[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đơn giản cụ ơi, chắc đây là nồi cao tần thì nấu cơm sẽ rất ngon. Cơm mềm và rẻo. Cụ vào app tải phần mêm google dịch, chọn dịch bằng hình ảnh, đưa cái máy ảnh điện thoại vào là đọc được. Cái máy hút ẩm nhà em cũng phải đọc kiểu thế. Mà nồi này mới quá!
Thank cụ,để e thử xem,e chưa dùng loại này bao h,cứ thắc mắc sao bọn Nhật làm cái nồi cơm khó dùng thế :D

tuannbb

Xe điện
E vào nhiều nhà dùng đồ nhật bãi, trên bộ điều khiển cứ phải dán nhoe nhoét giấy :)
Nhà em cũng bị cắm nhầm cái máy hút ẩm 1 lần. Do rút ra rút vào cắm cái moto của máy khâu. Giờ ông nào ông nấy cho nằm yên 1 chỗ :)

vietran

Xe ba gác
Cá nhân em nếu có điều kiện thì mua đồ nội địa nhật nhưng phải là mới 100%.
Chứ đồ bãi về mình mông má chất lượng khá là hên xui.
Ít tiền thì cứ chính hãng mà phệt thôi.
Nội địa nHật mới nhưng phải sx tại nHật, chứ hàng made in china nhiều lắm, tất nhiên theo chuẩn xuất vào Nhật có hơn nhưng K bằng sx nội địa đ ược

tuannbb

Xe điện
Thank cụ,để e thử xem,e chưa dùng loại này bao h,cứ thắc mắc sao bọn Nhật làm cái nồi cơm khó dùng thế :D
[/QUOT
đợt em sang Nhật mà không có cái google dịch này thì gay cụ ạ. Mua gì cũng vác đt ra seach. Dân Nhật biết tiếng Anh cũng không nhiều!

Crusaderland

Xe điện
Nhà em dùng nhõn cái bếp từ nội địa Nhật. 5 năm rồi vẫn chạy tốt, mà cái này điện áp 220V vẫn cắm được nên không phải dùng ổ chuyển điện.
Định mua thêm cái tủ lạnh nội địa Nhật nhưng lại phải cắm qua ổ chuyển Lioa vì điện áp 100 V nên cuối cùng lại mua hàng mới điện áp 220V.

vietran

Xe ba gác
Nồi cao tần chả ngon dẻo cơm hơn nồi thấp tầng đâu cụ, đừng nghe mấy thánh buôn đồ bãi.
Cao tần chính là bếp từ nhà cụ đấy, nồi thường nấu bằng mâm nhiệt, giờ cụ để 1 cái nồi lên bếp từ nấu và 1 nên bếp điện nấu xem cái nào nhon hơn thì rõ bản chất
Nhà em nấu cao tần lại cả áp suất loại đắt tiền còn chả thấy cơm mềm hơn dẻo hơn ở đâu, mềm dẻo do loại gạo và cụ cho chuẩn nước thôi, ít nước tí thì cứg lăn mà nhiều tí thì nhão nhoét

Kim ngưu 101

Xe tải
Nhà em toàn đồ tàu và việt. Đồ nhật thì ngoài mấy clip ko che ra chỉ có con điều hòa Mitsu. Phải thừa nhận con điều hòa cũ mèm ra mà chạy êm, mát sâu mà nhẹ nhàng. Đợt này xây thêm phòng, em vẫn tin dùng mấy em điều hòa nội địa Nhật, vấn đề là phải tìm được đồ chuẩn.

vjtcon

Xe điện
gét cái nồi cơm, k nhầm điện đến bgio mới hỏng :(

huusang

Xe buýt
Nhà em cũng có mấy thứ: nồi cơm, lò vì sóng, locj nước, máy giặt, rửa bát, điều hoà, quạt, đầu đĩa, âm ly ... nhiều lúc hỏng cũng điên lắm

Chào các cụ, hàng nội địa Nhật đã và đang rất được ưa chuộng tại Việt Nam vì chất lượng tốt. Các cụ có thể cho cháu hỏi các cụ sử dụng những đồ nội địa Nhật nào trong gia đình ạ, như nhà cháu hiện tại đang dùng thì có nồi cơm điện, quạt, điều hòa.

Cảm ơn các cụ.
Em dùng nhõn cái máy giặt.

Skoda_Favorit

Xe container
Em nghĩ cơm ngon do gạo là chính, còn nồi em mua có vài củ mà nấu chuẩn lắm. Gạo em thường do ông bà cấp. Ở miền núi nên có nguồn gạo ngon, nhất là vùng nào có suối nước nóng hoặc một số giống lúa trồng trong khe nước lạnh.
Cụ có tin là có nhà có con Cuckoo hơn chục củ mua tại Hàn mang về nấu gạo gì cũng dẻo nên cố tình mua gạo thật rẻ đâu đó 12k/kg (khoảng 1 năm trc) về nấu vẫn ngon dẻo kg? Gạo là một phần nhưng nồi quyết định 80% dựa trên kinh nghiệm của em! Tin hay kg tuỳ Cụ! :-*

Quochuy81

Xe buýt
Nhà em toàn đồ tàu và việt. Đồ nhật thì ngoài mấy clip ko che ra chỉ có con điều hòa Mitsu. Phải thừa nhận con điều hòa cũ mèm ra mà chạy êm, mát sâu mà nhẹ nhàng. Đợt này xây thêm phòng, em vẫn tin dùng mấy em điều hòa nội địa Nhật, vấn đề là phải tìm được đồ chuẩn.
Nhà e cũng dh Mitsu 2hp,đúng ngon, máy nhà e xài cũng 3-4 năm rồi, tháng thêm 200k tiền điện.

Kim ngưu 101

Xe tải
Nhà e cũng dh Mitsu 2hp,đúng ngon, máy nhà e xài cũng 3-4 năm rồi, tháng thêm 200k tiền điện.
E thấy cái cảm giác mát của điều hòa Nhật hoàn toàn khác với điều hòa VN. Nó từ từ mát, ko ồn nhưng lại sâu, đặc biệt thích hợp cho người già và trẻ nhỏ.

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Nhật gì thì Nhật cũng tránh hàng Nhật bãi rác ra
Đả đảo Nhật bãi! Đả đảo, Đả đảo, Đả đảo! :D
Buôn đồ Nhật bãi là tiếp tay làm giàu cho Tàu!

uoat_LX

Xe điện
Nói đến hàng nội địa Nhật thì gợi lên nỗi đau trong em , ngày xưa nghèo nên chấp nhận dùng hàng người ta thải ra ,thậm chí còn buôn đồ tàu biển ,mua cả đống , sửa chữa,tân trang rồi bán ra cho hàng ở chợ , cái nào thật ngon thì để dùng hoặc bán cho người nhà .Đồ cũ thì 5 nóng,5 lạnh .Có lúc được khen, có khi nghe chửi .Lương tâm không ngừng cắn rứt . Phải công nhận là hàng nội địa có chất lượng tốt, tính năng bao giờ cũng đi trước hàng xuất khẩu vài năm hoặc hàng XK không bao giờ có .Tuy nhiên,luôn đặt người đã nghèo vào cái eo ( cắm nhầm điện ,hư hỏng bất chừng, hỏng không linh kiện thay, không có bảo hành... ) .Đã lâu lắm rồi em toàn dùng hàng nhật xk và cũng khuyên bạn bè,gia đình như vậy , nếu khó khăn thì mua hàng mới của Hàn Quốc . Dứt khoát nói không với hàng bãi ,😁

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy hôm vừa rồi em nâng cấp cái PC (HTPC).
Mua cái xác (barebone) HP Z230 SFF (loại này là cây mini nằm), mua thêm chíp E3 1275, 4 thanh ram 4/1600, cái cũ cũng cây nằm mini cho nó làm đầu phát audio.
Toàn đồ Nhật bãi, nhưng gần như mới tinh.
Bác nào thạo giá tính thử đồ bãi với đồ bây giờ vẫn rất nhiều nơi bán mới chênh lệch nhau bao nhiêu!

Đây là lý do em nâng cái PC
Test ổ SSD nối qua cổng SATA 3

Với cái PC mới em dùng được ổ SSD NVMe nên xem film 4K bluray/60 rất mượt (vừa thử xem bộ film Ford vs Ferrari file film lớn 63Gb).

Chỉnh sửa cuối:

lizard

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi em nâng cấp cái PC (HTPC).
Mua cái xác (barebone) HP Z230 SFF (loại này là cây mini nằm), mua thêm chíp E3 1275, 4 thanh ram 4/1600, cái cũ cũng cây nằm mini cho nó làm đầu phát audio.
Toàn đồ Nhật bãi, nhưng gần như mới tinh.
Bác nào thạo giá tính thử đồ bãi với đồ bây giờ vẫn rất nhiều nơi bán mới chênh lệch nhau bao nhiêu!
Bác cho em xin giá + địa chỉ mua với ạ, em đang có nhu cầu cần 1 cái mini PC ạ.
Em cảm ơn nhiều :)