Thảo luận Các lỗi nhỏ của Hyundai Tucson

habubi

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, cửa gió hàng ghế sau của các bác quạt gió có mạnh không ạ. Của em để quạt số 2 mà gió ra phía sau hơi yếu ạ, nhưng cửa gió hàng ghế lại thì mạnh và mát lắm ạ.
Làm 2 cái quạt cắm cổng usb cho hàng ghế sau bác ơi :D

Matchia

Xe tải
Lại muốn móc cái thớt này lên, mình mua Tucson 2018 2.0 bản full, đến giờ bị lỗi phanh tay điện tử, phải kéo mạnh, thậm chí 2,3 nhát mới ăn! Cụ nào có cao kiến gì không ah??
Em đi xe bạn Tucson AT 2018 2.0 full như cụ. Thi thoảng có gặp vụ này không phải lỗi nhưng cãi nhau với nó không biết nguyên nhân gì.

Đó là khi đang để P kéo phanh tay, thông thường kéo về D và bỏ phanh chân ra xe tự nhả phanh tay. Cũng có lúc phanh tay không nhả thì đạp ga là nó nhả. Nhưng có lúc (rất ít khi) nhấn ga mà nó không nhả phanh tay và trên mặt đồng hồ hiện thông báo Break relase (em viết không chính xác).

Bạn em nó bảo đấy là do em động vào phanh tay khi xe về D rồi, nhưng em nhớ là nó hiện thông báo trước khi thao tác động vào phanh tay (do em thấy phanh tay không nhả nên thao tác nhả bằng tay).

Cụ nào đã gặp trường hợp này hay am hiểu chế độ hoạt động của xe giải thích giúp em với. Em cảm ơn

Pioneervn

Xe hơi
Em đi xe bạn Tucson AT 2018 2.0 full như cụ. Thi thoảng có gặp vụ này không phải lỗi nhưng cãi nhau với nó không biết nguyên nhân gì.

Đó là khi đang để P kéo phanh tay, thông thường kéo về D và bỏ phanh chân ra xe tự nhả phanh tay. Cũng có lúc phanh tay không nhả thì đạp ga là nó nhả. Nhưng có lúc (rất ít khi) nhấn ga mà nó không nhả phanh tay và trên mặt đồng hồ hiện thông báo Break relase (em viết không chính xác).

Bạn em nó bảo đấy là do em động vào phanh tay khi xe về D rồi, nhưng em nhớ là nó hiện thông báo trước khi thao tác động vào phanh tay (do em thấy phanh tay không nhả nên thao tác nhả bằng tay).

Cụ nào đã gặp trường hợp này hay am hiểu chế độ hoạt động của xe giải thích giúp em với. Em cảm ơn
Cái này nó có chế độ liên động với seat-belt, nếu khi xe đang tắt, cụ khởi động lên mà chưa thắt seat belt thì gần như 100% là sẽ gặp hiện tượng này, cụ thử xem nhé, ko phải là lỗi gì đâu.

Matchia

Xe tải
Cái này nó có chế độ liên động với seat-belt, nếu khi xe đang tắt, cụ khởi động lên mà chưa thắt seat belt thì gần như 100% là sẽ gặp hiện tượng này, cụ thử xem nhé, ko phải là lỗi gì đâu.
Không phải như cụ nói, em check lại rồi. Không thắt nó vẫn tự nhả phanh tay

Tuanvuquang

Xe máy
Xin tư vấn. Tucson 2020 xăng đb mới 100%
1. Mùi khí từ ống xả hơi khét khét ( không dính nilong hay phun gầm gì ạ). Lúc khét lúc chuyển sang mùi khác.
2. tốc độ khoảng 50km đổ lại khi nhả ga thấy cảm giác không thoát theo quán tính mà hơi ghì lại chút.
3.Phạm vi hoạt động và độ nhậy của chìa khoá không cao. Kể cả nút bấm tay nắm cửa.Ko phải phát nào bấm cũng ăn luôn.
4. xe kín cửa để auto hay bị chuyển sang lấy gió ngoài.
5. Cửa gió điều hoà sau yếu. Tuy nhiên hệ thống làm mát cả xe nhanh
6. Kính lái cảm giác hấp hơi nóng.
7. Chốt cửa phụ khi lái xe tự động khoá nhưng gạt lẫy cái là mở luôn. 2 cửa sau phải gạt lẫy khoá mới mở được.
ps: trước e đi morning nên giờ sang xe này cảm giác như vậy. Xin mọi người tư vấn cho e gà mờ.

Man2020

Xe hơi
Xin tư vấn. Tucson 2020 xăng đb mới 100%
1. Mùi khí từ ống xả hơi khét khét ( không dính nilong hay phun gầm gì ạ). Lúc khét lúc chuyển sang mùi khác.
2. tốc độ khoảng 50km đổ lại khi nhả ga thấy cảm giác không thoát theo quán tính mà hơi ghì lại chút.
3.Phạm vi hoạt động và độ nhậy của chìa khoá không cao. Kể cả nút bấm tay nắm cửa.Ko phải phát nào bấm cũng ăn luôn.
4. xe kín cửa để auto hay bị chuyển sang lấy gió ngoài.
5. Cửa gió điều hoà sau yếu. Tuy nhiên hệ thống làm mát cả xe nhanh
6. Kính lái cảm giác hấp hơi nóng.
7. Chốt cửa phụ khi lái xe tự động khoá nhưng gạt lẫy cái là mở luôn. 2 cửa sau phải gạt lẫy khoá mới mở được.
ps: trước e đi morning nên giờ sang xe này cảm giác như vậy. Xin mọi người tư vấn cho e gà mờ.
1. Em ko thấy khét
2. Khả năng xe nó chuyển số, xe em cũng vậy tăng giảm ga xe nó chuyển số nên ko dc mượt như bọn xe ga nhưng khoẻ hơn.
3. E thấy nhạy bt so với xe khác.
4. Nó có cảm biến đo oxy thì phải, oxy thấp nó chuyển sang gió ngoài
5. Đồng ý với cụ
6. Kính xe nào cũng nóng hết cụ à.
7. Tính năng của xe chứ ko phải lỗi

Tuanvuquang

Xe máy
1. Em ko thấy khét
2. Khả năng xe nó chuyển số, xe em cũng vậy tăng giảm ga xe nó chuyển số nên ko dc mượt như bọn xe ga nhưng khoẻ hơn.
3. E thấy nhạy bt so với xe khác.
4. Nó có cảm biến đo oxy thì phải, oxy thấp nó chuyển sang gió ngoài
5. Đồng ý với cụ
6. Kính xe nào cũng nóng hết cụ à.
7. Tính năng của xe chứ ko phải lỗi
E cám ơn. E mới chuyển lên xe này nên k rõ lắm

PhanTom459

Đi bộ
Nói chung là xe Hàn chạy 1 thời gian thì hay lỗi vặt khó chịu lăm.

hoanghai117

Xe hơi
Kumho công nhận ồn thật các cụ ạ. Nhưng thay michem thì hơi chát

dtkt12

Xe máy
Các cụ cho em hỏi Tucson 2013 nhập biển tỉnh đi 8 vạn 1 chủ từ đầu rõ nguồn gốc tầm bao nhiêu thì múc đc ah? em cám ơn các cụ

hoang_ict

Đi bộ
xe em mới chạy 3 vạn mà có 1 lần đề xong để máy tự lịm tắt máy hãi vãi. còn Auto hold thì suốt ngày báo vàng

theanhib88

Đi bộ
Em là member mới chuyển lên tucson dầu trải nghiệm. Em thấy tucson khá hay nhưng có một thứ em chưa hài lòng ở máy dầu tucson muốn xin ý kiến các ae trong nhóm
1. Lốp kumo ồn ( 100% mọi người đều biết)
2. Tiếng rùng rùng khi đạp ga nếu đi chậm, tiếng rùng rùng rội lại rất khó chịu nhất là đường nhám, xấu. Nếu đạp thốc đi nhanh thì xe k có tiềng rùng rùng có khi bởi tiếng máy dầu nó át ( không biết là đặc trưng xe máy dầu không êm như máy xăng ở điểm vậy hay xe lỗi chân máy nên mỗi lần ga nhẹ bị rùng rùng vào thân vỏ )
3. Mua cái xe gần tỏi em mới biết ko có auto gạt mưa. Có lúc cảm thấy hơi bất tiện nhưng khắc phục được
4. Bên lái cảm giác rung và ù hơn bên phụ.
5. Mỗi lúc vặn nghiêng xe có tiếng kêu của nhựa, cảm giác xe hơi tàu.
6. Xe rộng dãi, thực dụng tốt và tiết kiệm nhiên liệu, tuy k êm ái đi trong thành phố nhưng đi xa hoặc cao tốc cảm thấy tốt không mỏi như lái sedan.
Trên là một số nhận xét của em. Xin ý AE góp ý vui vẻ

tuctuc2010

Xe điện
Em là member mới chuyển lên tucson dầu trải nghiệm. Em thấy tucson khá hay nhưng có một thứ em chưa hài lòng ở máy dầu tucson muốn xin ý kiến các ae trong nhóm
1. Lốp kumo ồn ( 100% mọi người đều biết)
2. Tiếng rùng rùng khi đạp ga nếu đi chậm, tiếng rùng rùng rội lại rất khó chịu nhất là đường nhám, xấu. Nếu đạp thốc đi nhanh thì xe k có tiềng rùng rùng có khi bởi tiếng máy dầu nó át ( không biết là đặc trưng xe máy dầu không êm như máy xăng ở điểm vậy hay xe lỗi chân máy nên mỗi lần ga nhẹ bị rùng rùng vào thân vỏ )
3. Mua cái xe gần tỏi em mới biết ko có auto gạt mưa. Có lúc cảm thấy hơi bất tiện nhưng khắc phục được
4. Bên lái cảm giác rung và ù hơn bên phụ.
5. Mỗi lúc vặn nghiêng xe có tiếng kêu của nhựa, cảm giác xe hơi tàu.
6. Xe rộng dãi, thực dụng tốt và tiết kiệm nhiên liệu, tuy k êm ái đi trong thành phố nhưng đi xa hoặc cao tốc cảm thấy tốt không mỏi như lái sedan.
Trên là một số nhận xét của em. Xin ý AE góp ý vui vẻ
Trong hội này các cụ ấy san FB chơi hết roài và bán gần hết Tuc cũ roài cụ ạ.
1. Lốp ồn thì cụ thay Mít chạy êm đáng kể
2. Không biết
3. Xe đời ơ kìa 2010 bọn em đều có gạt mưa Auto cả cụ nhé
4. Cụ có lắp vè che mưa không? nếu có thì rít cao tốc nó ù đáng kể đấy ạ
5. Cũng tùy, ngày xưa em đi 2 năm thấy vẫn chắc chắn
6. Cái này em thấy đúng

theanhib88

Đi bộ
Xe em khôn lắp vè che mưa. Chỉ là máy dầu đứng một chỗ để P đệm ga nhẹ nó rung rung vào khung gầm gây tiềng rùng rùng ù ù nhẹ nghe thấy hơi khó chịu. Xe e mới 1v6 mà chạy như vậy liệu có vấn đề gì về chân máy không.

chaser8x

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thích thiết kế của CX-5 hơn nó hài hoà hơn kể cả trong lẫn ngoài tuy có chỗ vẫn còn chưa hợp nhãn

theanhib88

Đi bộ
Em thích thiết kế của CX-5 hơn nó hài hoà hơn kể cả trong lẫn ngoài tuy có chỗ vẫn còn chưa hợp nhãn
Cx5 đẹp minh cũng thích nhưng đi xa thì hơi yếu và lắc. Chỗ ngồi sau mỏi. Nếu đi cx5 trong thành phố thì ok nhưng để sd gia đình và những chuyến đi xa mmih lai chọn tucson. Do mục đích sử dụng mỗi người nhưng có một điểm là cx5 nội thất đẹp hơn thì tucson k có cửa thật. Hi thân

LeNoc

Đi bộ
Kính nhờ AE tư vấn giúp vụ này với: Xe mình Tucson 2016 nhập- chính chủ đi từ lúc mới mua đến giờ. Gần đây mình để ý cứ đi tốc độ thấp lúc trời mưa to vào đường ngập nước (10-20cm) thì lại bị hụt ga (mình để ý trời mưa to nhưng k đi vào vũng nước thì không bị); Nếu đi chậm có lúc phải bật sang chế độ sport thì đạp ga mới thốc đi nhanh được; Những lúc này về N or P, xe giật giật nhẹ. Các hiện tượng trên chỉ xuất hiện khi đi ở đường đô thị, ngay sau trời mưa; còn bình thường lại không sao. Mình đã vào hãng báo lỗi hụt ga ( 2 lần) kết hợp bảo dưỡng (rửa kim phun, cài lại hệ thống...) nhưng không tìm thấy lỗi cụ thể (bảo về theo dõi tiếp); Và hôm qua đi mưa lại bị.
Các AE đã ai bị lỗi này chưa? Chỉ giúp mình gara nào khu vực Hà Nội xử lý đc quả này với ạ!Cảm ơn cả nhà ạ!

Đào Xuân hán

Xe tải

Trước khi di chuyển cụ cài dây an toàn vào xem,nhiều xe không cài chốt dây an toàn thì phanh tay(phanh điện tử) không nhả.

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Xe em Tucson 2018 bản đb đèn hơi tối, theo các cụ thay loại gì ổn áp nhất

Được gửi từ Gà đen 2 - Otofun