[Funland] Các Shop trả cửa hàng nhiều quá

Life with wings

Xe tải
TMDT ngày càng mạnh. Mấy cửa hàng nhỏ lẻ kiểu thời trang, phụ kiện... chết sặc tiết. Khách chỉ có ngày càng ít đi, dịch chỉ làm quá trình chuyển dịch diễn ra nhanh hơn.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Cái chợ này nên dẹp. Người Việt Nam vào mua nó chém cắt cổ, nhìn mặt trả giá. Chủ yếu lừa khách tây. Giờ covid tây ko qua dc nên móm. Chợ mà làm ăn đàng hoàng thì ít ra người việt du lịch cũng ủng hộ hàng việt.
thế mà ở trỏng người ta bảo chỉ có bakery mới mất dạy thế thôi

langthangnoidau

Xe buýt
Tiêu dùng ko thiết yếu nên phải đóng cửa là đúng rồi, hàng bán ko được, người dân thất nghiệp, giảm lương không có tiền tiêu xài. Chỉ các nhu cầu ăn uống, thực phẩm xăng dầu điện nước thiết yếu vẫn duy trì ổn định được thôi. Bác nào kinh doanh thời trang hoặc hàng xa xỉ thì xác định tình hình sớm đi. Hiện nay các mặt hàng sản xuất đều không xuất khẩu đi được, chỉ có tiêu dùng nội địa.
Còn năm 2021 cũng chưa biết được, như Bắc Kinh tái phát dich lại đóng cửa hàng loạt đó, VN mà dính rồi lan rộng lại đóng tập 2 thì sẽ lại suy thoái tiếp.

Platon102

Xe hơi
Nhanh thì cuối 2020 thấy ngấm đòn hơi tê tê, sang 2021 sẽ ngấm đòn nặng khi mà nguồn doping từ ngoại tệ cạn kiệt dần. Nhà em đang thực hiện chính sách cắt mọi khoản đầu tư, giữ tiền mặt or vàng để chờ năm sau bắt sóng ;)

sakai_yo

Xe lăn
TMDT ngày càng mạnh. Mấy cửa hàng nhỏ lẻ kiểu thời trang, phụ kiện... chết sặc tiết. Khách chỉ có ngày càng ít đi, dịch chỉ làm quá trình chuyển dịch diễn ra nhanh hơn.
Vâng, cùng là mấy dây sạc mà cửa hàng bán đắt hơn trên pee với sendo cả 3 lần thì em tội gì mua cửa hàng.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Khủng hoảng chắc còn dài, cũng tùy thuộc vào dịch nữa. Giờ dân thắt chặt chi tiêu nên nhiều cửa hàng ko bán đc thì đóng thôi. Cắt lỗ

datld

Xe tải
Hàng Trung Quốc có nhập được đâu. ko có hàng bán chẳng đóng cửa. Nguyên nhân là đây chứ dân Việt Nam mình giàu lắm, tiền, vàng trong dân còn đầy.

Chu An

Xe điện
Cái chợ này nên dẹp. Người Việt Nam vào mua nó chém cắt cổ, nhìn mặt trả giá. Chủ yếu lừa khách tây. Giờ covid tây ko qua dc nên móm. Chợ mà làm ăn đàng hoàng thì ít ra người việt du lịch cũng ủng hộ hàng việt.
Em hỏi cái quần đũi, cô bán hàng (cửa Tây) nói 550k. Thấy em nhăn mặt, cô bé thương tình giảm còn 400k. Chắc phát hiện mặt em vẫn tái nhợt, cô buông " giá cuối con để chú 300k". Em kéo tay gấu lảo đảo bước đi được 2m thì nghe cô gái thánh thót " chú ơi quay lại con bán 150k nè. Con ưu tiên mở hàng nha!".

huutrinh6688

Xe điện
Năm 2020 này coi như vứt đi. Nhiều doanh nghiệp chỉ còn cầm cự thôi.

kites1

Xe điện
Ngừơi nầy trả thì mai mốt có người khác mướn thôi. vn khống chế dich tốt, và đâu có lệ thuộc hết vào du lịch, sao cccm lo nhỉ

joix

Xe điện
Dân mình đang hạn chế mua sắm,cửa hàng chi phí cao nên đóng cửa trả mặt bằng là dễ hiểu,ngay cả bán online cũng đang khó khăn,vợ chồng thằng bạn e tầm này năm ngoái ngày trên dưới 500 đơn,mà hiện tại cũng đang cầm cự,phần nữa là nguồn hàng đầu vào đang khó khăn,hàng China ko về dc,không hoàn toàn do biên tắc mà một số xưởng bên đó cũng đang chưa sản xuất ổn định dc.

datld

Xe tải
Khó hơn ở biên chứ vẫn nhập được cụ nhé.
Cụ cứ so với trước kia. Trước kia hàng nhập chính ngạch và tiểu ngạch nhiều vô biên, hàng về khắp mọi miền tổ quốc. Giờ đặt hàng thì nói bao giờ về được cho về, chứ không hẹn được ngày. Vậy em hỏi cụ: các mặt hàng mùa vụ như thời trang thì chẳng chết, linh kiện điện tử như điện thoại thì ăn gì

kites1

Xe điện
Dân mình đang hạn chế mua sắm,cửa hàng chi phí cao nên đóng cửa trả mặt bằng là dễ hiểu,ngay cả bán online cũng đang khó khăn,vợ chồng thằng bạn e tầm này năm ngoái ngày trên dưới 500 đơn,mà hiện tại cũng đang cầm cự,phần nữa là nguồn hàng đầu vào đang khó khăn,hàng China ko về dc,không hoàn toàn do biên tắc mà một số xưởng bên đó cũng đang chưa sản xuất ổn định dc.
Em thấy đa số bây giờ ai cũng bán online. Không biết họ có bị ảnh hưởng không

poiuy

Xe cút kít
Em không nghĩ các hãng hk và các cty dl lớn họ chịu đâu. Tất nhiên chuyện này ngoài tầm em. VD như một số nước đã công bố hết dịch - Newzeland chẳng hạn thì có thể bay lại chứ ạ.
Những nước nào giao thương càng nhiều thì tỷ lệ nhiễm bệnh càng cao, thế nên những nước hết dịch thì cũng là do giao thương thấp, có mở đường bay với mấy nước đó thì cũng chẳng ăn thua mấy.

joix

Xe điện
Em thấy đa số bây giờ ai cũng bán online. Không biết họ có bị ảnh hưởng không
Ảnh hưởng ít nhiều cụ ạ,nhưng tình hình khó khăn thì người tiêu dùng có xu hướng tìm sp có giá tốt nên online vẫn là kênh mua sắm ưu tiên,bạn e có mấy người đang chuyển sang dạng kho hàng,chỉ cần địa điểm giao dịch,bảo hành,đổi trả sản phẩm nên ko nhất thuyết phải thuê nhà mặt phố,vốn là chi phí rất cao trong hoạt động kinh doanh.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
thế mà ở trỏng người ta bảo chỉ có bakery mới mất dạy thế thôi
Em hỏi cái quần đũi, cô bán hàng (cửa Tây) nói 550k. Thấy em nhăn mặt, cô bé thương tình giảm còn 400k. Chắc phát hiện mặt em vẫn tái nhợt, cô buông " giá cuối con để chú 300k". Em kéo tay gấu lảo đảo bước đi được 2m thì nghe cô gái thánh thót " chú ơi quay lại con bán 150k nè. Con ưu tiên mở hàng nha!".
Đồ đểu và giá thì đắt - đấy là cảm nhận của e.
Dư lày đủ điều kiện để dẹp cái chợ Bến Thành bát nháo đi rồi.

• Vodka
Reactions: UFA

kites1

Xe điện
Ảnh hưởng ít nhiều cụ ạ,nhưng tình hình khó khăn thì người tiêu dùng có xu hướng tìm sp có giá tốt nên online vẫn là kênh mua sắm ưu tiên,bạn e có mấy người đang chuyển sang dạng kho hàng,chỉ cần địa điểm giao dịch,bảo hành,đổi trả sản phẩm nên ko nhất thuyết phải thuê nhà mặt phố,vốn là chi phí rất cao trong hoạt động kinh doanh.
Vậy thì tốt rồi. Làm kd phải biết tính toán giỏi thì mới mong tồn tại . Tình hình kinh tế sẽ còn tệ hơn nữa. Covid-19 đúng là tai hoạ cho toàn cầu.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Bán kiểu này khá ổn, hàng lại rẻ, chỉ có uy tín sẽ đắt. :))