìn vào thấy mặt đường đẹp liền phóng xe vào,ai ngờ đọan đường này nhiều xe tải lớn chở đất đá san lấp,e đi đến đoạn cuối đường,bỗng thấy 1 hòn đá rơi ở giữa đường,thoáng trông nó bằng cái mũ lưỡi trai,đầu nó nhòn nhọn,vì là lái non,e k kịp phản ứng dừng xe kịp,lúc đó e đang đi tốc độ dưới 40km/h,thế là xe em lao qua hòn đá.ai dè hòn đá hơi nhọn và chắc cao hơn 15 phân thì phải.ối giời ơi,e nghe đánh cục 1 tiếng rất chắc và xe em có vẻ chồm lên rồi ụch xuống...lậy chúa tôi,e nghĩ thế là toi rồi,có lẽ hòn đá đã đâm thủng cái gì đó giưới gầm xe ,có khi nước hay dầu đang chảy ra lòng thòng cũng nên.nghĩ vậy nên e dừng xe bên đường,e ngồi yên 3 phút trên xe rồi e dịch xe lên trên,e xuống xe xem có nước gì cháy ra không.Nhưng ơn trời,xe e không bị chảy nước gì các Bác ạ.Vì thế hôm nay e muốn lên hỏi xem trong họ civic nhà ta ,đã có bác nào bị đập gầm như e chưa,và hậu quả về lâu dài xe của e có bị liên đới với bệnh tật gì không ạ.e rất mong các Bác nhiều kinh nghiệm chỉ dẫn cho e đôi điều.e xim cảm ơn ạ.

Soap

Xe máy
Các bác cho em hỏi, xe em Civic 2011 hôm nay đang đi đúng đến lúc lùi vào chuồng trong hầm chung cư thì điện đóm bắt đầu chập chờn, ko hạ được kính, sau đó trợ lực vô lăng bị ngắt ko đánh lái đc luôn, em tắt máy sau đó ko đề được nữa mặc dù bật khóa điện thì đèn đóm vẫn sáng bình thường :( . Hiện tượng trc khi bị là nghe tiếng rít ù ù ở trong khoang máy ngay khi khởi động, lần trc khi có hiện tượng như vậy em đã đưa xe lên hãng kiểm tra, thợ hãng thay ắc quy và dây curoa máy phát điện xong thì đi ko thấy kêu nữa (khoảng 1 tháng trc), sáng nay em khởi động xe thì lại có hiện tượng trở lại như vậy và đi đến chỗ làm thì gặp sự cố :(. Bây giờ hoàn cảnh éo le là ở chỗ xe đang dưới hầm mà hầm cao max 1.9m thì xe cứu hộ ko vào đc :((. Các bác cho em lời khuyên với ạh :((

minh huệ96hb

Xe tải
Các bác cho em hỏi, xe em Civic 2011 hôm nay đang đi đúng đến lúc lùi vào chuồng trong hầm chung cư thì điện đóm bắt đầu chập chờn, ko hạ được kính, sau đó trợ lực vô lăng bị ngắt ko đánh lái đc luôn, em tắt máy sau đó ko đề được nữa mặc dù bật khóa điện thì đèn đóm vẫn sáng bình thường :( . Hiện tượng trc khi bị là nghe tiếng rít ù ù ở trong khoang máy ngay khi khởi động, lần trc khi có hiện tượng như vậy em đã đưa xe lên hãng kiểm tra, thợ hãng thay ắc quy và dây curoa máy phát điện xong thì đi ko thấy kêu nữa (khoảng 1 tháng trc), sáng nay em khởi động xe thì lại có hiện tượng trở lại như vậy và đi đến chỗ làm thì gặp sự cố :(. Bây giờ hoàn cảnh éo le là ở chỗ xe đang dưới hầm mà hầm cao max 1.9m thì xe cứu hộ ko vào đc :((. Các bác cho em lời khuyên với ạh :((
Cụ lh e tư cấn sửa chữa cho. Sđt e 0973081489

Lái Mới Tinh

Xe đạp
Các Bác ơi,e đang có nhu cầu lắp cảm biến áp suất lốp cho xe civic 1.8e.Các bác có kinh nghiệm tư vấn cho e với ạ.