Các lỗi xuất hiện trên City 2017

hhngoc

Xe tải
He he, hơi hoang mang xờ tai, e cũng mới múc Top

ricky0090

Đi bộ
Mà đúng là honda city top vỏ mỏng các bác ạ, em ấn vô thầy ko cứng như bọn xe Hàn, thua cả Accent cũ của em. Còn mấy lỗi kia ko biết, mới chạy dưới 100km.

BenjaMin1517

Xe đạp
Vỏ cụ nói là vỏ lốp brighstone đó hả. Hay vỏ là thân xe vậy ak

KiSyRua

Xe tải
Em chạy 250km là thấy cụ à

NewDriverCity

Xe tải
Cụ cho em cái ảnh đồng hồ, hậu cảnh là đường phố. Hôm có cụ post đi đường trường 4,5l
ý em là avg cho tất cả quãng đường hơn 7000km.Lúc mới lấy nó cũng báo 23l/100km nhưng bây h trung bình lại của 7000km là 6l/100km

KiSyRua

Xe tải
Vậy chắc ẻm mới về với anh em mình thì chảnh choẹ báo cáo láo. Sau dần dậy dỗ thì sẽ ngoan thôi cụ nhỉ.

NewDriverCity

Xe tải
xe mới bao h cũng báo cao mà cụ.Nhưng qua 7000km mà 6l/100km thì morning nhiều lúc cũng chẳng bang.quan trọng người lái và đường nữa nhưng e thấy city là tiết kiệm lém rồi

xmen.boss

Xe đạp
Thêm 01 bác bị lỗi giật ga như con của em rồi, bảo độ rơ cho phép mà nhiều khi chút nữa là hôn mít đứa khác nếu không hãm kịp :))

thichuongbia

Xe buýt
Lúc em mới lấy vợ cả đi toàn 11 lít, ăn nhiều hơn con cap 2.4 của e, sau 5000km đầu tiên giờ loanh quanh 7 lít

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Thêm 01 bác bị lỗi giật ga như con của em rồi, bảo độ rơ cho phép mà nhiều khi chút nữa là hôn mít đứa khác nếu không hãm kịp :))
Giật ga hay là chân kém? Mua cái xe mới mà lên liệt kê ra nhiều lỗi quá. Giống như mua xe lần đầu & mới biết lái vậy.

xmen.boss

Xe đạp
Giật ga hay là chân kém? Mua cái xe mới mà lên liệt kê ra nhiều lỗi quá. Giống như mua xe lần đầu & mới biết lái vậy.
Anh biết lái, mua xe lần thứ N thì cứ việc lên mạng đọc tiếp lý thuyết và nghe người ta khen nhé, em đây nói thật :))

Kenedy Tran

Xe hơi
tất cả các trường hợp trên của các cụ không phải là lỗi của xe đâu mà là do lỗi của các cụ thôi. xe đi dật do cảm giác lái của chân ga chưa tốt. Khi đánh hết lái mà đi sẽ có tiếng kêu rit rit của lốp với mặt đường. Còn xe ăn xăng là do chạy trong phố và máy mới chưa tròn cứ ngoài 5000 km se cảm nhận em nó tốt hơn.

xmen.boss

Xe đạp
tất cả các trường hợp trên của các cụ không phải là lỗi của xe đâu mà là do lỗi của các cụ thôi. xe đi dật do cảm giác lái của chân ga chưa tốt. Khi đánh hết lái mà đi sẽ có tiếng kêu rit rit của lốp với mặt đường. Còn xe ăn xăng là do chạy trong phố và máy mới chưa tròn cứ ngoài 5000 km se cảm nhận em nó tốt hơn.
Thử rút hẳn chân ra giải phóng sức lao động rồi bác, không đến mức cảm giác chân tệ hại đến thế.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Anh biết lái, mua xe lần thứ N thì cứ việc lên mạng đọc tiếp lý thuyết và nghe người ta khen nhé, em đây nói thật :))
Tôi đang lái city đây, thực tế luôn chứ chả cần thêm lý thuyết nào. Có đọc sơ về mấy cái lỗi của cụ liệt kê:

1. Gạt nước sau khi cụ gạt tay thì nó không gạt tự động nữa: bẩm cụ, cụ nhấn phun nước mấy nhát xem nó có gạt không? Hay là cụ nhấn mỗi 1 cái, phun 1 tí nước thì chắc chắn nó không tự động gạt.

2. Đánh hết lái sang trái khi lùi có tiếng vô lăng lạch cạch: cụ thử làm đi làm lại chục lần xem có bị như thế không, hay vì vấp viên sỏi mà cụ nghe tiếng lục cục.

3. Chân ga bị giật: cụ nên xem lại chân mình thì hơn, hằng ha sa số các cụ khác múc city top nhưng chưa ai phàn nàn về chân ga của xe cả.

4. Phanh lúc mới khởi động có tiếng ken két: cái này hầu như xe nào cũng thế chả riêng city. Cái đấy không tính là lỗi, vì đi tí là nó hết.

Thế nhá.

Mì cốc

Xe hơi
Nhiều cụ trên này buồn cười, vẫn biết nhiều chức năng do hãng sản xuất cố tình thiết kế vậy, các cụ share cũng để mọi người nắm bắt thông tin chứ có phải dìm cái xe đâu mà cứ phải check người ta mới lái hay không cơ. Nhiều cụ ở đây em tin đi nhiều đời xe rùi và cũng lái nhiều vạn rùi, không phải cứ mới mua là lái mới đâu

linhcmta

Xe máy
Tôi đang lái city đây, thực tế luôn chứ chả cần thêm lý thuyết nào. Có đọc sơ về mấy cái lỗi của cụ liệt kê:

1. Gạt nước sau khi cụ gạt tay thì nó không gạt tự động nữa: bẩm cụ, cụ nhấn phun nước mấy nhát xem nó có gạt không? Hay là cụ nhấn mỗi 1 cái, phun 1 tí nước thì chắc chắn nó không tự động gạt.

2. Đánh hết lái sang trái khi lùi có tiếng vô lăng lạch cạch: cụ thử làm đi làm lại chục lần xem có bị như thế không, hay vì vấp viên sỏi mà cụ nghe tiếng lục cục.

3. Chân ga bị giật: cụ nên xem lại chân mình thì hơn, hằng ha sa số các cụ khác múc city top nhưng chưa ai phàn nàn về chân ga của xe cả.

4. Phanh lúc mới khởi động có tiếng ken két: cái này hầu như xe nào cũng thế chả riêng city. Cái đấy không tính là lỗi, vì đi tí là nó hết.

Thế nhá.
Nhiều cụ trên này buồn cười, vẫn biết nhiều chức năng do hãng sản xuất cố tình thiết kế vậy, các cụ share cũng để mọi người nắm bắt thông tin chứ có phải dìm cái xe đâu mà cứ phải check người ta mới lái hay không cơ. Nhiều cụ ở đây em tin đi nhiều đời xe rùi và cũng lái nhiều vạn rùi, không phải cứ mới mua là lái mới đâu
Cụ ơi cái lỗi ga bị giật là có căn cứ cụ ạ. Thứ 1 là hộp số cvt thì phải rất mượt, thứ 2 là em đã cùng kỹ thuật Đại lý chạy thử những xe khác cùng đời nó khác hẳn so với xe em cụ nhé.

xmen.boss

Xe đạp

Thế nhá.
Riêng mục 3 em đã rút hẳn đôi chân của em lên ghế rồi cụ ợ. Cái đáng nói là mới mà như thế và thợ trong đại lý họ cũng nghi ngờ mấy cái không thuyết phục như: độ rơ cho phép/ xăng...
Khi người ta chỉ ra 3/1000 thì nghĩa là em nói có căn cứ. Còn nhiều người khác chắc chưa nói/ chưa phát hiện
Thế nhé!