[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

oto.giacmoxa

Xe điện
Ơ! thế là bó tay rồi à? Thề là từ nay đi đường ko thấy có biển báo nhắc lại ở các ngã 3, 4 ... thì khi rẽ ko phải bật xi nhan à? Vì chắc chắn đó ko phải là ngã 3, 4... Đã có cụ nào đi như thế chưa? Hóng...... (em phận con sâu, cái kiến ko dám lộ diện nơi đông người, các cụ thông cảm nhé!)
Khi thiền 49 ngày dưới gốc cây bồ đề, Đức Phật đã ngộ ra rằng cả trái đất chỉ là hạt bụi li ti trong vũ trụ, vì vậy so với vũ trụ thì phận con sâu cái kiến của cụ còn to lắm. Nhà cháu chỉ tự thấy mình như hạt cát hạt bụi ở ven đường thôi.
Bản ngã phù du như khói sương
Thân Tâm cát bụi ở ven đường
Một lòng theo Phật tìm Vô ngã
Pháp giới chỉ là một khối Thương
Trân trọng

oto.giacmoxa

Xe điện
Hiện nay dân Việt Nam ta mắc một số chứng bệnh nan giải:

1) Giàu rồi nhưng vẫn tưởng mình nghèo;
2) Bệnh sốt ruột,cái gì cũng muốn nhanh, kể cả lên ngồi nóc tủ, đi buôn chuối, ngắm gà khoả thân (funny);
3) Tâm lý tự ty, mặc dù trình của người Việt rất giỏi nhưng luôn so sánh Tây thế này, Tây thế kia.

Còn đối loại tham quan ô lại thì

4) luôn đổ lỗi cho người dân chứ không chịu tự trách mình dẫn đến tình trạng quan trí thấp, không biết cách quản lý một cách khoa học mà luôn mồm đổ lỗi cho dân trí thấp. Xin lỗi các vị quan tham này nên nhớ lời dậy của cha ông chúng ta:"ý Dân là ý Trời" nhé. Nếu nói như các vị thì "Trời trí" thấp hay sao?
Chứng bệnh sốt ruột nêu trên có nguồn gốc từ nghịch lý giàu rồi nhưng vẫn tưởng nghèo do đó muốn giàu thật nhanh. Tốc độ bao nhiêu cũng chưa vừa ý. 5,6,7% ...vẫn cho là chậm, vẫn muốn nhanh hơn nữa.

Một nguyên nhân nữa là những kẻ cơ hội, làm ăn kiểu chộp giật quen rồi do đó luôn có ý nghĩ nếu mình không nhanh thì thằng khác cướp mất kể cả cướp đường. Khi đèn đỏ còn 1,2 giây nữa đã vội cướp đường, đúng lúc đó thằng khác vội vượt đèn xanh. Kết quả là cả 2 thằng nhanh chóng được lên nóc tủ ngắm chuối và gà khoả thân!!!

Chevroletspack4D

Xe tải
Khi thiền 49 ngày dưới gốc cây bồ đề, Đức Phật đã ngộ ra rằng cả trái đất chỉ là hạt bụi li ti trong vũ trụ, vì vậy so với vũ trụ thì phận con sâu cái kiến của cụ còn to lắm. Nhà cháu chỉ tự thấy mình như hạt cát hạt bụi ở ven đường thôi.
Bản ngã phù du như khói sương
Thân Tâm cát bụi ở ven đường
Một lòng theo Phật tìm Vô ngã
Pháp giới chỉ là một khối Thương
Trân trọng
KKK :))
Cụ như hạt cát, hạt bụi thì cụ ko sợ bị dẫm đạp, vì có dẫm đạp cũng chả làm gì được cụ
Em chưa đạt được đến mức cảnh giới đó nên nó mới to bằng con sâu, cái kiến. Nếu bị dẫm đạp thì ngẻo luôn, ko còn cơ hội vào comm với các cụ kkk:">

oto.giacmoxa

Xe điện
KKK :))
Cụ như hạt cát, hạt bụi thì cụ ko sợ bị dẫm đạp, vì có dẫm đạp cũng chả làm gì được cụ
Em chưa đạt được đến mức cảnh giới đó nên nó mới to bằng con sâu, cái kiến. Nếu bị dẫm đạp thì ngẻo luôn, ko còn cơ hội vào comm với các cụ kkk:">
Hehe, cụ cũng hiểu về Phật Pháp đấy.

Tuy nhiên, nhà cháu thấy câu châm ngôn này rất đúng" không có nỗi sợi nào ngoài chính nỗi sợ, không có nỗi lo nào ngoài chính nỗi lo", có nghĩa là lo và sợ đều vu vơ như các cụ nhà ta nói "lo bò trắng răng".

Mình nói đúng sự thật, đúng pháp luật, mang tính xây dựng thì chẳng sợ ai cả. "Nói phải củ cải cũng phải nghe", mà không nghe cũng chẳng sao cả. Có điều thấy gì đúng cần phải nói ra chứ không nên giữ trong lòng, đó là hạnh XẢ của nhà Phật.

Nếu người ta không biết, không nghe thì cũng chẳng sao vì mình nói lẽ phải nếu Người không biết thì Trời nghe, Trời biết.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam chưa chấp nhận án lệ, có nghĩa là không sử dụng các vụ việc đã giải quyết áp dụng cho các trường hợp tương tự.

Thực tế thực thi pháp luật ở Việt Nam cho thấy 2 vụ việc cùng 1 bản chất nhưng mỗi nơi xử một khác. Ví như trong miền Nam có vụ tương tự của cụ Đông Ky Sôt, Tòa đã xử cho nguyên đơn (công dân bị phạt hành chính sai) thắng kiện nhưng trong vụ của cụ Đông thì Tòa lại xử cho bị đơn (cán bộ thực thi pháp luật) thẳng kiện. Việc này xảy ra không phải lỗi do văn bản quy phạm pháp luật mà do lỗi của cán bộ thực thi xuất phát từ Tâm và Tầm họ chưa đủ. Họ cố tình bao che cho nhau bằng việc đưa ra các văn bản giải thích (định nghĩa thế nào là ngã ba) không đúng pháp luật để gò ép bản án có lợi cho cán bộ thi hành công vụ và đương nhiên là gây thiệt thòi cho công dân.
Đúng là ta chưa có án lệ.
Nhưng nếu 1 ông (hình như cũng là quan tòa) tuyên bố: dắm của tau thối lắm.
Thì giờ 1 ông quan tòa khác, trước khi phọt ra tuyên bố "dắm của tau thơm lắm", cũng phải cân nhắc.
Btw: Bác có cái Link "miền Nam có vụ tương tự", làm ơn cho xin để tham khảo, thank you bác.

oto.giacmoxa

Xe điện
Đúng là ta chưa có án lệ.
Nhưng nếu 1 ông (hình như cũng là quan tòa) tuyên bố: dắm của tau thối lắm.
Thì giờ 1 ông quan tòa khác, trước khi phọt ra tuyên bố "dắm của tau thơm lắm", cũng phải cân nhắc.
Btw: Bác có cái Link "miền Nam có vụ tương tự", làm ơn cho xin để tham khảo, thank you bác.
Cụ xem linh này nhé. Vụ này còn khó hơn vụ của cụ Đông nhưng do tòa công tâm nên đã xử cho người bị phạt oan thắng kiện và được bồi thường thiệt hại.

http://luathanhchinhdhl.blogspot.com/2015/09/con-kien-va-le-cong-bang.html

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Người trên chẳng chính ngôi sẽ gieo nhân bất thiện mang theo dòng nghiệp của họ. Còn kẻ dưới hỗn hào cũng gieo nhân bất thiện trong dòng nghiệp của mình. Ai làm người ấy chịu chứ không nên thấy người khác làm sai mà mình cũng làm sai. Cụ hãy đọc kỹ còm của nhà cháu ngay bên trên.
Trân trọng
Đấy là lời của các cụ tiền nhân đất việt nói vậy. Chăc đúng nên dân mình càng ngày càng Bất thiên cụ nhỉ .

oto.giacmoxa

Xe điện
Cụ xem linh này nhé. Vụ này còn khó hơn vụ của cụ Đông nhưng do tòa công tâm nên đã xử cho người bị phạt oan thắng kiện và được bồi thường thiệt hại.

http://luathanhchinhdhl.blogspot.com/2015/09/con-kien-va-le-cong-bang.html
Vụ này tương tự vụ của cụ Đông, có lẽ Tòa TP Hồ Chí Minh xử khách quan hơn Tòa Hà Nội?

http://www.lawyerthuyhuong.com/vn/Default.aspx?case=detail&cate=17&type=2&id=714

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này tương tự vụ của cụ Đông, có lẽ Tòa TP Hồ Chí Minh xử khách quan hơn Tòa Hà Nội?

http://www.lawyerthuyhuong.com/vn/Default.aspx?case=detail&cate=17&type=2&id=714
Cảm ơn bác.
Vụ này có lẽ gần thực tế giao thông hơn.

Dù sao, đồng chí Quân, 1 sinh viên Luật nghèo, đi uống caffe bằng 4 bánh, nghe nó giống cái câu: "Đồng chí lày nà con đồng chí lào?"

vtt1987

Xe tải
Số 98 đường Bưởi, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
shopnoidianhat.vn
Kết cuối cùng là thua ạ ? Em lội gần 40 trang rồi, ko biết có kiện lên Thành phố ko ạ