[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

H410

Xe tải
Em đang tìm hút ẩm tầm 1,5 củ đổ lại cho phòng 25m2 cụ nào có dư dùng để lại cho em nhé

alienthai

Xe hơi
đồ nhật bãi vẫn xịn., cơ mà em thấy nhều người bán quá cũng ko biết đằng nào mà lần ;)

Pumzen

Xe ba gác
Ko có cụ nào chơi audio hàng bãi ( nhật, mỹ, anh) nhỉ. Chơi audio hàng bãi bác cụ sẽ tiết kiệm đc từ 1/2 đến 1/3 đấy
Đồ bãi duy nhất trong nhà cháu là đồ audio. Nhưng bộ này cũng để ở góc làm việc để thỉnh thoảng nghe thư giãn thôi:

tienhh8x

Xe hơi
Em thấy điều hoà cũng có hút ẩm. Em thì dùng của đh luôn. Về điện theo em hiểu thì chỉ tốn hơn máy hút ẩm tí thôi ạ. Ko biết có đúng ko :0
Con máy hút ẩm công suất nó bé hơn nhiều mà cụ, nó chỉ < 200 w thôi,

firestorm_11

Xe tải
đồ nhật bãi vẫn xịn., cơ mà em thấy nhều người bán quá cũng ko biết đằng nào mà lần ;)
Sự thật cụ ạ, giờ 10 ông bán thì em nghĩ chỉ may ra 1 ông là ra hồn, còn lại em không dám phán nhưng chắc cũng ....

Con máy hút ẩm công suất nó bé hơn nhiều mà cụ, nó chỉ < 200 w thôi,
Đợt trước em hay xem lung tung, thấy nhiều con cũng 3-400w hay sao ý cụ ạ, em nhìn thế thì nó mà bất cả ngày cũng chết tiền điện với nó =))

onex

Xe hơi
Đồ Nhật bãi là đồ BÃI rác, nhôm đồng sắt vụn bên đó . Toàn đồ cổ dân nó thải ra về Việt Nam sửa chữa mông má lại bán. Công nghệ phát triển nhanh, cứ hàng mới mà dùng các cụ ạ. Cụ nào có điều kiện thì chơi hẳn hàng Nhật nội địa mới luôn là đẹp :)

onex

Xe hơi
Nhìn cái dàn điều hòa bãi rác Nhật 2-3 lớp mà lại thèm :))
Hàng bãi rác Nhật (dàn đồng độ dày 8.1mm 3 lớp) theo tiêu chuẩn JET của Nhật Lùn

Hàng liên doanh Thaí- Mã New 100% xuất Việt (1 lớp dàn đồng ăn bớt độ dày xuống 6.1mm) theo tiêu chuẩn iso 9001 ở VN :))

Cụ này là dân buôn rồi :)

onex

Xe hơi
Đồ bãi duy nhất trong nhà cháu là đồ audio. Nhưng bộ này cũng để ở góc làm việc để thỉnh thoảng nghe thư giãn thôi:

Em thấy mỗi hàng audio + mấy con động cơ thì hàng Bãi ngon hơn hàng mới. Còn mấy con điện tử điện lạnh tivi laptop thì đúng là nhôm đồng sắt vụn bên đó

kfc1981

Xe điện
Dụng cụ cầm tay có cụ nào chán ko ạ?

firestorm_11

Xe tải
Đồ Nhật bãi là đồ BÃI rác, nhôm đồng sắt vụn bên đó . Toàn đồ cổ dân nó thải ra về Việt Nam sửa chữa mông má lại bán. Công nghệ phát triển nhanh, cứ hàng mới mà dùng các cụ ạ. Cụ nào có điều kiện thì chơi hẳn hàng Nhật nội địa mới luôn là đẹp :)
Hàng Nhật nội địa mà mới 100% thì còn nói làm gì nữa cụ :))

Leanh65

Xe container
cụ đừng nghe đồn đại mà quá thần thành hóa đồ Nhật bãi. em làm việc với bọn Nhật bản bao năm, lạ éo gì chúng nó. Bọn Nhật nó sống khá căn cơ, tiết kiệm, nó ko thay đồ vì lạc mốt, đồ bãi là đồ hỏng nó mới phải vứt.
nguồn hàng thì có nhiều loại, nhiều cấp, bẩn tưởi nhất là hàng móc cống, tức là móc ở bãi rác ra, dầm mưa giãi nắng, các đầu nâụ gom về chế cháo lắp ghép, 3 con chết ghép ra 1 con sống, thay đồ, mông má miễn sao cắm điện lên, chạy túc tắc gọi là vvv. Sau đến hàng mua gom, về sửa chữa mông má, thay linh kiện, dĩ nhiên là khá hơn hàng móc cống. 1 nguồn nữa là hàng gom từ các căn chung cư cho thuê, giải phóng phá dỡ mặt bằng. Cao hơn nữa là hàng bán đồ cũ, đấu giá, hàng này thì công nhận ngon, nhưng giá ko hề rẻ.
túm lại là xài hàng 2nd thì hên xui thôi. các cụ cũng đừng thần thánh "bãi Nhật" hơn "brand new vn" làm gì. nếu vớ phải thằng bán nó gom hàng nước "móc cống" thì về chỉ tổ hầu nó cũng lộn cả mề.
đồ dùng cứ hàng mới mà mua, có tiền thì mua hàng danh tiếng, ko có thì mua hàng noname, ít nữa éo xài cũng vẫn sống đc, chứ rác thải của nó, nhập về tút tát chết cháo mông má, 5 con chết dựng lên thành 3 con sống, cái gì thay đc nó thay hàng tàu vào, miễn là cắm lên điện, nên xài hên xui, thằng bán nó có nguồn hàng nước đầu thì hàng còn ngon, thằng khác nhập hàng đời nát hơn thì là dở, cái chính là xài ất ơ hên xui, éo biết nó chết lúc nào, mà đã hư thì sửa cũng bực cả mình.... ko phải tự dưng mà nhà nước nó cấm nhập những thứ bãi rác này về: hại môi trường, hại cả người dùng lẫn các hãng sản xuất vvvv
đồ Nhật nội địa nhà em cũng có nhõn cái nồi cơm điện Zojirushi, nhưng e xài hàng mới tinh mua Nhật về. gì chứ đồ ăn mà nghĩ đến xài hàng bãi rác em chán chả nuốt đc cơm. hàng 2nd Nhật duy có các bộ dàn âm thanh là em lại thích ngắm, tuy éo nghe và cũng ko mua, công nhận nó thiết kế nhiều mẫu mã loa dàn trông rất mê:))
không phaỉ tự nhiên mà nhà nước nó cấm nhập thứ này, vì nó là .... rác. Nhất là đồ nội thất, ăn uống tắm giặt, nấu cơm bằng cái nồi Nhật bãi khác éo gì rửa sạch cái bô cũ đi đựng nước ăn?=))
Em có con nồi cơm tosiba điện 100 mua cũ ( giá tương đương 1 chỉ vàng ) năm 97 đến nay vân dùng liên tục ngon lành,gạo dẻo mấy cũng không dính nồi.Đập chết các thể loại shop xách.

firestorm_11

Xe tải
:D bởi vậy, em có điều kiện thì chơi hàng mới nội địa Nhật, không có điều kiện thì chơi hàng mới nội địa Việt Nam
Vâng, hàng nội địa Việt Nam em thấy em thấy chất lượng.... :D

Em có con nồi cơm tosiba điện 100 mua cũ ( giá tương đương 1 chỉ vàng ) năm 97 đến nay vân dùng liên tục ngon lành,gạo dẻo mấy cũng không dính nồi.Đập chết các thể loại shop xách.
Nồi cơm mới của Nhật xịn em thấy toàn hơn chục củ :(

Leanh65

Xe container
Vâng, hàng nội địa Việt Nam em thấy em thấy chất lượng.... :D

Nồi cơm mới của Nhật xịn em thấy toàn hơn chục củ :(
Em đang ngắm con Tosiba IH áp suất 1,8 l made in japan điện 100 mới cứng ,ruột đúc dầy cộp tráng phủ nano tinh thể vàng mà con đang dùng nó không chịu hỏng ,vứt đi thì lãng phí vì mọi chức năng từ hẹn giờ đến hình thức còn rất mượt,nấu cơm chín rền từ lõi gạo lớp chống dính không một vết xước.Quá ok cho một cuộc tình,kk các thể loại TQ,HQ,Thái em mua đồ được khuyến mại em đều cho về quê hết.

AMMA

Xe tăng
Em dùng đồ Bãi nhiều chỉ dsms dùng đồ bé thôi. Chứ máy giặt, điều hòa, tủ lạnh đi bảo hành, bảo tỏi mệt lăm. Thợ đến nhà thì hành thôi rồi, mà lại bị thiến.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E dùng cái nồi nội địa đời cao của nó nấu cơm các loại mới trước E mua gọi nó bằng Cụ luôn =))

firestorm_11

Xe tải
E dùng cái nồi nội địa đời cao của nó nấu cơm các loại mới trước E mua gọi nó bằng Cụ luôn =))
Cụ đang dùng con nào? em cũng đang kiếm nồi mà nhiều cụ chê nồi bãi lắm nên em đang tìm 2 con rẻ rẻ này:

harrynh

Xe điện
Chắc cũng có tỷ lệ đồ của người đã khuất câc cụ nhỉ. Ăn cơm thế kinh bủ mợ