Các lỗi xuất hiện trên City 2017

quawaco182

Xe tải
Nghe chừng lắm lỗi lặt vặt ghê nhỉ. Em đag phân vân vios với city mà chắc vios cho lành

Xe e 3000km thấy báo 6.5 thấy cũng ổn rồi các bác nhỉ?

linhcmta

Xe máy
Nghe chừng lắm lỗi lặt vặt ghê nhỉ. Em đag phân vân vios với city mà chắc vios cho lành
Em chả biết vios như nào chứ mua city bản thân em thấy cũng xanh chín ghê, hơn nữa em thấy bảo hành cũng không đơn giản đâu cụ ạ.

kevinhoang

Xe đạp
Em mới thử cái tự trôi ở chế độ eco như không thấy giật ga gì cả (em để trôi đến khi đi rất chậm thì ga tiếp). Bác xmen.boss cho em hỏi là bác thả trôi dốc hay đường bằng, đoạn đường trôi bao xa?

quawaco182

Xe tải
Em chả biết vios như nào chứ mua city bản thân em thấy cũng xanh chín ghê, hơn nữa em thấy bảo hành cũng không đơn giản đâu cụ ạ.
E tìm hiểu thì cũg ưng city rồi mà vô đọc thấy lắm lỗi lặt vặt quá. Với e xem vài clip mấy cụ đi bảo hành xe mới bị hành nhiều quá

linhcmta

Xe máy
Em mới thử cái tự trôi ở chế độ eco như không thấy giật ga gì cả (em để trôi đến khi đi rất chậm thì ga tiếp). Bác xmen.boss cho em hỏi là bác thả trôi dốc hay đường bằng, đoạn đường trôi bao xa?
Cụ cứ thốc ga lên 40km/h cụ bỏ chân ga đến khi đi thật chậm sẽ có đoạn xe nó ào lên như kiểu nó chuyển số í.

hhngoc

Xe tải
Tôi đang lái city đây, thực tế luôn chứ chả cần thêm lý thuyết nào. Có đọc sơ về mấy cái lỗi của cụ liệt kê:

1. Gạt nước sau khi cụ gạt tay thì nó không gạt tự động nữa: bẩm cụ, cụ nhấn phun nước mấy nhát xem nó có gạt không? Hay là cụ nhấn mỗi 1 cái, phun 1 tí nước thì chắc chắn nó không tự động gạt.

2. Đánh hết lái sang trái khi lùi có tiếng vô lăng lạch cạch: cụ thử làm đi làm lại chục lần xem có bị như thế không, hay vì vấp viên sỏi mà cụ nghe tiếng lục cục.

3. Chân ga bị giật: cụ nên xem lại chân mình thì hơn, hằng ha sa số các cụ khác múc city top nhưng chưa ai phàn nàn về chân ga của xe cả.

4. Phanh lúc mới khởi động có tiếng ken két: cái này hầu như xe nào cũng thế chả riêng city. Cái đấy không tính là lỗi, vì đi tí là nó hết.

Thế nhá.
E cũng mới múc Top, mới đi ít nên chưa dám phán lỗi hay ko, nhưng khách quan nghe phân tích của cụ cũng thấy rất xác đáng, vote cụ

sh_125i

Xe hơi
Các bác cho e hỏi.vấn đề điều hoà kém lạnh trên honda city 2017 bản top và cvt đã đc khác phục chưa ạ.sao chả thấy ai nói về vấn đề đấy
E đăng lăn tăn quá ạ

kevinhoang

Xe đạp
Em đã thử thốc ga nên hơn 60Km/h xong thả trôi đến tầm 5Km/h, em cẩn thận để trôi thêm tầm vài phút ở tốc độ 5Km/h (không ga, không phanh) nhưng em không cảm thấy bị giật.

linhcmta

Xe máy
Em đã thử thốc ga nên hơn 60Km/h xong thả trôi đến tầm 5Km/h, em cẩn thận để trôi thêm tầm vài phút ở tốc độ 5Km/h (không ga, không phanh) nhưng em không cảm thấy bị giật.
Xe em thỉnh thoảng mới bị vậy.

linhcmta

Xe máy
Xe nhà em bản TOP 2017 múc về đi được 3 tháng và thấy có một số hiện tượng như sau nhờ các bác chỉ giúp em:
1. Để chế độ eco: nếu để xe tự trôi lâu lâu có hiện tượng giật ga. Đến Honda Mỹ đình hỏi thì thợ bên đó nhận định có thể do xăng A92 em đổ loại không chuẩn, khuyên dùng A95. Nghe chưa thuyết phục lắm.
2. Cần gạt mưa: hôm trước sau khi phun nước rửa kính, em lỡ dùng tay chủ động gạt thêm phát (chứ không để tự động gạt ngay khi bơm nước). Các lần sau đó nếu phun nước rửa kính thì không còn thấy cần tự gạt như nguyên bản.
3. Phanh chân: sáng sớm dí vài phát phanh chân thì nghe tiếng két két như tiếng phanh xe đạp, đi một đoạn thì hết. Có khi nào do ẩm gây ra vì xe em vứt ngoài trời
Nhờ các bác tư vấn.
Em thấy các cụ trong này ít ai bị hiện tượng như xe em với xe cụ, như vậy có lẽ xe em với xe cụ là bị lỗi, cụ có ở Hà Nội không em gửi cụ số đt của em trong thư, cụ check thư, hôm nào rảnh em với cụ lên làm việc cụ thể với hãng nhé.

TrungKien89

Xe tải
Như lời các cụ kêu thì e này vẫn nhiều lỗi lặt vặt quá. Nào là nước vào xe khi rửa/trời mưa to, nào là đèn bị hấp hơi nước, rồi phanh kêu này nọ.....vớ vẩn thằng vios lại ngon choét

futureneodo

Xe buýt
Như lời các cụ kêu thì e này vẫn nhiều lỗi lặt vặt quá. Nào là nước vào xe khi rửa/trời mưa to, nào là đèn bị hấp hơi nước, rồi phanh kêu này nọ.....vớ vẩn thằng vios lại ngon choét
Ừ nếu có đk nên mua vios cho khoẻ người cụ ạ, chỉ đổ xăng chạy thôi. Không lo gì cả.

KiSyRua

Xe tải
Ừ nếu có đk nên mua vios cho khoẻ người cụ ạ, chỉ đổ xăng chạy thôi. Không lo gì cả.
Nhà cháu thấy giá vios g đang thấp hơn mà cụ. Cháu thì đã lấy top, vì vài cái hơn vios, về không phải chế cháo

VienDung

Xe hơi
Em đi xe máy, xuống dốc, thả trôi ( xe ga), thì khi lên ga lại, lúc nào cũng thấy giật....
Thanh nin đi xe máy cho hay ahihi