[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

88Fun

Xe buýt
Mình đang phân vân mua điều hòa mới hoặc điều hòa Nhật bãi (dòng 1 chiều 9000). Về giá thì hàng Bãi rẻ hơn. Có cụ/mợ nào đã dùng hàng Bãi chưa cho em xin tí chia sẻ ah. Em cảm ơn!
Cụ mua rác về làm j. Vài tháng nó hỏng đôi lần. Quá tam ba bận hết linh kiện thay cho mà xem

88Fun

Xe buýt
mình mua 1 cái bãi pana 10 củ của mợ meloncon BK dùng chục năm rồi vẫn chạy êm, cái này có chức năng tự vệ sinh rất hay
sau mua 1 cái pana bãi khác cũng 10 củ của 1 cụ trên này ở Thanh Xuân, hỏng lên hỏng xuống, sau thanh lý 700k
nói chung là hên xui nên cụ cứ đồ mới mà mua
Như ý cụ này đó. Cụ chủ tus đi xem mấy xưởng điều hòa chỗ họ làm, ghép đồ, hàn nối...đủ các kiểu sẽ hiểu ngay thôi

Anh Trung Niên

Xe tải
Để lúc nào em chụp cho cụ xem cái xưởng mông má hàng nhật rác chỗ gần nhà em. Nát đến mấy thì sau khi mông má cũng đều trắng phau, thành "hàng lướt", "đết cao" hết =))

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Em thấy mấy chỗ toàn nhập hàng cũ về mông má laik xong bán . nhìn họ làm trông cũng kinh

Được gửi từ Gà Đen 2 - Otofun

tientung000

Xe điện
Cảm ơn các cụ ah. Em từ trước đến nay mua điều hòa đúng 1 lần là con Daikin mới và dùng vẫn rất tốt. Nay em đổi sang căn chung cư khác nên định lắp điều hòa thì có 1 anh bạn khuyên nên mua dòng Nhật bãi. Đúng là rất nhiều ý kiến trái chiều nhau. Dù sao em cũng cảm ơn tất cả các cụ/mợ ah.
Sang nhà mời thì lắp máy mới trông cho đẹp, gấu nó nhìn cho nịnh mắt cụ ơi.
Còn nếu anh bạn có kinh nghiệm khuyên và cụ tin tưởng thì cụ nhờ anh ấy chọn đồ giúp :)

JasonNghia

Xe điện
nhà em đợt cách đây 5 năm mua mới, sắm mấy con nhật bãi.

GIờ thì tất cả đều thành panasonic chính hãng đập hộp rồi cụ ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
mình mua 1 cái bãi pana 10 củ của mợ meloncon BK dùng chục năm rồi vẫn chạy êm, cái này có chức năng tự vệ sinh rất hay
sau mua 1 cái pana bãi khác cũng 10 củ của 1 cụ trên này ở Thanh Xuân, hỏng lên hỏng xuống, sau thanh lý 700k
nói chung là hên xui nên cụ cứ đồ mới mà mua
Kết luận:
Các mợ ộp pơ vừa xuynh vừa bán hàng tử tế.
Các cụ ọp pơ toàn gian thương, phải không bác?

minhhai985

Xe lăn
e nói không với hãng bãi.....rác :D tuy nhiên e vẫn có mấy cái máy công cụ cầm tay, còn hàng gia dụng thì thôi.

PhongNgoc

Xe buýt
Toàn hàng bãi RÁC thôi, mua làm gì cụ. Con ngon không đến lượt cụ.
Ít tiền cụ mua hàng Tầu, cố được làm con Daikin mới, đừng có nghe ca ngợi cục nóng toàn đồng, nhiều tính năng hiện đại làm gì. Cụ dùng thấy chả hơn gì đâu, chưa nói chất lượng lởm khởm do hàng cũ.
PS: Nhà em lắp 1 con Daikin bãi, sau lắp 1 con mới. Thấy con bãi chả hơn gì, đã thế hỏng mạch 1 lần bắt bảo hành, dây dợ điện 100V lằng nhằng, điều khiển thì hàng lô, dùng thấy yếu, cục nóng cục lạnh mông lại, sơn lại nhìn kỹ vẫn thấy xấu.

C69BS

Xe máy
Có tiền tại sao các cụ phải mua hàng cũ làm gì cho khổ nhỉ? Điều hòa chính hãng ở VN hiện nay dùng cũng rất tốt mà. Đơn cử như LG, Samsung, Cas per, Panasonic...làm lạnh nhanh, mát sâu.
Mua hàng bãi cứ phải nơm nớp lo hỏng, hỏng thì dĩ nhiên có bảo hành bảo tỏi nhưng rất mất công mất thời gian khi cần sử dụng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hanhhdvn

Xe tải
Đồ cũ thì đều có sự mông má nhất định. Đồ điện tử cũng như ô tô cũ, nhiều cụ đi xem xe cũ đến cả chục cái và cuối cùng phải về mua xe mới.

cuchuoi0509

Xe tăng
Toàn hàng bãi RÁC thôi, mua làm gì cụ. Con ngon không đến lượt cụ.
Ít tiền cụ mua hàng Tầu, cố được làm con Daikin mới, đừng có nghe ca ngợi cục nóng toàn đồng, nhiều tính năng hiện đại làm gì. Cụ dùng thấy chả hơn gì đâu, chưa nói chất lượng lởm khởm do hàng cũ.
PS: Nhà em lắp 1 con Daikin bãi, sau lắp 1 con mới. Thấy con bãi chả hơn gì, đã thế hỏng mạch 1 lần bắt bảo hành, dây dợ điện 100V lằng nhằng, điều khiển thì hàng lô, dùng thấy yếu, cục nóng cục lạnh mông lại, sơn lại nhìn kỹ vẫn thấy xấu.
daikin thái còn đỡ, chứ kiểu FTKC FTKA VN thì dùng gree cho lành ạ

Giangvietanh

Xe máy
Con đời trước mới là oxy, còn đời này là bù ẩm rồi. Trong quá trình bù ẩm có thêr lấy thêm ít khí tươi, chứ k chạy độc lập khí tươi như đời urusara. Em dùng inverter loại ngon ở vn cũng chẳng bị khô mũi hay lạnh gì cả vì nó là cơ bản của inverter xịn rồi.

Trước em cũng đi xem 1 lượt các cửa hàng bán đồ Nhật bãi. Hầu hết là mông má chắp vá. Hàng nguyên bản từ campuchia về trông nát và bẩn, phu khuân vác nó quẳng như rác.

Mấy chỗ chạy quảng cáo facebook (“nhà tươi” gì ấy) suốt ngày ra rả là hàng đấu giá, uy tín…,Doanh số chắc nhất HN nhưng lấy đâu ra hàng ngon, đấu giá lắm thế, cũng toàn hàng tạp nham, nhập lại của nhiều bên khác k nổi bằng (do chạy quảng cáo, doanh số lớn k đủ hàng mà bán). Các cụ tự ngẫm xem.

Còn hàng Nhật new mà mười mấy gần 20tr, date gần hầu như là dòng cùi bắp nhất bên đó hiệu suất thấp mà giá đắt hơn mấy con ngon ở VN (Nhật nó nhâp tàu về xong trưng bày hoặc ế lại thải sang VN), chức năng với tiết kiệm điện có khi còn thua vn, chưa nói nguồn điện qua đổi 100-200 sang 220 hiệu suất đã giảm rồi còn tiết kiệm nỗi gì.
Loại xịn hẳn dàn nóng dày dặn, hiệu suất cao, đáng mua thì giá cỡ 30-40 củ new thậm chí cao hơn nếu công suất lớn.

Nên mò cả hàng Nhật, xiaomi, với VN thì em chốt hàng VN vip rồi, dùng yên tâm hỏng hóc bh, linh kiện sẵn. Hiệu suất cao 7.4, cục nóng nặng chả kém gì mấy anh JAV.
Vâng cụ, con em là vừa khí tươi vừa bù ẩm, cụ thật am hiểu đồ jav, em còn nhớ cụ mua đc con máy giặt toshiba tận sg ngon quá, cụ dùng vẫn hài lòng chứ?

cuchuoi0509

Xe tăng
Vâng cụ, con em là vừa khí tươi vừa bù ẩm, cụ thật am hiểu đồ jav, em còn nhớ cụ mua đc con máy giặt toshiba tận sg ngon quá, cụ dùng vẫn hài lòng chứ?
cũng không hài lòng lắm cụ ạ. Bọn máy giặt jav nó cân đồ và giặt + sấy theo định lượng mà nó cân được (chứ k có cảm biến, sấy đến mức độ khô mong muốn thì dừng như máy sấy riêng) nên thường nó sấy lâu hơn cần thiết cho chắc ăn dẫn đến quần áo bị khô quá.
Thêm nữa lồng máy giặt luôn chỉ bằng 2/3 lồng cái máy sấy cùng cân nặng. Nên sấy chung bằng lồng giặt quần áo nó k có không gian rộng để duỗi tơi ra. Đồ nhăn hơn sấy riêng rất nhiều. Đặc biệt là quần kaki thì nó xoắn như giẻ lau ấy, phải thấm nước rồi sấy riêng lại thì mới phẳng. Còn muốn k nhăn thì máy 12 kg chỉ giặt tầm 3kg thì nó sẽ phẳng phiu, k bị xoắn vào nhau.
Tóm lại vẫn nên mua giặt sấy riêng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Terminal123

Xe tải
Em mua em chọn hàng mới cho cảm giác thoải mái + đỡ phải đổi nguồn kích rích.
P/s: bãi Nhật em vẫn có mấy cái vặn vít chạy pin.

cuchuoi0509

Xe tăng
lội cả thớt có lẽ lão là người va chạm với đồ bãi thực sự sâu :D
nhà cháu có mỗi con đàn piano điện dòng cao là Nhật cũ. Còn đâu nhà cháu giờ toàn dùng đồ VN với bosch biêc thôi ạ. Con máy giặt toshiba kia là bản quốc tế của máy Nhật bán tại VN.

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe container
Nếu mua hàng bãi nên mua máy có inverter. Vì ở Nhật tần số dòng điện là 60hz. Động cơ 60hz sẽ có tốc độ cao hơn đc 50hz. Về Việt Nam dòng điện có tần số 50hz. Dẫn đến tốc độ không đảm bảo gây tổn hao điện hơn.Còn máy có inverter thì vấn đề này đã đc giải quyết.