[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Dùng tốt chỉ là hơi vất giống nuôi bố già bệnh nền thôi. Add số cụ dung trang chuyên sửa chữa điều hoà trên trang kd of này vào.🤣

trongkhiem900

Xe tải
Cảm ơn các cụ ah. Em từ trước đến nay mua điều hòa đúng 1 lần là con Daikin mới và dùng vẫn rất tốt. Nay em đổi sang căn chung cư khác nên định lắp điều hòa thì có 1 anh bạn khuyên nên mua dòng Nhật bãi. Đúng là rất nhiều ý kiến trái chiều nhau. Dù sao em cũng cảm ơn tất cả các cụ/mợ ah.
Cụ chọn con date 2017 trở lại đây thì quá chuẩn, công nghệ nhật nó đi trước ta phải tầm 15 năm, hơn nữa nhìn chất liệu của nó thì không phải bàn. E toàn dùng đồ bãi thôi,

Go on

Xe điện
Mình đang phân vân mua điều hòa mới hoặc điều hòa Nhật bãi (dòng 1 chiều 9000). Về giá thì hàng Bãi rẻ hơn. Có cụ/mợ nào đã dùng hàng Bãi chưa cho em xin tí chia sẻ ah. Em cảm ơn!
Em đã dùng cái máy rửa bát bãi của Nhật đây cụ, bếp từ Nhật thì em mua mới khẳng định là cả 2 đều rất bền. Nếu là điều hòa cũ nhưng mới của Nhật thì có thể ok. Nhưng với điều hòa bãi lâu nắm thì em nghĩ ko nên chơi. Vì cái điều hòa nó có rất nhiều phụ tùng phụ kiện, các phụ tùng này làm việc kết hợp với nhau.Dùng thì trong thời gian dài. Chứ ko đơn giản như cái máy rửa bát chỉ có lập trình đun nóng nước rồi phun. Ngộ nhỡ đang nóng như đổ lửa mà nó hỏng 1 chi tiết nào thì quá là mệt. Phụ tùng của nó cũng ko có phổ biến như điêu hòa bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

Giangvietanh

Xe máy
cũng không hài lòng lắm cụ ạ. Bọn máy giặt jav nó cân đồ và giặt + sấy theo định lượng mà nó cân được (chứ k có cảm biến, sấy đến mức độ khô mong muốn thì dừng như máy sấy riêng) nên thường nó sấy lâu hơn cần thiết cho chắc ăn dẫn đến quần áo bị khô quá.
Thêm nữa lồng máy giặt luôn chỉ bằng 2/3 lồng cái máy sấy cùng cân nặng. Nên sấy chung bằng lồng giặt quần áo nó k có không gian rộng để duỗi tơi ra. Đồ nhăn hơn sấy riêng rất nhiều. Đặc biệt là quần kaki thì nó xoắn như giẻ lau ấy, phải thấm nước rồi sấy riêng lại thì mới phẳng. Còn muốn k nhăn thì máy 12 kg chỉ giặt tầm 3kg thì nó sẽ phẳng phiu, k bị xoắn vào nhau.
Tóm lại vẫn nên mua giặt sấy riêng ạ.
Em thì giặt trong ngày, nên đa phần chỉ 1/2 lồng giặt, tgian sấy em chỉ để 60-90p tuỳ nhiều ít/ mỏng dầy thôi là em thấy vừa rồi, em toàn hẹn giờ giặt lúc 5h sáng tầm 7-8h là dậy lấy đồ ra, nên việc thêm công đoạn lấy ra cho máy sấy vẫn khá bất tiện, em dùng thêm giấy thơm mà thấy ko thực sự hiểu quả

cuchuoi0509

Xe tăng
Em đã dùng cái máy rửa bát bãi của Nhật đây cụ, bếp từ Nhật thì em mua mới khẳng định là cả 2 đều rất bền. Nhưng với điều hòa thì em nghĩ ko nên chơi. Vì cái điều hòa nó có rất nhiều phụ tùng phụ kiện, các phụ tùng này làm việc kết hợp với nhau.Dùng thì trong thời gian dài. Chứ ko đơn giản như cái máy rửa bát chỉ có lập trình đun nóng nước rồi phun. Ngộ nhỡ đang nóng như đổ lửa mà nó hỏng 1 chi tiết nào thì quá là mệt. Phụ tùng của nó cũng ko có phổ biến như điêu hòa bình thường.
mrb Nhật k có làm mềm nước, với các cụ k dùng bột chuẩn, một thời gian nó két cặn vôi quanh vòng đun nước và mỡ dính đầy dưới mà trên k biết vẫn nghĩ là sạch

Em thì giặt trong ngày, nên đa phần chỉ 1/2 lồng giặt, tgian sấy em chỉ để 60-90p tuỳ nhiều ít/ mỏng dầy thôi là em thấy vừa rồi, em toàn hẹn giờ giặt lúc 5h sáng tầm 7-8h là dậy lấy đồ ra, nên việc thêm công đoạn lấy ra cho máy sấy vẫn khá bất tiện, em dùng thêm giấy thơm mà thấy ko thực sự hiểu quả
1/2 là nhiều rồi cụ ạ. Em chỉ cho 1 ít vào thôi, trong khi máy quảng cáo 12kg. Nhà em có 2vc với 2 đứa nhỏ, 2-3 ngày giặt 1 lần là maximum rồi, thêm nữa mà hơn nửa lồng là lúc cân nó rung lắc còn k cho giặt thêm. Nhưng muốn mềm đỡ phải là thì phải giặt làm 2 mẻ, còn tội hơn là giặt 30-40p xong cho sang máy sấy quay. Lồng giặt quảng cáo có tự vệ sinh các kiểu nhưng lồng giặt vẫn mùi lắm.
Máy sấy cửa hút bụi nằm dưới, hút hiệu quả hơn giặt. Nhà em đã dùng cả giặt sấy riêng và giặt sấy chung thì cả mẹ và vợ em đều thấy sấy riêng ngon hơn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Go on

Xe điện
mrb Nhật k có làm mềm nước, với các cụ k dùng bột chuẩn, một thời gian nó két cặn vôi quanh vòng đun nước và mỡ dính đầy dưới mà trên k biết vẫn nghĩ là sạch

1/2 là nhiều rồi cụ ạ. Em chỉ cho 1 ít vào thôi, trong khi máy quảng cáo 12kg. Nhà em có 2vc với 2 đứa nhỏ, 2-3 ngày giặt 1 lần là maximum rồi, thêm nữa mà hơn nửa lồng là lúc cân nó rung lắc còn k cho giặt thêm. Nhưng muốn mềm đỡ phải là thì phải giặt làm 2 mẻ, còn tội hơn là giặt 30-40p xong cho sang máy sấy quay. Lồng giặt quảng cáo có tự vệ sinh các kiểu nhưng lồng giặt vẫn mùi lắm.
Máy sấy cửa hút bụi nằm dưới, hút hiệu quả hơn giặt. Nhà em đã dùng cả giặt sấy riêng và giặt sấy chung thì cả mẹ và vợ em đều thấy sấy riêng ngon hơn cụ ạ.
Em cũng nghĩ như cụ nói. Cái vòng đun nóng nước nó lộ ra thì em xử lý được. Nhưng có cách nào khắc phục cái vụ mỡ bám dưới máy ko cụ nhỉ. Chỉ có thể vệ sinh được trong lòng cái máy, chỗ nhìn được thôi

kimma

Xe điện
Nó là hàng bãi rác, người Việt gom về rồi chế cháo 5 cha 3 mẹ vào. Bỏ tiền mua rác về dùng có đáng không ? chưa kể lại đang tiếp tay cho những kẻ phạm pháp nhập rác và tiêu thụ về quê hương. Lợi đâu chưa thấy thấy ngay ô nhiễm cho đời mình và nhiều đời sau. Hãy tự hỏi chính bản thân mình xem ra có đáng không ?

cuchuoi0509

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ nói. Cái vòng đun nóng nước nó lộ ra thì em xử lý được. Nhưng có cách nào khắc phục cái vụ mỡ bám dưới máy ko cụ nhỉ. Chỉ có thể vệ sinh được trong lòng cái máy, chỗ nhìn được thôi
Cái đó phải tháo bung máy ra cơ ạ, trước cụ lucky.win cũng có nhiều ảnh vệ sinh phần mỡ dưới đó, trông rất gì và này nọ :D
Nó là hàng bãi rác, người Việt gom về rồi chế cháo 5 cha 3 mẹ vào. Bỏ tiền mua rác về dùng có đáng không ? chưa kể lại đang tiếp tay cho những kẻ phạm pháp nhập rác và tiêu thụ về quê hương. Lợi đâu chưa thấy thấy ngay ô nhiễm cho đời mình và nhiều đời sau. Hãy tự hỏi chính bản thân mình xem ra có đáng không ?
chuẩn rồi, hàng ngon xịn, chức năng cao thì kể cả cũ cũng phải đắt gấp rưỡi gấp đôi con máy VN thì mới ngon đc, mà cũ ngon thì ng Nhật ng ta cũng mua chứ tốn công mình vận chuyển về VN làm gì cho đội phí vc lên ạ.

đồ bãi nhật date gần thì ok cụ nhé. còn date sâu thì thôi ạ. nghe các ông bán hàng bảo hành thì nhiều lắm.

HnA

Xe tăng
Riêng điều hòa thì cứ mới mà mua. Mà e thấy mua mấy con Nhật bãi cũng có rẻ đâu, mấy thằng cha bán hàng Nhật bãi toàn nói giá trên trời. Thậm chí còn cao hơn cả hàng mới.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Sao cụ không đặt câu hỏi là tại sao phải dùng hàng bãi?

ndb975

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Có tiền tại sao các cụ phải mua hàng cũ làm gì cho khổ nhỉ? Điều hòa chính hãng ở VN hiện nay dùng cũng rất tốt mà. Đơn cử như LG, Samsung, Cas per, Panasonic...làm lạnh nhanh, mát sâu.
Mua hàng bãi cứ phải nơm nớp lo hỏng, hỏng thì dĩ nhiên có bảo hành bảo tỏi nhưng rất mất công mất thời gian khi cần sử dụng.
Cũng chưa chắc đã tốt hơn đâu.
Có những con điều hòa bãi DATE 2015,2016 ra cách đây 6,7 năm rồi mà giờ mấy con đời mới đang bán ngoài siêu thị còn chạy theo nó dài dài đấy.
Còn mua được mấy con Fujitsu Nocria date 2020 như mình thấy một số thương gia bán trên này thì nhiều con chạy dài theo nó hơi mệt đấy

Macgregor

Xe điện
mới mà sài, toàn hàng bãi biết nó dùng cho cái gì rồi. nghĩ mà khiếp

Quochuy81

Xe buýt
Cãi nhau làm gì, tiền ai nấy xài, ai thích công nghệ thì xài hàng bãi đời cao, nhà e gắn con Mitsu 1hp bãi, ddời 2014,mở 28 độ, chạy từ 10g tối hôm trước đến 5g chiều hôm sau hết 3kw điện. Chạy êm như chó thở

playstation_vn

Xe tải
Nhật bãi mag mua đc con dùng cách đây 5 năm đã là ngang với vớ đc vàng. Cong giờ mua toàn loại 2010. Nhưng mà cũng có cái hay là đh nhật bãi cụ thích loại nào, sản xuất năm nào cũng có. Cứ phun 1 lúc là ra hết luôn.
Cụ cứ chém gió nó quen đi. Đời nào, năm nào nó thể hiện trên mã sản phẩm in và dập trên vỏ điều hoà rồi nhé

thangmin

Xe tăng
Cụ cứ chém gió nó quen đi. Đời nào, năm nào nó thể hiện trên mã sản phẩm in và dập trên vỏ điều hoà rồi nhé
Thế mới dễ lừa những tay mơ như cụ. Xin lỗi cụ cái tem họ in phút mốt. Nếu ko biết tra mã thì lại dùng tâm hồn 2015 xác 2010 là chuyện quá bt

playstation_vn

Xe tải
Thế mới dễ lừa những tay mơ như cụ. Xin lỗi cụ cái tem họ in phút mốt. Nếu ko biết tra mã thì lại dùng tâm hồn 2015 xác 2010 là chuyện quá bt
Thời buổi này lùa gà không dễ đâu cụ ạ.
Khi xác định đi mua đồ Nhật bãi là người ta cũng tìm hiểu chán chê rồi.
Cụ xem giúp em con đầu 56 này đời bao nhiêu với

thangmin

Xe tăng
Thời buổi này lùa gà không dễ đâu cụ ạ.
Khi xác định đi mua đồ Nhật bãi là người ta cũng tìm hiểu chán chê rồi.
Cụ xem giúp em con đầu 56 này đời bao nhiêu với
ko phải ai cũng tìm hiểu sâu như cụ đâu, đa số là nhìn tem với ngoại hình thôi. cái đó cụ tự tra google vì e ko dùng hàng bãi nên chịu
Ảnh chụp Màn hình 2021-08-17 lúc 17.47.03.png

cuchuoi0509

Xe tăng
ko phải ai cũng tìm hiểu sâu như cụ đâu, đa số là nhìn tem với ngoại hình thôi. cái đó cụ tự tra google vì e ko dùng hàng bãi nên chịu
Em thật cụ là giờ đến 90% là thay tem mác, ng dùng phổ thông k nhận ra đc. Người dùng tinh thì nhìn cái phần dập nhựa chỉ số năm, nhưng mà nó cũng gắn bửng con nọ vào con kia nên cũng chả đúng đc đâu (Riêng anh Fujitsu dòng M từ 2012 đến giờ vẫn 1 form, tháo con nọ lắp con kia thoái mái). Công nghệ ion nọ chai nhưng dùng lâu nó cũng hao mòn. Rồi chức năng tự cuộn vệ sinh nhưng lưới rách, thủng k có lưới zin thay, đành chấp nhận. Hàng cũ hầu như cạo sơn hoặc ủ, được thời gian nó xuống trông xấu nhà.
Còn 1 con hoa hậu thì siêu hiếm, hoặc ghép từ nhiều con lành lặn lại giá nó cũng chả rẻ, đắt hơn con vip VN có khi gấp rưỡi (date gần). Nói chung là ông nào rảnh đi săn lùng với chấp nhận rủi ro hoặc quen thợ kiếm đc con ngon thì hẵng mua. Nhưng cái công mò mẫm, "bài học kinh nghiệm" kia tính vào giá thì cũng vài triệu.
Em không phủ nhận hàng Nhật Ngon, dày dặn, nhiều công nghệ. Nhưng hàng xịn new giá gấp 3,4 lần VN, trong khi giá trị sử dụng thực sự hơn k nhiều.
Còn cái hàng cũ mà rẻ hơn VN thì cũng chỉ là dòng thấp, date sâu, hiệu suất kém chả hơn gì VN mà sơn bả nhiều, dùng lâu xuống màu mà lại độc hại cho sức khỏe ấy.

Chỉnh sửa cuối:

playstation_vn

Xe tải
Tưởng cụ biết sâu về mảng này thì mới lên đây tư vấn giúp người không biết chứ. Còn bảo lên google tra thì ai biết vào mạng là cũng có thể tìm hiểu được.
Thế nên chén gió về những gì mình biết sâu thôi.