[Funland] Các nước châu Âu có gì mạnh?

Quan_woodman

Xe điện
Mới biết, nhiều cụ tự sướng, xuất tinh suốt ngày mà không mệt.

Ô tô điên

Xe tăng
Mấy cái này mình thua đứt đuôi.

Em ví dụ cụ thể vậy: với mức sống bậc trung ở HN là không phải lo nghĩ tiền nong mua sắm chơi bời này nọ, thì mình phải bận rộn làm việc cỡ ít nhất là 10h/ngày và tuần làm ít nhất 5 ngày (em ví dụ thế), vậy mức sống bậc trung ở các nước Châu Âu thì ngày làm mấy tiếng và tuần làm mấy ngày thì được cụ nhỉ? hay lại cũng phải bán máu?
Chỗ em hiện covid nên thu nhập giảm xuống gần nửa rồi, trong khi làm việc vẫn như dây đàn, gọi là bán máu cụ ạ.
sao cụ bảo là ko phải lo lắng ?
như ở đây, đầy cụ bậc trung nhưng vẫn phải lo lắng chuyện học hành của con cái.

Dec

[Tịch thu bằng lái]
sao cụ bảo là ko phải lo lắng ?
như ở đây, đầy cụ bậc trung nhưng vẫn phải lo lắng chuyện học hành của con cái.
Học hành, tương lai con cái là mối lo muôn thưở và mặc định rồi cụ.:D

Em xem clip cụ share, CÂ (trừ Đức vì Đức có ngành công nghiệp pt) thì nhiều nước em nghĩ thế mạnh có lẽ chỉ là du lịch.
Clip thứ 2 hay thế, em thích xem những clip quay chân thực, nhìn đường phố cũng bình dân đấy chứ cụ, hơn HN, HCM ở sự vắng vẻ, thanh bình, sạch sẽ, tuy nhiên VN cũng có những phố đẹp.

duyawa

Xe tăng
Vào cái thớt này thấy hài vãi lol, 1 nick thì lấy lý do so sánh Âu với VN để lập thớt. Sau đó 1 nick # vào thả 1 cái còm ất ơ "VN bóp chít hít".
Thế là các nick sau đó (bao gồm cả nick chủ thớt) cứ bám vào cái còm đấy mà mặc sức cmt: "các cụ ấy... ", "nhiều cụ tự sướng... ".
Rồi đá đểu: "mỗi ăn tục nói phét là yếu sìu... ", "càng ngày vào OF càng thấy tự hào... ".

;));));))

Dec

[Tịch thu bằng lái]
Vào cái thớt này thấy hài vãi lol, 1 nick thì lấy lý do so sánh Âu với VN để lập thớt. Sau đó 1 nick # vào thả 1 cái còm ất ơ "VN bóp chít hít".
Thế là các nick sau đó (bao gồm cả nick chủ thớt) cứ bám vào cái còm đấy mà mặc sức cmt: "các cụ ấy... ", "nhiều cụ tự sướng... ".
Rồi đá đểu: "mỗi ăn tục nói phét là yếu sìu... ", "càng ngày vào OF càng thấy tự hào... ".

;));));))
:D Cụ đọc cụ phải tự chắt lọc tinh hoa chứ ai giúp cụ được. Đọc trăm trang chắt lọc được 1 trang là tốt rồi.

Vulq71

Xe container
Kinh thật, giờ toàn so sánh với cường quốc. Nhời dạy của Bác đã sớm trở thành hiện thực. Sướng quá.

duyawa

Xe tăng
:D Cụ đọc cụ phải tự chắt lọc tinh hoa chứ ai giúp cụ được. Đọc trăm trang chắt lọc được 1 trang là tốt rồi.
Mấy cái thớt bỉ bôi này tốt nhất cứ tự đóng cửa lại mà bỉ bôi với nhau nhé.
So sánh thì cứ số liệu mà phang, còn nhìn vào còm rặt 2 pages là thấy chất lượng cái thớt nó ntn rồi:))

Dec

[Tịch thu bằng lái]
So sánh thì cứ số liệu mà phang, còn nhìn vào còm rặt 2 pages là thấy chất lượng cái thớt nó ntn rồi:))
Em không quan tâm đến cào bằng xã hội vì nó tầm vĩ mô của các vị LĐ đất nước. Em chỉ quan tâm tới bản thân em thôi. Cụ có số liệu so sánh 2 tp lớn nhất VN so với họ thì cụ share lên đây em tham khảo.

Dec

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em chỉ cần đặt vấn đề nho nhỏ, sau này nếu có điều kiện các cụ có cho con đến đó học tập và tìm cách định cư hay không? Nước nào các cụ trả lời là có, nước nào là không?
Em thấy có ước mơ là tốt, còn hơn là không có chí vươn lên.

Pumzen

Xe ba gác
Nhắc đến tây lông là nhà cháu ngậm ngùi nhớ tới râu ngô. :(

catking113

Xe điện
Càng ngày vào Of cháu càng cảm thấy tự hào, vào Of cháu dc biết VN ta hơn hầu như tất cả các nc trên TG. Đầu tiên là bọn DNA, Thái Lan, indo đã là muỗi so với ta, rồi đến bọn đông bắc á cũng bị các cụ cho nó ở chiếu dưới, khi cháu dc cccm cho biết bọn nhật hàn chả làm dc cái mẹ gì chỉ bảo thủ cục súc. Rồi đến bọn mỹ đang dần diệt vong vì dịch bệnh và dân chúng ko đồng lòng với chánh phủ. Nay tới thớt bọn châu âu cũng bị ta cho nằm dưới rồi. Hay quá. Cám ơn cccm.
Mấy cường quốc mình còn ngang vai, phần còn lại lìu tìu cửa j so với mình cụ nhỉ.

nguoivanchuyen3

Xe tải
So với mấy nước nhỏ mới chia tách thôi chứ so sao đc với mấy bọn đế quốc già.

• Vodka
Reactions: Dec

Dec

[Tịch thu bằng lái]
So với mấy nước nhỏ mới chia tách thôi chứ so sao đc với mấy bọn đế quốc già.
Vâng, em chờ những còm như còm của cụ và của cụ ô tô điện đó, còm mang tính xây dựng thớt.
Các nước nhỏ mới chia tách ít có thông tin quá cụ ạ. Mà đọc giới thiệu trên mạng thì ở đâu chẳng hay.

sthd

Xe lăn
vang Ý, wishky Scotland , nước hoa Pháp , design Ý , bóng đá Anh , ô tô Đức , đồng hồ Thụy sĩ, tài khoản Thụy sĩ

• Vodka
Reactions: dpl

xecon

Xe điện
Ngày mai mình so sánh với Mỹ các bác nhỉ :D
Vào OF ngày xức tinh vài lần đau thận hại sức khỏe quá , các bác thôi đi nhé :((

catking113

Xe điện
Thôi cụ :D các cụ cứ còm thế này bảo sao thớt này của em bị chê quá chừng :-j
Cà phê fun mà cụ, vào đây để thư giãn mà nhiều cụ nghiêm túc quá.

• Vodka
Reactions: Dec